GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

จะบอกเด็กๆที่ยังอายุน้อยๆถ้าอยากผมสวยว่าอยากไปซอยผม เพราะมันจะเกิดผลเสียแบบคาดไม่ถึง
หรือถ้าอยากสวยจริงๆ แนะนำให้บอกช่างว่าไม่ใช้มีดซอยได้ไหม เพราะการที่เราซอยผม
มันจะทำให้แกนทรงถึงขั้นเสียรูปหลายๆคนที่ตอนเด็กๆผมตรง พอโตมาแล้วผมไม่ตรง เป็นเพราะการซอยผม 70%เลยล่ะ
เด๋วนี้ผมสวยก็มีชัยไปกว่าครึ่ง

ไม่อยากจะผมสวยอ่ะ
แต่อยากจะ "ผมหล่อ" ต้องทำไง

ตัดหัวทิ้งเลยค่ะ รับรองหล่อแน่  ;D ;D ;D ;D ;D

โหดร้ายมาก :'(
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อ้วกกกก '

• Full Member
  • gengzenz •
หนูไม่ทำอะไรกับหน้าตาเลย [มันถึงได้ทุเรศอยู่ร่ำไป55 5]
แค่ดื่มน้ำกับทาแป้งเด็ก นิดหน่อย
ช่างเป็นกุลสตรีมากเลย - -

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
ไม่อยากสวยแต่อยากหล่อ ๆ ๆ  ๆๆ  ไป กว่านี้ อิอิอิอิ

Sup'tar :))

• Baby ,,can't you see the look at my eyes ?
  • อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้ ,, บรื๋อ อ อ ~~
    • https://www.facebook.com/namzaberry.suptar
หนูไม่ทำอะไรกับหน้าตาเลย [มันถึงได้ทุเรศอยู่ร่ำไป55 5]
แค่ดื่มน้ำกับทาแป้งเด็ก นิดหน่อย

พอกัน

แต่อินี่(me) แป้งยังไม่ค่อยอยากจะทา

เป็นตั้งแต่เด็ก เป็นโรคเกลียดแป้ง ไม่รู้เป็นอะไร

= ='

:-[ :-[
namzaberry

can't love ,, can't leave !!

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

พอกัน

แต่อินี่(me) แป้งยังไม่ค่อยอยากจะทา

เป็นตั้งแต่เด็ก เป็นโรคเกลียดแป้ง ไม่รู้เป็นอะไร

= ='

นู๋เกียดแป้งแต่พี่ชอบสาวชื่อ แป้ง อิอิอิ

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>

• Jr. Member
  • **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
ชอบมู้นี้ ;D
อยากสวย(และผอม-_-)ค่ะ 0///

Do you understand, who I am?
Do you wanna know?

I'm a goddess on my knees ;b

DIW

• **
  • เทรกากๆ
วิธีสวยเยอะแต่หล่อนี่สิ  เฮ้อออ%%%~~~

กากไหมล่ะ...

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

พอกัน

= ='

นู๋เกียดแป้งแต่พี่ชอบสาวชื่อ แป้ง อิอิอิ
ไม่ต้องเลยป๋า มีเมียเป็นตัวเป็นตนแล้วอ่ะ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~.CaI2@Me!!.~

• **
  • อุคริ! อุคริ!
สิ่งที่ผมจะตอบในกระทู้นี่ เป็นสิ่งที่เจอมากับตัวเอง
 - สำหรับท่านชายที่ ใช้ผลิตภัณฑ์ ล้างหน้า เช่น โฟม,สครับ,เจล หรือ มาค์ร แล้ว หน้าท่านไม่เป็นไปตามที่โฆษณาใว้ใน ยี่ห้อของ ผลิตภัณฑ์ชนิดนั้นๆ ในกรณีที่ใช้อยู่เป็นเวลานานๆ ผมมีคำแนะนำคือ เลิกใช้ เลยครับ เพราะ มีหลายท่านที่ไม่ถูกกับสารเคมี ครับ แนะนำให้ใช้ สบู่ ยิ่งมีส่วนผสมของ นม ผลไม้ คอลลาเจน(ไม่ได้โฆษณา)เพราะผมเองใช้โฟมล้างหน้าแล้ว เละตุ้มเป๊ะเลย เพื่อนเลยแนะนำใช้ สบู่  ดีกว่าผลิตภัณฑ์ล้างหน้ายี่ห้อแพงๆ อีกครับ ผมใช้สบู่ยี่ห้อ เด็กแคร์ พอดีบ้านจน ;D

