GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
::) ::) เนื่องจากระยะนี้ เดินไปทางไหนก็มักจะเห็นแต่ที่หน้าตาดี (หรือปล่า???)

ก็มีทั้งสวย/หล่อตามธรรมชาติ ฉบับพ่อแม่ให้มา และสวย/หล่อด้วยศัลยกรรม

เราเชื่อว่าแต่ละคนจะต้องมีเคล็ดลับดูแลสุขภาพของตัวเองให้สวยทั้งภายในและภายนอก

แต่ละคนก็จะมีวิธีดูแลตนเองที่แตกต่างกันไป

จึงได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อรวบรวม
สารพัดเคล็ดไม่ลับ เพื่อให้เพื่อนๆได้นำไปใช้กัน

เชื่อเถอะว่า คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่สามารถเลือกที่จะสวยได้ (จริงมั้ย ?)

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา

จะบอกเด็กๆที่ยังอายุน้อยๆถ้าอยากผมสวยว่าอยากไปซอยผม เพราะมันจะเกิดผลเสียแบบคาดไม่ถึง
หรือถ้าอยากสวยจริงๆ แนะนำให้บอกช่างว่าไม่ใช้มีดซอยได้ไหม เพราะการที่เราซอยผม
มันจะทำให้แกนทรงถึงขั้นเสียรูปหลายๆคนที่ตอนเด็กๆผมตรง พอโตมาแล้วผมไม่ตรง เป็นเพราะการซอยผม 70%เลยล่ะ
เด๋วนี้ผมสวยก็มีชัยไปกว่าครึ่ง

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

จะขอมาให้ความรูเล็กน้อยในกระทู้นี้ช่วย ถึงแม้จะไม่ได้สวยมากหรืองามขนาดจะมีเคล็บลัับ ><

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

ผิวใส
ขอบอก ณ.ที่นี้ว่า ส่วนตัวเป็นคนผิดขาวปานกลาง
แต่ไม่ทาครีม อาศัยการใส่เสื้อแขนยาวและหลบแดดเอา
แต่ว่าถ้าอยากผิวใส แนะนำว่าง่ายมาก
ให้หาน้ำขวด 1ลิตร มาตั้งไว้ใหล้ๆที่นอน
เวลาตื่นมาให้พยายามดื่มให้เยอะที่สุด เริ่มจากเอาเท่าที่อิ่มท้องก่อน
ฝึกเพิ่มเรื่อยๆ
ให้กินได้เยอะๆ
(จ๋าดื่มน้ำตอนตื่นได้เกือบๆลิตร
มันจะช่วยทั้งภายในร่างกาย
และที่เห็นชัดที่สุดคือผิวจะใสค่ะ
อันนี้เคยทดลองไม่ดื่มน้ำแล้วผิวมันก็จะไม่ใสเหมือนตอนดื่มน้ำบ่อย
แต่จ่าคงจะติดมากไปแล้วเดี๋ยวนี้ดื่มน้ำเยอะมาก เฉลี่ยว่า ข้าวคำน้ำคำเลยทีเดียว =-=

แต่ยืนยัน 100เปอเซนว่าขาวใสได้ง่ายๆจากน้ำเปล่าเนี่ยแหละค่

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม

จะบอกเด็กๆที่ยังอายุน้อยๆถ้าอยากผมสวยว่าอยากไปซอยผม เพราะมันจะเกิดผลเสียแบบคาดไม่ถึง
หรือถ้าอยากสวยจริงๆ แนะนำให้บอกช่างว่าไม่ใช้มีดซอยได้ไหม เพราะการที่เราซอยผม
มันจะทำให้แกนทรงถึงขั้นเสียรูปหลายๆคนที่ตอนเด็กๆผมตรง พอโตมาแล้วผมไม่ตรง เป็นเพราะการซอยผม 70%เลยล่ะ
เด๋วนี้ผมสวยก็มีชัยไปกว่าครึ่ง

