GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การแข่งขัน battle asura

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ผมดีใจด้วยนะครับที่ทีมงานนำความคิดผมไปพิจารณา

แต่ที่ผมเสนอไปเป็นการแข่งขันแต่ละสายอาชีพ

เพื่อจะชี้วัดว่าเทพของแต่ละอาชีพมีใครบ้าง

ทีมงานมีความคิดที่ต่างกับผม

อาจจะเป็นเพราะอยากจะเห็นความสามัคคี

แต่ทีมงานก็ลืมคิดไปว่า...

ถ้าทีมใดทีมหนึ่งมีเพียงอาชีพเดียวทั้งทีม

จะก่อเกิดปัญหาใดๆตามมาบ้าง

เพราะเท่าที่ผมอ่านและเข้าใจว่า

เมื่อทีมงานเรียกรวม บับทั้งหมดก็จะหาย

และเราสามารถบับได้อีกครั้งก็ตอนอยู่ในสนามแล้ว

นี่อาจจะเป็นข้อดีสำหรับอาชีพที่สามารถทำให้ผู้อื่นติดมึน

เพราะไม่มีและเวลาที่ใช้บับถึงไม่นานแต่ก็คงบับไม่ทันหรอก

ถ้าเป็นแบบนี้ผมจะลองยกตัวอย่าง

ทีม 5 คน มีพาลาดิน 5 คน

แต่ละคนมีซี 3 ขั้น10+พิทักษ์ร่างซึ่งอมตะ 15 วิ

ลองคิดดูว่า...

เมื่อลงสนามแล้วพาลาแต่ละคน กดพิทักษ์ร่าง + กระโดดใส่คู่ต่อสู้ ของแต่เองอย่างละ 1คน

คู่ต่อสู้ติดมึนไปกี่วิแล้ว

คณะติดมึนก็ไม่สามารถปั้มยาได้

แค่ช่วงเวลาพิทักษ์ร่าง 15 วิ พาลาดินเทพๆอาจจะทำให้คู่ต่อสู้ถึงตายได้เลยทีเดียว

นี่เป็นปัญหาสำคัญจากการไม่สามารถบับได้ก่อนลงสนาม

ในมุมมองกลับกันแต่ละทีมคงไม่สามารถรวบรวมคนได้อย่างที่ผมยกตัวอย่าง

ผิดพลาดอย่างไรก็ ขออภัยด้วย

Studio.

• Newbie
  • *
  • -˙zɯɯɯɐı˙ ♥ I
ผมว่าโดนเซนสลายก็วิ่งแล้วนะคับ

#038 #038 #038 #038 #038 #038

ตัวละครลับ

ผมว่าโดนเซนสลายก็วิ่งแล้วนะคับ

#038 #038 #038 #038 #038 #038

อันนี้เข้าใจแต่ พาลา สามารถโจมตีระยะไกลๆได้

เซน รึจะสู้พาลาได้

สกิลมึนของพาลา มีกี่สกิล พาลาเทพๆเซนสู้ไม่ได้หรอก

ตัวละครลับ

highter0

• บุคคลทั่วไป
ในการแข่งขันครั้งนี้เป็นแค่การเริ่มต้นนะคะ ในอนาคตข้างหน้าก็จะมีสิ่งต่างๆ เพิ่มเติมเข้ามา
ส่วนจะเป็นอะไรนั้นต้องอดใจรอกันต่อไปนะคะ

ตัวละครลับ

ครับ ยังไงก็ลองๆกันดู ผิดพลาดคือกำลังใจที่จะทำต่อไป

➹Pïñk_§µñg♡

• Jr. Member
  • **
  • "sัก!ทoร์ ที่สุ๑,,♥"
เบอระเบิดระดับ10ก็อมตะ30วินะเออ
แต่ละอาชีพย่อมมีแพ้ทางกัน g#015

