GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอปรึกษาเรื่อง ความรัก+ระบายอารมณ์

ส้มมมมม.

• ...
  • Jr. Member
  • **
  • ทำไมไม่มองมาว้ะ ทำไม.
สวัสดีครับ ขออภัยที่กระทู้นี้อาจไม่ได้เกี่ยวกับอสุรา
แต่ผมไม่มีที่พึ่งจริงๆ ขอความกรุณาด้วยนะครับ
คือว่าผม มีปัญหาความรัก (รักแรก)
ขอเล่าเรื่องยาวหน่อยนะ
เมื่อปีที่แล้ว ผมไปงานวันเกิดเพื่อนสนิดอยู่คนหนึ่ง แล้วดันไปตรงกับวันเกิดแฟนเพื่อนอีกคนหนึ่ง ที่พึงรู้จัดกันได้ไม่นาน
เลยตกลงว่าจะจัดวันเกิดพร้อมกันที่บ้านเพื่อนสนิดผม ตอนไปถึงก็พวกเพื่อนผมก็เตรียมงาน ไปซื้อของที่ที่จำเป็นมาจัดงานรอ
พอเสร็จ แฟนเพื่อนเจ้าของวันเกิดอีกคนก็มา แล้วพาเพื่อนมาอีก 6 คน เป็นผู้หญิงหมดเลย ผมก็ไม่ได้อะไร
แล้วก็มานั่ง กินเบียร์ กินเหล้าพูดคุยกันตามปกติ แล้วผมก็เห็นผู้หญิงคนนึง ก็ไม่ได้น่ารักอะไรมากมาย แต่ก็ใจดีดูเป็นกันเอง
ผมก็แอบชอบเขาในใจลึกๆ แต่ผมไม่มีความกล้าพอที่จะไปจีบเขาซะเท่าไร แล้วตอนนั้นเองเขาก็เดินเข้ามาแล้วมาถามผม
พี่ค่ะ พี่ชื่ออะไรหรอค่ะ ผมก็บอกชื่อเขาไป แล้วก็รวบรวมความกล้าคุยกับเขาแล้วก็จีบเขา พอหลังเลิกงาน
ทุกคนก็กลับบ้าน ผมก็ถือโอกาสขอเป็นคนขับรถไปส่งเอง ตอนแรกเขาก็เกรงใจ ผมก็พูดจนเขาให้ผมไปส่งที่บ้าน
พอไปถึงบ้านของผู้หญิง ผมก็ขอเบอร์เขา แล้วก็ขับรถกับบ้าน
มันเป็นจุดเริ่มต้นของความรัก

หลังจากนั้นเราก็คุยกันแทบทุกวัน ทุกวันมีความสุขแบบที่ตัวผมไม่เคยพบมาก่อน
ตอนจากนั้น 3 เดือน เขาก็เริ่มเปลียนไป โทรไปก็ไม่ค่อยรับ ตอนรับก็ชอบโมโหบ่อย
พอเป็นแบบนี้ได้ 2-3 อาทิตย์ ผมก็จับได้ว่าเค้ามีกิ้ก เค้าก็มาขอโทดผมแล้วผมก็ใจออน่
คุยกับเขาต่อ หลังจากนั้น 7-8 เดือน เขาก็เริ่มบอกว่าไม่มีเวลา เราก็เลยแทบไม่ได้คุยกัน
ผมโทรไปก็ไม่ค่อยรับสาย จนผมจับได้ว่าเขามีกิก ผมเลยถามเขาว่ามีคนอื่นใช่ไหม
เขาก็บอกไม่มีช่วงนี้เรียนหนัก ผู้ก็ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น จนเวลาผ่านไปโดยแทบไม่ได้คุยกันเลย
เขาก็ส่ง line มาบอกผมว่าเราเลิกกันเถอะ แล้วเขาก็หายไปจากชีวิตผมเลย ผมทรมารกับมันมาก
ทรมารมา 3 เดือน ผมก็เริ่มไม่ค่อยเจ็บ แล้วก็ชินกับมัน ผมลบทุกอย่างที่เราอยู่ด้วยกันมาทั้งหมด
พอเมื่อวานเขาก็โทรมาบอกคิดถึง ขอคืนดี ผมก็ทำใจแข็งแล้ว บอกคิดดูก่อน

อยากจะทราบความคิดเห็นหน่อยครับว่าจะทำยังไงดี
ทรมารมากเวลาฝันถึงเขา แล้วอยู่ดีๆเขาก็กลับมาผมควรจะทำยังไงดี
ผมก็หน้าตากลางๆ เขาก็ธรรมดา ผมกับหลงเขาได้ถึงขนาดนี้ เพราะอะไร
ผมอายุ 20 เขาไปแล้วควรทำยังไงดี
ผมไม่เคยมีแฟน ก็เพื่อนเห็นเพื่อนเจ็บมาเยอะเลยกลัวที่จะมี
ขอความกรุณากระทู้นี้ด้วยนะครับ แล้วก็ขอโทดที่กระทู้นี้ไม่ได้เกี่ยวกับอสุรา

นี้รูปผม

อันนี้เป็นคำถาม แล้วตอบกับตัวเองน่ะ ^^

1. เรามั่นใจหรือเปล่าว่าเธอกลับมาแล้ว จะไม่ทำกับเราเหมือนเดิม ?
2. หากกลับมาแล้ว ความรู้สึกจะเหมือนวันแรก ๆ หรือใหม่ ๆ ที่เรายังเขินกันอยู่ไหม ?
3. ทำไมเราถึงอยากกลับไปดีกับเธอ เพราะเธอสวย หรือเธอนิสัยดี หรือคิดว่าจะไม่เจอคนอื่นอีก (หากคิดว่าจะไม่เจอคนอื่นอีก คิดผิดนะที่เราคิดแบบนั้นเพราะปิดกลั้นตัวเอง)
4. เรายังเจอคนได้อีกเยอะ และบางครั้งคนที่เค้าชอบในการที่เราเป็นเรา ถึงเวลานั้นจะเข้าใจเอง
5. หากกลับมาคบกันแล้ว เราจะเชื่อใจเค้าได้ไหม ?

ผู้เชี่ยวชาญ -..-  g#021 g#031 g#031 g#039

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
ญ= กลับมาคืนดีกันได้ไหม
ช= ตอนแรกผมไว้สกินเฮด แต่ตอนนี้ปล่อยยาว
ญ= คือไรอะ ?
ช= ผมเปลี่ยนไปแล้ว !!
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

OMG

• Newbie
  • *
ญ= กลับมาคืนดีกันได้ไหม
ช= ตอนแรกผมไว้สกินเฮด แต่ตอนนี้ปล่อยยาว
ญ= คือไรอะ ?
ช= ผมเปลี่ยนไปแล้ว !!

haha เดียวจะนำไปลองใช้  woon_555 woon_555

OMG

• Newbie
  • *
ว่าง ๆ เดียวจะกลับมาเล่นเกมนี้ 
เพื่อน ๆ กับ GM เกมนี้ เป็นคนดีจริง ๆ
ช่วงนี้ติดสอบ   g#015 g#015 แต่จะกลับมาเล่น แน่นอน
ช่วยแนะนำ สิ่งแปลกใหม่ ให้ด้วยนะ  Sv.PK  g#031 g#031
ขอความกรุณาด้วยนะ เป็น(ผู้หญิง)ยิ่งดี หลอกเล่น  #038