GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้เกมนี้พัฒนาไกล ๆ เลยครับ ชอบแนวนี้มาก

supko

• Newbie
  • *
ผมมีข้อเสนอแนะมากมายเลย
แต่ก่อนอื่นนั่้น
ผมอยากให้แก้บัคต่าง ๆ ก่อน
เพราะผมว่าปัญหาการเล่นพวกเอฟเฟค การเดินมันยังมีเยอะอยู่อะ
ผมเดินแล้วมันไม่ขึ้นท่าทางเดิน กระตุก ๆไปแล้วก็ถึงเฉยเลย
ถ้าผ่านส่วนนี้ไปได้ผมจะช่วยเสนอทุก ๆ จุดให้เลยครับ

พัฒนาภาษาด้วยครับ 5555 (ขออภัยจริง ๆ แต่อดขำไม่ได้)
คือบางอย่างมันยังดูลิเกหรือตลกไป
อย่างชื่อสกิล คือตั้งง่ายมากเลยฮ่า ๆ
เรื่องภาษาผมพอช่วยได้นะครับ
ผมถนัดแต่งกลอน เรื่องตั้งชื่ออะไรคงไม่ยาก

supko

• Newbie
  • *
ชื่อเซิฟผมอ่านตอนแรกแล้วทะแม่ง ๆ มากเลยครับ
ไม่รู้ว่าตกลงมันหมายความว่ายังไงแน่
จะเป็น ธนบุรี หรือเป็น มหาสมุทร

supko

• Newbie
  • *
ขอพูดเรื่องสกิลหน่อยนะครับ
อาชีพหมอย
บางทีทางทีมงานก็ไม่จำเป็นต้องมีเฉพาะสกิลที่ฮีล ๆ บัฟ ๆ อย่างเดียวก็ได้นะครับ
เพราะจะทำให้ผู้เล่นเบื่อ
อย่าลืมว่าเกมแนวนี้ คนจะชอบได้เพราะเอฟเฟคสกิลโจมตี
ควรจะใส่สกิลโจมตีให้กับ หมอยบ้าง แต่อย่าให้เด่นเกินไปเพราะเดี๋ยวจะโหดกว่าหมอผี
แล้วสกิลชุบชีวิต ผมเห็นได้มาตั้งแต่เวล 1
น่าจะจำไม่ผิดนะครับ ผมคิดว่าสกิลนี้ไม่ควรมีตั้งแต่แรก ๆ
น่าจะมีช่วงคลาส 2 หรือคลาส 3 (ถ้ามี)
หรือประมาณเวล 20+ขึ้นไป (ไม่ทราบว่าตันเท่าไหร่)
เพราะการชุบชีวิตถือว่าเป็นอะรไที่สำคัญมากในช่วงหลัง ๆ
พอมีสกิลนี้ในช่วงแรก ๆ มันจะเป็นสกิลขยะทันทีเลยครับ

supko

• Newbie
  • *
เรื่องอาชีพนะครับ
หลัก ๆ ต้นเกมน่าจะมีมากกว่านี้อีกสักนิด
ถ้าเป็นผมนะครับ  /และหลังจากเปลี่ยนคลาส ดังนี้
ดาบ
=ดาบคู่
=ดาบใหญ่
หมัด
=มวยไชยา (ในส่วนนี้จะเป็นเหมือนการเผยแพร่วัฒนธรรมมวยไทยไปในตัวเลยด้วย)
=มวยโคราช (หรืออื่นๆ)
หมอ
=หมอปราณ (หมอยา) (สกิลบัฟ และฮีล ฮีลหมู่ ชุบชีวิตเป็นหลัก มีสกิลตีบ้าง) (ส่วนมากคนเล่นสายนี้จะปฏิรวัฏให้ตัวเองตีแรงเหมือนหมอผีครับ)
=หมอผี (ออกแนวมนต์ดำ เน้นรุนรงทางเวทย์มนต์)
ธนู
=ธนู,หน้าไม้
=ลูกซอง,ปืนยาว

supko

• Newbie
  • *
เวลาโจมตีไม่โดน
ไม่น่าจะใช้คำว่า ว่าว นะครับ
ผมว่ามันพิลึก ๆ ไม่เหมาะ (ไม่ได้โลกสวยนะ)
แต่บางทีมันดูทื่อ ๆไป
น่าจะใช้คำว่า พลาด ดีกว่าครับ
ขอโทษนะคร้าบบบ เพียงแค่แนะนำเท่านั้น ผมเจตนาดีน้าา  g#031 g#031 g#031

supko

• Newbie
  • *
ผมยังเล่นไม่ได้มาก
หากพูดผิดพลาดอะไรไป ขออภัยด้วยนะครับ

ระบบน่าจะมีการเปลี่ยนคลาสนะครับ แล้วค่อยโชว์ว่ามีสกิลอะไรบ้าง
มีแถบสกิลเรียบเรียงให้สวยงาม