GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บัค ผู้สื่อหรือป่าว ครับ

หลังจากลงไปทดสอบระบบ ทอนดาเมจ มี 1 อาชีพที่ สกิวบัคหรือป่าวก็ไม่รู้ นั่นก็คือ ผู้สื่อวิญญาณ สกิว เสียงเรียกจากยมฑูต  ทั้งๆ ที่ เลือด คู่ต่อสู้ เหลือ 5 % แต่ทำไม มันทำดาเมจเข้า 1000 เอง ทั้งๆที่ก็ติดนะ  จะว่า เค้ากดอาหารหรือฟูก็ไม่ใช่เพราะผมได้ลงสกิว ราตรีหลอกหลอนไปแล้ว ทำให้ไม่สามารถฟูได้ และตอนนั้น ก็เห็นว่าเลือดเค้าเหลือน้อยๆ จริงๆ เพราะกดส่องดู  บัคหรือปรับ ช่อยบอกทีครับ ข้องใจมาก

ว่ายังไง ครับ จีเอ็ม หรือผู้รู้ก็ได้ ช่วยมาอธิบายที ครับ