GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยหน่อยค๊าบบ..

♫.ตaoดLวaา.♫

• Newbie
  • *
ไม่ได้เล่นนาน ว่างๆเลยอยากเล่น กดเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ
ขึ้นแบบนี้ครับ

ผู้รู้ช่วยหน่อยค๊าบบ  woon_cry

ถ้าให้คิดง่ายๆก็ยังไม่ได้ต่อเน็ตนะลองดูใหม่สิ woon_sunny

• Newbie
  • *
ครับ ผมก็แปลงูๆปลาๆ ว่า มันหมายถึงไม่ได้เชื่อมต่อเน็ต
แต่ก็ใช้เน็ตอยู่นะครับ

• Newbie
  • *
เป็นที่ตัวเกมส์อย่างเดียว ที่เชื่อมต่อเน็ตไม่ได้
แก้ยังไงได้บ้างครับ  woon_cry

qasdf

• Newbie
  • *
1.เปิดระบบอินเทอร์เนต

2.ใช้สายแลน หรือ wifi เช็คระบบให้ใช้การได้ก่อน

3. หากยังไม่ได้ เซฟภาพหน้าจอทั้งหมดมาโพสต์ใหม่ เน้นมุมล่างขวาให้มีรูปไอค่อนอินเทอร์เนต

• Newbie
  • *
ระบบเน็ตเปิดใช้งานอยู่ครับ ใช้งานได้ทุกอย่าง เข้าเว็ปบอร์ดนี้ก็คอมเครื่องเดียวกันนี่แหละครับ

เหมือนว่า ที่ตัวแอพอสุราอย่างเดียว ที่ออฟไลน์ไม่ได้เชื่อมต่อเน็ตครับ  woon_cry

• Newbie
  • *
อีกอย่างครับ คืนนั้นกดเข้าเกมส์ แล้วเน็ตมันตัดไม่มีสัญญาณเน็ตเลย
ก็เลยปิด พออีกวันกดเข้าเกมส์ก็เป็นแบบนี้เลยครับ