GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสา -Never_Lose- SV.สวรรค์ ใช้อำนาจเกินหน้าที่มากไปหรือป่าวคะ ?

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
คือ เฟิร์สเห็นจีเอ็มแมกซิมชี้แจงแล้ว

>ชัดเจน< ทางทีมงานจะทำการตรวจสอบ จากหลักฐานที่ผู้แจงให้มา
และถ้าตรวจสอบแล้ว จีเอมอาสาดังกล่าว ผิดจริง ทางทีมงานก็จะทำการลงโทษตามกฎที่ตั้งไว้

เพื่อนๆคงแค่อยากรู้ว่า ที่จะลงโทษนั้น ลงโทษวิธีการไหน
เฟิร์สก็อยากรู้จะได้ระวังตัว

PEET

ผมจะสรุปเรื่องนี้ให้เลยนะครับ
-ให้ผู้เล่นที่ถูกจีเอ็มอาสาลงโทษ แจ้งเรื่องเข้ามาได้เลยครับ ว่าต้องการดูหลักฐานในการทำความผิดของผู้เล่นว่าเกิดจากเหตุใด
-และถ้าจีเอ็มอาสาที่ได้ทำการลงโทษ ไม่มีหลักฐานเกี่ยวกับเหตุการณ์ต่างๆ ทางทีมงานก็จะถือว่าจีเอ็มอาสาได้ทำงานบกพร่องต่อหน้าที่และจะถูกตัดคะแนนในส่วนของการทดสอบจีเอ็มอาสาอย่างแน่นอนครับ

ในส่วนประเด็นแย้งที่ทำกินนั้น ^^ เอ้ยการแย้งที่เก็บเลเวล  g#008
ผมจะไม่เข้าไปยุ่งเรื่องในส่วนนี้นะครับ เพราะมันไม่ได้ผิดกฎในเกม นี้ก็เป็นเหตุการหนึ่งที่ทำให้เพื่อนๆ ได้เห็นอะไรหลายๆอย่างนะครับ ว่าใครเป็นยังไง ก็เป็นอีกเรื่องที่ผู้เล่นสามารถนำไปใช้ในการตัดสินใจที่จะเลือกโหวตให้กับจีเอ็มอาสาท่านไหน

ผมได้ขอทำการส่งpmขอเรื่องทำเรื่องสละสิทธิ์ออกจากจีเอ็มอาสาไปตั้งเเต่เมื่อวานเเล้วครับ

ทีที้

-ให้ผู้เล่นที่ถูกจีเอ็มอาสาลงโทษ แจ้งเรื่องเข้ามาได้เลยครับ ว่าต้องการดูหลักฐานในการทำความผิดของผู้เล่นว่าเกิดจากเหตุใด
-และถ้าจีเอ็มอาสาที่ได้ทำการลงโทษ ไม่มีหลักฐานเกี่ยวกับเหตุการณ์ต่างๆ ทางทีมงานก็จะถือว่าจีเอ็มอาสาได้ทำงานบกพร่องต่อหน้าที่และจะถูกตัดคะแนนในส่วนของการทดสอบจีเอ็มอาสาอย่างแน่นอนครับ

ในส่วนประเด็นแย้งที่ทำกินนั้น ^^ เอ้ยการแย้งที่เก็บเลเวล  g#008
ผมจะไม่เข้าไปยุ่งเรื่องในส่วนนี้นะครับ เพราะมันไม่ได้ผิดกฎในเกม นี้ก็เป็นเหตุการหนึ่งที่ทำให้เพื่อนๆ ได้เห็นอะไรหลายๆอย่างนะครับ ว่าใครเป็นยังไง ก็เป็นอีกเรื่องที่ผู้เล่นสามารถนำไปใช้ในการตัดสินใจที่จะเลือกโหวตให้กับจีเอ็มอาสาท่านไหน

บทสรุป

ใช้สกิล(อำนาจอันยิ่งใหญ่ที่ได้รับมอบหมายมา) โดยไปเกี่ยวข้องกับของโซล  คือ แบนตัวละคร ถาวร
ใช้สกิล(อำนาจอันยิ่งใหญ่ที่ได้รับมอบหมายมา) โดยไปเกี่ยวข้องความรู้สึกของผู้เล่นอื่น คือ ลบคะแนน และ ยังมีโอกาศเป็นอาสาต่อถ้าโหวดผ่าน

NATS

• Newbie
  • *
ไปทำให้คุณวอเขาเสียอนาคตน่ะนิ ต่อไปไปสมัครงานที่ไหน เวลาเขาให้กรอกประวัติมา ก็จำเป็นต้องเขียนแล้วว่าครั้งหนึ่งเคยติดคุก...

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ไปทำให้คุณวอเขาเสียอนาคตน่ะนิ ต่อไปไปสมัครงานที่ไหน เวลาเขาให้กรอกประวัติมา ก็จำเป็นต้องเขียนแล้วว่าครั้งหนึ่งเคยติดคุก...
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

bestlion0

• Newbie
  • *
ไม่มีที่ทำงานแน่เลย  woon_bye woon_bye woon_cry woon_cry woon_angry woon_angry
(ออกทะเล =[]=!)

