GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากเหตุการณ์ที่อยู่ๆตัวละครของสมาชิกในกิลฟรีดอม หายไปจากไอดีโดยทีมงานเป็นคนดึงไป

pop_999

• Full Member
จะรอดูนะครับว่าพรุ่งนี้ ทีมงานจะเข้ามาเเก้ตัวว่ายังไง  g#046 g#046

แล้วถ้าก่อนทีมงานมันจะคิดได้ หรือบอกว่ารับทราบ มีคนแจ้งกันแบบนี้ แล้วทีมงานมาแฮคซะเอง เกมส์มันจะวุ่นวายกันไหม  g#035

จากทีมงานเคยคิดน้อยๆ ต่อไปนี้ เค้าอาจจะได้คิดมากๆ ถึง ผลที่ตามออกมาจากสิ่งที่เค้าทำ ผู้เล่นเค้าไม่ได้โดนแฮคนะเฟ้ย มาแฮคตัวเค้ากลับไปทำไม  g#035

Ef_Samos

• Newbie
  • *
เด๋วนี้ทีมงาน อสุรา ทำงาน กันแบบ ขายผ้าเอาหน้ารอด หรอคับ

ดึงตัวละครกลับ ทั้งที่ไม่คิดจะถามคู่กรณีทั้ง 2 ฝ่าย หึหึ

โดยที่อีกฝ่าย เค้าเล่นทั้งวันทั้งคืน หาของใส่ รวมไปถึงการเติมเงิน หรือหลาย ๆ วิธี เพื่อที่จะให้ตัวละคร 1 ตัวเทพขึ้นมา

หรืออาจจะเป็นว่า ใครยื่นเรื่องส่งสำเนาบัตรประชาชนก่อน คนนั้นก็ต้องได้ตัวละคร ได้ของไปหรอคับ

นี้หรอคับการตัดสินของทีมงาน    g#030 g#030 g#030

3eCausez

เด๋วนี้ทีมงาน อสุรา ทำงาน กันแบบ ขายผ้าเอาหน้ารอด หรอคับ

ดึงตัวละครกลับ ทั้งที่ไม่คิดจะถามคู่กรณีทั้ง 2 ฝ่าย หึหึ

โดยที่อีกฝ่าย เค้าเล่นทั้งวันทั้งคืน หาของใส่ รวมไปถึงการเติมเงิน หรือหลาย ๆ วิธี เพื่อที่จะให้ตัวละคร 1 ตัวเทพขึ้นมา

หรืออาจจะเป็นว่า ใครยื่นเรื่องส่งสำเนาบัตรประชาชนก่อน คนนั้นก็ต้องได้ตัวละคร ได้ของไปหรอคับ

นี้หรอคับการตัดสินของทีมงาน    g#030 g#030 g#030

ระวัง ชิการุ ดีๆนะนาย g#009

zZTiPFyZz

• Jr. Member
  • **

3eCausez

เเบบนี้ผมต้องขอตัว  MMMEEEKKK คืนบ้างละ เเร้วจะเอาไปลบทิ้ง
 g#031 g#031
เราขอตัว atakan คืนบ้างนะนาย เราจะเอาไปให้คาเดท #038

v_xxx101_v

• **
กรณีนี้ถ้าของโดน ยึดด้วย มันไม่ยุติธรรม นะครับ ของที่คัดสรร แล้วใส่ตัวไว้ ย่อมเป็นของที่ดีที่สุดของคนเล่นแล้ว ลงทุนไปก็คงไม่ใช่น้อย ทำอย่างนี้ไม่ดีเลย ทำร้ายจิตใจกันเกินไป แย่ๆ woon_bye

“๏๛-_OnizukA_- ๛๏”

• **
คิดมากๆครับ g#046ผมว่าพี่ๆนี่ก็โตๆเเล้วนะครับจะทำอาไรคิดสะหน่อยเถอะ เกมจะได้น่าเล่นขึ้น
ผมว่าทีมงานผิดนะครับผมเเฮดตัวผู้เล่นโดยไม่ถามอาไรเลยนี่ครับผม
มาอ่านสะหน่อยนะครับผม

