GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Big Surprise ตอนรับแพทช์ใหม่

บุคคลทั่วไป · 55 · 19056

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ก็ว่าล่ะว่าต้องมีรีฟรี woon_555
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ขอบคุณทีมงานที่เปิดให้รีฟรีคะ
มีดราม่าของอาชีพวิซาร์ด แต่เป็นผลพลอยได้ของอาชีพอื่นด้วย
อย่ารีผิดกันละ ของดี ของฟรี นานๆมีครั้งหนึ่ง

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • Jr. Member
  • **
  • Can't Do Better#.
คำถาม :  อยากรู้ว่าจะปรับแหวนนักปราชญ์ทำไม ?  มันมีผลกระทบอะไรหรอครับ woon_angry

นี่ก็เป็นเเค่จุดเริ่มต้น ในการหาเรื่องวิซาร์ดอะ   g#009 g#009 g#009

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
เท่าที่คิดได้คือ ทีมงานพึ่งรู้ว่า นี่มันคือบัค เพราะว่าแหวนปราช ดูดซับ เพิ่ม1หน่วย แต่พออัพ เกราะเวทแค่1
กลับกลาย เป็นเลเวล6ซะงั้น

PooM_AE90

• **
กดแค่ขนมปังนมสด สุดเทพ ก็ไม่มีไรเปลี่ยนแปลงละครับ  g#036

มันก็ไม่มีอะไรเปลี่บนไปจากเดิมมากนักครับ แค่เปลี่ยนไปในสิ่งที่มันควรจะเป็น ^^~  woon_sunny

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
กดแค่ขนมปังนมสด สุดเทพ ก็ไม่มีไรเปลี่ยนแปลงละครับ  g#036

มันก็ไม่มีอะไรเปลี่บนไปจากเดิมมากนักครับ แค่เปลี่ยนไปในสิ่งที่มันควรจะเป็น ^^~  woon_sunny
มันควรจะเป็นงี้ นานแล้ว นี่มันคือข้อผิดพลาดของทีมงาน ที่ปล่อยให้มัน เป็นอย่างเดิม มาเนิ่นนาน
จนผู้เล่น ทั้งหลายแหล่ เคยชิน จนรับไม่ได้ ที่โดนปรับให้มันเหมาะสม  g#040

สะตอเบอเริ่ม

• **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย

มันควรจะเป็นงี้ นานแล้ว นี่มันคือข้อผิดพลาดของทีมงาน ที่ปล่อยให้มัน เป็นอย่างเดิม มาเนิ่นนาน
จนผู้เล่น ทั้งหลายแหล่ เคยชิน จนรับไม่ได้ ที่โดนปรับให้มันเหมาะสม  g#040

เพิ่งเห็นตอบเข้าท่าก็วันนี้ ความคิดดี ไปเอาเหตุผลแบบนี้มาจากไหน woon_555
ปลวกเฝ้าสุสาน

Bella Berry

• **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
คำถาม :  อยากรู้ว่าจะปรับแหวนนักปราชญ์ทำไม ?  มันมีผลกระทบอะไรหรอครับ woon_angry

นั่นสิคะ อยากรู้ว่ามันไม่สมดุลตรงไหน ถึงต้องปรับ ขอชี้แจงเหตุผลให้ทราบหน่อยนะคะ เพราะเล่นวิก็กากอยู่แล้วอาศัยเซตปราชให้พอเล่นได้ แต่มาดันปรับแบบนี้ เลยอยากทราบเหตุผลจากทีมงานนะคะ g#002

ขอตอบแทนทีมงานเลยแล้วกันครับ คือ เหตุที่ต้องปรับ เพราะ สกิลปกติ ถ้าไม่ใส่แหวนต้องอัฟ หมดถึงจะได้ครบ แต่ถ้าใส่แหวนมันอัฟแค่ 1 ก็ได้เลยไง นี่แหล่ัะ ครับเหตุ  woon_shock
g#017 g#017 g#017 g#017 g#017

ขอบคุณสำหรับคำตอบเศร้าๆ ค่ะ g#002 g#002 g#002
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

Buzaba`

• แด๊นนนนน
มันคือ ก้นบึ้ง ของจิตใจที่ไม่เคยเปิดเผย ให้ชาวโลกรับรู้ ว่า เราก็มีเหตุผลเหมือนกัน
เดะไม่เกรียน  woon_555

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป

ส่วนแหวนปราชญ์นั้นทางทีมงานได้ปรับให้ สมมุติว่า เรามีทักษะเกราะเวทระดับ 1 ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:1 HP เมื่อใส่แหวนปราชญ์ จะเพิ่มความสามารถของเกราะเวทมาอีก 1 ระดับ คือ ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:2 HP ถ้ามีทักษะเกราะเวทที่ระดับ 5 ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:5 HP เมื่อใส่แหวนปราชญ์ก็จะเพิ่มความสามารถเกราะเวทเป็น ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:6 HP 

By.GM จินนี่

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?
คนที่ไม่ได้ออนช่วงนี้ก็คงหมดสิทธิ์รีซินะ

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

มารศาสตรา

ส่วนแหวนปราชญ์นั้นทางทีมงานได้ปรับให้ สมมุติว่า เรามีทักษะเกราะเวทระดับ 1 ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:1 HP เมื่อใส่แหวนปราชญ์ จะเพิ่มความสามารถของเกราะเวทมาอีก 1 ระดับ คือ ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:2 HP ถ้ามีทักษะเกราะเวทที่ระดับ 5 ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:5 HP เมื่อใส่แหวนปราชญ์ก็จะเพิ่มความสามารถเกราะเวทเป็น ดูดซับความเสียหาย เสีย 1 MP:6 HP 

By.GM จินนี่
จริงๆมันควรเปลี่ยนคำอธิบายด้วยนะ ว่าเพิ่มอะไรยังไง ไหนๆก็ปรับแล้ว ไม่ใช่อธิบายแบบเดิม บอกไปเลยว่า เกราะเวท ดูซับความเสียหายตามระดับที่อัพ เพิ่มขึ้นอีก 1 หน่วย

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• **
มีดราม่าของอาชีพวิซาร์ด แต่เป็นผลพลอยได้ของอาชีพอื่นด้วย
อย่ารีผิดกันละ ของดี ของฟรี นานๆมีครั้งหนึ่ง
แล้วคนอื่นที่ไม่ใช่วิก็อดดิ นี่จะงกเกินไปแล้วไหม
คนไทยด้วยกันรึป่าว

byakuya

แล้วคนอื่นที่ไม่ใช่วิก็อดดิ นี่จะงกเกินไปแล้วไหม
ผมว่า เฟิร์สน่าจะหมายถึง ปรับแหวนของอาชีพวิ แต่อาชีพอื่นก็สามารถรีฟรีได้ด้วยพร้อมๆ กัน  ไม่ได้บอกว่า จะให้รีเฉพาะวิอ่ะนะ  ไม่ได้งกอะไรหรอกครับ

สะตอเบอเริ่ม

• **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย

อะไรของคุณครับเนี่ย ที่ว่างกนี่หมายถึงอะไร หรือหมายถึงดราม่า g#025
ผมไม่เห็นว่าจะงกอะไรตรงไหนนะ หรืออาชีพอื่นอยากได้ดราม่าเหมือนวิซาร์ด #038
อ่านให้ดีๆ ทำความเข้าใจ ตีความให้แตกก่อนดีมั้ยครับ เค้าบอกเหรอว่าให้รีได้เฉพาะวิซาร์ด ถึงได้โวยใส่คนอื่นเค้าน่ะ
ปลวกเฝ้าสุสาน