GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[ระดมพล] ขอความเห็นเรื่องแผ่นป้ายประชาสัมพันธ์เกมอสุราหน่อยจ้า

~.CaI2@Me!!.~

• Jr. Member
  • **
  • อุคริ! อุคริ!
พี่บูมมีอะไรให้บีช่วยไหมครับ ขาดเหลืออะไร บอกได้เลยนะ(ห้ามเกี่ยวกับเงิน) Pm มาได้เลยนะครับ อยากจะเป็นส่วนนึงของการเผยแพร่ เกมส์นี้
อยากจะพูดแบบนี้นะ แต่แบบว่า งานของพี่ ก็ควรที่จะเสนอความคิดเองมากกว่า ขอเป็นกำลังใจอย่างเดียวพอ  #038
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
จุดที่ควรจะใส่ลงไป
1 วุ้น woon_o_o woon_555  woon_5555 woon_angry woon_bye woon_cry woon_huh woon_hurt woon_love woon_no woon_sad1 woon_shock woon_sunny woon_yes เป็นเอกลักษณ์ประจำเกมเลยทีเดียว
2 "อสุรา เกมไทย ในสายเลือด"
3 ท้าวจตุรกร เท็มเทสเตอร์ ผีตาโขน      ส่วนนี้ควรจะนำไปลงเพราะเป็นเอกลักษณ์ของไทย

III-PooH-III

• **
  • มึงว่ากู!...แล้วมึงดูตัวเองยังอีตอแหล
ลายเซนเรปบนน่ากลัว g#012
~•~ไม่ได้ถือตัวแต่ถือเรื่องมารยาทกับกาละเทศะ~•~

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ผมแนะนำว่าส่งจดหมายน้อยเป็นการส่วนตัวไปหาคนนี้ จีเอ็มครูอุ้ย จะได้ไว  woon_555

น่าจะเอา เรื่องเผ่า อสุรา น่ะ (แต่เผ่านี้ยังไม่มาเซิฟหลักๆ เลย)  เพราะเผ่านี้เป็นเอกลักษณ์ของเกมส์นี้เลยล่ะ "ไทยแท้ๆ"

อ่อ แล้วอีกเรื่องที่น่าสนใจ ก็ กิจกรรม วันสำคัญทางศาสนา หรือ ประเพณีของไทยยังไงล่ะ !!   อาทิ กิจกรรมเวียนเทียน และ ตอบคำถามเกี่ยวับวันวิสาขบูชา ทำให้เด็กมีแรงจูงใจในการสืบค้นหาข้อมูล และ จดจำเรื่องราวได้ง่ายขึ้น

III-PooH-III

• **
  • มึงว่ากู!...แล้วมึงดูตัวเองยังอีตอแหล

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
พวกกิจกรรมวันวิสาขก็น่าจะเอกลักษณ์นะไม่เห็นมีเกมไหนทำเลย555

ดีนะที่สามารถเอาเกมมาทำให้เป็นประโยชน์กับที่รร.ได้
การประยุกต์ให้100คะแนนเต็ม

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."