GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ฝากถึง FC ZoDiC

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • Jr. Member
  • **
นักกฏหมายอ่ะไรคุณ  ....เรียกน้อง นักกฏหมาย....เป่อ ขอ.........ให้ทีเถอะ รู้เรื่องกฏหมายเเค่นี้หรอ ข้อหาด่านี่เหมือนจะไร้สาระ ถือตัวเยอะไปป่าวคุณพี่ ข้อหาหมื่นประมาท นั้นมันด่าเเบบขั้นรุรเเรง ถึง บุพการี เเล้วการทำร้ายร่างกายเเบบนั้น ไม่ได้พยายามฆ่า ถ้าคนโดนเเบบเข้าโรงบาลหรือเจ็บหนัก หยอดน้ำข้าวต้มนู้น พยายามฆ่า อีกอย่าง ปรับเเค่4000เอง รู้น้อยไปนะ คุณพี่นักกฏหมาย กฏหมายไทยไม่เคร่งหรอก ลูกพี่คุณจะเจ็บฟรีป่าวๆ ผมนี่ สัมผัสมาก่อน ไม่ว่าคุณจะใหญ่โตเเค่ไหน คนทุกคนก็เป็นคนด้วยกัน มีสิทเท่าเทียมกัน มีเเต่พวกโกงชาวบ้าน มีเส้นมีสาย พวกคนรวยเท่านั้น คนไทยก็เเบบนี้เเหละเห็นคนรวยเป็นราชา

ดูไว้นะคุณพี่นักกฏหมาย ........ให้ทีเหอะ

มาตรา 391 วางหลักว่า ผู้ใดใช้กำลังทำร้ายผู้อื่นไม่ถึงกับเป็นเหตุให้เกิด อันตรายแก่กายหรือจิตใจ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งเดือน หรือปรับไม่เกินหนึ่งพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 295  กำหนดให้ ผู้ใดทำร้ายผู้อื่น จนเป็นเหตุให้เกิดอันตรายแก่กายหรือจิตใจของผู้อื่นนั้น ผู้นั้นกระทำความผิดฐานทำร้ายร่างกาย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี หรือปรับไม่เกินสี่

พันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 288 ผู้ใดฆ่าผู้อื่น ต้องระวางโทษประหารชีวิต จำคุกตลอดชีวิต หรือจำคุกตั้งแต่สิบห้าปีถึงยี่สิบปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:21:39 โดย จีเอ็มตัวกลม »

อ่า.....อย่าคุยกันเรื่องกฏหมายเลยครับ สาดโคลนใส่กัน เปื้อนทั้งคู่มากกว่า

เอาเรื่องหมิ่นประมาทก่อนนะครับ กรณีนี้ลูกพี่คุณต้องเงียบ เป็นศรีทนได้ ไม่ตอบโต้อะไรเลย มีการอัดเสียงว่ามีการด่าทอให้เสื่อมเสีย บลาๆ ถึงจะฟ้องได้ แล้วต้องไปว่ากันต่อในชั้นศาล เสียตังอีกล่ะทั้ง 2 ฝ่าย ซึ่งถ้าด่ามาด่ากลับ จบ ฟ้องไม่ได้ เว้นแต่ว่างขนาดให้ฟ้องกลับ ไม่นับกรณีเยาวชนอีก

กรณีทำร้ายร่างกาย พกมีดพกปืน.....อันนี้ว่ากันยากและไม่คุ้มครับ เช่น สมมติว่า มีคนไปรุมต่อยลูกพี่คุณจนสลบ แล้วปล่อยทิ้งไว้ อันนี้คือ"ทำร้ายร่างกายครับ" และต้องดูว่า พิการไหม สาหัสไหม จะเข้าสู่ "การทำร้ายร่างกายจนสาหัสหรือทุพลภาพ" ถ้าจะเอาพยายามฆ่า ต้องแผลฉกรร มีลักษณะแผลถึงตาย หรือเลือดโชกหนีเอาตัวรอดมาได้เอง อันนั้นถึงจะเรียกว่า "พยายามฆ่าครับ" อย่าให้ลูกพี่คุณไปเสี่ยง หรือหมดอนาคต เพื่อแลกค่าปรับ 4000 บาท(ทำร้ายร่างกาย) เลยครับ

