GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดาบสายผสมเล่นยังไง?

รักนะคะ

• Newbie
  • *
อยากรู้ว่าดาบสายผสมเล่นยังไงอะคะ

อัพสกิวมาแล้วแต่เล่นไม่เป็นอะคะ ใครรู้ช่วยบอกที

ชำนาญดาบคู่3
เร่งกำลัง3
ผ่ามิติ5
ผ่าสาม5
ชำนาญดาบใหญ่3
เร่งจิต3
ดาบพิโรธ5
ตวัดดาบ5
สมาธิ3
ปัดดาบ5
 woon_sunny

.หัวกล้วย'#

• Jr. Member
  • **
  • จ้ะทิงจาาา !
มีตาก้น่าจะอ่านออก
เขาบอกอัพแล้ว แต่ ... ยังเล่นไม่เป็น

Rest In Peace

• Full Member
เท่าที่อ่านมา เป็นเทคนิคใช้คีลัดครับ ใช้สกิล ของดาบคู่นำ ดาบใหญ่ตาม ประมาณนี้

เขาบอกอัพแล้ว แต่ ... ยังเล่นไม่เป็น

ขอโทษครับผมผิดเองที่มาบอกข้อมูล
เท่าที่อ่านมา เป็นเทคนิคใช้คีลัดครับ ใช้สกิล ของดาบคู่นำ ดาบใหญ่ตาม ประมาณนี้
ตามนี้เลยครับ คีย์ลัดค่อนข้างเยอะ จะลำบากนิด ตรงที่เปลี่ยนดาบคู่ / ใหญ่

T0Nz

เทคนิคอยู่ที่คีย์ลัดครับ

ปกติสายนี้จะเด่นในแบท  เพราะเป็นสายที่เอาข้อดีของสองสายมารวมกัน

ตอนตั้งคีย์ลัดก็ใส่พวกสกิล แล้วก็อาวุธครับ  ตั้งเป็นสเต็ป  ใช้ไปนานๆเดี๋ยวก็ชำนาญ

ของผมนะ : พุ่ง > ผ่า > เปลี่ยนดาบใหญ่ > พิโรธ > ตวัด > ฟาดดาบ > เปลี่ยนดาบคู่เล่ม1 > เปลี่ยนดาบคู่เล่ม2

แล้วก็วนลูปไปเรื่อย  woon_5555

Rest In Peace

ขอโทษครับผมผิดเองที่มาบอกข้อมูล
ตามนี้เลยครับ คีย์ลัดค่อนข้างเยอะ จะลำบากนิด ตรงที่เปลี่ยนดาบคู่ / ใหญ่

ไม่เข้าใจคำนี้    woon_no

T0Nz

ไม่เข้าใจคำนี้    woon_no

เขาน้อยใจคอมเม้นนี้ครับ

ก็เลยประชดซะอย่างนั้น  woon_555

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
การวางคัย์ลัดประมาณนี้ครับ

ถ้าจะให้เก่งต้องมีคลาสสามครบทุกวิชาของสายดาบครับ
โดยปกติถือดาบคู่ เปิดสวนกลับ และดาบธาตุดิน ทิ้งไว้
หากโดนสายกายภาพตีก็จะสวนกลับ แล้วผ่ามิติ สามภพ เปลี่ยนดาบ มังกรพิโรธ ถ้าคู่ด่อสู้ไม่เทพจริงยังไงก็ตายครับ
กรรีไม่มีคลาสสามก็คล้ายๆ กัน แต่เอาตวัดดาบ กับฟาดดาบมาไว้ต่อจากดายพิโรธครับ
กรณีจุตัน แนะนำให้ลง str dex vit int เพราะดาบธาตุลม จะมีระยะเวลาใช้งานนานกว่าระยะหลังใช้
และความสามารถของดาบธาตจะดีขึ้น ตามชนิดของดาบธาตุครับ แล้วจะแก้จุดอ่อนของเบรดที่แพ้ทางสายเวทให้หมดไปครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
แนะนำ คียลัดของf1-f10 วางสกิลโจมตี ซีสามกะดาบธาตุดินกะน้ำ(ไฟหรือลมก็ได้ แต่สองอย่างนี้หาประโยชน์ได้มากกว่า)
เทคนิคนะครับ
ตอนพุ่งไป ให้รีบผ่า พอผ่าจบตอนสุดท้ายให้เปลี่ยนเป็นดาบใหญ่ แล้วพิโรธต่อ ไม่ตายก็ตวัด ไม่ตายอีกก็ฟาดดาบรัวๆ(บางคนตายตั้งกะผ่าสาม ส่วนใหญ่ตายตรงดาบพิโรธ)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

บลูเรย์ โกะ

• Newbie
  • *
  • สิ่งทีเรียกว่าความมืด ในกำมือ

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ต้องฝึก อย่าง ช่ำชอง ถึงจะใช้ได้อย่าง ชำนาญ สำหรับสายนี้

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ต้องฝึก อย่าง ช่ำชอง ถึงจะใช้ได้อย่าง ชำนาญ สำหรับสายนี้
woon_yes woon_yes
คนเล่นเบลดสายนี้จริงต้องมือไว(แต่สายคอมโบต้องไวกว่า อิอิ)เพราะจังหวะต่างๆต้องควบคุมให้ดี ผิดจังหวะหน่อยเดียวจบเห่เลย woon_bye
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

InW_Sura

• Jr. Member
  • **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
เพิ่งแต่งบทความ ดาบ 3 เล่มร่วมกิจกรรมอยู่ เด่วว่างๆ เอามาลงให้อ่านดูมั่ง  g#031

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
woon_yes woon_yes
คนเล่นเบลดสายนี้จริงต้องมือไว(แต่สายคอมโบต้องไวกว่า อิอิ)เพราะจังหวะต่างๆต้องควบคุมให้ดี ผิดจังหวะหน่อยเดียวจบเห่เลย woon_bye
เบรดคอมโบไม่ต้องไวนักครับ เพราะ มันกดไม่ได้ต่อเนื่องแบบคอมโบอสุรา แต่คอมโบเบรดจะมีระยะเวลาหน่วงท่าคอมโบ ไม่ต้องรีบกดก็ได้