GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไอเทม แผนที่ส่วนตัวพิเศษ [ขอความเห็น]

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ก่อนอื่นต้องขอบอกเลยว่า หายไประยะหนึ่งไม่ได้เล่น เพราะมัวยุ่งอยู่กับงานและการสอบบรรจุรัฐวิสาหกิจ(แล้วจะไปบอกทำไม) g#020
ผมเลยไม่ได้เล่นเกมนี้ กลับมาเล่นอีกครังหลังจากสอบผ่านและมีเวลาว่างนิดหน่อยได้ข่าวจะปรับโฉมครั้งใหญ่เลยอยากลองกลับมาเล่นดู(ออกทะเลไปไกลแล้ว) g#018

เข้าเรื่องเลยนะครับเท่าที่ผมได้เล่นวันนี้ ผมรู้สึกว่า ไอเทม แผนที่ส่วนตัวพิเศษ มันด้อยค่ามากไป บวกกับปัญหายาเก็บของที่ต้องเปิดแมพยาถึงจะเด้งเข้าตัว(ที่จริงใช้ผอบเก็บก้ได้แต่มันช้าไม่ทันใจวัยรุ่น) แต่ก็มีบางแมะที่มันเปิดไอเทมตัวนี้ไม่ได้เช่นแมพบอส แมพแผนที่ใต้ปราสาท ซึ่งแมพเหล่านี้เป็นแหล่งเก็บขยะชั้นดีเลยทีเดียวเลยอยากเสนอ ให้ สามารถใช้ไอเทม แผนที่ส่วนตัวพิเศษ เน้น พิเศษ นะครับ ที่มันจะสามารถเปิดสุ่มได้บอสและมินิบอสนะครับ

เพื่อความสะดวกในการเก็บขยะขายหาเงินหน่อย ไหนๆ ก็ปรับความสามารถกำไลไปแล้ว หนทางหาเงินคงต้องใช้วิธีโบราณ คือเก็บขยะขาย เลยอยากให้เพิ่มความสามารถของไอเทมตัวนี้หน่อย
เห็นด้วยไม่เห็นด้วยยังไง แนะนำได้ครับ

ปล.คิดถึงจีเอ็มไม่สวยนะครับ อิอิ g#005 g#005 g#005

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
+1 ครับ เก็บขยะขายก็เพลินๆดี แหล่งหาเงินก็ตามที่ จขกท. บอกเลย woon_yes

แฟนกันในเกมเEดผ่านสายแลนไม่ได้นะจ๊ะ

• หาเมียในเกมพร้อมเปย์
  • Jr. Member
  • **
  • กุทิวศรีสมัย
ก้ดีเกมจะได้ต่ออายุอีกสักพัก
เบื่อวะพวกผัวเมียในเกมโลกแห่งความฝันปัญญาอ่อน