GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทเผ่าอสุรา 12/04/2555

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
============ รายการปรับปรุง เพิ่มเติม =================
1.แก้ไขพลังโจมตีของ "โทสะคืนสนอง" จาก 60/70/80/90/100 เป็น 20/40/60/80/100
2.เพิ่มรัศมีของ "โทสะคืนสนอง" อาวุธประเภทขวาน เป็น 5x5 ช่อง
3.ให้ทักษะ "โทสะคืนสนอง" อาวุธประเภทหอก ติดมึนทุกกรณี ไม่จำเป็นต้องกระเด็นไปติดกำแพง
4.เพิ่มพลังป้องกันและโอกาสใช้ศาสตราปัดป้อง ให้ทักษะ "พลังแห่งโทสะ" จาก
- เพิ่มพลังป้องกัน 40+2/80+4/120+6/160+8/200+10 เพิ่มโอกาสใช้ศาสตราปัดป้อง 2/4/6/8/10 % เป็น 40+3/80+6/120+9/160+12/200+15 , 10/20/30/40/50 %
5.ทักษะ "มังกรพิทักษ์พสุธา" เพิ่มการลดการเกิดอัตราโป๊ะเชะจากการโจมตีของผู้ที่มาโจมตี 99%
6.เพิ่มให้เผ่าอสุราสามารถจุติได้ รายละเอียดการจุติเหมือนมนุษย์ทุกประการ
7.เปิดให้เมื่อสร้างตัวละคร จะเริ่มต้นให้เลือกเผ่าอสุราก่อน
8.เปิดกิลวอทุกวัน สำหรับนรก เพื่อทดสอบการต่อสู้เป็นกลุ่มระหว่าง มนุษย์กับอสุรา เวลา 2 ทุ่ม
9.เพิ่มรูป icon skill & buff ของนักพยากรณ์
10.ผู้ฝึกตนและนักรบ ไม่สามารถใช้ค้อนได้

================= รายการแก้ไขบัค ======================
1.แก้บัคสมาคมพันธมิตรสามารถตีกันได้ เมื่อเปิด PK
2.แก้ไขส่วนแสดงผลของอุปกรณ์สวมใส่ ที่แสดงรายชื่ออาชีพผิด
3.แก้ไขสายสนันสนุนของผู้สื่วิญญาณ ที่ไม่มีทักษะ เกราะวิญญาณแค้น ให้เรียน
4.แก้ไขบัคสมุนกระดูกจากทักษะ "เปิดประตูนรก" ให้เรียก สมุนกระดูก จริงๆ ไม่ใช่นักดาบโครงกระดูก ซึ่งจะไม่ได้ EXP จากการฆ่า
5.แก้ไขบัคการคำนวนต้านทานผิด จากทักษะ "ชำนาญยุทธ" เมื่อใส่ขวาน
6.แก้บัคยารีอาชีพ ส่งผลให้
- ทำให้กดแล้วสกิลหายไปตามปกติ
- การจุติจะดำเนินไปอย่างถูกต้อง ไม่มีการจุติซ้ำซ้อน
7.บัคการแสดงผลการใช้อาวุธของเผ่าอสุรา

ปล1.บัคไหนที่แจ้งๆกันมา แล้วผมยังไม่แก้ไข รบกวนแจ้งไว้ในกระทู้นี้ด้วยนะครับ หรือรายการอัพเดทไหนเขียนไว้ แล้วไม่ตรงตามที่เขียนก็รบกวนแจ้งในนี้ด้วย ข้อความที่ไม่เกี่ยวข้องโพสในกระทู้อื่นนะครับ หากโพสในนี้ผมขออนุญาตลบทิ้งนะครับ  g#031

ติดตามรายการอัพเดทเก่าที่นี่
อัพเดทเผ่าอสุราประจำวันที่ 5 เมษายน 2555
อัพเดทเผ่าอสุราประจำวันที่ 16 มีนาคม 2555
อัพเดทเผ่าอสุราประจำวันที่ 8 มีนาคม 2555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 19:07:15 โดย จีเอ็มซอส »

basickiss

• Jr. Member
  • **
ขุนศึกเทพแล้วอย่าลืมจ้าวสังเวียนนะครับ g#031

Ninenoiiz_.

ขุนศึกเทพแล้วอย่าลืมจ้าวสังเวียนนะครับ g#031
ตามความคิดผม จ้าวสังเวียนเทพกว่า

Glex

ตามความคิดผม จ้าวสังเวียนเทพกว่า
ระยะร่ายนาน ตีเบา เปราะ(เลือดเยอะ แต่เจออันที่ตีเป็น% ตายๆ-*-) สกิลหมู่ไม่มี(มีก็ต้องร่าย-*-) สายโป๊ะแต่ไม่มีสกิลบวกโป๊ะ G#007

Ninenoiiz_.