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ขอแสดงความคิดเห็นนะคับ

ถ้าเปรียบทีมงานเป็นชั้นศาล เจ้าของเก่าเป็นเจ้าของที่ดิน คนที่เอามาเล่นเป็นคนค้าขาย/เร่ร่อนไม่มีบ้านอยู่

วันนึงเจ้าของที่ดินบอกคนไม่มีบ้านว่า อะที่ตรงนี้ เราเหนนายไม่มีบ้านเรายกที่นี้ให้ละกันนายเอาไปทำไรก้อได้นะ แต่ไม่ได้ให้เอกสารที่ดินไว้

หลายเดือนผ่านไปคนเร่ร่อนมาทำ พื้นที่ตรงนั้น เป็นแหล่งค้าขาย จนมีเงินทองมากมายร่ำรวย แต่เจ้าของที่เก่า

กลับอิจฉาหรืออะไรไม่ทราบ ไปฟ้องชั้นศาลว่าบุคคลเหล่านี้มา รุกล้ำพื้นที่ของตนเอง และตัวเองมีหลักฐาน+เอกสารที่ดิน

แต่คนที่เร่ร่อนกลับไม่มีอะไรมายืนยันได้เลย  ชั้นศาลถึงจะเห็นใจยังไงก้อต้องยึดทุกอย่างคืนให้เจ้าของเก่าที่มีหลักฐานนะครับ

มันเป็นหลักความจริงอยู่แล้วถึงเจ้าของเก่าจาโกหกยังไงแต่มีหลักฐานว่าเคยเป็นเจ้าของละคนอื่นมาเอาไปอย่างนี้

ก้อเอาคืนได้คับ แต่ผมเพิ่งรู้ ว่าทีมงานรับแฮคตัวคืนที่เคยให้นานแล้ว  แต่ทีแฮคของยังแค่7วัน?

คิดว่าเป็นอย่างนี้ ถ้าไม่เข้าหูใครก้อขออภัยด้วยครับ

g#001 g#001

v_xxx101_v

• **
จริงๆแล้ว การแจ้งเพื่ออายัดตัวละครคืน ควรมีอายุความ เช่น
- คนที่มีหลักฐาน ที่สามารถยืนยันได้ว่าตัวเองเป็นเจ้าของตัวละครนั้นๆถ้าต้องการแจ้งอายัด ภายใน 7 วัน เป็นต้น
- หากเกิน 7 วันถือว่าหมดอายุความ คนที่โดนแฮกตัวละครจริงๆคงไม่นั่งนิ่งๆดูคนอื่นเล่นตัวละครของตัวเอง ได้เกิน 7 วันหรอกนะผมว่า
- ถ้ายึดตัวละคร ของไม่ควรเกี่ยว ของ มันสามารถ หาที่ไปที่มาได้อยู่แล้ว ไม่ใช่อยากยึดก็ยึดไปเสียเฉยๆ ทำอยากนี้มันทำร้ายจิตใจผู้เล่นเกินไป
ฝากไว้พิจารณาด้วยนะครับ ทีมงาน g#046

อJค์หญิJหารมโหรี

• Newbie
  • *
รอ "ควาย" มาแถ ดูซิว่าจะแถไปทางไหน?!!

ป.ล.แน่ใจว่ามาอ่าน แต่จะไม่ตอบจนกว่าจะหน้า 5
ป.ล.อีกที และแน่ใจอีกว่า คำตอบที่ได้น่าจะเป็นทำนองนี้
"ทางทีมงานได้รับทราบเรื่องแล้ว ทีมงานขอปรึกษา(?)กันก่อนครับ!!"
ถ้ามีสมองกันจริงๆ ก็คงไม่ต้องมานั่งหาวิธีกันแบบนี้หร๊อก
ป.ล.อีกทีนะ เอ๊า พี่น้องครับ คนที่ขายตัวละครไปรึ ให้ไอดีคนอื่นไป ใครอยากได้คืน ก็แจ้งเรื่องเลยนะครับ มั่นใจว่าทีมงานเอามาคืนท่านได้แน่นอนครับ!!

