GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีจะจัดการยังไง

~BB24~

• Full Member
  • ~*~ผีเสื้อรัตติกาล~*~

เราไม่สามารถดึงข้อมูลของ ระบบทะเบียนราษได้ครับ  ระบบที่ทางทีมงานใช้เช็คและยืนยันตนผู้เล่น คือ ให้ผู้เล่นรักษาสิทธิ์ และ รับผิดชอบตนเอง ด้วยการใส่เลขบัตรที่ถูกต้องของตน เมื่อเกิดปัญหาทีมงานก็ให้ทำการส่ง สำเนาบัตรใบดังกล่าวมาอ้างสิทธิในไอดีดังกล่าวครับผม

ไม่ต้องถึงทะเบียนราษ หรอกแค่ Google ก้อน่าจะพอ แค่พิมพ์ "โปรแกรมตรวจบัตรประชาชน" มีทั้งบทความ ทั้ง Source Code
ไม่ต้อง กลัวว่าจะละเมิดลิขสิทธิ์ เพราะมันเป็น Open Source
เลขบัตรนั้นเป็นสิทธิส่วนบุคคลนะครับ ยังไงมันก็ล่วงเกินอยู่ดี  g#014

ถ้ามันล่วง ก็ตั้งให้มันมีติ๊กว่า ฉันยอมรับสิ เกมส์อื่นๆเค้าก็ทำกัน มีเกือบทุกเกมส์?
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=9288.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9909.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9962.0

สัพเพ สัตตา
แสรดดดดดดดดดดดดด ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย

mx2009

• Newbie
  • *
ก็อยากจะรู้ว่า  ถ้าโดนแฮคกันแบบนี้หลายๆคน แล้วทยอยกันเลิกเล่น แบบนี้  อยากจะรู้ว่า เกมส์ของคุณจะยุได้ไหม?  woon_555 woon_555

ปล. ตอนป๋มโดนแฮค ป๋ม ไม่ถ่ายไม่ทำอะไรเลย ป่อยสด ! เพราะรุว่าเปนงี้ไง

สู้ต่อไปทาเคชิ! g#031 g#031

5555+เจ๊งละวะงานนี้ เกมส์เริ่มไม่มีระบบ ผู้บริหารบริษัทยุไหนเข้ามาดูปัญหาที่เกิดขึ้นที
มาดูการทำงานของทีมงานบริษัทคุณหน่อยยย เดี๋ยวคุณจะล้มละลายซะ ถ้ามันเป็นแบบนี้ต่อไปนะ คนเริ่มเล่นเกมคุณ น้อยลงๆแล้ว
 มั่วทำไรกันอยู่ มีเวลานั่งแบนคนนู้นทีคนนี้ที แต่ไม่มีเวลาไล่ล่าพวกแฮคเกอร์ วันๆนั่งทำไรกัน แกล้งคนอื่นไปวันๆหรือไง
....รวยเอ้ย....

~BB24~

ทางทีมงานยึด เลขบัตรประจำตัวประชาชนที่ใช้ ในการสมัครเล่นเกม เป็นหลักในการให้บริการครับ ซึ่งการขอรับบริการการแจ้งแฮคนั้นจำเป็นต้องใช้ในกระทู้ประกาศรับแจ้งแฮค ซึ่งในกรณีของผู้เล่นนั้นไม่มีครับ  หากจะถามว่าทำไมทำให้ไม่ได้ถึงแม้จะรู้ว่าถูกแฮคจริง คำตอบคือ ผมทำตามกฏ ครับผม ถึงแม้จะรู้ว่าใครเอาไปแต่ช่วยเหลือไม่ได้ไม่คิดว่าทีมงานจะรู้สึกไม่สบายใจบ้างหรือครับ ผมก็อยากช่วยแต่ก็ทำอะไรไม่ได้จริงๆ ครับ

ไม่ได้มีแต่กรณีของผู้เล่นเท่านั้นนะครับที่เกิดเรื่องแบบนี้ คดีอื่นที่สามารถดำเนินการแบนได้ แต่ไม่สามารถแบนไปถึงตัวหลักคนแฮคจริงๆ ก็มี เพราะว่าผมต้องทำตามกฏ ทำมากกว่าหรือน้อยกว่า ไม่ได้ครับ

