GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บทเรียนคนชอบตั้งราคาผิด(ขำๆนะอย่าซีเรียส)

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
ก่อนอื่นขอฝากเป็นอุทาหรณ์นะค่ะ  ให้มีความรอบครอบกันเยอะๆเรื่องตั้งร้านขายของ
ของที่มีราคาแพงๆตั้งห้องเอาเวลาใครสนใจให้คุยกันก่อน  ไม่งั้นจะเป็นแบบ เนเน่  g#002
เท้าความนิดนึง  คือ  ได้ตั้งร้านขาย เส้นวี2 2กล่อง และ วี30วัน1กล่อง คือในใจจะตั้งขายเส้น 45M วี3.5M
แต่ก็รู้สึกแปลกใจที่ เหมือนมีคนซื้อเส้นแต่ทำไมตังเข้าแค่3.5Mเองเลยเป็นดังนี้

มีคนมาซื้อแต่ที่ซื้อไม่ใช่วี30แต่มันคือเส้นที่ เน ได้ตั้งราคาผิดนั่นเอง

จากนั้นก็สนทนากันค่ะเค้าขอเวลาแป๊ปก็เลยให้เวลาเค้า

นานมากเลยซิบไปอีกทีนึง ผลลัพฐ์คือ

เลยปล่อยเวลาไปซักพัก กะว่าเผื่อเค้าหลุด หรือมีธุระด่วน (เนตตอนนั้นก็ดันตัดซะด้วย)
จากนั้นก็ลองซิบไปหาอีกทีก็เจอเค้าค่ะ คุยได้แป๊ปนึงก็ปิดซิบซะงั้น แล้วที่ให้รอจะให้รอเพื่อ...วะ

เซ็ง...งานเข้าแล้วชั้น เพราะของที่ตั้งร้านก็ดันเป็นของฝากขายซะด้วย  ก็เลยซิบหาเพื่อนค่ะ
ตกลงจะให้ใช้ค่าเสียหายยังไง  g#002

ปล.งานเข้าเนเน่ เลยทีนี้ 5555  g#002
ยังดีที่ตกลงกับเพื่อนได้  ได้ข้อสรุปคือ ไปดอร์ปแหวน + เงินค่าเสียหายค่ะ
ขำๆนะค่ะ แค่45Mเนเองไม่ได้เสียดายอะไรมากมาย  แค่เสียความรู้สึกนิดนึงที่ให้รอ  g#028
ยังไงขอแสดงความดีใจกับคนที่ซื้อเส้นวีสอง มา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ แมนมากบอกให้ผู้หญิงรอ 5555  g#002
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

ปิศาจ

เห็นใจนะครับ  ผมเวลาจะตั้งขาย ดูแล้วดูอีก พอตั้งปุ๊บ ดูอีกรอบกลัวตั้งราคาผิด

แต่แฟนผมนี้ยอะสิห้ามให้แกทำอะไรเด็จขาดเลย  เคยฝากให้ตั้งขาย 3 รอบ ตั้งราคาผิดทุกรอบ หายไปรอบละประมาณ 10 M
ล่าสุดดางดึงฝากแกขายของ 15 M  เราบอกให้ดูและเช็คหลายๆรอบนะ  แกบอกว่ารู้แล้วเช็คเป็น 10 รอบแล้วเนี้ย   พี่แกบอกตั้งเสร็จแล้วไปเวล  เวลกลับมา พี่แกบอกซวยแล้วตั้งผิด  1.5M   
-*-  เครียดเลย ย้ำซะเป็น 10 รอบ สิ้นเสียก็ตั้งผิดอีกแล้ว ไม่ให้แกตั้งขายของอีกเลย

เงินหายทีเป็น 10M เข้าใจความรู้สึกครับ  คิดซะว่าเงินทองของนอกกายหาใหม่ก็ได้ครับ  พวกที่ไม่มีน้ำใจแบบนี้ไม่ต้องไปสนใจหรอก เดียวก็ไม่มีคนคบเขาเองแหละ
เสียแล้วเสียไป หาใหม่ได้ สู้ๆครับ เก็บความผิดพลาดเป็นบทเรียนครับ  ท่องไว้ครับ  รอบครอบไว้ ๆ   อิอิ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เห็นใจนะครับ  ผมเวลาจะตั้งขาย ดูแล้วดูอีก พอตั้งปุ๊บ ดูอีกรอบกลัวตั้งราคาผิด

แต่แฟนผมนี้ยอะสิห้ามให้แกทำอะไรเด็จขาดเลย  เคยฝากให้ตั้งขาย 3 รอบ ตั้งราคาผิดทุกรอบ หายไปรอบละประมาณ 10 M
ล่าสุดดางดึงฝากแกขายของ 15 M  เราบอกให้ดูและเช็คหลายๆรอบนะ  แกบอกว่ารู้แล้วเช็คเป็น 10 รอบแล้วเนี้ย   พี่แกบอกตั้งเสร็จแล้วไปเวล  เวลกลับมา พี่แกบอกซวยแล้วตั้งผิด  1.5M   
-*-  เครียดเลย ย้ำซะเป็น 10 รอบ สิ้นเสียก็ตั้งผิดอีกแล้ว ไม่ให้แกตั้งขายของอีกเลย

