GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่ได้ลบหรู่สถาบันเกมส์อินดี้นะ แต่ชักไปใหญ่และ

Nadisha

• Newbie
  • *
คือปกติผมใช้เน็ต 3G เล่นอสุรา กดเดินแล้วรออีกสักวินึงถึงจะเดิน ถ้าประสาทช้าก็โดนมอนรุมตายเวลาลากมาเยอะๆ ส่วนเรื่อง แบท หรือ กิลวอร์ไม่ต้องพูดถึง ก็ไม่ได้ว่าอะไร เมื่อวานผมติดบัควิ่งเร็วโดยไม่ต้องใช้ยา ถึงจะชอบแต่ก็ไม่อยากให้มี ก็ไม่ได้ว่าอะไร เข้ามาในเมืองพวกประกาศขายเอ็มกันกันเกลื่อน ก็ไม่ได้ว่าอะไร (ทั้งที่ในบอร์ดออกจะเก่งเรื่องพวกนี้แต่เคยเดินไปดูบ้างรึเปล่า) เจอพวกไม่อยู่จอ หากินกันสบายใจ (พวกที่ทำอะไรซ้ำๆ พิกัดเดิมๆ พอทำให้เสียพิกัดเมื่อไร ขบวนก็เสีย คงฃรู้นะว่าผมหมายถึงอะไร) มาสุดท้าย วันนี้ ผมมาเล่นร้าน เน็ด 100 เม็ค ตอนสปีดเทศขึ้น 2.4 เม็ค คอมก็ไม่ได้กากอะไร แต่ถามจริง ทำไมกดเดินแล้วยังมีดีเลย์อยู่อีกอะ แบบนี้คงไม่ใช่เน็ตมีปัญหาแล้วมั้ง มันเป็นที่เซิร์ฟป่าว กดเดินไปดีๆ พอกดใช้สกิล อ่าวกลับมาอยู่ตรงนี้ได้ไง อะไรประมาณเนี้ย ผมเลยคิดว่ามันคงจะดีกว่านี้ถ้าจีเอ็มหรือผู้พัฒนาให้ความสำคัญกับเรื่องพวกนี้สักหน่อย (ไม่ใช่ว่าอิจฉา แต่ ออร์โตร์เมาส์ 1.3 ผมก็ใช้ ถึงจะชอบแต่ก็ไม่อยากให้มีเลย) สรุปว่าไงล่ะทีนี้ จีเอ็มตอบที เกรียนทั้งคนเล่น เซอร์เวอร์ก็เน่า ไม่ไหวนะครับ
 woon_no

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
มันเป็นอย่างนี้แหละ เน็ตผมเทส 3.4Mb เปิดอย่างเว็บเข้าหน่อยแล้วเล่น มันก็ค้างๆ แลคๆ  รีคอมใหม่แล้วมันก็หาย

nightjusmin

• Full Member
ไอร้อยเม็กร้านเน็ตนะมันความเร็ววงแลนไม่ใช่ความเร็วเน็ต ความเร็วเน็ตก็ที่เทสได้ 2.4 เม็คนั่นแหละ ร้านเน็ตใหญ่เฉลี่ยเทพสุดก็ไม่เกิน 10 เม็กหรอก ถ้าร้อยเม็กต้องเน็ตมหาลัยนู่น เคเบิ้ลใยแก้วนำแสง จ่ายรายเดือนเป็นล้าน   g#003

nightjusmin

เออแล้วเกมส์อินดี้เป็นแค่บริษัทินะ ไม่ใช่สถาบงสถาบันอะไรทั้งนั้น ถ้าเป็นธนาคารก็ว่าไปอย่าง เป็นสถาบันการเงิน ใช้คำฟังดูยิ่งใหญ่ซะ  g#020

CacAloz

ไม่ทราบว่าผู้เล่นเป็นที่เซิร์ฟเวอร์ไหนครับ ช่วยระบุด้วยครับทีมงานจะได้ทำการตรวจสอบถูก ในกรณีที่เซิร์ฟเวอร์กระตุกหนักๆ เนียปกติก็จะมีผู้เล่นร้องเรียนเข้ามาแน่นอนครับ แต่ต้องบอกเซิร์ฟเวอร์ให้ทางทีมงานตรวจสอบด้วยนะครับ

