GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

prin1478

• Newbie
  • *
ยังไงก็กาก อยู่ดี อะคับเบลด เชื่อผมเถอะอย่าหลอกตัวเองเลย  g#009  ตั้งแต่มีซีสามมา เบลด อะกาก สุดๆ เลย

ถ้าเล่นเบลดไม่เป็น ก็อย่าแสดงความคิดเห็นเลยดีกว่าคับ ดูเฉยๆ ก็พอ นะ นะ
เด็กหะดเล่นมาเล่นมั้งขนาดเบลดยังว่ากาก  #038 #038 เเล้วอาชีพมันคงจะเล่นคาเดทเวล1-2 ตีวุ้นไม่เข้ามั้ง   woon_555 woon_555

rockkey19

• Full Member
ยังไงก็กาก อยู่ดี อะคับเบลด เชื่อผมเถอะอย่าหลอกตัวเองเลย  g#009  ตั้งแต่มีซีสามมา เบลด อะกาก สุดๆ เลย

ถ้าเล่นเบลดไม่เป็น ก็อย่าแสดงความคิดเห็นเลยดีกว่าคับ ดูเฉยๆ ก็พอ นะ นะ
เด็กหะดเล่นมาเล่นมั้งขนาดเบลดยังว่ากาก  #038 #038 เเล้วอาชีพมันคงจะเล่นคาเดทเวล1-2 ตีวุ้นไม่เข้ามั้ง   woon_555 woon_555

ผมว่า เป็นเทรชใส่หน้าไม้2หัว จุ6ทั้งเจ้าตัว และอาวุธ และแรร์เทพๆเมพๆครับ แต่โกยตีคนอื่นด้วยความโง่ แล้วเจอเบลดฟาดตายตลอด เลยมาระบายอารมณ์มากกว่า   g#027 g#027

[พี่มาก]>>พระขนุน

• Newbie
  • *
เห็นที่เค้าหาว่าเบลดกากไม่จริงเลย g#036 ผมเล่นมาทุกอาชีพเเล้ว g#021

g#011 มันมีแพ้ทางกันทุกอาชีพ

แต่อย่างว่า มันยุที่คนเล่น กับของที่ใส่มากกว่า ทุกอาชีพโหดหมด  g#006

อยู่ที่คุณรักที่จะเล่นรึป่าว g#031 g#031 g#031

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥

เอ่อ คือ ว่า?

• Newbie
  • *
ลูกเพ่ InW_Sura  ผมถามไรหน่อย  g#025  พอดีเห็นเบลดคนนุงที่เซรฟอวตาร[เเอบไปเดินเล่น  g#019 ] พอดีเห็นเค้าเล่นแมพดี   g#034 เกรียนจัด  g#037 g#037
ผมเห็นแล้วประทับใจ คิดอยากลองเล่นเบลดดู พอซิบไปคุยกะเค้า[สืบข้อมูล] เค้าก้อไม่รังเกียจ เเนะนำข้อมูล ของที่เบลดต้องใส่มา  g#016

ของที่เเนะนำมีดังนี้

1.หมวกเทพ ออฟเเกร่ง,เลือด [ออฟอย่างล่ะชิ้น]  >>>เค้าให้พกไว้2ลูก  g#017
2.กากซา,อสูรทองคำ ออฟมอง,ออฟรอบคอบ [ออฟอย่างล่ะชิ้น]
3.ดาบเล็ก  ดาบ99 ถ้าขี้เกียจหาให้ใช้ดาบ 84 เป็นมือหลักให้ออฟโชค มือรองให้ออฟคลั่ง  [ออฟอย่างล่ะชิ้น]
4.ดาบใหญ่ มีมารสายฟ้า ดาบอัคคีทะมิน ออฟโชค
5.เกราะซามูไร ออฟเลือด,เเกร่ง  [ออฟอย่างล่ะชิ้น]  g#008 เกราะเบาออฟเลือด
6.รองเท้าเหล็ก3พิพบ รองเท้าดูกสัตว์>[อันนี้เค้าบอกไว้ตีคน จะะเรงกว่าเดิม10เปอ] ออฟเเกร่ง"ห้ามออฟผู้นำเด็ดขาด"
7.คลุมปีกมังกร ออฟเเกร่ง,เลือด [ออฟอย่างล่ะชิ้น]
8.เครื่องประดับ มีรางเหล็ก ตะกุด หัวใจนักรบทมิน

อยากทราบว่า ของที่ใส่เหมาะสมกะเบลดประมาณไหน ซึ่งผมเล่นวิกับเซนมา2-3ปี [เทรด้วย] เเละไม่เคยเล่นสายไฟเตอร์ คิดอยากจะลองเล่นดู[สักตั้ง]