ปล. จะตำหนิทีมงานก็ได้ครับในส่วนนี้ ผมยินดีน้อมรับคำติ - ชม เสมอครับ แต่ก็ขอให้เข้าใจการทำงานของทีมงานด้วยนะครับ  g#043

งั้นคราวหน้าช่วยวางมาตรการการป้องกันแน่นหนากว่านี้ได้มั๊ยคะ

เอาให้แฮคเกอร์ ร้อง  'เฮ้ยยย ไม่แฮคละ แม่มม...ระบบเมพโครต' อะไรประมาณนี้....

รวมถึงแนวทางการช่วยเหลือด้วย   หนูและเพื่อนๆพี่ๆจะได้เล่นอย่างมีความสุข นะคะๆๆ   g#001
แล้วทำมัยโปรแกรม ของคุณ มันไม่สามารถ ตรวจได้ ว่า เป็นเลขจริงหรือปลอม  woon_huh

เราไม่สามารถดึงข้อมูลของ ระบบทะเบียนราษได้ครับ  ระบบที่ทางทีมงานใช้เช็คและยืนยันตนผู้เล่น คือ ให้ผู้เล่นรักษาสิทธิ์ และ รับผิดชอบตนเอง ด้วยการใส่เลขบัตรที่ถูกต้องของตน เมื่อเกิดปัญหาทีมงานก็ให้ทำการส่ง สำเนาบัตรใบดังกล่าวมาอ้างสิทธิในไอดีดังกล่าวครับผม

ในเมื่อทั้งทางนี้ที่เป้นเจ้าของจริง ทวงสิทธิไม่ได้ เพราะเลขบัตรไม่ตรง ทางนู้น(คนแฮกนะค่ะ) โดนทางนี้แจ้งแทบตายแบบนี้แล้วว่า มันแฮก มันโกง ทำไม จีไม่แบนมันค่ะ ในเมื่อ มันก็ไม่มีหลักฐานบัตรประจำตัวมาเหมือนกัน หรือมันมีหลักฐานอ้างเป็นเ้จ้าของ ขอดูหน่อยค่ะ  g#016 g#016 g#016

รบกวน แบนถาวรไอดีนั้นทีค่ะ ถ้าคุณเอาไอดีคืนไม่ได้แล้ว รบกวนนะค่ะ แบนค่ะ แบนถาวร แบนมันไปค่ะ มันโดนแจ้งว่าแฮก แถมไม่มีหลักฐานบัตรประชาชน ทำไมยังเดินลอยชายได้อีกค่ะ แบนไม่แบน ช่วยบอกด้วยนะค่ะ เพราะม่ะบ่าย ยังเห็นมันเดินเล่นอยู่!

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=9288.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9909.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9962.0

สัพเพ สัตตา
แสรดดดดดดดดดดดดด ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
การจะแบนผู้แฮคสดๆ เลยนั้นทำไม่ได้ครับ เพราะหากเจ้าทุกข์ ไม่สามารถอ้างสิทธิในไอดีที่ถูกแฮคได้ ขั้นตอนหลังจากนั้นก็ไม่มีทางเกิดขึ้นได้ครับ เปรียบเหมือนการนับเลขเรียงลำดับ 1 - 10 โดยที่ห้ามโดดข้ามนั้นแหละครับ การรับทำคดีแฮคก็เช่นกัน มีลำดับการตรวจเช็คข้อมูลต่างๆ ของมันอยู่ ซึ่งเลขบัตรก็เปรียบเหมือน ตัวเลขข้างต้นนั่นแหละครับ หากไม่สามารถนับได้ ก็ไม่สามารถโดดข้ามไปทำขั้นอื่นต่อไปได้   

กรณีนี้ผมว่า ผมอธิบายเจ้าทุกข์ที่แจ้งเรื่องเข้ามาในหน้าแจ้งปัญหาจนเข้าใจเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ ผมว่าหากเจ้าทุกข์ยังติดใจสงสัยให้ ให้เจ้าตัวติดต่อมาอีกครั้งผ่านทาง Call center น่าจะดีกว่าครับ พิมพ์คุยแบบนี้บางครั้งดูเหมือนผู้เล่นท่านอื่นๆ ที่ไม่ใช่เจ้าทุกข์ ต้องการจะเอาชนะผมเสียมากกว่าจะคุยกันด้วยเหตุและผล