• Porpangz •

• everlasting*
  • Jr. Member
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`

บทสรุป

ใช้สกิล(อำนาจอันยิ่งใหญ่ที่ได้รับมอบหมายมา) โดยไปเกี่ยวข้องกับของโซล  คือ แบนตัวละคร ถาวร
ใช้สกิล(อำนาจอันยิ่งใหญ่ที่ได้รับมอบหมายมา) โดยไปเกี่ยวข้องความรู้สึกของผู้เล่นอื่น คือ ลบคะแนน และ ยังมีโอกาศเป็นอาสาต่อถ้าโหวดผ่าน

ไอที่ลบคะแนนนี่งง ๆจริงนะ เพราะอาสาคนนี้ไม่เข้าใจเลยว่าคะแนนโหวตนี่มาแบบตัวเต็งได้ไง อันดับ 1 เลย

ผมได้ขอทำการส่งpmขอเรื่องทำเรื่องสละสิทธิ์ออกจากจีเอ็มอาสาไปตั้งเเต่เมื่อวานเเล้วครับ
[/quote]

ถ้ายังไม่พร้อมจะเป็นจริงๆก็ออกไปเถอะค่ะ ยังไม่ได้ทันได้เป็นก็ทำคนอื่นเดือดร้อนและ
ช่วยไม่ได้นะคะ คุณทำตัวเองเอง อย่าโทษคนอื่นนะคะ ว่าทำให้คุณไม่ได้เป็นอาสา ^^
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

PEET

บทสรุป

ไอที่ลบคะแนนนี่งง ๆจริงนะ เพราะอาสาคนนี้ไม่เข้าใจเลยว่าคะแนนโหวตนี่มาแบบตัวเต็งได้ไง อันดับ 1 เลย

ถ้ายังไม่พร้อมจะเป็นจริงๆก็ออกไปเถอะค่ะ ยังไม่ได้ทันได้เป็นก็ทำคนอื่นเดือดร้อนและ
ช่วยไม่ได้นะคะ คุณทำตัวเองเอง อย่าโทษคนอื่นนะคะ ว่าทำให้คุณไม่ได้เป็นอาสา ^^

[/quote]คะเเนน โหวดผม เอาไอดีอีก 1 ไอดีมาโหวดให้ ส่วนคะเเนน นั้นได้ที่1ได้ไง อาจเป็นเพราะ เพื่อนๆในกิว เเละก็ทุกคน  ที่ผมเคยช่วยเหลือ ค่อยให้คำปรึกษา ค่อยจัดกิจกรรม   เเต่เมื่อ เกิดเหตุการณ์ ตอน  เเรก (bookey) ผมก็ได้บอกเพื่อนๆเเละก็ผู้เล่นจำนวนหนึ่งเเล้วว่าไม่ต้องโหวดผม ผมจะออก 

CacAloz

คือ เฟิร์สเห็นจีเอ็มแมกซิมชี้แจงแล้ว

>ชัดเจน< ทางทีมงานจะทำการตรวจสอบ จากหลักฐานที่ผู้แจงให้มา
และถ้าตรวจสอบแล้ว จีเอมอาสาดังกล่าว ผิดจริง ทางทีมงานก็จะทำการลงโทษตามกฎที่ตั้งไว้

เพื่อนๆคงแค่อยากรู้ว่า ที่จะลงโทษนั้น ลงโทษวิธีการไหน
เฟิร์สก็อยากรู้จะได้ระวังตัว

จะไม่มีการตัดสินใดๆ ทั้งนั้นครับ ตามที่ผมได้บอกเลยครับ

FUNG1

ทีแบบนี้มีคนเดือนร้อนไม่ตัดสิน พอแบบไม่มีคนเดือนร้อน แบนถาวร

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
คิดว่าใช้อำนาจอาสาเดลของให้คาเดทมันถูกก้องัดหลักฐานมาสู้เลยคับ แพร่มในกระทู้คนอื่นเป็นเสียงนกเสียงกา หลายเรปละ

foam0025

• **
จากนิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า : การใช้อำนาจในทางีท่ผิดเป็นสิ่งที่ไม่ดีนะจ๊ะ เด็กๆ!!! g#004 g#004 g#004 g#031

Coud™

อย่าตัดจบดิ ยังกินมาม่า บนเรือที่ออกทะเลไม่เสร็จ//มุ่งหน้าสู่เเกรนด์ไลน์ต่อเลย  woon_5555 woon_5555 woon_5555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

SlasheR_

• **
ก็เคยสมัครอยู่รอบหนึ่ง สมัครปุ๊ป แทบไม่ได้เวล ทำงานๆๆๆ แต่ผมชอบนะ ฮ่าๆ เดินไปเดินมาในตลาด ใบ้พวกฟลัด ช่วงนั้นพอดีมีกิจกรรมที่เขาไปฆ่าไผ่กันเยอะๆอ่ะ ไผ่แทบสูญพันธ์ ผมลองไปเดินเที่ยวดู สนุกดีออกจีอาสาอ่ะ ผิดพลาดบ้างอะไรบ้าง ก็ไม่เป็นไร คนเราผิดพลาดกันได้ ที่สำคัญต้องอ่านคู่มือจีเอ็มอาสาครับ อ่านทุกตัวอักษร อ่านให้ซึ้ง จะได้เข้าใจว่าจีอาสาหมายถึงอะไร ถึงผมจะได้เป็นแค่่ ว่าที่ก็เถอะ woon_cry(เพื่อนไม่มีตังเติม)
อยากใ้ห้จีเปลี่ยนเป็นโหวตบิลล่าอ่ะครับ ถ้ากลัวปั๊มไอดี ก็ตั้งเลเวล อย่างต่ำที่โหวตก็ได้นี่ครับ โหวตโซลผมบอกได้เลย คนไหนเพื่อนไม่รวย อด!! woon_5555

credit by จีเอ็มเปเป้