ปล.1 ของที่กล่าวมาผมขาดยุแค่เกราะเบา ดาบและ เครื่องประดับบางชิ้น แต่งบก้อมีพอที่จะซื้อของที่เหลือไหว g#031 g#031
ปล.2ของที่กล่าวมาเค้าไม่เเนะนำให้เเบกเอง ให้พระคู่กายใส่กระเป๋าเเบกเเทน  g#027
ปล.3คุณคนที่เเนะนำมา เค้าชื่ออะไรผมไม่ทราบ มีชื่อตัวละครยุในปลิ้นสกิน [แต่ไม่กล้าเอ่ยชื่อ  g#020 เพราะเอาข้อมูลเค้ามาเผยแพร่โดยไม่รู้จัก เด๋วเค้าจางอลเอา  g#027 ]
ผมยุpkอีกต่างหาก

ขอขอบคุนล่วงหน้าเพ่  g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 

เอิธไงจะใครล่ะ

ลูกเพ่ InW_Sura  ผมถามไรหน่อย  g#025  พอดีเห็นเบลดคนนุงที่เซรฟอวตาร[เเอบไปเดินเล่น  g#019 ] พอดีเห็นเค้าเล่นแมพดี   g#034 เกรียนจัด  g#037 g#037
ผมเห็นแล้วประทับใจ คิดอยากลองเล่นเบลดดู พอซิบไปคุยกะเค้า[สืบข้อมูล] เค้าก้อไม่รังเกียจ เเนะนำข้อมูล ของที่เบลดต้องใส่มา  g#016

1.หมวกเทพ ออฟเเกร่ง,เลือด [ออฟอย่างล่ะชิ้น]  >>>เค้าให้พกไว้2ลูก  g#017
2.กากซา,อสูรทองคำ ออฟมอง,ออฟรอบคอบ [ออฟอย่างล่ะชิ้น]
3.ดาบเล็ก  ดาบ99 ถ้าขี้เกียจหาให้ใช้ดาบ 84 เป็นมือหลักให้ออฟโชค มือรองให้ออฟคลั่ง  [ออฟอย่างล่ะชิ้น]
4.ดาบใหญ่ มีมารสายฟ้า ดาบอัคคีทะมิน ออฟโชค
5.เกราะซามูไร ออฟเลือด,เเกร่ง  [ออฟอย่างล่ะชิ้น]  g#008 เกราะเบาออฟเลือด
6.รองเท้าเหล็ก3พิพบ รองเท้าดูกสัตว์>[อันนี้เค้าบอกไว้ตีคน จะะเรงกว่าเดิม10เปอ] ออฟเเกร่ง"ห้ามออฟผู้นำเด็ดขาด"
7.คลุมปีกมังกร ออฟเเกร่ง,เลือด [ออฟอย่างล่ะชิ้น]
8.เครื่องประดับ มีรางเหล็ก ตะกุด หัวใจนักรบทมิน

อยากทราบว่า ของที่ใส่เหมาะสมกะเบลดประมาณไหน ซึ่งผมเล่นวิกับเซนมา2-3ปี [เทรด้วย] เเละไม่เคยเล่นสายไฟเตอร์ คิดอยากจะลองเล่นดู[สักตั้ง]

ปล.1 ของที่กล่าวมาผมขาดยุแค่เกราะเบา ดาบและ เครื่องประดับบางชิ้น แต่งบก้อมีพอที่จะซื้อของที่เหลือไหว g#031 g#031
ปล.2ของที่กล่าวมาเค้าไม่เเนะนำให้เเบกเอง ให้พระคู่กายใส่กระเป๋าเเบกเเทน  g#027
ปล.3คุณคนที่เเนะนำมา เค้าชื่ออะไรผมไม่ทราบ มีชื่อตัวละครยุในปลิ้นสกิน [แต่ไม่กล้าเอ่ยชื่อ  g#020 เพราะเอาข้อมูลเค้ามาเผยแพร่โดยไม่รู้จัก เด๋วเค้าจางอลเอา  g#027 ]

ขอขอบคุนล่วงหน้าเพ่  g#006 g#006 g#006 g#006 g#006
เพ่ 1 มะค่อยได้เล่นเกม รอหน่อยนะคับผมไม่เก่งเรื่องเบลด ไม่งั้นก็รอ ท่าน หญิง หรือไม่ก้ พี่อ้อยมาตอบคับ  woon_sunny

