GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนออยากให้เอา "แผนที่ส่วนตัว" ออกจากเกมส์ ครับ

^_^

• Jr. Member
  • **
กูเลิกเล่นเกมนี้ดพราะอะไรนะหรอ กูเลิกเพราะแม่งหลอกแดก มึงคิดดู
เอาไอเทมเทพที่สุด มาลงตู้ ที่ว่าเทพสุดไม่มีอะไรในเกมมาล้มล้างได้
ผ่านไปสักพักมันเริ่มล้นเริม่มีคนหยอดได้เยอะ
มันก้เอาอันใหม่ที่เทพกว่าเดิมมาลงอีก ไอเทมที่สามารถล้มล้างความสามารถอันก่อนได้อย่างสบายๆ
สเต็ปเดิม ผ่านไปสักพักมันก็เริ่เยอะ
แล้วก็สเต็ปเดิมอีก มันก็จะเอามาลงอีกเรื่อยๆ
อาชีพนึงมี อาวุธแรร์ทองให้ใช้ตั้ง 3-4 อย่าง แต่ละอันความสามารถ
ดีกว่าอันเก่าขึ้นไปเรื่อยๆถ้าเกมนี้ยังอยู่ถึง 30 ปี กูว่า แรร์ทองของแต่ละอาชีพอาจจะ มี ถึง 10 ชิ้นก็ได้นะ

พวกมึงคิดแค่นี้แหละเอาอะไรมาก
พวกกูนะไม่ได้เห่ออาวุธใหม่ตามพวกมึงเลย
รู้ไหมกูทำไม กูตั้งออโต้ ใส่ของกากๆ หาของทำอาหารขายเอาเงินในเกม(แค่ตัวเลข)มาขายเอาเงินจริงๆ(นอกเกม)
กับพวกที่เห่อของใหม่ไงละ เกมแบบนี้มันแค่เครื่องมือ หาเงินของเกมเมอร์(ที่หาเงินจากเกม)พวกนี้เท่านั้นแหละ
โง่ซ้ำแล้วซ้ำเล่า เอาเงินไปให้พวกหัวเส ที่นั่งเขียนโค้ด(ตัวอักษรภาษาคอม) เอามาขายเอาเงินจริง
พวกโปรแกรมมอร์ กับพวกเกมเมอร์ ที่หลอกแดกพวกโง่ๆ มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกแค่...
โปรแกรมเมอร์ หลอกแดกแบบถูกระเบียบตามกฏที่ตัวเองตั้ง
เกมเมอร์หลอดแดกแบบแหกกฏของโปรแกรมเมอร์ตั้งไว้ในแบบของตัวเอง
สว่นพวกที่ตกเป็นเหยื่อก็ โดนหลอกแดกจากทั้ง 2 ฝ่ายแบบควายๆ

เลิกได้แล้วพวกเด็กติดเกม

ปล.แวะมาป่วนแล้วไปทำงานสร้างตัว
 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

ก็เรื่องของมึงเถอะครับ กูก็ทำงานครับ เกมส์มีไว้คลายเครียดครับ ไอ้ที่มึงพูดมาอ่ะ กูผ่านมาหมดแล้ว ครับ แต่กูจะเล่นมันเรื่องของกูนะครับ มึงเลิกไปก็ช่างมึงสิครับ แต่กูจะเล่น และเล่นอย่างฉลาดไม่ได้หยอดตู้ ครับรู้ทันเรื่องของทองตั้งนานแล้วแหล่ะครับ อ่อ อีกอย่างนะครับ ที่มึงบอกว่า" พวกมึงคิดได้แค่แบบนี้แหละ " กูก็อยากจะบอกว่ากูไม่ได้ เอาเวลาชีวิตจริงมานั่งออนตัวทำงานขายของ เสียสายตาแบบมึงหรอก กูใช้เงินจริงซื้อ เงินกูเยอะ แลกกับความสบาย มีปัญหาไหม?