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

เวลาจะไปซอยผมตอนเด็กๆเพลงจะเห็นเค้า ใช้ มีดซอยประจำค่ะ ซึ่งจะทำให้ผมแตกปลาย และผมเสียอย่างมาก

อันนี้ไม่ใช่เคล็ดลับ แต่จะแนะนำร้านทำผมที่เพลงไปประจำค่ะ ช่างตัดผมเราสามารถเลือกได้ คนที่ตัดให้เราชื่อพี่ชาลีค่ะ

ชื่อร้านนะคะ ร้าน Big Cut Hair World Center  ร้านนี้ก็โอเคดี ใช้กรรไกรซอยผม

ส่วนคนที่ไปดัดผม ยืดผม ที่ต้องใช้เวลานานๆ ก็จะมีล็อคเกอร์เก็บกระเป๋าค่ะ และจะมีมุมอินเตอร์เน็ตให้เล่นแก้เบื่อ

ส่วนคนที่ไปรอ ทางร้านก็จะมีอินเตอร์เน็ตให้เล่นค่ะ  :-* :-*

อยู่มาบุญครอง ชั้น 4 ค่ะ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

วิธีทดสอบหาสาร "ตะกั่ว"ก่อมะเร็งใน "ลิปสติก"

1. ทาลิปสติกลงบนมือ
2. ใช้แหวนทองคำถูลงบนลิปสติกนั้น
3.  ถ้าลิปสติกเปลี่ยนเป็นสีดำ"รู้ได้ว่าลิปสติกนั้นมีส่วนผสมของตะกั่ว"

เทคนิคแต่งหน้าให้จมูกโด่งได้รูป

*   ใต้ตาดูหมองคล้ำไม่สดใส ลองใช้ไฮไลท์ผสมประกายมุก เกลี่ยบริเวณรอบดวงตา
*   ริมฝีปากบางควรใช้ลิปลายเนอร์เขียนเพิ่มขนาดรูปปาก ก่อนลงลิปสติกสีเดียวกันให้ทั่ว
*   สาวแก้มเยอะ ใช้เฉดดิ้งสีน้ำตาลปัดไล้ใต้แนวโหนกแก้มและแนวกราม เพื่อให้ใบหน้าได้สัดส่วนขึ้น
*   สุดท้ายปัดไฮไลท์สีสว่างที่หน้าผาก สันจมูก ปลายคาง และโหนกแก้ม ซึ่งถือเป็นจุดรับแสง จะช่วยให้หน้าดูสว่างสดใสขึ้น

จมูกแบน
     แตะคอนซีลเลอร์สีเข้มกว่าผิวจริงบริเวณร่องจมูก (ระหว่างปีกจมูกและสันจมูก) ไล่ขึ้นไปจนถึงช่วงกลางจมูก จากนั้นใช้ไฮไลท์สีสว่างไล้ จากปลายจมูกขึ้นไปเพื่อให้เห็นสันจมูกชัดขึ้น วิธีนี้จะทำให้จมูกดูโด่งอย่างเป็นธรรมชาติมากกว่าการใช้อายแชโดว์สีน้ำตาล ไล้บริเวณข้างสันจมูก

จมูกโด่งเป็นสันเกินไป 
     จมูกโด่งเกินไปใช่ว่าจะดี เพราะจะทำให้หน้าดูแข็ง ลองแตะคอนซีลเลอร์สีอ่อนบริเวณด้านข้างจมูกไล่ลงมาจนถึงปีกจมูก จากนั้นปัดแป้งสีเข้มกว่ารองพื้น 1 เบอร์ที่สันจมูกเบาๆ

จมูกใหญ่หรือปีกจมูกใหญ่
     แตะคอนซีลเลอร์สีเข้มกว่ารองพื้น 1 – 2 เบอร์ ที่ข้างสันจมูกทั้งสองข้างเล็กน้อย สีเข้มของคอนซีลเลอร์จะช่วยให้จมูกดูเล็กลง อาจปัดไฮไลท์ที่สันจมูกช่วยให้จมูกดูสมส่วนยิ่งขึ้น   