ในตัวเกมนั้นช่วงหน่วงการใช้สกิลแต่ละอย่างนั้นก็พอจะมีอยู่ เช่นสกิลโกยแน่บ หรือสู้ยิบตา ที่การกดใช้บางครั้งนั้น ก็แสดงผลช้า ก็เนื่องจากอยู่ในช่วงดีเลย์ของการใช้ทักษะติดต่อกันอยู่บ้างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 16:34:48 โดย [GM]Darkness »

zOkOa

• Newbie
  • *
คงต้องเช็คกับทางผู้ให้บริการเน๊ตแล้วหละหรือไ่ก็ลองหาคอมอีกเครื่องมาเปิดดูว่าเป็นหรือเปล่าถ้าไม่เป็นเครื่องคุณอาจโดนไวรัสหรือไม่ก็คงเป็นเพราะเครื่องคุณลงแอนตี้ไวรัสมากเกินไป มันเลยทำงานหนักพอเปิดเกมส์มันเลยทำให้กระตุก ลองปิดแอนตี้ไวรัสดูถ้าคอมสเปคไม่สูงมากหรือพวกรุ่นเก่าๆส่วนมากต้องปิดแอนตี้ไวรัสอะครับ แรมคุณท่าไหร่ครับ มันต้องดูรวมๆหลายอย่าง ผมทำคอมให้เพื่อนผมเล่นเกมส์ หาคอมเก่าๆให้มันสเปกแค่แพนเทียม1.9 การ์จอแค่128 แรมแค่1G ยังเล่นได้เลยครับ เปิดได้ตั้ง4จอ ลองลบโปรแกรมที่ไม่จำเป็นดู คอมเพื่อนผมๆลงแต่วินโดวส์อย่างเดียวแต่ลบโปรแกรมที่ติดมากับวินโดวส์ที่ไม่จำเป็นออกหมด  ให้เหลือแต่เล่นเกมส์อย่างเีดียวแอนตี้ไวรัสก็ไม่ลงให้คอมจะได้ไม่ทำงานหนัก อีกอย่้างอยู่ที่ฮาร์ดดิสด้วยถ้าใ ช้ฮาร์ดดิสรุ่นเก่าๆมากความเร็วรอบมันน้อย ทำให้อ่านข้อมูลได้ช้าทำให้มันช้าไปด้วยพยายามหาฮาร์ดดิสที่มีความเร็วรอบสูงมาใช้ต่อให้คอมเก่ายังไงก็เล่นได้สบายๆ  ผมว่าถ้าเนตไม่มีปัญหาก็คอมคุณนั่นแหละลองเช็คดู

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 บางครั้งมันก็ไม่ใช่นี่เน็ตเรา เครื่องเรา 100% หรอก เน็ตเค้าก็เป็น รับส่งข้อมูลกันไปมาเยอะๆ บางทีก็มีร่วงมีหล่นได้  เน็ตของเกมส์เองก็ใช่ว่าจะดี บางทีเซิร์ฟปรกติแต่เน็ตเค้าก็พาหลุดอยู่เรื่อย

Nadisha

• Newbie
  • *
บางครั้งมันก็ไม่ใช่นี่เน็ตเรา เครื่องเรา 100% หรอก เน็ตเค้าก็เป็น รับส่งข้อมูลกันไปมาเยอะๆ บางทีก็มีร่วงมีหล่นได้  เน็ตของเกมส์เองก็ใช่ว่าจะดี บางทีเซิร์ฟปรกติแต่เน็ตเค้าก็พาหลุดอยู่เรื่อย
จริงๆ ก็กะไม่อะไรต่อหรอก แต่คำปรามาสนี้รับไม่ได้

คมผม
CPU I5
Bord E5700
RAM 4 Gb
Graphic AIT 5400X 1GB
3.0 GHz

เน็ต 3BB 6 Mb

กับเกมส์อสุรา... เล่นไอออนยุโรปเปิดเต็มที่ยังลื่นปรื้ด เล่นเทราเซิฟอินเตอร์ลื่นปรี้ด แต่พอมาเล่นอสุรา กาปั้ปเลยคอมกู  woon_shock