หญิง

เอาแบบไม่ต้องมีขนาดนั้นก็เก่งได้ ขอชีแจงอย่างนี้จะดีกว่า คนที่เล่นเบลดส่วนมาก จะมี2อย่าง1เลือด 2 แกร่ง แต่เกราะที่จำเป็นที่สุดของเบลดจะมีอยู่3ชิ้นนะที่คิดว่าดีมาก มี เกราะวิญญาณซามูไร ( เกราะนี้ ส่วนตัวว่าเกราะหนักเวททัวมารีนพิเศษ เวล85 จะดีกว่า ) เกราะร้อยพันธมิตร เกราะนักดาบไต้พิภพ ส่วนดาบ มี 3 อย่าง ดาบจอมราชัน นางแอ่นเหิร ดาบทะลวงใจ ถ้าเล่นแบบคละ ก็แนะนำให้เล่นสายเลือดค่ะ ถ้าสายแกร่ง ให้ใช้เซ็ตนักรบวิญญาณ แค่นี้ก็พอค่ะ ดาบควรจะมีประมาญ3เล่มที่ว่า เกราะก็ควรจะมี2ใน3เกราะที่ว่าค่ะ เบลดจะสำคัญตรงที่เกราะกับดาบนี่ละ ถ้าเราเลือกเล่นให้ถูกก็ไม่ต้องพกอะไรมากมาย ถ้าสงสัยอะไรถามต่อได้  g#031 g#031

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
เทพซันหรอ รุ้สึกว่า จะมีคนชื่อซันเป็นเบลดยุ่หน้าหนังสือนะ  โหดยุ่พอสมควร แต่เป็นเบลดดาบคู่ อยากถาม จขกท.ว่าคนหรือปล่าว  woon_huh

เอิธไงจะใครล่ะ

เทพซันหรอ รุ้สึกว่า จะมีคนชื่อซันเป็นเบลดยุ่หน้าหนังสือนะ  โหดยุ่พอสมควร แต่เป็นเบลดดาบคู่ อยากถาม จขกท.ว่าคนหรือปล่าว  woon_huh
จขกท เป็น คนคับ  woon_yes
ไม่ไช่แมวที่ไหนหลอก
แต่ชื่อเค้าชื่อว่า เทพสุรา นะ
กินเหล้าทุกวัน  woon_angry

SecretService

• Newbie
  • *
  • Иĭĝŋм∂řЄ
โหดดี แต่ไม่เข้าใจว่า ทำไม จขกท ต้องใส่ดาบปีศาจด้วย ทำไมไม่ใส่ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิน2ข้างเลย
ดาบปีศาจดีตรงไหน รบกวนผู้รู้ "มาก" มาตอบด้วยนะคับป๋ม  woon_huh woon_huh woon_huh

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
โหดดี แต่ไม่เข้าใจว่า ทำไม จขกท ต้องใส่ดาบปีศาจด้วย ทำไมไม่ใส่ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิน2ข้างเลย
ดาบปีศาจดีตรงไหน รบกวนผู้รู้ "มาก" มาตอบด้วยนะคับป๋ม  woon_huh woon_huh woon_huh

สมัยก่อนนั้น ดาบมีให้เลือกใช้จำนวนจำกัดนัก เบลดส่วนใหญ่ ใช้ดาบ พิฆาติเขี้ยว และดาบปีศาจเป็นหลัก ดาบเขี้ยวทมิฬ (เวล 21) +13-15 โชค คลั่ง ก็ยังมี ดังนั้น สมัยนั้น ใส่ดาบพิฆาตออฟโชค และจะใช้ดาบปีศาจที่มีพลังโจมตีมากกว่ามาตีออฟคลั่ง เพื่อความแรงในการโป๊ะเชะ

ซึ่งตำรา 3 ดาบในสมัยนั้น ก็เอาไว้เป็นแนวทางในการเล่น ส่วนอาวุธชุดป้องกันสมัยนี้ บวกกับ ของอาชีพอื่นๆ ก็คงต้องหาแนวทางในการต่อสู้กันต่อไปครับ   g#006 g#006
g#023 g#023

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
ครับเบรดอาจจะอ่อน แต่มีคนทำได้ขนาดนี้โดยที่ยังไม่ได้จุติ และทั้งๆ ที่มีคนบอกว่าอ่อนนะครับ

ทางที่ดีผมว่าอย่าไปดูถูกอาชีพใดก็แล้วแต่ ที่คุณไม่รู้จักอาชีพนั้นจริงๆ และยังไม่เคยเจอคนที่เชี่ยวชาญอาชีพนั้นจริงๆ ดีกว่าครับ ไม่อย่างนั้นถ้าเกิดพลาดท่าเสียทีไปแพ้อาชีพที่ตัวเองว่ากาก นั่นก็แสดงว่าตัวเรากากกว่าคนที่เราว่ากากอีกนะครับนั่น

นี่ๆ เบลดดาบคู่ของเดิมๆดาเมจ1400 กับเบลดดาบไหญ่ของ+12 ดาเมจ 1600 ห่างกันน้อยจังเลยๆ ดาบคู่แรงหรือดาบไหญ่เบาเนี่ย woon_huh