GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องกิจ Boss World ปลดผนึกศิลาแห่งธาตุทั้ง 4

คะคะคะ ' คุ๊ - ควย !

• ..
  • Newbie
  • *
  • คะคะคะ ' คุ๊ - ควย !!
    • ...
เนื่องจากการปรับครั้งล่าสุด ดังนี้
5.ทอน damage ระหว่าง ผู้เล่น กับ ผู้เล่น และ ผู้เล่น กับ boss

5.1 ทอนความเสียหายที่การคำนวนสุดท้ายเหลือ 40% โดยทั้ง 2 ฝ่ายต้องอยู่ในเงื่อนไขดังนี้

5.1.1 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู เมื่อเป้าหมายเป็น ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู
   5.1.2 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู เมื่อเป้าหมายเป็น Boss

5.2 ทอนการฟื้นฟูเหลือ 40% 10 วินาที เมื่ออยู่ในเงื่อนไขดังนี้

5.2.1 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู สร้างความเสียหายต่อ ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู
   5.2.2 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู สร้างความเสียหายต่อ Boss
   5.2.3 ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู ได้รับความเสียหายที่เกิดจาก ผู้เล่น หรือ สัตว์อัญเชิญ หรือ คู่หู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2014, 18:00:32 โดย จีเอ็มทศพร »[/size]
อ้างอิงจากhttp://forum.asura.in.th/index.php?topic=40021.0
ซึ่งการปรับ   5.1 ทอนความเสียหายที่การคำนวนสุดท้ายเหลือ 40% โดยทั้ง 2 ฝ่ายต้องอยู่ในเงื่อนไขดังนี้   มันทำให้เราโจมตีบอสได้เบามาก ผมเห็นเยอะสุดวันนี้แค่ 9 - 10k เองครับ แล้วเลือดบอสก็ใช่ว่าจะน้อยๆ นี่ปาเข้าไปตั้ง 200M    เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ก็ช่วยกันตีไปเรื่อยๆ ลดไปได้ 5 - 10M เลือดก็ฟูเต็ม 200M
นี่หรอครับ ความสมดุลของคุณ ? ผมเชื่อว่า ยังมีอีกหลายๆท่านที่ไม่พอใจกับการปรับการทอนความเสียหายที่การคำนวนสุดท้ายเหลือ 40% ของกิจ  Boss World 
สำหรับผมนะ ผมว่าเกมส์ตอนนี้มันก็แย่พอแล้วครับ แล้วนี่อ่ะไรคุณยังจะมาปรับแบบนี้อีก !?
หลักๆที่หลายๆคนเล่นกิจกรรม Boss World ก็ไม่มีอ่ะไรไปมากกว่านี้
- ตีกล่องหาประกาย ทำแหวน
- ตีกล่องเก็บประกายไปขาย หาตังซื้อโน่นซื้อนี่
- ชนะกิจกรรม Boss World เพื่อจะได้มีการ *ค่าประสบการ 200% และดรอปไอเท่มยกเว้นแรร์ 2 ชิ้น เพื่อไว้เวล
และอีกหลากหลายเหตุผล

สุดท้ายนี้ผมอยากให้ทางทีมงาน นำไปคิดพิจรณาดูใหม่อีกครั้งนะครับ   g#001 g#001
..

เกลียด วอลุ่ม

• Newbie
  • *
 woon_bye woon_bye woon_bye
จีเค้าไม่คิดหรอกม๊าง เค้าไม่ได้มาเติมเล่นแบบพวกเรานิ

ZaColl

• Newbie
  • *
  • ใสใสไรงี้
ลองมาตีห้ามไช้สกิลหรือของที่มีแต่จีเอมไช้ได้นะ
ลองมาตีไห้ตายนะ โธ่ ปกติตีไช้เวลาตั้ง30นาที นี่แม่ 1ชม เลือดยัง50%อยู่เลย
ลองมาตีเองนะ เอาไห้ตายนะภายใน10นาที  คะ คะ คะ คุ ...

เอาเวลาเห่าๆ บ่นๆ ไปช่วยตีทำดาเมจดีกว่า ดีกว่าวิ่งวนๆรอเปิดกล่อง จะปรับยังไงนายก็ไม่ได้ตีบอสอยู่ละ  woon_5555 woon_5555

คะคะคะ ' คุ๊ - ควย !

• ..
  • Newbie
  • *
  • คะคะคะ ' คุ๊ - ควย !!
    • ...
เอาเวลาเห่าๆ บ่นๆ ไปช่วยตีทำดาเมจดีกว่า ดีกว่าวิ่งวนๆรอเปิดกล่อง จะปรับยังไงนายก็ไม่ได้ตีบอสอยู่ละ  woon_5555 woon_5555
พอดีเรามันคนจนๆ กากๆคนนึงหน้ะ คิคิ g#009 g#009
..