เข้าใจว่าอยากช่วยลูกพี่นะครับ แต่แทนที่จะหนุนหลังยุให้ฟ้อง เอาตัวไปล่อจนเสี่ยงพิการ......มันไม่คุ้มกันหรอกครับ

ช่วยกันห้ามและเลิกแล้วต่อกันดีกว่าเนาะ ^^

ว้าว มีคนรู้กฎหมายหัวร้อนด้วย พวกผมชอบมากคับ

ZoDiC เป็นลูกจ้างนอกราชการสังกัดหน่วยรบพิเศษกองทัพเรือ เป็นสายข่าวด้านยาเสพติด

ส่วนพี่ศรุต บัวประเสริฐเจ้านายพวกผมเป็นข้าราชการขั้นชำนาญการสังกัดกระทรวงการต่างประเทศ

ข้าราชการไทยทุกคนมีเกียรติมีศักดิ์ศรี ไม่เคยไปท้าตีท้าต่อยกับใครก่อน พวกผมถึงต้องมานั่งร้องเพลงรอให้พวกคุณเป็นฝ่ายมาต่อยพวกผมนอกจอก่อนไงคับ!

นักกฏหมายอ่ะไรคุณ ....เรียกน้อง นักกฏหมายขี้เป่อ .......ให้ทีเถอะ รู้เรื่องกฏหมายเเค่นี้หรอ ข้อหาด่านี่เหมือนจะไร้สาระ ถือตัวเยอะไปป่าวคุณพี่ ข้อหาหมื่นประมาท นั้นมันด่าเเบบขั้นรุรเเรง ถึง บุพการี เเล้วการทำร้ายร่างกายเเบบนั้น ไม่ได้พยายามฆ่า ถ้าคนโดนเเบบเข้าโรงบาลหรือเจ็บหนัก หยอดน้ำข้าวต้มนู้น พยายามฆ่า อีกอย่าง ปรับเเค่4000เอง รู้น้อยไปนะ คุณพี่นักกฏหมาย กฏหมายไทยไม่เคร่งหรอก ลูกพี่คุณจะเจ็บฟรีป่าวๆ ผมนี่ สัมผัสมาก่อน ไม่ว่าคุณจะใหญ่โตเเค่ไหน คนทุกคนก็เป็นคนด้วยกัน มีสิทเท่าเทียมกัน มีเเต่พวกโกงชาวบ้าน มีเส้นมีสาย พวกคนรวยเท่านั้น คนไทยก็เเบบนี้เเหละเห็นคนรวยเป็นราชา

ดูไว้นะคุณพี่นักกฏหมาย .......ให้ทีเหอะ

มาตรา 391 วางหลักว่า ผู้ใดใช้กำลังทำร้ายผู้อื่นไม่ถึงกับเป็นเหตุให้เกิด อันตรายแก่กายหรือจิตใจ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งเดือน หรือปรับไม่เกินหนึ่งพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 295  กำหนดให้ ผู้ใดทำร้ายผู้อื่น จนเป็นเหตุให้เกิดอันตรายแก่กายหรือจิตใจของผู้อื่นนั้น ผู้นั้นกระทำความผิดฐานทำร้ายร่างกาย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี หรือปรับไม่เกินสี่

พันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 288 ผู้ใดฆ่าผู้อื่น ต้องระวางโทษประหารชีวิต จำคุกตลอดชีวิต หรือจำคุกตั้งแต่สิบห้าปีถึงยี่สิบปี

ว้าว พวกผมชอบมากคับ พวกหัวร้อนที่รู้กฎหมายเนี้ย

พวกรุ่นพี่ของพวกผม ที่จบมาจากโรงเรียนนักกฎหมายข้าราชการชั้นสัญญาบัตรด้วยกัน จับแพะจับแกะไปขังใว้เล่นๆในเรือนจำเป็นปีๆ ยังไม่เห็นเคยมีใครถูกถอดยศเลยคับ

