GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับจีเอ็มอาสาทุกท่านครับ (การลงโทษขั้นเด็ดขาด)

l3ut ~ II

• Full Member
ชอบรูปอ่ะ woon_555
วุ้นน่ารักเชียว  woon_555 ปี๊ด... ปี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ
' เหนื่อยมั้ย ? '
คำถามสั้นๆ จากคนที่เรารู้สึกดีด้วย
แค่นี้ ...
ก็อาจทำให้เราหายเหนื่อยไปแล้วครึ่งนึง

Andro!d

• Newbie
  • *
ล็อคกระทู้ ไม่ต่างกับหนีปัญหานะครับ
ในเรื่องนี้ยังไม่มีกฎในเรื่องนี้ ผมว่าถ้าผิดจริงยังไงก็น่าจะแค่เตือนนะครับ

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• Jr. Member
  • **
  • อ่านจันทรา
โดนน้ำร้อนลวกกันเป็นแถวๆ ดราม่า !! สนุกสนานกันไป

ไถ ไปเรื่อย.. มองตัวเองสูงไปรึเปล่า มีค่าพอให้กิลอวตารเสียเวลาไปทำเรื่องไร้สาระแบบนั้นรึไง จะอยู่หรือไม่อยู่ ก็ไม่เห็นมีค่าอะไรเลยซักนิด

จะทำอะไรกันมันก็ไม่เห็นจะเกี่ยวกับเราเลย ไหนๆ ก็โดนแบนแล้ว ก็ไปหาตั้งใจเรียนซะนะ ทำอย่างที่ปากว่าเถอะ

เลิกหรืออยู่ก็เหมือนเดิม ไม่ได้อยากจะรู้เลย

ขนาดเขาบอกว่า อยู่ช่วงทดลองงาน ยังพากันออกลาย น่าสมเพช ขนาดนี้ คนนิสัยแบบนี้อยู่ไหน ก็ไม่เจริญหรอก

ถ้าไปฝึกงานแล้วทำตัวแบบนี้ เขาก็ไล่ออกอยู่แล้วไม่เก็บไว้ให้เป็นที่เหม็นเน่าของหน่วยงานเขาหรอกนาย ชีวิตจริงมันโหดร้ายกว่านี้เยอะ
woon_bye

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• **
  • เมียเจมส์จิ

ทำไม? ทำไม? กรูต้องโดนพาทพิง อยู่ เรื่อยๆๆๆ พวกคุณไม่มีปัญญาคิดหรือไงว่ะ ตอนพวกผมผิด พวกผมก็โดนเเบนถาวรนี่ เมื่อพวกคุณ ผิดมั้ง มาหาว่าพวกผม กลั่นเเกล้งมันเหมือนป้ายขี้ไปคนนู้นทีคนนี้ที ไม่สมกับปัญญาชนเลยครับโตจะมีลุกมีเมียหมดเเล้วคิดได้เเค่นี้เหรอ ก็เพราะสมองยังเด็กๆๆ เอาพวกคุณมาเป็น จีเอ็มอาสามันหนักเชิพเวอร์เปล่าๆๆถ้าคิดได้เเค่นี้ เมื่อพวกคุณทำผิดเอง ผมจะไปล็อกอินเข้าไอดีพวกคุณได้ไง จีเอ็มก็ประกาศชัดเจนนี่
[/size]
"อย่าคิดว่าทีมงานโง่สิครับ ไม่งั้นจะสร้างเกมส์ให้พวกที่โง่กว่ามาเล่นทำไม?"

เพิ่งเคยเหนจีแถหน้าด้านๆก็วันนี้แหล่ะ
มันร้ายแรงมากที่เดลไปคืออะไร ก็ของที่เขาซื้อจากอะคาเดมี่
แล้วจริงๆถ้าเขาเวลให้คาเดทเวล 11 ก็เดลกิลได้แล้ว
แล้วคุณทองแดง ทีพวกคุณโดนแบนนี่เข้าข้างกัีนดีจังนะ
มีเบื้องหลังอะไรรึเปล่า เราก็ไม่ได้เป็นผู้เสียหายเดือดร้อนอะไรกับเขาเลย
แต่เห็นการทำงานของทีมงานครั้งนี้แล้วทนไม่ได้จริงๆ
มีการกำหนดว่านี่คือปัจจุบัน? แล้วกฏที่ให้อ่านหน้าเว็บที่ทีมงานคนอื่นๆเคยโพสนี่ไม่มีผลหรอ
ปัญญาอ่อน  g#035

