GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บทเรียนคนชอบตั้งราคาผิด(ขำๆนะอย่าซีเรียส)

Oo_AOM_oO

• Jr. Member
  • **
  • BlacK WhitE
ขอซาเเดงฟามเสียใจด้วยนะงับ ไอทีี่บอกว่า เราเผลอกดไปเเร้ว เเม่งอ้างๆ woon_angry
กะเอาไปขายต่อชัวเเร้วทำอ้างกดเเร้ว -.- เเต่อย่างว่า ทำไรมันไม่ได้  woon_cry
ถ้าเป็นเซิฟอวตาร คงได้มีไล่ค่ากันไม่จบเเน่

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??

ExSkyZs & dek_noy

• **
วันนี้สดๆ เลย ใจจะตั้งขายเส้น 17 เอ็ม ดันตั้ง 1.7 เอ็ม 5 กล่องซะด้วย ดีมองเห็นเลยเก็บร้านทัน โชคดีไป ทีนี้เวลาตั้งร้านจะไม่รีบอีกละ เช็ดแล้วเช็ดอีก เคยดึงของถูกมาเยอะแยะนะ แต่มาพูดขอคืนไม่ดี เลยไม่คืนซะเลยหมั่นใส้ 555555  woon_love

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
ผมนานละ จะขายปังนมสด 1k

ตอนนั้นคีย์บอร์ดปุ่มเลข 0 เสีย ( แล้วไม่ได้มองซะด้วย )

กดตั้งร้านขาย 999 ชิ้น

เปิดเน็ตเล่นแปปๆ

... ป๊าด " ทำไมมันขายเร็วเช่นนี้ "

...  woon_shock แต่ " เงินเพิ่มมา 999 บิลล่า "

ปล.สรุปว่าได้มา 999 บิลล่า กับ เสียขนมปังไป 999 ชิ้น ( ขาดทุนไป 990k กว่าๆ )

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ช่วงแลคมากๆบางทีกด 0 มันจะไม่ค่อยจะติด อันนี้เป็นบ่อยเหมือนกัน   g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
เพื่อนข้าพเจ้าเคยดึง กำไลพื้นฐานมา 50m (0หายไป1ตัวที่จริงต้อง500m)
รอคนซิบมาขอคืนก็ไม่มีซิบมา ตอนนี้ก็ปล่อยเลยตามเลย
  g#020
-EveryTime You Kissed Me...

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เพื่อนข้าพเจ้าเคยดึง กำไลพื้นฐานมา 50m (0หายไป1ตัวที่จริงต้อง500m)
รอคนซิบมาขอคืนก็ไม่มีซิบมา ตอนนี้ก็ปล่อยเลยตามเลย
  g#020

สงสัยเจอข้อความกลบรายการแจ้งซื้อไปแล้วแน่ๆเลย  555
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
  g#020

สงสัยเจอข้อความกลบรายการแจ้งซื้อไปแล้วแน่ๆเลย  555
อันนี้ก็..ซวยไปท่าน ช่วยอะไรไม่ได้  #038
-EveryTime You Kissed Me...

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
งั้น ผมขอเสนอระบบใหม่ละกันครับ

เปลี่ยนจากกำหนดราคาและจำนวนสินค้า จากที่กดปุ่มคีย์บอร์ด เปลี่ยนมาเป็น ใช้เมาส์กดแทนเลยดีกว่าครับ

เพราะว่าถ้าเป็นคีย์บอร์ด มันก็กดง่ายๆอยู่แล้ว แค่สัมผัสเอา เช่น 1k ก็พิมพ์ 1 0 0 0 โดยไม่ต้องมองก็ทำได้ แต่มันมีโอกาศพลาดเยอะ

*แต่ถ้าลองมาเป็นเมาส์ละครับ เวลากดจำนวน เราก็ต้องมองด้วยว่าเรากดไปกี่หลักแล้ว

ทีมงานโปรดรับไปพิจารณาด้วยครับ  g#024

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

งั้น ผมขอเสนอระบบใหม่ละกันครับ

เปลี่ยนจากกำหนดราคาและจำนวนสินค้า จากที่กดปุ่มคีย์บอร์ด เปลี่ยนมาเป็น ใช้เมาส์กดแทนเลยดีกว่าครับ

เพราะว่าถ้าเป็นคีย์บอร์ด มันก็กดง่ายๆอยู่แล้ว แค่สัมผัสเอา เช่น 1k ก็พิมพ์ 1 0 0 0 โดยไม่ต้องมองก็ทำได้ แต่มันมีโอกาศพลาดเยอะ

*แต่ถ้าลองมาเป็นเมาส์ละครับ เวลากดจำนวน เราก็ต้องมองด้วยว่าเรากดไปกี่หลักแล้ว

ทีมงานโปรดรับไปพิจารณาด้วยครับ  g#024

จริงๆระบบการขาย-รับของ 
จะต้องมีเมนูคนที่ซื้อด้วยในกรณีที่เราตั้งร้านขายของ
หรือมีเมนูคนที่ขายในกรณีที่เราตั้งร้านรับของ
พร้อมบอกราคาต่อชิ้น จำนวนของ ยอดราคารวม และคนที่ซื้อหรือขายด้วย (ใครเคยเล่น BOI คงจะเคยผ่านๆระบบนี้มานะค่ะ)
และระบบตั้งร้านนี้จะไม่ปิดจนกว่าเจ้าของร้าน จะเป็นผู้ยืนยันการปิดเองค่ะ
เมื่อเปรียบเทียบกับของอสุรา ของหมดหรือของตรงตามจำนวน
ร้านก็จะปิดเองโดยไม่ต้งยืนยันการปิด (มีแค่กดตกลงตรงรายรับนิดหน่อย)

ปล.ไหนๆก็จะพัฒนาออกมาจากระบบการงานแล้ว  ก็ควรเพิ่มระบบบันทึกรายการซื้อขายด้วยก็ดีนะค่ะ  g#004

meme_a

• **
  • รักนะ OnLy
 g#002 g#034เคยเปนเหมือนกันค่ะ แบบว่าศูนย์หาย ขายขนนกราคาหกหมื่นจากหกแสน แถมขางชาวบ้านฝากขายอีก ปวดใจ

ล่าสุด เสื้อคลุมนักล่าวินญาน 1.5m ดันตั้งไป 150k ดีว่าอยู่จะแล้วลองซิปกลับไปพร้อมทั้งชักแม่น้ำทั้งห้า  g#002 g#002

ดีว่าเขาใจดีคืนให้ เพราะขางชาวบ้านฝากอีกเช่นกัน ต้องขอบคุนความมีน้ำใจของเขาจิงๆ woon_cry woon_cry

รักเธอเสมอไม่เคยลืม