พ่อของพวกผมกับพ่อของพี่ศรุต บัวประเสริฐที่เป็นข้าราชการชั้นช่อชัยพฤกษ์ทำธุรกิจหลายๆอย่างร่วมกัน พวกเราสนใจแค่พวกพ้องเท่านั้นคับเรื่องอื่นไม่เคยอยู่ในสายตา

แต่ตอนนี้พวกคุณทุกท่าน ผู้ยิ่งใหญ่ได้แค่ในเกมส์ กำลังมาคุกคาม ZoDiC ถึงนอกจอ เมื่อไหร่จะมาคับ พวกผมลูกน้องพี่ศรุต บัวประเสริฐ รอพวกคุณอยู่ทุกวันคับ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:24:20 โดย จีเอ็มตัวกลม »

Gun_Gun

• Full Member
  • "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
ทำได้ขนาดนั้นก็ กดสกิลติดเชื้อในกระแสเลือดเลย woon_555

วันนี้ผมจะไป ม.สยาม อย่าลืมออกมาเจอตอน 5 โมงนะครับ อย่าเก่งแต่พิมพ์นะครับ พาพวกมาเยอะๆ ไม่เอาอ้างนะครับ จะอ้างอะไรพิมพ์มา ไม่มาก็ยอมรับตัวเองครับผม

พวกไม่ต้องคับ พวกผมเป็นสายยาเสพติด ไปเดินห้างยังให้การต่ออัยการในชั้นศาลว่าไปปฏิบัติราชการได้เลยคับ

ต่อยพวกผมนอกจอแค่หมัดเดียว นี่ก็เตรียมโทรบอกพ่อแม่ประกาศขายที่ขายบ้านมาสู้คดีได้เลย ทำร้ายร่างกายเจ้าพนักงานในขณะปฏิบัติหน้าที่

ไปนอนเล่นในห้องขังสัก สน. แค่คืนเดียวออกมา ผู้ยิ่งใหญ่ได้แค่ในเกมส์อย่างพวกคุณก็กลายเป็น น้องหมาหงอยแล้วคับ!

yazakazuki

• **
ตอบคุณ เกรียนมหาเทพนะครับ
ใจเย็นๆแล้วอ่านข้อความผมใหม่นะครับ ไม่มีบรรทัดไหนที่ผมอ้างว่าผมเป็นผู้รู้กฏหมายอย่างมากมายนะครับ ผมเป็นแค่หมอตัวเล็กๆในบ้านนอกครับ และเจอวัยรุ่นบาดเจ็บมาบ่อยๆ บางคนสาหัสต้องนอนเป็นผักตลอดชีวิต ย้ำครับ มันไม่คุ้มเลยที่จะเอาคนๆนึงไปเสี่ยงเพื่อจะแสดงให้เห็นว่า บ้านฉันมีอำนาจ

ในข้อความผมก็ชวนให้ "หยุด"ครับ ไม่ได้เอนเข้าฝ่ายใดเลย กฏหมายบ้านเรามันช่วยคนเป็นครับ ต่อให้คุณใช้กฏหมายแรงขนาดไหน ถ้าพี่คุณพลาดเสียชีวิตไป เราเอากลับมาไม่ได้นะครับ ถ้าช่วยแสดงความรักในอีกด้าน ช่วยผมห้ามทัพเถอะครับ

ผมอาจไม่เก่งกฏหมายอย่างคุณ ไม่มีพ่อแม่มีอำนาจอย่างคุณ แต่ผมคงเห็นคนบาดเจ็บล้มตายมากกว่าคุณครับ

ผมคงมาบอกเท่านี้ล่ะ ถ้ายังไง ใจเย็นๆกันนะครับทุกคน

ตอบคุณ เกรียนมหาเทพนะครับ
ใจเย็นๆแล้วอ่านข้อความผมใหม่นะครับ ไม่มีบรรทัดไหนที่ผมอ้างว่าผมเป็นผู้รู้กฏหมายอย่างมากมายนะครับ ผมเป็นแค่หมอตัวเล็กๆในบ้านนอกครับ และเจอวัยรุ่นบาดเจ็บมาบ่อยๆ บางคนสาหัสต้องนอนเป็นผักตลอดชีวิต ย้ำครับ มันไม่คุ้มเลยที่จะเอาคนๆนึงไปเสี่ยงเพื่อจะแสดงให้เห็นว่า บ้านฉันมีอำนาจ