- หมั่นทำความสะอาดล้างหน้าบ่อยๆ แต่ไม่ถึงกับบ่อยมาก เพราะจะทำให้หน้าแห้งกร้าน ครับ ส่วนท่านที่หน้ามันก็ ใช้กระดาษ ซับหน้ามัน พกติดตัวไว้เลย
 - รับประทานผลไม้ ในกรณีที่เราไม่มีเวลา หรือ หาทานลำบาก ให้ทาน ไอศกรีมที่มีส่วนผสมของผลไม้ หรือ น้ำผลไม้ปั่น จะได้ช่วยในการย่อย
 - กินผักใบเขียว เพราะ ใน ผักประเภทนี้มี สารอาหาร ช่วยในการย่อย และ ขับลม ทำให้หน้ามีเลือดไปไหลเวียน เป็นปกติ
 - ไม่ควร นั่งเล่นเกมส์/คอมฯ ดึกๆ จน ถึงเช้า เพราะจะทำไห้ท่าน ปวดหัวเวลานอนช่วงเช้าแล้วตื่นขึ้นมา แล้ว เนื่องจากพักผ่อนไม่เพียงพอทำให้ เกิด สิว ครับ
 - หมั่นทำความสะอาด เครื่องนอน ผ้าห่ม หมอน บ่อยๆ ท่านที่ไม่ค่อยซักก็ เอาผ้า บางๆ ซักเป็นระยะๆ ปูวางบนหมอน ไว้ ก่อนจะนอนครับ เพราะหมอน เป็นที่พักพิง ของหน้าตา ทำไห้หน้าของเราสัมผัสกับสิ่งนี้มากขึ้น จึงต้องรักษาความสะอาดไว้
 - อย่างที่ พี่ จ๋า บอก ดื่ม น้ำ เยอะๆ ยิ่งมากยิ่งดี เพราะ มันช่วยในกระบวนการเผาผลาญอาหาร เติมน้ำให้กับร่างกาย เป็นแหล่งพลังงานที่สำคัญต่อมวลร่างกาย

ที่กล่าวมานี้อาจจะมีมั่วมั่ง แต่ก็ไม่มากเพราะอิงข้อมูลที่หามาได้ล้วนๆ ดี หรือ ไม่ดีก็นำไป ปรับใช้ในชีวิตประจำวันได้ อย่างดีที่สุด ก็ ควรจะพักผ่อนให้เพียงพอ อย่าหักโหม มากเกินไป ครับ
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

KUиαяlακ ●

• **
ไม่ช่วยตัวเองแล้วไม่มีสิวค่ะ :')

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ªм ĸατч Þεяяч X)'

мя’imuđαиg.™☠

• **

จะบอกเด็กๆที่ยังอายุน้อยๆถ้าอยากผมสวยว่าอยากไปซอยผม เพราะมันจะเกิดผลเสียแบบคาดไม่ถึง
หรือถ้าอยากสวยจริงๆ แนะนำให้บอกช่างว่าไม่ใช้มีดซอยได้ไหม เพราะการที่เราซอยผม
มันจะทำให้แกนทรงถึงขั้นเสียรูปหลายๆคนที่ตอนเด็กๆผมตรง พอโตมาแล้วผมไม่ตรง เป็นเพราะการซอยผม 70%เลยล่ะ
เด๋วนี้ผมสวยก็มีชัยไปกว่าครึ่ง

ผมไม่อยากสวยอ่ะ ผมอยากหล่อ  g#005 g#005

Not one creature.

мя’imuđαиg.™☠

• **

ผมไม่อยากสวยอ่ะ ผมอยากหล่อ  g#005 g#005

เซงเลย อ่านไปเจอของตาอิฐ ซ้ำเลย  g#002

Not one creature.