GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เป็นอาชีพ อะไรดี? อาชีพอะไรที่คุณคิดว่าดีสุด

-♦☻Error☺♦-

• สวัสดีชาวกระทู้
  • Newbie
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด -3-
บอกทีนะครับ  woon_sad2
ผมเล่นมาหลายอาชีพแล้วยังไม่เจออาชีพที่ใช่  g#012 g#012 g#012 g#033 g#033 g#034 g#034 g#001 g#001 g#002 g#002
 woon_bye

FAIFAI<3

• Newbie
  • *
ถ้าเน้น เวลก้แนะนำวินะ (รวยยาก่ะมีพวกเปนพระไรงี้)
ถ้าเน้นเวลด้วยแต่แบบไม่มีเพื่อนก้คงแนะนำไม่แอสก้เบลดอะ
นอกนั้นก้เวลยากอยุ่พอควร =3=''

ʙᴙᴏϻʌԓɔҺ←

• Newbie
  • *
  • สู่ความเวิ้งว้าง..อันไกลโพ้น
อาชีพอะไรก็ดีหมดแหล่ะครับ อยู่ที่ว่าคุณนั้นชอบอะไร ทุกอาชีพมีความสามารถที่แตกต่างกันไปครับ
สำหรับผม ผมชอบพาลาครับ ถึก ทน นาน > <" เวลาเก็ยเลเวลก็อาจจะยากนิดนึง แต่ลงแบททีมีของ มีc3 เข้าขั้นโหดเลยครับ

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
อาชีพอะไรก็ดีหมดแหล่ะครับ อยู่ที่ว่าคุณนั้นชอบอะไร ทุกอาชีพมีความสามารถที่แตกต่างกันไปครับ
สำหรับผม ผมชอบพาลาครับ ถึก ทน นาน > <" เวลาเก็ยเลเวลก็อาจจะยากนิดนึง แต่ลงแบททีมีของ มีc3 เข้าขั้นโหดเลยครับ
ผมเริ่มไม่ชอบพาลา แรร์ที่ออกมา กากๆทั้งนั้น ดีบางชิ้น
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

-♦☻Error☺♦-

• Newbie
  • *

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
จริงๆ การเล่นอยู่ที่แนวทางที่ต่าง และการฝึกจนชำนาญนะครับ บางทีสายอาชีพที่แพ้ทางกันก็ยังมีทางเอาชนะได้
ถ้าเราหาแนวทางที่ต่าง แต่ทั่งนี้ทั้งนั้น ต้องมีความเข้าใจเกี่ยวกับ สกิล อาวุธ ชุดป้องกัน บัฟต่างๆ อยู่พอสมควร
ถึงจะพอหาทางประยุกต์ได้นะครับ แต่เทคนิคที่สำคัญในการเล่นแบบประยุกต์ก็คือ การฝึกใช้คีย์ลัดในสถานะการต่างๆ
ฝึกเปลี่ยนอาวุธ เปลี่ยนชุดคำสั่งสกิล การเรียงลำดับสกิล การเปลี่ยนอุปกรณ์ป้องกันต่างๆ ให้เหมาะสมกับคู่ต่อสู้
โดยใช้คีย์ลัด ข้อนี้เป็นเทคนิคที่สำคัญมากๆ รองลงมาก็ความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับทักษะต่างๆ ทั้งของเรา
และของคู่ต่อสู้ การหาอุปกรณ์ต่างๆ มาหักล้างความแตกต่างของสายอาชีพ โดยใช้ผ่านคีลัด ฯลฯ ต้องลองทำความเข้าใจดูนะครับ ^_^

-♦☻Error☺♦-

• Newbie
  • *
ถ้าเน้น เวลก้แนะนำวินะ (รวยยาก่ะมีพวกเปนพระไรงี้)
ถ้าเน้นเวลด้วยแต่แบบไม่มีเพื่อนก้คงแนะนำไม่แอสก้เบลดอะ
นอกนั้นก้เวลยากอยุ่พอควร =3=''
จะลองเล่นแอสดูครับ

-♦☻Error☺♦-

• Newbie
  • *
ดูๆแล้วผมว่าแอสน่าจะดีสุดนะครับ จะได้เวลคนเดียวด้วย (ปาร์ตี้ที่แมพหมีไม่ค่อยมีอยู่พอดี)

-♦☻Error☺♦-

• Newbie
  • *
 g#040
ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่สละเวลามาทั้งมาพิมพ์และมาดูมากนะครับ (ผมจะลองเล่นแอสดู)
 woon_yes
ขอบคุณทุกคนมากครับ woon_o_o
 woon_bye

-♦☻Error☺♦-

• Newbie
  • *
เสียตังค์ซิ้อเซ็ตนักฆ่าเเยอะเลย TT

woon_cryเหลือแค่นี้แล้ว woon_cry
 g#040

แต่ก็คุ้มเพราะเล่นไม่เบื่อครับ woon_love

ʙᴙᴏϻʌԓɔҺ←

• Newbie
  • *
  • สู่ความเวิ้งว้าง..อันไกลโพ้น
ผมเริ่มไม่ชอบพาลา แรร์ที่ออกมา กากๆทั้งนั้น ดีบางชิ้น

ถึงแรร์มันจะดูกากนะครับ แต่ว่าเดิมทีพาลาก็โกงอยู่แล้ว ดูดเลือดทีถ้าก๊อปก็ดูดทีเดียวตายหมดทุกอาชีพครับ ยกเว้นเบอ ถ้าแรร์ออกมาเวอร์ไปมันจะเกินหน้าเกินตาไปครับ  woon_sunny