ในข้อความผมก็ชวนให้ "หยุด"ครับ ไม่ได้เอนเข้าฝ่ายใดเลย กฏหมายบ้านเรามันช่วยคนเป็นครับ ต่อให้คุณใช้กฏหมายแรงขนาดไหน ถ้าพี่คุณพลาดเสียชีวิตไป เราเอากลับมาไม่ได้นะครับ ถ้าช่วยแสดงความรักในอีกด้าน ช่วยผมห้ามทัพเถอะครับ

ผมอาจไม่เก่งกฏหมายอย่างคุณ ไม่มีพ่อแม่มีอำนาจอย่างคุณ แต่ผมคงเห็นคนบาดเจ็บล้มตายมากกว่าคุณครับ

ผมคงมาบอกเท่านี้ล่ะ ถ้ายังไง ใจเย็นๆกันนะครับทุกคน

พี่ศรุต บัวประเสริฐ เจ้านายพวกผมฝากความขอบคุณมายังท่านนายแพทย์มาอย่างสุดซึ้งคับ

แต่คนเรามันเลือกเกิดไม่ได้ เราจึงได้รับการสั่งสอนมาจากบุพการีที่แตกต่างกัน สำหรับเจ้านายของพวกผมแล้ว ค่าของคน อยู่ที่เกิดมาเป็นลูกของใคร

ส่วนใน Case ของ ZoDiC คุณหมอไม่เคยรับราชการทหารในหน่วยรบพิเศษ ไม่มีวันเข้าใจมิตรภาพของ ZoDiC กับเจ้านายพวกผมพี่ศรุต บัวประเสริฐหรอกคับ

สุดท้ายนี้ ถ้าคุณหมอสนใจที่จะมาเล่นกับพวกผมที่ เซิฟPK สมาคมเกรียนมหาเทพยินดีต้อนรับ คนอย่างคุณหมอเสมอคับ ขอให้ทำหน้าที่รักษาคนต่อไป

พวกผมก็จะทำหน้าที่เจริญรอยตามรุ่นพี่ จับแพะจับแกะกันต่อไปคับ มันคือธรรมเนียมปฏิบัติขององค์กรพวกเรา!

qasdf

• Newbie
  • *
ยังไม่เหนื่อยกันอีกหรือ หยุดให้สังคมประนามซักที เรามาเล่นเกมหรือเล่นอะไรกัน เห็นข้อความแต่ละคนชวนให้นึกสงสารคำสอนของคุณครู พ่อแม่ที่สั่งสอนมา

ยังไม่เหนื่อยกันอีกหรือ หยุดให้สังคมประนามซักที เรามาเล่นเกมหรือเล่นอะไรกัน เห็นข้อความแต่ละคนชวนให้นึกสงสารคำสอนของคุณครู พ่อแม่ที่สั่งสอนมา

โอ้ย พอหาเหตุผลมาหักล้างกับพวกผมไม่ได้ ก็มาทำตัวโลกสวย

บอกเลยคับว่า ทุกคนที่เข้ามาแสดงตัวตนในบอร์ดนี้ ใช้วาจาต่ำๆ ที่ได้รับการตกทอดมาจาก................... กับสมาคมเกรียนมหาเทพในเกมส์ทุกวัน ทั้งนั้นคับ

ส่วนพวกที่โลกสวยจริงๆ ไม่มีใครเค้าเข้ามาอ่านบอร์ดนี้หรอกคับ ZoDiC เป็นใครพวกเค้ายังไม่เคยสนใจเลยด้วยซ้ำ