ที่ขอทีมงานไปคือขอให้ลดโทษให้เขาไม่ใช่หรอ?
แล้วเรื่องล็อกอินเข้าไอดี มันเกี่ยวกับที่พูดตรงไหนไม่ทราบ
เรื่องที่บอกว่าเรามีลูกแล้ว เรายังไม่จบเลยนะ .
เกมเราก็เลิกแล้วเหมือนกัน และเราไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้
แต่ที่พาดพิงเพราะคุณมาพูดถึงเพื่อนชั้นก่อนนิ

กด like คับทีมงาน  g#031   g#031 g#031
เนื่องจาก จีเอ็มอาสาเชิพอวตาร ชอบหาผลประโยชน์เข้าหาตัวเองเเละพวกพ้อง โดยใช้ช่องว่างของทีมงานที่ไม่เข้ามาตรวจสอบบ่อยๆๆ หรือ นานๆๆครั้ง มันเป็นปัญหามาตั้งเเต่มีจีเอ็มอาสา ปีที่เล้ว เเล้ว ชึ่งจีเอ็มอาสาบางท่าน เชิพอวตารเวลาเข้ามาจัดกิจกรรมไม่ใช่เป็นจีเอ็มอาสาตัวจริง(พอมาจัดกิจกรรมพูด "ค่ะ"อีก 10นาทีถ้าหลุดหรือออกเกมส์เข้ามาใหม่จะพูด "ครับ" ชึ่งเป้นเช่นนี้ตลอด ถ้าทีมงานคิดว่าพวกเค้าสับสนทางเพศ ก็ควรให้ลาออกชะ ) ชึ่งทำให้คนส่วนใหญ่ไม่อยากเข้ากิจกรรมที่จัดอาสาจัดขึ้น

ผมไม่ได้ไปช้ำเติมใครถ้าใครเล่นเชิพอวตาร จะรู้เองครับ เสียใจด้วยนะครับ คุณ II_Queen_II ที่ให้คนอื่น ออนเเทน g#002

"คบคนพาล คนพาลพาไปหาผิด คบบัณทิต บัณทิตพาไปหาผล"   ปั้นตัวใหม่สู้ๆๆ  g#031 g#031

Andro!d

• Newbie
  • *
โดนน้ำร้อนลวกกันเป็นแถวๆ ดราม่า !! สนุกสนานกันไป

ไถ ไปเรื่อย.. มองตัวเองสูงไปรึเปล่า มีค่าพอให้กิลอวตารเสียเวลาไปทำเรื่องไร้สาระแบบนั้นรึไง จะอยู่หรือไม่อยู่ ก็ไม่เห็นมีค่าอะไรเลยซักนิด

จะทำอะไรกันมันก็ไม่เห็นจะเกี่ยวกับเราเลย ไหนๆ ก็โดนแบนแล้ว ก็ไปหาตั้งใจเรียนซะนะ ทำอย่างที่ปากว่าเถอะ

เลิกหรืออยู่ก็เหมือนเดิม ไม่ได้อยากจะรู้เลย

ขนาดเขาบอกว่า อยู่ช่วงทดลองงาน ยังพากันออกลาย น่าสมเพช ขนาดนี้ คนนิสัยแบบนี้อยู่ไหน ก็ไม่เจริญหรอก

ถ้าไปฝึกงานแล้วทำตัวแบบนี้ เขาก็ไล่ออกอยู่แล้วไม่เก็บไว้ให้เป็นที่เหม็นเน่าของหน่วยงานเขาหรอกนาย ชีวิตจริงมันโหดร้ายกว่านี้เยอะ
woon_bye

จริงๆแล้วเจ้าตัวไม่ได้ทำศึกษามาดีๆก่อนจะพิมอะไร โง่ๆ

• **

woon_bye

จริงๆแล้วเจ้าตัวไม่ได้ทำศึกษามาดีๆก่อนจะพิมอะไร โง่ๆ
เรารู้หรอกหน่า ว่าไอตัวไหนทำ ก็ถือว่าซวยไปละกันนะนาย

หัวใสเกิน ก็แบบนี้แหละ หาเหลี่ยม หาช่องทางซะเยอะ สุดท้ายก็ไปไม่รอด 

แต่ก็นะ ใครจะทำทีมงานเขาไม่สนใจหรอก ไม่ได้มีความสำคัญในชีวิตของพวกเขาเลยแม้แต่น้อย