//me ทำเล็บรอ!!
คันหู ไม่รู้เป็นอะไร?!!

-_panda_-

woon_555 woon_555 woon_555
  ชี้โพลงให้กระรอก แล้วมันจะมีคดีเคสแบบนี้มาแบบไม่หยุดยั้ง
 คนที่ได้ประโยชน์จากช่องโหว่แบบนี้
 และคนที่ไม่ได้ประโยชน์จากช่องโหว่นี้

แม้ทีมงานจะออกมายืนยันว่า ผู้เล่นทำการแจ้งและส่งหลักฐานมาอย่างกฎระเบียบ ตามที่กฎิกาตั้งไว้
 แต่อย่าลืมว่า กฎระเบียบที่ทีมงานตั้งไว้ มันก็มีช่องโหว่ให้ทำความผิดกัน ยกตัวอย่าง การซื้อขายตัวระคร
 แต่มีอยู่ช่วงนึงที่ทีมงาน เปิดให้มีการโยกย้ายตัวระครข้ามไอดีได้ ทั้งๆที่กฎระเบียบก็บอกชัดๆว่าผิด
 แต่ด้วยระบบโยกย้ายตัวระครข้ามไอดีได้ ก็เท่ากับส่งเสริมให้มีการซื้อขายกับแบบเปิดเผยโดยที่ทีมงานไม่ได้สนใจลงมาดูแลซักเท่าไหล่
 ตัวอย่างในเคสที่เพิ่งเกิดขึ้น ผู้เล่นB ได้ขายตัวระคร ให้กับ ผู้เล่นC โดยใช้ช่องโหว่ของระบบโยกย้ายตัวระครแต่แล้ววันนึง
 ผู้เล่นB ได้แจ้งว่าตัวระครของเค้าถูกแฮ็คและได้ถูกย้ายไปอยู่ไอดีของผู้เล่นC โดยส่งหลักฐานยืนยันว่าเป็นเจ้าของตัวระครนี้อย่างชอบธรรม
 และทีมงานก็ได้ทำตามคำขอของผู้เล่นB ไปตามหลักฐาน
    เข้าประเด็น ผู้เล่นC เสียเงินไปฟรีๆพร้อมกับของที่เค้าหามาใส่ที่มีอยู่ในตัว เพราะตัวระครได้ถูกย้ายไปไอดีของผู้เล่นB ซึ่งขายให้กับผู้เล่นCไปแล้ว
 และในเมื่อมีการทำผิดกฎซื้อขายตัวระครกัน ทั้ง2ฝ่าย แต่ทำไมผู้เล่นC ถึงต้องมารับเคราะเพราะช่องโหว่บ้าๆนี้แต่เพียงผู้เดียวด้วยครับ

ยังงี้ผู้เล่นC เข้าข่ายหลอกลวงใช่มั้ยครับ และทีมงานก็มีส่วนร่วม(ทางอ้อม)ในการหลอกลวงของผู้เล่นB ด้วยใช่มั้ยครับ

ผู้พิภากษาเวลตักสินคดีใดๆก็ตาม เค้าไม่ได้ใช้กฎหมายบอกว่าใครผิดใครถูกอย่างเดียวน่ะครับ
 ผู้พิภากษาท่านต้องใช้ กฎหมาย ดุลพินิจ และ มโนธรรม ควบคู่กันไปด้วยน่ะครับ

•Insomnia' •

• un' :)
ถ้าทีมงานทำแบบนี้
พวกมิจฉาชีพก็ได้ผุดขึ้นมาเป็นดอกเห็ดอ่ะดิ เช่น
อุ๊ย! ฉันเคยขายตัวจุหกให้นาย A ไปแจ้งทีมงานดีกว่าว่านาย A มันแฮคฉันไป
ท่าทางตอนนี้นาย A มันจะรวยด้วย สบายและตู
กลายเป็นว่า A ผิด ส่วนตัวเราถูก

กรณีแบบนี้ทีมงานย่อมรู้อยู่แก่ใจว่ามีการซื้อขายตัวละครกัน แล้วระยะเวลาที่ตัวละครถูกโอน
กับระยะเวลาที่เจ้าของไอดีเดิมมาร้องขอตัวละครคืน มันห่างกันแค่ไหน? ควรจะพิจารณาตรงจุดนี้ด้วย
ย้ายไปนานเท่าไหร่ พึ่งจะรู้ตัวตอนนี้?