แล้วที่บอกว่า หยุดให้สังคมประนามซักที สังคมของพวกคุณมันไม่เคยมีอยู่จริงในประเทศไทยเลยคับ พวกคุณแต่ละคนก็อยู่กันคนละจังหวัด มาเจอกันได้แค่วันที่ Server ไม่ล่มเท่านั้น

แล้วที่มาอ้างคุณครู อ้างพ่อแม่ บอกเลยคับพี่ศรุต บัวประเสริฐเจ้านายพวกผมเรียนจบมาจากสถาบันการศึกษาเอกชนคับ พ่อแม่พี่เค้าสั่งคุณครูในโรงเรียนได้ทุกคน

ปิด Computer บ้าง พักการออนกำไลบ้าง เปิดตาเปิดใจออกมาเผชิญโลกกว้าง ถ้าพ่อแม่ของพวกคุณรวยกว่าเจ้านายพวกผมจริงๆ เหมือนที่เคยคุยเอาใว้ในเกมส์

ก็ออกไปเที่ยวสิคับไปหาความสุข ความสนุกจากเพื่อนๆที่มีตัวตนจริงๆในประเทศไทย ทำไมต้องมานั่งเล่นเกมส์ทุกวันมาสร้างอิทธิพลในเกมส์ร่วมกับเพื่อนที่ไม่เคยมีตัวตนอยู่จริงในประเทศไทย

เพื่อนๆของพวกคุณทุกคนเป็นของปลอม สมาคมของพวกคุณทุกคนก็เป็นของปลอม แค่ระบบไฟฟ้าแถวเขตบึงกุ่มดับไป 5นาที Server อันเป็นสิ่งสำคัญที่สุดในการสร้างอิทธิพลในเกมส์ให้พวก

คุณก็ล่มเป็นชั่วโมงแล้วคับ นาทีนี้ Server PK มันก้าวไปถึงจุดที่พวกคุณสามารถประกาศขายM ขายItem เป็นเงินนอกกันได้ทุกวัน โดยที่ทางทีมงานไม่กล้าลงโทษพวกอะไรคุณแล้วคับ

ทีมงานทุกคนเค้าก็มีครอบครัวของเค้าให้ต้องดูแลคับ พวกผมเคยเข้าไปในงานเกมส์ในฐานะนอกเครื่องแบบ ก็เห็นทีมงานทุกคนยกมือไหว้พวกในเครื่องแบบหมดนะ

ทีมงานทุกคนเค้าก็เป็นมิตรและไม่มีใครมาทำตัวกร่างแบบพวกคุณเลยคับ หัดเอาใจของทีมงานมาใส่ใจของพวกคุณบ้าง หยุดโวยวาย หยุดด่าทีมงานว่า Gกาก หยุดด่าระบบว่า Severกาก

อยากเล่นก็เล่น อยากเลิกก็เลิกไปเลยคับ ไม่ต้องมาประกาศว่าจะเลิกเพราะความไม่สมดุลของเกมส์ ไม่ต้องมาข่มขู่กดดันทีมงานเพื่อเรียกร้องความสนใจหรอกนะ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:30:19 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ZoDiC คนเดิม

ไม่ได้ออนเกม 2 วันไม่ได้เข้าบอร์ด 2 วัน

พี่ตั้มไม่ต้องไปเสียเวลาคุยกะ........หรอกพี่ เด็กพวกนนี้ ทำเป็นอยากเจอผม พอเอาเข้าจริงๆ ไม่มีใครมาสักคน

คิดดูละกันครับ ผมให้ทั้งเบอโทร ...........ให้ทั้งที่อยู่   
แล้วพวกที่........ผมในบอร์ดมีใครกล้าทำแบบผมหรือป่าว

ผมเห็นแต่.........อยู่แค่ในบอร์ดนี่แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:32:09 โดย จีเอ็มตัวกลม »

^_^

• **
5555

สรุปเก่งแต่พิม ไหนบอกอยาก......ไง วะ พอเอาจริงๆ ไม่กล้า .......... แถวบ้านเรียก ...........เหมือน.....ข้างถนน เลยวะ
เสียชื่อนักเลงคีย์บอร์ด หมด