แต่งหน้ารับปริญญาอย่างไรให้สวย ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ขั้นแรก:เตรียมพร้อมผิวหน้า
     อย่างแรกต้องเตรียมผิวหน้าให้ดีที่สุด  อย่าให้ใบหน้าหมองหรือเป็นสิว  ข้อนี้สำคัญอันดับต้นๆเลยค่ะ  ต้องนอนพักผ่อนให้เต็มที่  ดื่มน้ำให้เพียงพอ  และอย่าเครียด
Tips
     คนที่ใต้ตาคล้ำ  ให้นำมันฝรั่งมาฝานเป้นแผ่นบางๆแปะไว้ใต้ตา  ทิ้งไว้สัก  10  นาทีแล้วล้างน้ำออก  ทำก่อนนอนหรือตอนตื่นนอนก็ได้
     สำหรับคนที่ใบหน้ามัน  ให้นำมะเขือเทศสับละเอียดมาพอกหน้าทิ้งไว้  10  นาทีก่อนนอน  ถ้าใครเป้นผิวอักเสบ  ให้เอาน้ำผึ้งทาทิ้งไว้  10  นาทีแล้วล้างออก
     สำหรับคนผิวแห้ง  ให้เอาโยเกิรืตมาทาทิ้งไว้  10 นาทีแล้วล้างออกค่ะ

อีกอย่างที่อยากจะเตือน  คืออย่าได้ไปเข้าคอร์สบำรุงหน้าหรือทำอะไรกับใบหน้าก่อนวันงาน  เพราะอาจจะเกิดการแพ้จนหน้าเห่อ  บวม  ทางที่ดีควรลองทำก่อนที่จะถึงวันงานสักระยะหนึ่งจึงจะปลอดภัยค่ะ

การแต่งหน้า
     -  ให้แต่งหน้าแล้วดูเป็นธรรมชาติที่สุด  ไม่ต้องเน้นสีสันหรือแต่งหน้าแนวแฟชั่นอย่าเลือกสีลองพื้นหรือแป้งที่เข้มหรืออ่อนกว่าผิวจริง  เพราะเวลาถ่ายรูปจะดูหลอก  หน้าลอย  อย่าลืมลงรองพื้นหรือทาแป้งที่ลำคอด้วย
     -  เลือกลองพื้นแบบกันน้ำ  หรือแบบที่ติดทนนานเป็นพิเศษ  เพราะอากาศร้อน  และเหงื่อจะอกมามาก
     -  เน้นโทนสีน้ำตาล  ซึ่งเหมาะกับสีผิวคนเอเชียที่สุด  พวกสีชมพูอมน้ำตาลหรือส้มอมน้ำตาลก้ใช้ได้เช่นกัน  หรืออาจจะใช้เครื่องสำอางที่มีประกายมุกช่วยในจุดที่ต้องการเน้น  เช่น  ดวงตาหรือโหนกแก้ม  แต่
ต้องระวังอย่าให้ลิปสติกที่เป็นกลอสมากจนเกินไป  เพราะเวลาถ่ายรูปออกมาแล้วดูไม่สวย  และติดไม่ทนด้วย
     -  สาวผิวคล้ำไม่แนะนำให้ใช้รองพื้นหรือแป้งสีอ่อนเพื่อให้หน้าดูสว่างขึ้น  แต่ให้เล่นที่สีแต่งเปลือกตาหรือทาปาก  เช่น  ใช้สีส้มโทนสีพาสเทลประกายมุก  หรือพวกน้ำตาลประกายทอง  ก็สวยดี
     -  ถ้าไม่มั่นใจและไม่อยากแต่งหน้าเอง  ควรติดต่อมืออาชีพมาช่วยโดยด่วน  แนะนำให้ใช้เคาน์เตอร์เครื่องสำอางตามห้างสรรพสินค้าแต่ต้องจองล่วงหน้า  และควรแต่งหน้าหรือแต่งตาอย่างที่เราเคยแต่งเป็นประจำ
ไปก่อน  เพื่อที่เขาจะได้รู้ว่าเราชอบแบบไหน  หรือจะติดแป้งสีที่ใช้ประจำหรือรองพื้นที่ชอบไปให้เขาดูด้วย  ก็ไม่ผิดกติกา