ผู้ซื้อตัวละครก็มีส่วนผิด แต่ผิดก็ลงโทษในส่วนที่ผิด คือมีการซื้อขายตัวละคร
ณ จุดนี้ ทีมงานจะทำการขังคุกซักกี่ชม.ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
ได้ของได้ตัวละครที่ซื้อขายมาถูกต้อง แลกกับการออนตัวทิ้ง

ปล.มาเจ๋อ เพราะเรื่องแบบนี้นะ อาจได้ซวยกันทั่วหน้า

pop_999

woon_555 woon_555 woon_555
  ชี้โพลงให้กระรอก แล้วมันจะมีคดีเคสแบบนี้มาแบบไม่หยุดยั้ง
 คนที่ได้ประโยชน์จากช่องโหว่แบบนี้
 และคนที่ไม่ได้ประโยชน์จากช่องโหว่นี้

แม้ทีมงานจะออกมายืนยันว่า ผู้เล่นทำการแจ้งและส่งหลักฐานมาอย่างกฎระเบียบ ตามที่กฎิกาตั้งไว้
 แต่อย่าลืมว่า กฎระเบียบที่ทีมงานตั้งไว้ มันก็มีช่องโหว่ให้ทำความผิดกัน ยกตัวอย่าง การซื้อขายตัวระคร
 แต่มีอยู่ช่วงนึงที่ทีมงาน เปิดให้มีการโยกย้ายตัวระครข้ามไอดีได้ ทั้งๆที่กฎระเบียบก็บอกชัดๆว่าผิด
 แต่ด้วยระบบโยกย้ายตัวระครข้ามไอดีได้ ก็เท่ากับส่งเสริมให้มีการซื้อขายกับแบบเปิดเผยโดยที่ทีมงานไม่ได้สนใจลงมาดูแลซักเท่าไหล่
 ตัวอย่างในเคสที่เพิ่งเกิดขึ้น ผู้เล่นB ได้ขายตัวระคร ให้กับ ผู้เล่นC โดยใช้ช่องโหว่ของระบบโยกย้ายตัวระครแต่แล้ววันนึง
 ผู้เล่นB ได้แจ้งว่าตัวระครของเค้าถูกแฮ็คและได้ถูกย้ายไปอยู่ไอดีของผู้เล่นC โดยส่งหลักฐานยืนยันว่าเป็นเจ้าของตัวระครนี้อย่างชอบธรรม
 และทีมงานก็ได้ทำตามคำขอของผู้เล่นB ไปตามหลักฐาน
    เข้าประเด็น ผู้เล่นC เสียเงินไปฟรีๆพร้อมกับของที่เค้าหามาใส่ที่มีอยู่ในตัว เพราะตัวระครได้ถูกย้ายไปไอดีของผู้เล่นB ซึ่งขายให้กับผู้เล่นCไปแล้ว
 และในเมื่อมีการทำผิดกฎซื้อขายตัวระครกัน ทั้ง2ฝ่าย แต่ทำไมผู้เล่นC ถึงต้องมารับเคราะเพราะช่องโหว่บ้าๆนี้แต่เพียงผู้เดียวด้วยครับ

ยังงี้ผู้เล่นC เข้าข่ายหลอกลวงใช่มั้ยครับ และทีมงานก็มีส่วนร่วม(ทางอ้อม)ในการหลอกลวงของผู้เล่นB ด้วยใช่มั้ยครับ

ผู้พิภากษาเวลตักสินคดีใดๆก็ตาม เค้าไม่ได้ใช้กฎหมายบอกว่าใครผิดใครถูกอย่างเดียวน่ะครับ
 ผู้พิภากษาท่านต้องใช้ กฎหมาย ดุลพินิจ และ มโนธรรม ควบคู่กันไปด้วยน่ะครับ

อันนี้ โดนอะ   g#031