......... หรอ 555555  .............. ไปเช็ค..........มาก เสพข่าวโชเชี่ยวจนเข้าเลือดแล้วมั้งนั่น

เอาเรื่องสมดุลก่อนดิ อย่างเพิ่งนอกประเด็น

ยังไม่มีใครตอบกรูเลย มาถามหาสมดุลกับเกมที่ไม่สมบูรณ์อะ เฮ้ย อย่าเพิ่งนอกประเด็น พวก.......จุดประเด็นมาก่อนนะ ตอบกูก่อนเฮ้ย

ไม่ใช่เถียงเรื่องสมดุลไม่สู้ แล้ว..............เว้ยเฮ้ย

พวก.........นี่แถ กันเป็นคณะ จริงๆ นะ5555

แถมาเป็น...................เลยวะ แถกันเข้าไป ............หมดแล้ว

ก่อนว่าไคร ไปเช็ค............ ติดเกมส์ ศึกษาเกมส์ จนงอมแงมแล้ว....woon_5555 woon_5555 ทำตัวเป็นฮีโร่เหรอ?

ไอ Buffalo เอ้ย ตัวเองยังเอาไม่รอดเลย ทำเหมือนเก่ง ถุ๊ย มันก็แค่เศษขยะ ในแบทเท่านั้นล่ะ
 woon_5555 woon_555

ปล........ละ่ขำจริงๆ พระเอกเหรอไง ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:35:26 โดย จีเอ็มตัวกลม »

โอ้ย พอหาเหตุผลมาหักล้างกับพวกผมไม่ได้ ก็มาทำตัวโลกสวย

บอกเลยคับว่า ทุกคนที่เข้ามาแสดงตัวตนในบอร์ดนี้ ใช้วาจา..... ที่ได้รับการตกทอดมาจาก............กับสมาคมเกรียนมหาเทพในเกมส์ทุกวัน ทั้งนั้นคับ

ส่วนพวกที่โลกสวยจริงๆ ไม่มีใครเค้าเข้ามาอ่านบอร์ดนี้หรอกคับ ZoDiC เป็นใครพวกเค้ายังไม่เคยสนใจเลยด้วยซ้ำ

แล้วที่บอกว่า หยุดให้สังคมประนามซักที สังคมของพวกคุณมันไม่เคยมีอยู่จริงในประเทศไทยเลยคับ พวกคุณแต่ละคนก็อยู่กันคนละจังหวัด มาเจอกันได้แค่วันที่ Server ไม่ล่มเท่านั้น

แล้วที่มาอ้างคุณครู อ้างพ่อแม่ บอกเลยคับพี่ศรุต บัวประเสริฐเจ้านายพวกผมเรียนจบมาจากสถาบันการศึกษาเอกชนคับ พ่อแม่พี่เค้าสั่งคุณครูในโรงเรียนได้ทุกคน

ปิด Computer บ้าง พักการออนกำไลบ้าง เปิดตาเปิดใจออกมาเผชิญโลกกว้าง ถ้าพ่อแม่ของพวกคุณรวยกว่าเจ้านายพวกผมจริงๆ เหมือนที่เคยคุยเอาใว้ในเกมส์

ก็ออกไปเที่ยวสิคับไปหาความสุข ความสนุกจากเพื่อนๆที่มีตัวตนจริงๆในประเทศไทย ทำไมต้องมานั่งเล่นเกมส์ทุกวันมาสร้างอิทธิพลในเกมส์ร่วมกับเพื่อนที่ไม่เคยมีตัวตนอยู่จริงในประเทศไทย

เพื่อนๆของพวกคุณทุกคนเป็นของปลอม สมาคมของพวกคุณทุกคนก็เป็นของปลอม แค่ระบบไฟฟ้าแถวเขตบึงกุ่มดับไป 5นาที Server อันเป็นสิ่งสำคัญที่สุดในการสร้างอิทธิพลในเกมส์ให้พวก