Ewwww

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าสนใจดีนะเอาแผนที่ส่วนตัวยกก๊วนออก แต่อย่างน้อยก็เหลือเทวสารศรัทธาไว้ก็ดีนะครับ(แมพดาวห้ามเดล) เผื่อคนไว้เวลไว้ใช้ประโยชน์กัน ส่วนตัวไม่โอเคตรงดันจิตเปิดแมพเองได้มากบางทีตีอริไม่ได้เลยเปิดแมพเวลหนีหมดจะไปสนุกได้ไง555555555555 #038 #038

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
ต่อคิว ยาวแน่นอน นายเอ๊ย
ถ้ากลัวแมพมันร้าง ก็จัด exp แมพปกติจะได้มากกว่า ก๊วน ดิ
เราไม่ได้เล่นมานานแระ  แต่รุ่นเรานี่ ยุคต่อคิว ย้าวยาว

ปล.ท่าน ..TEERAK..  กะ  DarkEagle  พวกท่านนี่รุ่นเก๋าเลยนะเออ  woon_555

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
ควร มีไว้เพื่อ คนเกบเวลจริงจัง น่ารำคาญ เวลาสกิล ไม่โดนคนอื่น ก็อถูกด่า หรือไม่ก้อ โดนสกิลตาย มันน่าเบื่อมากเมื่อไม่มีแมพส่วนตัว
คนใหนชอบไปขอเข้าตี้ นั่งดูดตามแมพ ก้อคงไม่ชอบ ก๊วน มันดูดีมาก เมื่อมีแมพเวล เป็นปาตี้ก้อได้ ไม่เหนยาก

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
อยากทราบว่า เจ้าของกระทู้ยังเกบเวลอยู่มั้ย  ชอบเกบเวล หรือ.......

^_^

• **
ผมว่าน่าสนใจดีนะเอาแผนที่ส่วนตัวยกก๊วนออก แต่อย่างน้อยก็เหลือเทวสารศรัทธาไว้ก็ดีนะครับ(แมพดาวห้ามเดล) เผื่อคนไว้เวลไว้ใช้ประโยชน์กัน ส่วนตัวไม่โอเคตรงดันจิตเปิดแมพเองได้มากบางทีตีอริไม่ได้เลยเปิดแมพเวลหนีหมดจะไปสนุกได้ไง555555555555 #038 #038

แมพดาว ผมก็อยากให้เป็นอย่างนั้น นะครับ แต่แบบว่า มันจะเข้าข่าย ปั๊มรายวันไงครับ หลายๆ ตัวออนมาเปิดแล้วก็ เรียกพวกไป แล้วออกตัวนั้น ทำแบบเดิมทุกตัวละครเป็นวัฏจักรเดิมอ่ะครับ woon_yes

^_^

• **
อยากทราบว่า เจ้าของกระทู้ยังเกบเวลอยู่มั้ย  ชอบเกบเวล หรือ.......

ผมก็เก็บแมพปกติ นะครับ ส่วนไหญ่ผมชอบ ตีคน บอกก่อนว่าผมเป็นผู้เล่นเก่า ก็เล่นมาตลอด 9 ปี และ4 ปีที่ผ่านมา ต้องอขออภัยครับที่ต้องพูดตรงๆว่า "มันเหี้ยมาก" บางทีก็เหนื่อยกับการที่ GMปรับอะไรไปในทางที่ไม่คิดถึงผลกระทบที่จะตามมา เลยอ่ะครับ

^_^

• **
ต่อคิว ยาวแน่นอน นายเอ๊ย
ถ้ากลัวแมพมันร้าง ก็จัด exp แมพปกติจะได้มากกว่า ก๊วน ดิ
เราไม่ได้เล่นมานานแระ  แต่รุ่นเรานี่ ยุคต่อคิว ย้าวยาว

ปล.ท่าน ..TEERAK..  กะ  DarkEagle  พวกท่านนี่รุ่นเก๋าเลยนะเออ  woon_555

ผมก็คนเล่นเก่าครับ เล่นมา9ปี มี4ปีหลังเนี่ยแหละครับ ที่มันเหี้ยที่สุด และ มันกำลังจะ ทำลายบรรยากาศ ความเป็น PK ไป เรื่องต่อคิวเวลไม่มีปัญหาครับ คนอยากเวลจริงๆ ก่อนนี้ยัง ตีกัน หรือย้ายแมพ หนี เรื่องธรรมดา ครับ เป็นสัจธรรมของ PK ที่ต้องมีการ แย่งกัน มันคือสีสันครับ woon_yes ยอมรับบางทีโดนเกรียนแย่งแมพก็หัวร้อน แต่ผมเข้าใจว่ามันคือ จุดเด่นของเกมส์ จึงไปตีมันคืนก็ สะใจดี ครับ woon_555

Numpla

• Newbie
  • *
ผมเลิกเล่นไปนานเลยตั้งแต่มีเผ่าอสุราเข้ามางับ เทพเกิน woon_5555