GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานการทดสอบอาชีพ "นักรบ" สายอาชีพจ้าวสังเวียน

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member

นักรบ !! : สายจ้าวสังเวียน

ข้อดีระหว่างเลเวล 21-40 : เป็นอาชีพที่จู่โจมได้หนักแน่น หรือ สายนี้จะเน้นไปทาง STR - VIT นั้นเอง
ข้อเสียระหว่างเลเวล 21-40 : อาชีพยังมีทักษะของการเรียนรู้ทักษะติดตัวเรื่องของหมัด แต่ยังไม่มีอาวุธที่ใช้ในคลาสนี้ได้ จึงต้องใช้มือเปล่าหรือคมแฝกเวลไปคร่าวๆก่อน ส่วนสายอาวุธอื่น ๆ ยังมีอาวุธที่ใช้ในการเวลได้
* เลเวล 41 + ก็สบายแล้วครับสายนี้ โจมตีหนักแน่น - โจมตีเร็ว - ถึก อีกด้วย

แผนที่การเปลี่ยนอาชีพเป็นนักรบ : [เปลี่ยนได้ตั้งแต่เลเวล 21 ขึ้นไป]

credite : รูปภาพส่วนหนึ่งได้ตัดมาจากภาพของ Aqoustic ขอบคุณครับ

ก่อนอื่นนะครับ เมื่อเลเวล21 ก่อนที่เราจะเป็นสายขุนศึกหรือจ้าวสังเวียน เราต้องเป็นนักรบก่อนครับ งั้นนักรบมีสกิลอะไรยังไง เราไปดูกันเลย -3-

ขุนศึก ถ้าจะให้พูด อาชีพนี้คล้าย ๆ กับอาชีพเรนเจอร์หรืออาชีพไฟเตอร์ในเผ่ามนุษย์นั้นแหละครับ มีแยกสายเป็นสายโจมตีเร็ว - โจมตีแรง ซึ้งอาชีพนี้จะแยกออกมาเป็น2อาชีพเมื่อเข้าสู่เลเวลที่ 41

ทักษะของอาชีพนักรบ

* ประเภทติดตัว - ต้องการอาวุธประเภทสนับมือหรือไม่ใส่อาวุธก็ได้ ; ไม่ใส่อาวุธแค่เฉพาะตอนเป็นนักรบ เนื่องจากไม่มีอาวุธให้ใส่สำหรับสกิลนี้จึงต้องใช้มือเปล่าในการใช้สกิล
ระดับ1 เพิ่มแม่นยำ 7 หน่วย
ระดับ2 เพิ่มแม่นยำ 14 หน่วย
ระดับ3 เพิ่มแม่นยำ 21 หน่วย
ระดับ4 เพิ่มแม่นยำ 28 หน่วย
ระดับ5 เพิ่มแม่นยำ 35 หน่วย

* ประเภทติดตัว - ต้องการอาวุธประเภทสนับมือหรือไม่ใส่อาวุธก็ได้ ; ไม่ใส่อาวุธแค่เฉพาะตอนเป็นนักรบ เนื่องจากไม่มีอาวุธให้ใส่สำหรับสกิลนี้จึงต้องใช้มือเปล่าในการใช้สกิล
ระดับ1 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 5%
ระดับ2 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 10%
ระดับ3 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 15%
ระดับ4 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 20%
ระดับ5 มีโอกาศโจมตีซ้ำอีกรอบด้วยพลังครึ่งหนึ่งของการโจมตี1ครั้ง มีโอกาศ 25%

รูปแบบ : โจมตี1เป้าหมาย
ต้องการ : mp10
ระยะหลังใช้ : 1วินาที
ระดับ1 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 40%
ระดับ2 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 50%
ระดับ3 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 60%
ระดับ4 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 70%
ระดับ5 โจมตีเป้าหมาย3ครั้งด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 80%

รูปแบบ : โจมตี1เป้าหมาย
ต้องการ : 10mp
ระยะหลังใช้ : 3วินาที
ระดับ1 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 100%
ระดับ2 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 120%
ระดับ3 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 140%
ระดับ4 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 160%
ระดับ5 โจมตีเป้าหมายด้วยหลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น 180%

ระดับ1 เพิ่มป้องกัน 13
ระดับ2 เพิ่มป้องกัน 26
ระดับ3 เพิ่มป้องกัน 39
ระดับ4 เพิ่มป้องกัน 52
ระดับ5 เพิ่มป้องกัน 65

ระดับ1 เพิ่ม HP MAX 200
ระดับ2 เพิ่ม HP MAX 400
ระดับ3 เพิ่ม HP MAX 600
ระดับ4 เพิ่ม HP MAX 800
ระดับ5 เพิ่ม HP MAX 1000

*รูปแบบ : เปิดปิด
ความสามารถ : เพิ่มพลังป้องกันทางกายภาพเพิ่มขึ้นแต่จะลดอัตราโจมตีลดลง 25%
ต้องการ : mp20 [ระหว่างใช้งาน จะเสีย 5mp ต่อ 1วินาที]
ระดับ1 เพิ่มพลังป้องกัน 0+2
ระดับ2 เพิ่มพลังป้องกัน 0+4
ระดับ3 เพิ่มพลังป้องกัน 0+6
ระดับ4 เพิ่มพลังป้องกัน 0+8
ระดับ5 เพิ่มพลังป้องกัน 0+10

*ในส่วนนี้จะเป็นทักษะของสายที่คนจะเล่นอาชีพจ้าวสังเวียนนะครับ ซึ่งผมยังไม่ได้มาแนะเรื่องของอาชีพนักรบให้ครบถ้วน100%นะครับ

ภาพตัวอย่าง อาชีพขุนศึก

ภาพตัวอย่าง อาชีพจ้าวสังเวียน

* ในวันนี้เรียวก็ขอลาทุกคนไปก่อนนะครับ เนื่องจากเหนื่อยพิมพ์แล้ว ยังไงก็คงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยสำหรับข้อมูลในกระทู้นี้นะครับ ลาก่อน บ้ายบาย  woon_bye

- ขอบคุณที่รับชมกระทู้ครับ  g#006
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ มือใหม่หัดทำ #038
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ มือใหม่หัดทำ #038

ทำสวยดีครับ   g#031 อย่าลืมมาทำต่อให้ครบน่ะครับรอชมผลงาน
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ทำสวยดีครับ   g#031 อย่าลืมมาทำต่อให้ครบน่ะครับรอชมผลงาน
กำลังพยายามเวลให้เป็นจ้าวสังเวียนอยู่ครับ ตอนนี้เวล27เอง  g#015

ขอแก้ไขบรรทัดที่ 8 นะครับ  g#006

นักรบ ถ้าจะให้พูด อาชีพนี้คล้าย ๆ กับอาชีพเรนเจอร์หรืออาชีพไฟเตอร์ในเผ่ามนุษย์นั้นแหละครับ มีแยกสายเป็นสายโจมตีเร็ว - โจมตีแรง ซึ้งอาชีพนี้จะแยกออกมาเป็น2อาชีพเมื่อเข้าสู่เลเวลที่ 41