GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากทราบเรื่องเซนจูเรี่ยน-ไลฟ์เซฟเวอร์

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
คืออยากทราบเรื่องของสวมใส่ของเซนอ้ะค้ะ แบบว่ามีอะไรบ้างที่ดีๆ เหมาะๆ กับเซนสายเลือด เพื่อการแบท PVP และกิลด์วอ

ของที่มีตอนนี้ เซตทหารช่าง โล่ฟื้นฟู บี่ชีวิต เท้าหนักนักรบ โล่เกล็ดมังกร อุปกรณ์เสนารักษ์ ปืนดัดแปลง

สกิลที่อัปไป เป็นสายผสม บี่+ปืน

ชำนาญบี่5 แทงบี่4 วาดบี่3 แทงสลายบัฟ5 รัวบี่3 ทหารอดทน5 ชำนาญปืน5 กลั้นใจ5 ยิงต่อเนื่อง5
status dex,agi,vit,luk 99

ซี3กำลังทำไห้ครบ3อย่าง

งบสามารถหาได้ แต่อยากทราบของที่ต้องหาเพิ่มจ้า

darikat

• Jr. Member
  • **
คืออยากทราบเรื่องของสวมใส่ของเซนอ้ะค้ะ แบบว่ามีอะไรบ้างที่ดีๆ เหมาะๆ กับเซนสายเลือด เพื่อการแบท PVP และกิลด์วอ

ของที่มีตอนนี้ เซตทหารช่าง โล่ฟื้นฟู บี่ชีวิต เท้าหนักนักรบ โล่เกล็ดมังกร อุปกรณ์เสนารักษ์ ปืนดัดแปลง

สกิลที่อัปไป เป็นสายผสม บี่+ปืน

ชำนาญบี่5 แทงบี่4 วาดบี่3 แทงสลายบัฟ5 รัวบี่3 ทหารอดทน5 ชำนาญปืน5 กลั้นใจ5 ยิงต่อเนื่อง5
status dex,agi,vit,luk 99

ซี3กำลังทำไห้ครบ3อย่าง

งบสามารถหาได้ แต่อยากทราบของที่ต้องหาเพิ่มจ้า

อันนี้เป็นสายที่ผมเล่นนะคับ 2 สายเหมือนกัน อาจจะเอาไปประยุคใช้ก็ได้
คลุม99 เหมาะสุดละคับตอนนี้  woon_yes
เกราะ95 ชุดรบสหัสศึกออฟเลือด(อันนี้ที่ผมใส่อยู่ ผมชอบเน้นหลบ + สะท้อนไปด้วย เผื่อจะยื้อเวลายืนนานๆ อิอิ) หรือจะเล่นเป็น วัลคีรี ก็ได้คับ ถ้าอยากเล่นหนาๆหน่อยก็ออฟแกร่ง หรืออยากเน้นเลือดก็ออฟเลือดก็ได้คับ  woon_sunny
หมวกเทพ+เลือด หรือ หมวกแพะทองคำ + เลือด แต่ถ้าเน้นสะท้อนเอาหมวกแพะจะดีกว่าคับ ถ้าเล่นแกร่งด้วย หมวกเทพคับ
หน้ากากทอง+แม่น/รอบคอบ ผลัดกันใส่คับปปืนผมก็ใส่แม่น บี่ผมก็ใส่รอบแทน
ตะกุด + เลือด
เท้า นักซิ่ง+หลบ  หรือจะใส่ เท้าสามพิพบ+แกร่ง/นำ ก็ได้คับแล้วแต่ชอบ ส่วนสายบี่ผมจะใส่เท้า 98 แทน ไม่งั้นถึกตัวไม่ทัน - -
ปืนผมก็ออฟเร็วเสียง เซ็ตจุผมไม่ค่อยชอบมันบางไปหน่อย - -
ผิดพราดตรงไหนก็ขออภัยนะคับ สู้ๆ  g#031