GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุณสงสัยไหมไอเทมRare พวกนี้ทำอะไรได้

โพลล์

คุณคิดว่าไอเทมเหล่านี้จะแล้วเสดเมื่อใด

1ปี
1 (5%)
2ปี
0 (0%)
อีกหลายปี
7 (35%)
คงราวๆปีนี้ละไม่รุ้เืดือนไหน
0 (0%)
ไม่มีกำหนด
12 (60%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 20

ปิดการโหวต: สิงหาคม 03, 2011, 15:09:44

♥♥♥♥§↑lverBr๏n-L♥\/e-Kate♥♥♥♥

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]
มีไว้ใส่รอต่อไป
(รอหลายปีละ เพิ่งเห็นปีนี้อัพของเยอะสุดเนี้ย)
ไม่เหมาะสม

ขอบคุณงับ พี่ครูอุ้ยที่เข้ามาตอบ ว่าคิดจะให้แต่เบลด มาเตอร์มาใช้ แต่พี่เคยคิดไหมคับ ว่า ผู้เล่น เค้าได้ซื้อดาบเก็บไว้แต่ความสามารถ ยังไม่ได้อัพ แล้วเอาไปตีบวก พอ ถึงเวลาอัพความสามารถ ก็กลายเป็นไอเทมชิ้นนั้น ไม่ได้รองรับ ให้ใช้  ถ้าอย่างนี้ ตอนยังไม่อัพความสามารถ ทำไม ไม่กำหนดละงับ ว่า ดาบใหญ่ มารสายฟ้า ที่กำลังจะใส่ความสามารถ ไปชิ้นนี้ อาชีพเบอไม่สามารถใช้ได้ ไม่ใช่ให้ไปตีบวกกันก่อน แล้วค่อยมาบอกว่าไม่ได้คิดไว้ว่าจะให้ เบอใช้ แต่ดันเขียนในดาบไว้ว่า ให้ใช้ ได้ กับเบลด และเบอ

(แต่เบอดันใช้ความสามารถ ที่กำหนดไว้ในดาบไม่ได้) ขี้เกลียด ดองงานกันจนมีแต่ปัญหา ถึงเวลาทำก็คิดแต่ลวก ๆ คิดถึงจิตใจผู้เล่นกันบ้าง ถ้าจะใช้คำนำหน้าตัวเอง ว่า ครู......

เชื่อกันหรือยังคับ ว่า ใครจะว่าอะไร ผม แต่ ทีมงาน อสุรา เป็นยิ่งกว่าตัวผมอีกเยอะ...  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

pop_999

• Full Member
ถ้าคิดและตอบปัญหาแบบครูอุ้ย คนเค้าถึงได้ เลิกเล่นกันหมด ล้มหายตายจากไปทีละคน เพราะหัวคิดมันไม่พัฒนา

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
ถ้าเทียบ กันแล้วถ้ามีคนว่าผมเกรียน  ทีมงานอสุรา เกรียนกว่าผมอีก 

ถ้าเทียบ กันแล้วถ้ามีคนว่าผมชั่ว       ทีมงาน       ชั่วกว่าผมอีก

ถ้าเทียบ กันแล้วผมไม่ชอบทำการบ้านทีมงาน       ดองงานกว่าผมอีก

สรุปแล้ว ถ้าเทียบ กันทุกมุมแล้ว ถ้าใครว่าอะไร ผม ขอให้รู้ไว้นะคับ ว่า ทีมงาน  อสุ.....   ยิ่งกว่าผมอีก  g#009
พูดจากได้เหมือน  g#030

~U~

• Jr. Member
  • **
ใส่ได้ครับ  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037
 g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037
 g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037  g#037

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ขอบคุณงับ พี่ครูอุ้ยที่เข้ามาตอบ ว่าคิดจะให้แต่เบลด มาเตอร์มาใช้ แต่พี่เคยคิดไหมคับ ว่า ผู้เล่น เค้าได้ซื้อดาบเก็บไว้แต่ความสามารถ ยังไม่ได้อัพ แล้วเอาไปตีบวก พอ ถึงเวลาอัพความสามารถ ก็กลายเป็นไอเทมชิ้นนั้น ไม่ได้รองรับ ให้ใช้  ถ้าอย่างนี้ ตอนยังไม่อัพความสามารถ ทำไม ไม่กำหนดละงับ ว่า ดาบใหญ่ มารสายฟ้า ที่กำลังจะใส่ความสามารถ ไปชิ้นนี้ อาชีพเบอไม่สามารถใช้ได้ ไม่ใช่ให้ไปตีบวกกันก่อน แล้วค่อยมาบอกว่าไม่ได้คิดไว้ว่าจะให้ เบอใช้ แต่ดันเขียนในดาบไว้ว่า ให้ใช้ ได้ กับเบลด และเบอ

(แต่เบอดันใช้ความสามารถ ที่กำหนดไว้ในดาบไม่ได้) ขี้เกลียด ดองงานกันจนมีแต่ปัญหา ถึงเวลาทำก็คิดแต่ลวก ๆ คิดถึงจิตใจผู้เล่นกันบ้าง ถ้าจะใช้คำนำหน้าตัวเอง ว่า ครู......