ตัวละครลับ

วันนี้ก็แข่งแล้วเนอะ

ถึงเบอจะอมตะ 30 วิ แต่สับไม่เข้า

ทำใจ

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 เอาเทรหน้าไม้หยุด 10 ลงไป 4 คนเลยได้ไหม พระ 1  เหมือนซ้อมยิงเป้าเลย เบอได้ทันระเบิดรึเปล่า พาลาไม่ทันได้โดด  โดนเทรตายก็หยุดเด้งมายิงต่อ เทพวะ

ตัวละครลับ

เทร ยิงพาลา เข้าหรอ

อิอิ

เทรโหด จริงๆ

ปิศาจ

ถ้าคนเล่นเป็น เขาจะไม่กลัวพาลาเลยสักนิด  วิ เบลด เทร แอส พระ  ชาป มีสกิลสอยพาลาทั้งนั่นเลย  อาชีพอื่นยังไม่เคยลอง
ผมได้ลองเล่นพาลาในรอบนี้เพราะอยากดูจุดด้อยของพาลา  และก็ได้พบจากการที่ลองไปกระโดดกับพวกเก่งๆสิที่เขารู้จักคิด กดสกิลเร็ว 
ศาตราแทบไม่มีประโยชน์เลย โดนสอยตกลงมาทุกที จะกระโดดหนีออกจากกรงยังทำไม่ได้เลย โดนสอยกลับมาอยู่ในกรง  เจอเทรนั่งหัวเราะเวลาเราโดด ใช้สกิลง่ายๆก็หลบได้ไม่จำเป็นต้องใช้หยุดเวลาเลย

มันเทพตรงไหนหว่าเคยเล่นพาลากันหรือเปล่าคนที่พูดว่าศาตรามันดีอะ  พิทักร่าง 15 วินาที  เมื่อเที่ยบกับเบอร์ระเบิด 30 วิ อะนะ -*- 
พาลาเจอวิ เก่งๆ ยิงสองทีก็ตายแล้ว  เปิดเกราะแล้วยิงอะไรตามก็ได้

อีกอย่างที่บอกว่าต่อให้ระเบิด 30วิ  ก็ฟันไม่เข้ามันก็ถูกถ้าพาลามีกายา  แต่ถ้าอัพกายา ยังจะเอาเหรียญไปอับพิทักด้วยก็จะไม่มีสกิลโจมตี มันอัพสองอันด้วยกันได้ที่ไหน  g#036
แล้วอัพกายามา เจอพวกสายวิ  ยิงไม่กี่ทีก็ตายแล้วกายามันเพิ่มแค่ป้องกันกายนะ ไม่กันเวทย์  ชอบเอาแต่จุดเด่นมาพูดไม่เอาจุดด้อยมาพูดมันก็ดูดีอะสิ

ผมลองดูคริป แบท อันไหนไม่รู้จำไม่ได้  ที่ตอนสุดท้ายเหลือเบอร์กับพาลาสู้กัน   ลองไปดูสิแล้วจะรู้ว่าเบอร์หรือพาลาอันไหนดีกว่า หุหุ
สกิลที่น่ากลัวจริงๆผมว่าน่าจะเป็นหยุดเวลาเทรมากกว่า ถ้าหยุด 10 ทั้ง 5 ตัวหละก็  ไม่ต้องแข่งกันแล้ว  หยุดนานมากๆ  ยืนเลือกฆ่าได้เลย  ถ้าจะยกตัวอย่างน่าจะหยุดเวลาเทรอะเห็นชัด

ปล.จุรอบหน้าไม่เป็นพาลาแหละ  ไม่ค่อยจะดีเท่าไรจากที่ลอง ว่าจะลองไปเป็นเบอร์ สายยืนหยัดดีกว่ามีสกิลน่าสนใจเยอะดี

ถ้าจะให้มีกฎน่าจะไม่ให้อาชีพใดซ้ำเกิน 2 มากกว่า
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

•~F€€D0MS€€D~•

• **
  • กระหรี่เบอรี่
ผมว่าเบอจุ6 ซี3 10หมด ทั่งทีม5คนน่าจะสดกว่านะครับ g#037 g#037 g#037 g#037