เขาเอาตัวละครที่กระทำความผิดต่างหากนะ สมองมีคิดหน่อยสิ

จงดิ้นรน กันต่อไปซะนะ เป็นกำลังใจให้  g#024

Andro!d

• Newbie
  • *

woon_bye

เรารู้หรอกหน่า ว่าไอตัวไหนทำ ก็ถือว่าซวยไปละกันนะนาย

หัวใสเกิน ก็แบบนี้แหละ หาเหลี่ยม หาช่องทางซะเยอะ สุดท้ายก็ไปไม่รอด 

แต่ก็นะ ใครจะทำทีมงานเขาไม่สนใจหรอก ไม่ได้มีความสำคัญในชีวิตของพวกเขาเลยแม้แต่น้อย

เขาเอาตัวละครที่กระทำความผิดต่างหากนะ สมองมีคิดหน่อยสิ

จงดิ้นรน กันต่อไปซะนะ เป็นกำลังใจให้  g#024

จริงแล้วผมก็ไม่ได้ซวยอะไรหรอกนะ เิลิกเล่นไปตั้ง3เดือนเศษๆแล้ว
ทีมงานไม่สนใจ ? แน่อยู่แล้วครับ ได้เงินแล้วนี่  woon_sunny

• **
จริงแล้วผมก็ไม่ได้ซวยอะไรหรอกนะ เิลิกเล่นไปตั้ง3เดือนเศษๆแล้ว
ทีมงานไม่สนใจ ? แน่อยู่แล้วครับ ได้เงินแล้วนี่  woon_sunny
ไอ่ที่บอกว่า ซวยอะ หมายถึงเจ้าตัวโน่น ไม่ได้เกี่ยวกับนายเลย

จะร้อนตัวไปทำไม จะเลิกหรืออยู่ก็ไม่เห็นจะอยากรู้ซักหน่อย เชิญตามสบาย  g#031

Andro!d

• Newbie
  • *
ไอ่ที่บอกว่า ซวยอะ หมายถึงเจ้าตัวโน่น ไม่ได้เกี่ยวกับนายเลย

จะร้อนตัวไปทำไม จะเลิกหรืออยู่ก็ไม่เห็นจะอยากรู้ซักหน่อย เชิญตามสบาย  g#031

ขออภัยนะครับที่อ่านไม่แตกฉาน g#027 คราวหลังพิมให้ชัดเจนกว่านี้หน่อยซิครับ  woon_huh

.P a t c h a :)

• Full Member
#038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
อย่างที่บอกไปว่ากรณีนี้นั้นเป็นเรื่องร้ายแรงครับ ในการได้อำนาจสิทธิ์ของจีเอ็มอาสานำไปหาผลประโยชน์ให้กับตัวเอง โดยการแลกเปลี่ยนไอเทมโซลให้กับตัวละครที่ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ (และเซิร์ฟเวอร์อวตารนั้นก็ไม่สามารถแลกเปลี่ยนไอเทมโซลได้) โดยใช้คำสั่งของจีเอ็มอาสาซึ่งทีมงานให้ไปใช้เพื่อบริการผู้เล่นท่านอื่นในการแจกของรางวัล แต่ผู้เล่นกับนำอำนาจที่ได้รับไปหาผลประโยชน์เข้าตัวเอง เรียกว่าทุจริตเต็มๆเลยครับกับกรณีนี้

เรื่องอำนาจ  ในการตัดสินใจ  ผม  มีข้อสงสัยครับ  เพราะ   เมื่อก่อน ทีมงาน (คุณไนร์)เป็นคน บอกเอง ว่าเกมส์นี้ไม่มีโทษแบนถาวร  และใน หัวข้อกฏระเบียบของเกมส์ ก็ไม่มีกฏนี้   เว้นแต่ เวลต่ำกว่า16  ส่วนการลงโทษที่รุนแรงสุด คือ ปรับเหลือเวล1    เลย อยาก  ทราบ ว่าทีมงานใช้ มาตรฐานใดในการตัดสิน   แล้ว จะสามารถยึด บรรทัดฐานการตัดสินนี้เป็นตัวอย่าง การทำงานได้หรือไม่ครับ

ปล.ทีมงานใช้สกิลส่งกลลับจุดเซฟ คนอื่นเวลาวอ  หรือ แกล้งส่งคนอื่นเข้าคุกโดยไม่มีความผิด แบบนี้ ทุจริด ขั้นไหนครับ  แบนถาวรไหม เพราะเป็นการใช้สกิลที่ไม่ถูกต้องเหมือนเคสนี้คับ

ลดเวลเหลือ1ยึดทรัพย์ทั้งหมดกับแบนถาวรก้อพอพอกันแหละครับ แบนเลยยังจะดีกว่าเพราะว่าถึงเล่นตัวเดิม เครดิตคงไม่เหลือ