เงินหายทีเป็น 10M เข้าใจความรู้สึกครับ  คิดซะว่าเงินทองของนอกกายหาใหม่ก็ได้ครับ  พวกที่ไม่มีน้ำใจแบบนี้ไม่ต้องไปสนใจหรอก เดียวก็ไม่มีคนคบเขาเองแหละ
เสียแล้วเสียไป หาใหม่ได้ สู้ๆครับ เก็บความผิดพลาดเป็นบทเรียนครับ  ท่องไว้ครับ  รอบครอบไว้ ๆ   อิอิ

ขอบคุณที่ให้กำลังใจค่ะ  g#019
วันหลังจะรอบคอบให้มากกว่านี้เยอะๆเลยค่ะ   g#002

g#004 g#010 g#011 g#012
ใช่ บูม แน่ๆเลย  g#035
woon_yes woon_yes

ขอบคุณที่ให้กำลังใจค่ะ  g#019
วันหลังจะรอบคอบให้มากกว่านี้เยอะๆเลยค่ะ   g#002
woon_yes

T0Nz

พี่เนเน่ถึงกับงานเข้า

ยังไงก็พยายามเช็คให้ดี ๆ ล่ะครับ เวลาตั้งร้านแล้วผมเห็นหลายคนชอบตั้งผิดราคาประจำ

( ถึงตั้งราคาผิดก็ไม่มีตังจิ๊กอยู่ดี  woon_555 )

พลังโจมตีไม่มีความเห็นสินะ  เกรียนอีโมเชียว

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมก็เคยเป็น ตอนนั้นช่วงคลุมวิหคกำลังแพง ตั้งกัน 2m ผมดันตั้งผิด
จะลดราคาให้ขายง่ายหน่อย เพราะออฟก็เน่าๆ กะจะตั้ง 1.8m ดันเหลือ 180k
ซิบไปขอซื้อคืน เค้าไม่ขายให้ ก็ไม่ได้ว่าอะไร เราตั้งผิดเอง ใครๆก็อยากได้ของถูก
ไม่ได้เคืองคนซื้อนะ ขอซื้อคืนไม่ขายคืนให้ก็ไม่เคือง เข้าใจ

แต่กรณีของเนจังเนี่ย ไม่คืนก็บอกตรงๆ ไปเลยคับ แมนๆ แฟร์ๆ ไม่ต้องมีลูกเล่น เล่ห์เหลี่ยม หรือข้ออ้าง
ไม่คืนก็ไม่มีใครว่าคุณหรอก เพราะเราตั้งผิดเอง ต้องโทษตัวเองที่ไม่รอบคอบ
แต่มาลูกไม้ ทำลูกเล่น มีข้ออ้างโน่นนี่ บอกให้รอ แถมปิดซิบหนีอีก ไม่แมนเลยคับ #038

ไม่เป็นไรเนจัง เดี๋ยวเห็นตั้งร้านถ้าพอมีตังจะช่วยซื้อเนอะ (อย่าตั้งผิดอีกล่ะ)  g#004 g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
มันตั้งแล้วดูอ่านยาก

ปกติไม่ค่อยตั้งขายผิดนะ
แต่เดลกันเนี่ยทุกทีเลยอะ โดนตลอดเลย โกงตลอด

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
จะว่าไป นะ ถ้าเป็นผมมะได้เลยยิ่งสาว
น่ารักอย่างเนเน่ ผมจะรีบคืนไห้เลย อิอิอิอิ
ใจอ่อนกะผู้หญิงด้วยจิเรา

มารศาสตรา

5555 พึ่งตั้งผิดไปเมื่อ วันก่อนเอง ใบประกันปกติ ผมตั้ง 500เค วันก่อนดันไปตั้ง 200เค ตั้งไป 61 กล่อง โดนเหมาไป54 ใบ เหลือให้ดูต่างหน้า 6 ใบ (ถือว่าให้กำไลคนซื้อไป เพราะไม่ได้เชคก่อนตั้งร้านแบบทุกวัน)

Rest In Peace

เคยไปดึงกล่้องอัญเชิญคู่หู กล่้องละ10บิลลา เหมามาหมด7กล่องเลย  woon_555  woon_555

ชื่อเหมาะสม....

• Jr. Member
  • **
ตอนเขี้ยวพยัคแพงๆ พี่ผมจะตั้งขาย 20m ดันขาย 2 m หมดไปเลย 2 ข้าง ๕๕๕+

เมี้ยว ~~~

OKCITY

• Jr. Member
  • **

เคยตั้งผิดบ่อยน่ะ ปังแพคนี้ 150 ทุกที - -  แต่ไม่ถึง 500อันไม่เป็นไร

ตอน วาเลนไท ก็ช็อคโกแลต อันนี้เค้าใจดีคืนให้ - -" ไม่งั้นขาดทุนประมาณ 4เอม [แต่ได้ยาแชมาเยอะและ - -"]

แต่ก็มีบ้างน่ะ ไอใส่เลข 0 เกิน กับ ขาด เยอะเลย แต่ตั้งใหม่ทัน - -"