คุณก็ล่มเป็นชั่วโมงแล้วคับ นาทีนี้ Server PK มันก้าวไปถึงจุดที่พวกคุณสามารถประกาศขายM ขายItem เป็นเงินนอกกันได้ทุกวัน โดยที่ทางทีมงานไม่กล้าลงโทษพวกอะไรคุณแล้วคับ

ทีมงานทุกคนเค้าก็มีครอบครัวของเค้าให้ต้องดูแลคับ พวกผมเคยเข้าไปในงานเกมส์ในฐานะนอกเครื่องแบบ ก็เห็นทีมงานทุกคนยกมือไหว้พวกในเครื่องแบบหมดนะ

ทีมงานทุกคนเค้าก็เป็นมิตรและไม่มีใครมาทำตัวกร่างแบบพวกคุณเลยคับ หัดเอาใจของทีมงานมาใส่ใจของพวกคุณบ้าง หยุดโวยวาย หยุดด่าทีมงานว่า Gกาก หยุดด่าระบบว่า Severกาก

อยากเล่นก็เล่น อยากเลิกก็เลิกไปเลยคับ ไม่ต้องมาประกาศว่าจะเลิกเพราะความไม่สมดุลของเกมส์ ไม่ต้องมาข่มขู่กดดันทีมงานเพื่อเรียกร้องความสนใจหรอกนะ!

ตรรกะไทยมากเบยครับ จะโชว์ว่าเก่งหรอ  แต่ละอย่างที่พิมพ์มามันดูโง่เง่า ถถถ ผู้เล่นในเกมมันเป็นบอทหรอวะ มันไม่ใช่คนหรอ ขรรม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:37:35 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ZoDiC คนเดิม

5555

สรุปเก่งแต่พิม ไหนบอกอยากเตะไง วะ พอเอาจริงๆ ไม่กล้า ..... แถวบ้านเรียก เ......... วะ เหมือน.....ข้างถนน เลยวะ
เสียชื่อนักเลงคีย์บอร์ด หมด

........หรอ 555555  .....................ไปเช็ค..........มาก เสพข่าวโชเชี่ยวจนเข้าเลือดแล้วมั้งนั่น

เอาเรื่องสมดุลก่อนดิ อย่างเพิ่งนอกประเด็น

ยังไม่มีใครตอบกรูเลย มาถามหาสมดุลกับเกมที่ไม่สมบูรณ์อะ เฮ้ย อย่าเพิ่งนอกประเด็น พวกจุดประเด็นมาก่อนนะ ตอบก่อน......

ไม่ใช่เถียงเรื่องสมดุลไม่สู้ แล้วพาล

พวก......... กันเป็นคณะ จริงๆ นะ5555

แถมาเป็นปลาหมอ หนีแล้งเลยวะ แถกันเข้าไป สีข้างถลอกหมดแล้ว

ก่อนว่าไคร ไปเช็คสมองมั่งนะ ติดเกมส์ ศึกษาเกมส์ จนงอมแงมแล้วมึงอ่ะ woon_5555 woon_5555 ทำตัวเป็นฮีโร่เหรอ?

ไอ Buffalo เอ้ย ตัวเองยังเอาไม่รอดเลย ทำเหมือนเก่ง ถุ๊ย มันก็แค่เศษขยะ ในแบทเท่านั้นล่ะ
 woon_5555 woon_555

ปล.กรูละ่ขำจริงๆ พระเอกเหรอไง มึง

ก็ยังดีกว่า พวกปัญญาอ่อน ไม่เคยอ่านแพทแล้วไปร้องว่าบัคอยู่หรอก วะ

ลงทุนปั้มไอดีมา ใหม่กลัวกูรู้หรอ  ไหนละไอดีมึง OMG_inw 
หรือว่าสลับไอดีไม่ทัน 5555

กูเล้นเกมแต่กู มีปัญญา หาตังเอง วะ ไม่เหมือนเด็กแบบพวกมึงหรอก แบมือขอตังแม่ ปัญญา จะหาตังเองยังไม่มีเล..............
........... แบบ...... ก็แต่ .................

กูขรรม.........จริงๆ เป็นได้แค่...................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:40:56 โดย จีเอ็มตัวกลม »