เครื่องประดับ
          เล็บ  :  ควรเลือกสีธรรมชาติหรือเคลือบมันด้วยสีชมพูอ่อนๆ แต่ถ้าอยากต่อเล็บ ไม่ควรเกินเบอร์สอง และห้ามทาสีเข้มๆสดๆอย่างสีแดงหรือส้มเด็ดขาด
     เครื่องประดับ:  ถ้าทางมหาวิทยาลัยให้ใส่ต่างหูได้ ก็ควรใส่ขนาดเล็กสีเงินจะเหมาะที่สุด สวมแหวนได้ 1-2 วง เท่านี้ก็เพียงพอแล้ว
 ทรงผม
          ทีนี้มาถึงปัญหาใหญ่อีกเรื่อง  หลายครั้งที่เราตั้งใจไปเกล้าหรือไปทำผมที่ร้าน  แต่กลายเป็นว่าทรงผมที่ออกมาดูตั้งใจเกินไป  หรือประดิดประดอยเสียจนกลายเป็นเจ้าสาวจะไปงานแต่งงานเสียนี่  ทางที่ดีควรเลือกทรงผมที่ทำให้เรามั่นใจ  นั่นคือทรงที่ไม่ทำให้เราแปลกไปจากเดิมมากนัก  ทรงที่รับประกันว่าไม่ผิดหวังคือ  ทรงรวบครึ่งศรีษะ  แล้วปล่อยปลาย  อาจจะเพิ่มลูกเล่นตรงปลายผมด้วยการทำงุ้มหรือจะม้วนโรลให้เป็นลอนก็ได้  แต่ไม่ควรปล่อยผมยางสยายตามธรรมชาติเพราะอากาศร้อน  หรือถ้าลมแรงก็จะพัดผมปลิวมาบังหน้า  พานทำให้เสียบุคลิกเปล่าๆ
     ส่วนคนผมสั้น  คุณโชคดีแล้วค่ะ  แค่เซตให้เป็นทรง  เปิดใบหน้าให้เห็นชัดเจน  ใส่ต่างหูคู่เล็กๆ(ถ้าทางมหาวิทยาลัยอนุญาต)เท่านี้ก็สวยเก๋แล้ว
ทรงที่ควรทำคือ
     - รวบครึ่งศรีษะ และบิดผมด้านหลังที่รวบมาให้เป็นเกลียวสวยๆ
     - รวบมวยต่ำๆแล้วปล่อยปอยผมด้านหน้าตามธรรมชาติ
     - หนีบผมด้วยโรลให้ม้วนเป็นลอน จากนั้นรงบเป็นหางม้า
     - เกล้าผมแบบเป็นธรรมชาติคือไม่ต้องประดิษฐ์มาก และให้มีปอยผมเบาๆรอบใบหน้า
     - ถักเปี่ยเดี่ยว ให้เอียงปลายมาอยู่ที่ด้านใดด้านหนึ่งด้านหน้า