ระยะร่ายนาน ตีเบา เปราะ(เลือดเยอะ แต่เจออันที่ตีเป็น% ตายๆ-*-) สกิลหมู่ไม่มี(มีก็ต้องร่าย-*-) สายโป๊ะแต่ไม่มีสกิลบวกโป๊ะ G#007
ล่า เพิ่มโปะ 20 เปอ ไม่เทพหรอ จ้าวสังเวียนสนับออฟคลั่ง เปิดผอบ  กดหมัดพัวพัน โปะหลักหมื่น

Azuzuki

• **
8.เปิดกิลวอทุกวัน สำหรับนรก เพื่อทดสอบการต่อสู้เป็นกลุ่มระหว่าง มนุษย์กับอสุรา เวลา 2 ทุ่ม

แนะนำให้เอาเทสเตอร์มาตีกับผู้เล่นธรรมดานี่เลยครับ ไม่ค่อยจะมีคนเล่นเลย และ เดินเข้ามาไม่ได้กี่ก้าวก็วูบกันแล้วครับ

Glex

ล่า เพิ่มโปะ 20 เปอ ไม่เทพหรอ จ้าวสังเวียนสนับออฟคลั่ง เปิดผอบ  กดหมัดพัวพัน โปะหลักหมื่น
เออ ลืมไอ่สกิลที่ใส่สนับปวกโป๊ะกะไรไม่รุ ตอนถอดบวกต่อเนื่องกะแม่น อันนั้นบวกโป๊ะ g#037
สกิลล่ามันแป๊บเดียว จะใช้จริงๆต้องมั่นใจว่าจบภายใน15วิ g#002 (แต่กดแล้วโป๊ะบ่อยจริ๊ง g#037 g#037)

พอละ เดี๋ยวเราโดนหาว่าปั๊มกันอีก g#037 g#037

basickiss

• **

สกิลหลักก้อใช้ พัวพันทั้งชาติอะครับ สกิลที่ใช้ตีมอนดีๆมีไม่กี่สกิล!

ท่านเพา

สกิลหลักก้อใช้ พัวพันทั้งชาติอะครับ สกิลที่ใช้ตีมอนดีๆมีไม่กี่สกิล!
แบบนี้ก็ดีแล้วนาา สกิลคริเยอะเสียmpแค่10 ดีเลย์น้อย

Azuzuki

• **

แบบนี้ก็ดีแล้วนาา สกิลคริเยอะเสียmpแค่10 ดีเลย์น้อย

สกิลคอมโบมีให้ใช้เยอะแยะครับ แล้วแต่การประยุกต์ และการอัพสกิล หรือ สมองของคนเล่นนั่นแหละอ่านะ

ปล.ไม่ได้ด่านะครับ ตามความจริงๆ  g#001

RESET

• Asura Tester
  • **
4.แก้ไขบัคสมุนกระดูกจากทักษะ "เปิดประตูนรก" ให้เรียก สมุนกระดูก จริงๆ ไม่ใช่นักดาบโครงกระดูก ซึ่งจะไม่ได้ EXP จากการฆ่า
พบบั๊ก เรียกสมุนโครงกระดูกมาเป็นหมาป่าอัญเชิญอาชีพวอลอค อัญเชิญออกมาแล้วโจมตีไม่ได้ เมื่อหมดเวลาหายไปเองปกติ

5.แก้ไขบัคการคำนวนต้านทานผิด จากทักษะ "ชำนาญยุทธ" เมื่อใส่ขวาน
รับการแก้ไขบั๊กแล้ว จากเมื่ออัพทักษะชำนาญยุทธระดับ5 สวมใส่ความมือเดียวเพิ่มต้านทานทุกประเภทอย่างละ 1.9% มาเป็น 19%แทน

Ninenoiiz_.

1. บัคสกิลสังขารเน่าเปลื่อย มันบอกหักตามพลังโจมตีเวทแค่10 เปอเซน แต่ทำไมแรงมาก ทีละเป็นพัน

2.ตอนเปิดเกราะเวทกายา มันหักไปสองครั้งเลยเพราะผลของเกราะเวทกายา

ถ้าไม่บัคก็ขออภัยด้วยครับ เพิ่งเล่นเผ่าอสุราไม่ค่อยรู้เรื่อง

็HeMogloBin

• Asura Tester
  • **
อ้างถึง

สกิวประตูนรก เมื่อกดใช้สกิวแล้วมี สมุนกระดูกออกมา
 แต่สมุนไม่ทำการโจมตีมอนเตอร์รอบๆ ปกติ เปิดสกิวประตูนรกแล้วกระดูกจะไปตีมอนเตอร์รอบๆได้เอง

ถ้าจะให้มันโจมตีได้นั้นต้องไปตีมันก่อนถึงจะสวนกลับมา
          ส่วนตีแล้วไม่ได้รับ exp ปกติดี