GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยขยายความ หิน อาคมให้ที่ ครับ (ไพฑูรย์เหลียม + กลม ให้ที่ ครับ)

surapun_thongmee

• Newbie
  • *
ช่วยขยายความ หิน อาคมให้ที่ ครับ (ไพฑูรย์เหลียม + กลม  ครับ)
ว่า ช่วย ความสามารถทางด้าน ไหน อะ ครับ ขอบคุณครับ  g#001 g#001 g#001

golfthaivi

• บุคคลทั่วไป
ขออภัยที่ตอบล่าช้าขอรับ

ไพฑูรย์เหลี่ยม :: เพิ่มต้านทานก่อกวน
ไพฑูรย์กลม :: เพิ่มต้านทานขัดขวาง

และรายละเอียดทั้งหมดสามารถค้นหาได้จากลิงก์นี้ขอรับ : การลงอาคม

-ปลาจวดแมน-

• Newbie
  • *
ผมคิดว่า จขกท. คงต้องการความหมายมากกว่านะครับ

ผมเองก็สงสัยเหมือนกัน
ต้านทานขัดขวาง
ต้านทานก่อกวน

มันต่างกันยังไงครับ รวมถึงสกิลของแต่ละอาชีพ อันไหมมันเวทย์ อันไหนเป็นแบบธรรมดา อย่างของนักดาบ นักธนู ใช้สกิลมันเป็นเวทย์หรือธรรมดา จะได้เลือกหินลงอาคมถูกครับ

golfthaivi

• บุคคลทั่วไป
ขออภัยขอรับ

ต้านทานก่อกวน  คือ ต้านทานสถานะที่มีลักษณะก่อกวนผู้เล่น เช่นทำให้เดินช้าลง ตีช้าลง เป็นต้น
ต้านทานขัดขวาง คือ ต้านทานสถานะที่มีลักษณะขัดขวางหรือห้ามผู้เล่น เช่นตีไม่ได้ เดินไม่ได้ หรือทำอะไรไม่ได้เลย(สตัน) เป็นต้น

ตอบให้แล้วขอรับ ><