ทรงผมที่ไม่ควรทำ  คือ
     - เกล้ามวยและทัดดอกไม้
     - ไปดัดให้เป็นผมหยิกโดยที่ไม่เคยลองดัดมาก่อน
     - ทำทรงเจ้าหญิง คือเกล้าสูงแล้วติดเครื่องประดับไว้บนศรีษะ
     - ปล่อยสยายยาวไปเลย
     - คาดผมด้วยผ้าลูกไม้หรือที่รัด
     -  ถักเปียหรือรักแกละทั้งสองข้าง
      เมื่อเตรียมพร้อมและแต่งตัวทุกขั้นตอนเรียบร้อยแล้ว  ลองถ่ายภาพตัวเองด้วยกล้องดิจิตอลดูค่ะ  จะได้รู้ว่าเวลาถ่ายจริงแล้วจะดูเยอะหรือน้อยไปไหม  รวมทั้งจะได้เตรียมจัดท่าทางให้ดูสวยสง่า  วิธีการยืนวางมือวางไม้ให้เหมาะสม  และเมื่อถึงวันรับปริญญาสุดพิเศษของเราก็อย่าลืมติดอุปกรณ์แต่งหน้าระหว่างวันไปด้วย  ไม่ว่าจะเป็นกระดาษซับหน้า  พัดหรือพัดลมอันเล็กๆ  กระจกส่องหน้า  คอตต้อนบัด  หวี  สเปรย์  ไปจนถึงรองเท้าสำรองเผื่อรองเท้ากัด  หรือถ้าใครมีคนไปช่วยถือของ  ให้เตรียมผ้าขนหนูผืนเล็ก  ชุบน้ำเย็น  หรือบิดให้แห้ง  นำมาวางบนใบหน้าเบาๆเพื่อซับเหงื่อ  ช่วยให้หายเหนี่ยวหน้า  และยังทำให้สะอาดสดชื่นโดยที่เมคอัพไม่หลุดติดออกมาด้วย   ที่สำคัญ  อย่าลืมยิ้มเข้าไว้นะคะ  วันพิเศษของเราทั้งที  ยินดีด้วยค่ะ

พอดีช่วงนี้กำลังเห่อ  ::) ::)

ซุบร้อนๆ ช่วยลดน้ำหนักได้นะ

ซุปใสร้อนๆ จะช่วยสกัดกั้นปริมาณการกินอาหารมื้อนั้นให้ลดลงจากเดิมได้
จากการวิจัยของมหาวิทยาลัยแห่งรัฐเพนซิลเวเนียบอกว่า
 ผู้หญิงที่ทานซุปร้อนๆ ก่อนอาหารจานหลักอาหารกลางวันจะกินอาหารลดลงถึง 100 แคลอรี่ เมื่อเทียบกับอาหารจานหลักปกติ
 นั่นก็คือ อาหารที่มีปริมาณน้ำมากๆ จะทำให้กินได้น้อยลง บางคนอาจใช้วิธีดื่มน้ำเยอะๆ แทนก็ได้แต่จะได้ผลไม่มเท่ากับทานซุปเพราะมีทั้งน้ำและเนื้อผสมกัน (ตามประสาคนชอบกิน)

โดยส่วนตัวนะคะ ถ้าได้ทานซุปอุ่นๆแล้วจะรู้สึกอิ่ม จนบางครั้งทานอาหารต่อไม่ได้เลย เหมาะสำหรับมื้อเบาๆค่ะ

ส่วนมื้อเช้าเพลงจะพยายามเลี่ยง

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เคล็ดลับหน้าใส

ล้างหน้าด้วยน้ำมะพร้าว

ปะแป้งให้ขาว

แล้วนอนอมเหรียญ

เคล็ดลับหน้าใส

ล้างหน้าด้วยน้ำมะพร้าว

ปะแป้งให้ขาว

แล้วนอนอมเหรียญ

ว้ายยยย   :o :o :o :o :o :o

T0Nz

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ไม่อยากจะผมสวยอ่ะ
แต่อยากจะ "ผมหล่อ" ต้องทำไง
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ไม่อยากจะผมสวยอ่ะ
แต่อยากจะ "ผมหล่อ" ต้องทำไง

ตัดหัวทิ้งเลยค่ะ รับรองหล่อแน่  ;D ;D ;D ;D ;D