GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การปรับครั้งใหญ่สำหรับเซิร์ฟเวอร์อวตาร

TAMA

• Sr. Member
เว็บบอร์ดของเกมอวตาร จะกับเกมอสุราครับ

หากมีข้อเสนอแนะ ข้อติชมใดๆ

โพสเข้ามาพูกคุยในที่กระทู้เรื่องเล่าได้เลยครับ g#031

ดีคับๆ ของจะได้เปลี่ยนมือกันบ่อยๆ แอสเตรียมพรางเก็บของได้เลย  woon_love woon_love woon_love woon_love

DEK-D-E-E

• Jr. Member
  • **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
ดีคับๆ ของจะได้เปลี่ยนมือกันบ่อยๆ แอสเตรียมพรางเก็บของได้เลย  woon_love woon_love woon_love woon_love
กระผมว่าคงจะไม่ใช้ดรอปอาวุทหรอกผมว่าน่าจะเป็นของเบ็ตลมากกว่าถ้าตกอาวุทนี่ก็เกินไป

pui_tonkla

• Newbie
  • *

woon_huh  " ไม่อัพเดตประจำทุกวันพุะแล้วหรอครับ รึผมตกอะไรไปรึเปล่าครับ "  woon_huh

กระผมว่าคงจะไม่ใช้ดรอปอาวุทหรอกผมว่าน่าจะเป็นของเบ็ตลมากกว่าถ้าตกอาวุทนี่ก็เกินไป
เห็นทีมงานเค้าบอกว่าของสวมใส่นะแต่ก็น่าจะสมดุลแล้วเพราะดูอัตตราครอปดิ 500 เปอเซนต์ เท่ากับนรกเลยนะนั่น

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
เห็นทีมงานเค้าบอกว่าของสวมใส่นะแต่ก็น่าจะสมดุลแล้วเพราะดูอัตตราครอปดิ 500 เปอเซนต์ เท่ากับนรกเลยนะนั่น

ในส่วนระบบนั้นผมลดจำนวนชิ้นในการตกไอเทมลงเหลือเพียง 1 ชิ้นเท่านั้น ครับ กลัวตก 2-3 ชิ้นแล้วจะช็อค

Gabodz

• **
อีกอย่างครับ  อยากเสนอทีมงาน
ของบางอย่างที่มีในเซิฟอื่น แต่ไม่มีในเซิฟอวตาร เช่น  อำพัน  ยาหยั่งรู้ ใบประกันทุกยศ ใบ+คหบดี 
ของพวกนี้กว่าจะได้มา ต้องรอกิจกรรม ซึ่งนาน ๆจะมีมา
ผมอยากให้เอาของพวกนี้มาไว้ในโปรโมชั่นของบัตรเติมเงินครับ
เ่ช่น เติม 200 บาท ได้ยาหยั่งรู้เช่า 7 วัน แบบนี้ครับ

เซิฟนี้คนมีตังเล่นเยอะนะครับ  ดูจากการตั้งราคาขายของในตลาดนะครับ   ส่วนใหญ่ขายเงินอย่างว่าครับ
เพราะเงินบิิลล่าเซิฟนี้มีค่ามากจริง ๆ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
มีค่าบาป  51 คนขึ้นไป มีโอกาส 100% ที่จะดรอปไอเทมที่เราถืออยู่ 1 ชิ้น

ถืออยู่ หมายถึง "สวมใส่อยู่" หรือ "พกติดตัว"

ถ้าพกติดตัวก็แค่ฝากคลังหมดไม่มีอะไรให้ดรอปแล้ว

แต่ถ้า สวมใส่อยู่ หมายถึงของออฟต่างๆ
เช่น ยศเทพจุหกบ้าบออะไรนั้น
มีโอกาสหลุดไปอยู่ในมือคนที่ฆ่าเรา ถูกไช่ไหม

ถ้าอย่างนั้น รวมถึงของแฟชั่นด้วยไหม
หรือของที่ไม่สวมใสก็หลุด

หรือหลุดได้หมดทั้งตัวเลยทุกชนิดทุกประเภท
ในกรณีนี้ ก็อย่างที่บอกข้างบน ของสำคัญฝากคลังเอาก็ได้

หรือใช้อัตราสุ่มเปอเซ็นต์ของในตัว
งั้นพกขยะจนแน่นหญ้า5พัน สมุนไพรสีละ5พัน
อัตราการหลุดของแรร์ก็น้อยลง

ทีมงานเอาให้แน่นะ มันดิ้นกันได้
แล้วเที่ยวมาแก้ทีหลังให้เด็กมันด่าผุ้ปกครองอีก
เสียอารมณ์ทั้งเด็กทั้งทีมงาน

coalapanda

• Administrator
อาวุธชุดป้องกัน ที่เราสวมใส่ครับ  ยกเว้นช่องแฟชั่น 2 ช่องจะไม่เอามาคำนวณครับ พูดง่ายๆคือสุ่มตกไอเทมชุดรบที่เราใส่อยู่เลยล่ะครับ

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
อาวุธชุดป้องกัน ที่เราสวมใส่ครับ  ยกเว้นช่องแฟชั่น 2 ช่องจะไม่เอามาคำนวณครับ พูดง่ายๆคือสุ่มตกไอเทมชุดรบที่เราใส่อยู่เลยล่ะครับ

woon_shock

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar

Gabodz

• **
ถ้าปรับให้ฆ่ากันแล้ว คนโดนฆ่าของตก  ผลเสียมันจะเยอะกว่าผลดีอะดิ
คนเซิฟนี้ยิ่งน้อยอยู่  ถ้าโดนฆ่าแล้วของสำคัญตก บางคนถึงกลับเิลิกเล่นเลยนะครับ
น่าจะหาวิธีที่ทำให้คนกลับมาเล่นเยอะ ๆ ดีกว่าไหม

Saito Hajimae

• **
  • อะไรไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Nut_V3

• Newbie
  • *
ถ้าฆ่าคนแล้วได้ค่าบาป  1 คนต่อ 1 บาป
ผมว่า วัน ๆ ไม่ต้องทำไรหรอก  ปั้นไอดีมาปั้มค่าบาปกันสนุก woon_555 woon_555
ลองไปคิดใหม่นะครับ 

เห็นเพื่อนบอกว่า  g#035 g#035

อีกหน่อยจะมี ระบบ แบบว่า(ตีคนตาย) แล้วของที่ใส่จะตกด้วย อันนี้จริงไหมคับ g#046
อันนี้ ถ้าตีแล้วหน้าไม้เทพคลั่งตก ทำไง  อิอิ

ก็นั้นสินะ คงน้ำตาไหลอะ g#004 g#004
555 g#004 g#004 g#004