เชื่อกันหรือยังคับ ว่า ใครจะว่าอะไร ผม แต่ ทีมงาน อสุรา เป็นยิ่งกว่าตัวผมอีกเยอะ...  g#009
เบอแค่ระเบิดก็เหลือแหล่ละ ถ้าไม่ระเบิดก็หลั่งเลือด จะเหลือ ถ้าเบอมียกดาบของลาสมาคมเบลดมาสเตอร์เลย เลือดเยอะก็แล้ว ตีแรงก็แล้ว สกิลซับพอร์ตดีก็แล้ว ยังมียกดาบอีก เบลดจะเหลืออะไร พาลายังพอสู้ได้เพราะมีกันโป๊ะ+กันหนาโคตร แต่เบลดถ้าเบอมียกดาบไม่ได้สู้อะไรกันละ แพ้ตั้งกะเริ่ม ตีไปเก๊งไป เฮ้อ...
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ของ แรร์ คงจะโจมตีแรงขึ้นอย่างเดียว ส่วนความสามารถ จะตามมาในภายหลัง

ไอตรงอื่นยกดาบ ไม่ยกดาบ ผมไม่ได้ข้องใจหรอกงับ แต่เรื่องหลักๆ ทำไอเทมแรร์มาให้ใช้ แต่ให้ใช้ความสามารถได้ไม่ตรง ตามที่บอกต่างหากอะงับ ตรงนี้ที่ผมข้องใจ ถ้าจะคิดอัพ น่าจะคิดให้ มันสามารถใช้ได้ตามอาชีพ ที่สวมใส่ดีกว่าคับ

ไม่ใช้ เอาไอเทมไปตีบวก ก่อนอัพความสามารถ มาแล้ว พอคุณสมบัติ อัพมา ผู้เล่นใช้ไม่ได้ ตามที่บอกมาในคำอธิบาย เสียดายของตีบวกอะคับ อุตสาห์ตั้งใจว่าจะใช้ หรือทีมงานหลักให้ผู้เล่นซื้อของตีบวก มาตีบวกให้แหกเสียตังส์เล่นแล้วใช้ไม่ได้จะได้ ไปตีบวกของชิ้นอื่น สามัญสำนึก สงสัยจะ มีน้อยกว่าผม เกรียนเทพตัวจริง ผมยอมรับคำทีมงานอสุ.....   g#035

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ลุงอ้วน

เด็กน้อยหอยสังฆ์จิงๆ ของดีของเบอ มันอยู่ที่ขวาน มาง้องแง้งกะค่าตีบวก ดาบมีอีกเยอะแยะดาบใหญ่แรร์89 94 99 งี้ แรงกว่าตั้งเยอะทำไมไม่ใส่ หรือ74 ดาบใหญ่เจ้าเสน่ห์ที่มีสกิลยั่วยวน ที่มาร้องโวยวาย นี่เพราะเห็นว่าความสามารถมันดีมาก มากกว่าละมั้งไม่ได้เกี่ยวกับว่าบอกก่อนหลังหรอก ลองสิถ้าดาบใหญ่84 มันมีความสามารถไม่ดีดูสิคุณยังจะมาโวยวายอีกไหม เด็กหนอเด็กน้อยความรู้เจ้ายังด้อยเร่งศึกษา

ลุงอ้วน

เด็กน้อยหอยสังฆ์จิงๆ ของดีของเบอ มันอยู่ที่ขวาน มาง้องแง้งกะค่าตีบวก ดาบมีอีกเยอะแยะดาบใหญ่แรร์89 94 99 งี้ แรงกว่าตั้งเยอะทำไมไม่ใส่ หรือ74 ดาบใหญ่เจ้าเสน่ห์ที่มีสกิลยั่วยวน ที่มาร้องโวยวาย นี่เพราะเห็นว่าความสามารถมันดีมาก มากกว่าละมั้งไม่ได้เกี่ยวกับว่าบอกก่อนหลังหรอก ลองสิถ้าดาบใหญ่84 มันมีความสามารถไม่ดีดูสิคุณยังจะมาโวยวายอีกไหม เด็กหนอเด็กน้อยความรู้เจ้ายังด้อยเร่งศึกษา
ขออีกนิด ดาบ84อ่ะเวลาที่ใส่อ่ะ มันจะเพิ่มต้านทานอัมพาต200% นี่ก็ดีพออยุ่แล้ว อีกอย่างตั้งกระทู้มาไม่ต้องการดราม่าง้องแง้งไร้สาระ ต้องการถามาไอเทมที่ยังไม่มีความสามรถ ว่ามันมีหรือยัง ตกล่นอันไหนไปหรือเปล่าตะหาก
อารมเสีย อารมเสีย ๆ น่าโมโห มันน่าโมโห ผู้ชายอาราย

o..MyTalLG..o LK'

• **
  • *~ D T G ~*
อ่านแล้วก๊ตลกดีนะ  g#037 g#037

ถ้าดาบนั่นความสามารถมันไม่พอใจคุน คุนก๊ไปใช้ดาบอื่นสิ

ดูแล้วคุนก๊น่าจะเล่นมานานพอสมควรแล้วนะ

จากคำพูดของคุนก๊ดูเหมือนคุนจะ รู้นิสัยของทีมงานเปนอย่างดี ทั้งที่จิงๆแล้วคุน ......

แต่คุนก๊ยังออกมาบ่น ถ้ารู้นิสัยทีมงานอสุราจิงก๊น่าจะชินไปแล้วนิ

ไม่น่าจะออกมาโวยให้เสียเวลา เพราะถึงบ่นไปโวยไป ทีมงานเขาก๊ไม่ปรับตามที่คุนบอกหลอก

จิงมะ ? ก็คุนบอกว่าทีมงานอสุราชอบดองงานนี่น่า คำพูดคุนเองเลยนะเนี้ย

... คิดดูนะ คุนรู้จักนิสัยของทีมงานดีจิงแล้วหรอถึงได้ออกมาพูดว่าเขาแบบนั่น

เฮ้อ ยังงัยก๊ขำอยู่ดี

#038 #038 #038 #038 #038 #038

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

o..MyTalLG..o LK'

• **
  • *~ D T G ~*

ขออีกนิด ดาบ84อ่ะเวลาที่ใส่อ่ะ มันจะเพิ่มต้านทานอัมพาต200% นี่ก็ดีพออยุ่แล้ว อีกอย่างตั้งกระทู้มาไม่ต้องการดราม่าง้องแง้งไร้สาระ ต้องการถามาไอเทมที่ยังไม่มีความสามรถ ว่ามันมีหรือยัง ตกล่นอันไหนไปหรือเปล่าตะหาก
อารมเสีย อารมเสีย ๆ น่าโมโห มันน่าโมโห ผู้ชายอาราย

นู๋ชอบดราม่านะ   g#004 g#004 g#004

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ไอเทมที่ยังไม่มีความสามารถก็อย่าเพิ่งเอาไปตีบวกใส่ออฟชั่นสิครับ  คุณเอาไปตีบวกใส่ออฟชั่นมาก่อนจะรู้ความสามารถ พอมันมีความสามารถออกมาไม่ตรงตามที่ใส่ออฟชั่นไปจะมาโวยวายก็ไม่ถูกน๊ะครับ

ไปเทมบางอย่างก็หนักไปทางเพิ่มป้องกัน เพิ่มโจมตี หรือ เพิ่มสถานะ และรู้สึกว่าจะหนักไปทางการติดสถานะเสียด้วย พวกอาวุธตามสายอาชีพบางอย่างก็ออฟได้เลย บางอย่างอาาจะมีเพิ่มแรงโป๊ะ เพิ่มอัตราโป๊ะ เพิ่มอะไรอีกหลายๆอย่าง ทางที่ดีถ้าอยากจะใส่ออฟชั่นก่อนก็เอาแค่ยศสามัญก็พอแล้ว พอมีความสามารถออกมาค่อยดูเอาว่าจะเพิ่มต่อหรือจะเปลี่ยน

แต่งานนี้ว่าก็ว่า ก็ขอติทีมงานเอามากๆ  ไอเทมแรร์พวกนี้ท่านเอามาล่อใจให้คนเปิดกล่องปีใหม่  ทุกคนก็อยากได้มีไว้ครอบครองเพราะ แรร์ = หายาก และต้องดีกว่าของอื่นๆ แต่ท่านยังทำไม่เสร็จ ไม่มีการพัฒนาหรือวางแนวทางมาก่อนให้ของชิ้นไหนเป็นยังไง  ผมบอกตรงๆว่าของบางอย่างถ้าจะเอามาวัดกันด้วยความคุ้มค่า + เวลา + เงินทอง ที่ลงทุนไปเพื่อให้ได้มา พอความสามารถออกมาถ้าห่วยเกินก็คงจะมีดราม่าอีก  เพราะคนที่ได้ไปตอนนั้นก็จะไม่พอใจเอา เค้าก็คาดหวังไว้ว่ามันจะดี

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

แรร์ทำได้เพียงเท่านี้แหละ เขียนไว้ว่าประกวด
แต่ทีมงานไม่รับในส่วนของความคิดเห็น  แล้วจะตั้งว่าประกวดเพื่อ...??? ค่ะ
ชิ้นนี้ได้มาตอนปีใหม่ปี53  ณ ตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิมมิเปลี่ยนแปลง
ไม่ใช่ว่ารอไม่ไหวนะค่ะ  แต่ขี้เกียจรอพาลจะเลิกเล่นเอานะเออ

ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^