GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แจงบั๊กการปิด PK สำหรับผู้เล่นที่เคยเปิด PK ที่ยังไม่ได้รับการแก้ไข

ถรั่วซ์

• Jr. Member
  • **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
แล้วขอบอกไว้ข้อนึงนะ คุณคนขี้งอแง ไอการรีบแจ้นเอาตัวไปเปิดพีเค อ่ะ ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะครับ สำหรับคนที่รบกันอยุ่ทุกวันอ่ะครับเค้ารู้ดีทั้งนั้น ไม่ทันละครับช้าไป จะได้โพสได้สบายๆหรอ อิอิ คริๆ ส่วนแนวทางแก้ไข ก็ ตามแต่จะว่ากันไปครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวสำหรับPK พวกผมสนุกทุกคนไม่เครียดไม่ซีเรียส ไม่มายด์  g#031

ประทานโทษนะคะ ก็ไม่รู้ว่า ว่าใครเหมือนกัน แต่ถ้าหมายถึงตัวละครของ directorr หรือตัวของดิชั้นด้วย ไม่เคยทำบัคพีเคซักตัวอ่ะคะ ^^" ให้จีเอ็มตรวจสอบแล้วถ้าเจอแบนถาวรเลยก็ได้นะ ฮ่าๆ
อ้อแล้วอย่าอ้างว่า "ก็พวกตัวพระอะ" พอดีตั้งแต่ยังไม่จุไม่เคยเปิดอยู่แล้วอะคะ จะด่าใครเอาหลักฐานมาลงด้วยให้ดูก็ได้นะคะ เดี๋ยวหน้าแตก  woon_shock woon_shock woon_shock

ผมพูดในสิ่งที่เห็น สิ่งที่เจออยุ่ทุกวันอ่ะครับ ผมไม่ได้ว่าใครหรอกล่าวหาใครผมยังไม่ได้พิมชื่อใครเลยพวกคุณออกมาโวยวายทำไมมิทราบ ผมพูดถึง แค่ คนในกิลมารระเบิดถัง เท่านั้นเอง ไม่ได้บอกว่าใครด้วยอ่ะ  g#033

ก็ พูดถึงกิลไงครับพวกผมถึงออกมาโว้ย วายไง

พวกผม ยังไม่ได้ไปพูดถึงกิลพวกคุณเลย พวกคุณมาพูดก่อนเองนิ

หึหึ

อ่านนะ ว่าใครพูดถึงแระพาดพิงก่อนจะได้ตาสว่างเลิกเข้าข้างกันซักที

ทำไมตัวละครหลายๆตัว

จุ6 อยู่แล้ว   แล้วก็อาชีพเดิม ถึงไม่เปิดพีเคกลับอย่างเดิมล่ะครับ

อ้างถึง
สาเหตุที่บางตัวละครที่เคยเปิด PK แต่ไม่รับการแก้ไข
สาเหตุหลักที่ทำให้ตัวละครที่เคยเปิด PK แต่ไม่รับการแก้ไขนั้น เกิดจากตัวละครเหล่านี้ได้เคยทำการจุติ หรือผ่านการใช้น้ำยาเปลี่ยนอาชีพ ซึ่งระบบของเกมอสุราเมื่อผู้เล่นทำการจุติ หรือใช้น้ำยาเปลี่ยนอาชีพเควสทั้งหมดในตัวละครก็จะถูกลบ ซึ่งรวมถึงเควสเปิด PK ดังนั้นตัวละครเหล่านี้ก็จะไม่ได้รับการแก้ไขใดๆ

ให้ยกตัวอย่างก็ ตัวละครในเครือของลุงอ้วนทั้งหลาย

ไม่ได้เปลี่ยนอาชีพ แล้วก็จุ6อยู่แล้ว  แล้วทำไมเควส PK ถึงไม่หายครับ

มีโปรแกรมเมอร์คนไหนไปลบให้หรือเปล่าเอ่ย...

อ่านตั้งแต่หน้าแรกด้วยครับว่าใครเริ่มก่อน แหกตาอ่านเอาครับ ในบอร์ด มีผมคนเดียวที่ใช้ชื่อ ลุงอ้วน ไม่มีคนอื่นแล้ว เวลาผมพิมไม่เคยพาดพิง ถึงชื่อ ใครเลย คิดกันได้เอง นิ อ่านแระทำความเข้าใจด้วย จะได้เลิกพิมกันซักที

ที่ผมบอกอ่ะทำไมไม่ยกตัวอย่างคนในกิลตัวเองละครับมายกตัวอย่างคนอื่นทำไมไม่เข้าใจตรงนี้ หรือจะโชว์อะไรมิทราบ

หรอจริงป่ะ รีบขนลูกกิลมาลุมด่า คุณขี้งอแงใหญ่เลย ไอคุณฟักหมีป่า

คิดได้แต่เรื่อง ปญอ. อ่ะคุณ  g#004

ใช่แล้ว เราปญอ มาก สมองไม่ได้เข้มแข็งแบบหมีป่า  อุ้ยอ้าย แฮ่ ><
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

-SeniiZ-

• **
แหมะ ไม่เคยพาดพิงถึงใคร แต่ใช้การพูดลอยๆแทนใช่มะ

แบบว่าพอเจ้าตัวมาโพสความจริง จะได้บอกได้ว่าเค้าร้อนตัว

ผมไมไ่ด้ว่าเค้า กันหน้าแหกใช่มั้ย  woon_555 woon_555

sun_1

• Newbie
  • *
ลุง อ้วน ปัญญาดี มาก  ๆ ๆ  =  ="  g#008 g#008
ดูสมองเค้าดิ ไหญ่ โ๖มโหระทึก  g#016 g#016 g#016
ความรู้ เต็มพุง   woon_sunny woon_sunny woon_sunny
เก่ง จิงไป  วิ่งแข่งกะผมป่าว นอกเกม  -.-  ต่อไห้ กลิ่ง เลยก้ได้  555
 g#016 g#016 g#016 g#016 g#016 g#016
ผมเสียเปรียบนะเนีย  g#015 g#015 g#015 g#015

อุ้ย

• **
เฮ้อ!!  g#014 g#014 ออกนอกประเด็นจนไปใหญ่โตจนทะเลาะกันไปแล้วนะครับ

ผมคิดว่าเพื่อนๆ บางส่วนคงเข้าใจในสิ่งที่ผมอธิบายแล้วนะครับ

ดังนั้นผมคงต้องขอล็อคกระทู้นี้เลยละกัน

ส่วนแนวทางในการแก้ไขผมจะมาตั้งกระทู้ให้เพื่อนๆ เสนอใหม่ในวันจันทร์แทนนะครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่มีข้อเสนอก็เตรียมไว้นะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2011, 20:47:44 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »