GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์วันที่ 7 สิงหาคม 2562

oposra

• Full Member
กดระเบิดแล้วหลุด แก้ไขบัคบ้าอะไรเนี่ยวะ่เบื่อ 2 D จะแย่อยู่แล้ว  g#030 g#030 g#030 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035

Wildman

• Hidden Master
woon_yes woon_yes woon_yes แบบนี้ก็ดีครับ จะได้รู้ว่าทำไรอยู่ อยากให้เอาชื่อของวัตถุดิบการงานกลับมาครับ บางอย่างไม่ได้ทำนานลืมไปเลยก็มีว่าน่าตามันเป็นอย่างไร ไม่ก็เอามาใส่ในรายละเอียดการงานก็ได้ครับ ว่าให้ไปใช้กับไอเท็มอันไหน รู้แค่แมพบางที่ก็ลืมว่ามันเป็นแบบไหน ของชาวสวนกับสมุนไพรไม่ใช้ปัญหา ปัญหาคือพวกแร่หรือก้ไม้นั้นละ ที่บางอันจำไม่ได้
"อยากให้เอาชื่อของวัตถุดิบการงานกลับมา" อันนี้คือยังไงนะครับ?
ก็อันนี้อะครับ ก้อนแร่ ไม้ระดับที่ เช่น ก้อนแร่สีทอง ก้อนแร่สีเงินที่มันเป็น NPC ตามแมพต่างๆนะครับ บางแมพมันมีหลายอย่างจำไม่ได้จะไปเดินไปขุดได้ถูก เอามาใส่ในช่องรายละเอียดการงานก็ได้ครับ 

ADox

• Administrator
woon_yes woon_yes woon_yes แบบนี้ก็ดีครับ จะได้รู้ว่าทำไรอยู่ อยากให้เอาชื่อของวัตถุดิบการงานกลับมาครับ บางอย่างไม่ได้ทำนานลืมไปเลยก็มีว่าน่าตามันเป็นอย่างไร ไม่ก็เอามาใส่ในรายละเอียดการงานก็ได้ครับ ว่าให้ไปใช้กับไอเท็มอันไหน รู้แค่แมพบางที่ก็ลืมว่ามันเป็นแบบไหน ของชาวสวนกับสมุนไพรไม่ใช้ปัญหา ปัญหาคือพวกแร่หรือก้ไม้นั้นละ ที่บางอันจำไม่ได้
"อยากให้เอาชื่อของวัตถุดิบการงานกลับมา" อันนี้คือยังไงนะครับ?
ก็อันนี้อะครับ ก้อนแร่ ไม้ระดับที่ เช่น ก้อนแร่สีทอง ก้อนแร่สีเงินที่มันเป็น NPC ตามแมพต่างๆนะครับ บางแมพมันมีหลายอย่างจำไม่ได้จะไปเดินไปขุดได้ถูก เอามาใส่ในช่องรายละเอียดการงานก็ได้ครับ
ไม่ใช่อันนี้เหรอครับ?

ADox

ช่วยแก้ไขบัคกดใช้ระเบิดแสงแล้วหลุดหน่อยสิ เล่นไม่ไหวแล้วเบื่อ 2 D โว้ย
เดี๋ยวดูให้นะครับ

Wildman

• Hidden Master

อันในวงนะครับ บางแมพมีหลายแบบ บางอย่างก็ลืมไปแล้วว่ามันเป็นของอะไร ถ้าไม่เอาชื่อใส่กลับก็เอามาใส่ในรายละเอียดการงานก็ได้ครับ จะได้รู้ว่าต้องไปกดสกิลการงานกับอะไร 

oposra

บัคระเบิดไม่เห็นคืบหน้าเลย woon_angry เบื่อ 2 D จะแย่แล้ว อยากเล่นอสุรา 3 มิติ

Garrat

• Newbie
  • *
บัคระเบิดไม่เห็นคืบหน้าเลย woon_angry เบื่อ 2 D จะแย่แล้ว อยากเล่นอสุรา 3 มิติ
2มิติยังไม่รอด จะเล่น3 บัคก็ไม่แก้ เกมมันน่าเล่นนะ แต่คนดูแลมันห่วย บัคบางบัคมีตั้งแต่10ปีที่แล้วก็ยังมีอยู่ ไอ้บัคมอนตายแล้วแต่มีร่างจำแลงอ่ะ pay to win อีก ความสมดุลก็ไม่มี ทำของก็ยากชิบหาย ทำไปก็ไม่คุ้ม แพทสมดุลเห้นบอกปลายๆซัมเมอ ซัมเมอปีไหนหว่า?? woon_5555 woon_5555 woon_555

ADox

bug ใช้ระเบิดขว้าง (หรือไอเท็มที่ทำงานคล้ายกัน) แล้ว crash รอ Update ตัวแก้ไขภายในวันนี้นะครับ (เฉพาะ pc และ android)

l3lacklistiie

• Newbie
  • *
รบกวนอัพเดต Patch ใน download manual .ให้เป็น ปัจจุบันหน่อยครับ ผมไม่สามารถเข้าเกมได้ เนื่องจาก error ตอนอัพเดตแพท

วิธีแก้ไขที่ใช้มาตลอดคือ ดาวโหลดและลงใหม่ แต่ปัญหาดังกล่าวควรแก้โดน download แค่ minipatch ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

pool112

• Newbie
  • *
จะแสดงการใช้การงานของตัวละครอื่นประมาณนี้นะครับ

การงานเล่นแร่แปรธาตุ มันไม่แสดง ยืนอยู่เฉยๆ คนอื่นมองไม่เห็นไรเลย