GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม้ในกิลหาจากไหน

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
 woon_sunny woon_sunnyเป็นไม้ที่ได้จากการงานตัดไม้ระดับ 1 ซึ่งจะสามารถบริจาคได้เฉพาะ มัดเถาวัลย์ เท่านั่น woon_sunny woon_sunny
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

ทีที้

woon_sunny woon_sunnyเป็นไม้ที่ได้จากการงานตัดไม้ระดับ 1 ซึ่งจะสามารถบริจาคได้เฉพาะ มัดเถาวัลย์ เท่านั่น woon_sunny woon_sunny

ระดับอื่นก็ส่งได้  นะท่าน    เพราะทุกๆระดับของการงานตัดไม้ จะได้ ไม้การงาน และไม้เข้าสมาคม  ยิ่งไม้ระดับสูง  ยิ่งบริจาคเข้าสมาคมได้เยอะนะ

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ

ระดับอื่นก็ส่งได้  นะท่าน    เพราะทุกๆระดับของการงานตัดไม้ จะได้ ไม้การงาน และไม้เข้าสมาคม  ยิ่งไม้ระดับสูง  ยิ่งบริจาคเข้าสมาคมได้เยอะนะ

woon_sad1 woon_sad1ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับที่ผมให้ข้อมูลไม่ครบถ้วน ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ  woon_sad1 woon_sad1
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ถ้าอยากหาไม้ให้กิลเยอะๆ แนะนำ  หาผอบสด+ขนของ   การงานตัดไม้ขั้น5(เพราะตัดเร็ว  ได้เยอะ)      เล่นทหารใส่กระเป๋าทหารช่าง  กดยาหนูขออโต้เมาส์+โปรแกรมออโต้เมาส์

เปิดทิ้งไว้ทั้งวัน(หากรับน้ำหนักได้เยอะพอ)    ถ้าน้ำหนักไม่เยอะก็นั่งเฝ้าคอมไว้เวลาน้ำหนักเยอะๆก็โยนทิ้งหรือทำระเบิดหรือของต่างๆจากการงานวิศวกร    แล้ว เอาไปตั้งร้านขายก็จะดี

pzaza0005

• Newbie
  • *
ถ้าอยากหาไม้ให้กิลเยอะๆ แนะนำ  หาผอบสด+ขนของ   การงานตัดไม้ขั้น5(เพราะตัดเร็ว  ได้เยอะ)      เล่นทหารใส่กระเป๋าทหารช่าง  กดยาหนูขออโต้เมาส์+โปรแกรมออโต้เมาส์

เปิดทิ้งไว้ทั้งวัน(หากรับน้ำหนักได้เยอะพอ)    ถ้าน้ำหนักไม่เยอะก็นั่งเฝ้าคอมไว้เวลาน้ำหนักเยอะๆก็โยนทิ้งหรือทำระเบิดหรือของต่างๆจากการงานวิศวกร    แล้ว เอาไปตั้งร้านขายก็จะดี

ผิดไปนิดงับผมจาเอาใส่กิลไม่ใช่ขาย

Asura Dragon

• Jr. Member
  • **
ไม้ที่สามารถทำการบริจาคเข้าสมาคมได้นั้นมี
ระดับ๑ มัดเถาวัลย์
ระดับ๑ มัดเถาวัลย์แบบเหนียว
ระดับ๓ ท่อนไม้เนื้อแข็ง
ระดับ๔ ท่อนไม้สัก
ระดับ๕ ไม่มีครับ g#004

การงานตัดไม้
•   สกิลระดับ 1 มีผลกับ ต้นไม้ระดับที่ 1 ทุกชนิด ไอเทมที่ได้เมื่อมีการใช้สกิล ท่อนไม้เนื้ออ่อน มัดเถาวัลย์
•   สกิลระดับ 2 มีผลกับ ต้นไม้ระดับที่ 2 ทุกชนิด ไอเทมที่ได้เมื่อมีการใช้สกิล ท่อนไม้หอม มัดเถาวัลย์แบบเหนียว
•   สกิลระดับ 3 มีผลกับ ต้นไม้ระดับที่ 3 ทุกชนิด ไอเทมที่ได้เมื่อมีการใช้สกิล ท่อนไม้เนื้อแข็ง ท่อนไม้สีขาว
•   สกิลระดับ 4 มีผลกับ ต้นไม้ระดับที่ 4 ทุกชนิด ไอเทมที่ได้เมื่อมีการใช้สกิล ท่อนไม้สัก ท่อนไม้โบราณ
•   สกิลระดับ 5 มีผลกับ ต้นไม้ระดับที่ 5 ทุกชนิด ไอเทมที่ได้เมื่อมีการใช้สกิล ท่อนไม้ทอง ท่อนไม้ที่เป็นหิน

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

ผิดไปนิดงับผมจาเอาใส่กิลไม่ใช่ขาย
ที่ขายนี่คือเอาไม้เนื้ออ่อนจากไม้ขั้น1  ทำวิศวกร  ไปทำซองหมุดไม้(บรรจุ1000ชิ้น)  ส่วนประกอบ 1 คู่มือหมุดขั้นต้น 2 ไม้เนื้ออ่อน30ชิ้น  ขายได้อันละ6K ต้นทุนอันละ90 ได้กำไร 5910 
ส่วนที่เอาเข้ากิลคือมัดเถาวัลคับ