GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไขข้อสงสัยตัวเลือกแบบไหนกินเครื่องคอมพิวเตอร์มากกว่ากัน !! ผลระดับ CPU เกมอสุรา DirectX 9.0

บุคคลทั่วไป · 23 · 13993

merderer

• Newbie
  • *

อันนี้เปิด 2 จอเทียบกัน  2 แพทช์ จะเห็นว่าจอที่ใช้แพทช์ 817 ใช้ cpu แค่  1 ส่วนจอที่ใช้  818  ใช้ cpu ถึง  14

merderer

• Newbie
  • *

อันนี้เปิดเกมส์โดยใช้แพทช์ 818 การตั้งค่า และวิธีการกด spacebar ข้ามแพทช์ เหมือนกับที่เปิดด้วยแพทช์ 817 ทุกอย่าง
เปิด 6 จอ กินสเป๊ก cpu 6 คอร์เต็ม
เทียบกันแล้วแพทช์ 817 เปิด 10 จอใช้ cpu   24%
------------แพทช์  818 เปิด   6 จอใช้ cpu 100% (จับถาพมาได้ตอน 98% แต่มันจะขึ้นลง 98-100% เปิดเยอะกว่านี้ไม่ได้แล้วเครื่องค้าง)

CacAloz

• Full Member
ปัญหาในส่วนนี้ทางทีมงานเร่งหาข้อมูล และทำการทดสอบหลายๆ ด้านอยู่นะครับ สรุปได้เรื่องยังไงทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง เพราะปัญหานี้เกิดขึ้นเฉพราะบางเครื่องเท่านั้น

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

offza533

• Jr. Member
  • **
ปัญหาในส่วนนี้ทางทีมงานเร่งหาข้อมูล และทำการทดสอบหลายๆ ด้านอยู่นะครับ สรุปได้เรื่องยังไงทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง เพราะปัญหานี้เกิดขึ้นเฉพราะบางเครื่องเท่านั้น

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

ผมว่ามันไม่ใช่แล้วครับ ต้องเป็น ปัญหานี้มีเฉพาะบางเครื่องเท่านั้นที่ไม่เป็น

ตากลมสตายD

• `ไม่ได้เป็นโอตาคุ แค่นอนเพ้อสาว2D .
  • Jr. Member
  • **

ผมว่ามันไม่ใช่แล้วครับ ต้องเป็น ปัญหานี้มีเฉพาะบางเครื่องเท่านั้นที่ไม่เป็น

2จอเกือบแลค 3ก็แลคแล้วจ้า woon_cry
▼ .นอนตากลมสบายๆ เสพอนิเมะสไตล์คนรักสาว 2D

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member