Nadisha

• Newbie
  • *
คงต้องเช็คกับทางผู้ให้บริการเน๊ตแล้วหละหรือไ่ก็ลองหาคอมอีกเครื่องมาเปิดดูว่าเป็นหรือเปล่าถ้าไม่เป็นเครื่องคุณอาจโดนไวรัสหรือไม่ก็คงเป็นเพราะเครื่องคุณลงแอนตี้ไวรัสมากเกินไป มันเลยทำงานหนักพอเปิดเกมส์มันเลยทำให้กระตุก ลองปิดแอนตี้ไวรัสดูถ้าคอมสเปคไม่สูงมากหรือพวกรุ่นเก่าๆส่วนมากต้องปิดแอนตี้ไวรัสอะครับ แรมคุณท่าไหร่ครับ มันต้องดูรวมๆหลายอย่าง ผมทำคอมให้เพื่อนผมเล่นเกมส์ หาคอมเก่าๆให้มันสเปกแค่แพนเทียม1.9 การ์จอแค่128 แรมแค่1G ยังเล่นได้เลยครับ เปิดได้ตั้ง4จอ ลองลบโปรแกรมที่ไม่จำเป็นดู คอมเพื่อนผมๆลงแต่วินโดวส์อย่างเดียวแต่ลบโปรแกรมที่ติดมากับวินโดวส์ที่ไม่จำเป็นออกหมด  ให้เหลือแต่เล่นเกมส์อย่างเีดียวแอนตี้ไวรัสก็ไม่ลงให้คอมจะได้ไม่ทำงานหนัก อีกอย่้างอยู่ที่ฮาร์ดดิสด้วยถ้าใ ช้ฮาร์ดดิสรุ่นเก่าๆมากความเร็วรอบมันน้อย ทำให้อ่านข้อมูลได้ช้าทำให้มันช้าไปด้วยพยายามหาฮาร์ดดิสที่มีความเร็วรอบสูงมาใช้ต่อให้คอมเก่ายังไงก็เล่นได้สบายๆ  ผมว่าถ้าเนตไม่มีปัญหาก็คอมคุณนั่นแหละลองเช็คดู
จริงๆ ก็กะไม่อะไรต่อหรอก แต่คำปรามาสนี้รับไม่ได้

คมผม
CPU I5
Bord E5700
RAM 4 Gb
3.0 GHz

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

คมผม
CPU I5
Bord E5700
RAM 4 Gb
3.0 GHz

กับเกมส์อสุรา... เล่นไอออนยุโรปเปิดเต็มที่ยังลื่นปรื้ด เล่นเทราเซิฟอินเตอร์ลื่นปรี้ด แต่พอมาเล่นอสุรา กาปั้ปเลยคอมกู  woon_shock

ปรามาสตรงไหน woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Nadisha

• Newbie
  • *

คมผม
CPU I5
Bord E5700
RAM 4 Gb
3.0 GHz

ปรามาสตรงไหน woon_huh
อ๋อ ผิดน่ะครับ ผมเลยทำอันที่สองไง คือมันหาที่ลบไม่เจอน่ะครับ โทษจริงๆ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อ๋อ ผิดน่ะครับ ผมเลยทำอันที่สองไง คือมันหาที่ลบไม่เจอน่ะครับ โทษจริงๆ

รับแซ่บคร๊าบบ woon_sunny

ขอแสดงความเห็นหน่อยนะครับ

ประเด็นแรก 3G อย่าไปหวังอะไรกับมันมาก ผมก็ใช้อยู่ ดีกว่าเน็ตมือถือธรรมดาหน่อยนึง  g#015
ประเด็นที่สอง เน็ต 100 M เป็นความเร็วในวง Lan ครับ ความเร็วเน็ตจริงๆ น่าจะต่ำกว่านั้น เฉลี่ยประมาณ 2-5 M g#017
ประเด็นที่สาม แลค ปัญหานี้เกิดได้ทั้งจากเราและเซิฟเวอร์ครับ ในบางจังหวะคนเข้าใช้งานเยอะ เซิฟเวอร์ทำงานหนัก ก็หน่วงได้ครับ
ส่วนในบางจังหวะที่เซิฟเวอร์ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่อาจเกิดจากเครือข่ายเน็ตที่เราใช้เกิดการหน่วง ทำให้การรับส่งข้อมูลช้าลง
ประเด็นที่สี่ ขายเอ็ม คงไม่ใช่ว่าจีเอ็มไม่ทำอะไรหรอกครับ แต่พวกนี้จัดการลำบากครับ จับได้ก็ไม่ส่งผล
เอาตัวอื่นมาประกาศและเดลเงิน ส่วนตัวหลักก็เล่นปกติ วิธีหาเงินแบบสบายก็มีอยู่ ไม่ต้องใช้ตัวเลเวลสูงด้วย
โดนแบนไปก็ปั้นตัวใหม่มาทำต่อ วิธีการหลบเลี่ยงก็มี แต่อย่าให้ผมชี้แนวในที่นี้เลยดีกว่าเนอะ เหอะๆ #038
ประเด็นที่ห้า ออโต้เม้าส์ ทำได้แค่แจ้งให้จีเอ็มมาตรวจสอบครับ เจอปั๊บแจ้งปุ๊บ ตะครุบให้คาหนังคาเขา g#009
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?