คดีนี้หากผมหน้ามืด ตามัว รับทำคดีนี้ขึ้นมาจริงๆ โดยยอมแหกกฏ ผลที่ตามมาคือ  คนอื่นๆ จะคิดว่า เด็กเส้นหรือเปล่า ทำไมคนนี้ทำให้ ทีคดีผมยังไม่ทำให้ เรื่องจะบานปลายไปกันใหญ่

ท้ายที่สุดนี้ ผมไม่ได้คาดหวังว่าเพื่อนๆ ทุกๆ คนจะเข้าใจและเห็นใจทีมงาน ผมคาดหวังเพียงอย่างเดียว คือ เพื่อนๆ เข้าใจใน กฏ ที่มีระบุไว้ครับ

ด้วยความเคารพ

จีเอ็มแพท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

~BB24~

การจะแบนผู้แฮคสดๆ เลยนั้นทำไม่ได้ครับ เพราะหากเจ้าทุกข์ ไม่สามารถอ้างสิทธิในไอดีที่ถูกแฮคได้ ขั้นตอนหลังจากนั้นก็ไม่มีทางเกิดขึ้นได้ครับ เปรียบเหมือนการนับเลขเรียงลำดับ 1 - 10 โดยที่ห้ามโดดข้ามนั้นแหละครับ การรับทำคดีแฮคก็เช่นกัน มีลำดับการตรวจเช็คข้อมูลต่างๆ ของมันอยู่ ซึ่งเลขบัตรก็เปรียบเหมือน ตัวเลขข้างต้นนั่นแหละครับ หากไม่สามารถนับได้ ก็ไม่สามารถโดดข้ามไปทำขั้นอื่นต่อไปได้   

กรณีนี้ผมว่า ผมอธิบายเจ้าทุกข์ที่แจ้งเรื่องเข้ามาในหน้าแจ้งปัญหาจนเข้าใจเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ ผมว่าหากเจ้าทุกข์ยังติดใจสงสัยให้ ให้เจ้าตัวติดต่อมาอีกครั้งผ่านทาง Call center น่าจะดีกว่าครับ พิมพ์คุยแบบนี้บางครั้งดูเหมือนผู้เล่นท่านอื่นๆ ที่ไม่ใช่เจ้าทุกข์ ต้องการจะเอาชนะผมเสียมากกว่าจะคุยกันด้วยเหตุและผล

คดีนี้หากผมหน้ามืด ตามัว รับทำคดีนี้ขึ้นมาจริงๆ โดยยอมแหกกฏ ผลที่ตามมาคือ  คนอื่นๆ จะคิดว่า เด็กเส้นหรือเปล่า ทำไมคนนี้ทำให้ ทีคดีผมยังไม่ทำให้ เรื่องจะบานปลายไปกันใหญ่

ท้ายที่สุดนี้ ผมไม่ได้คาดหวังว่าเพื่อนๆ ทุกๆ คนจะเข้าใจและเห็นใจทีมงาน ผมคาดหวังเพียงอย่างเดียว คือ เพื่อนๆ เข้าใจใน กฏ ที่มีระบุไว้ครับ

จีเอ็มแพท

คุณจีเอมก็พูดเองนี่ค่ะ ว่าเช็คได้ ถึงจะรู้ว่่าโดนแฮก แต่ช่วยไรไม่ได้เลย แล้วที่โพสมานี่เด็กเส้นตรงไหนค่ะ เอาชนะตรงไหน แค่พยาม ขอร้องให้ดูแลผู้เล่นบ้าง เพราะเห็นมาหลายกรณีแล้ว จีเอ็มสามารถทำได้ แต่ทำไมไม่ทำ อย่างคนกำลังแฮก คนแจ้ง คุณต้องระงับไอดีนั้นๆ ใช่ 7 วันระงับไป แต่เจ้าของไอดีไม่สามารถหาหลักฐานมาแสดงตนได้ ไอ้คนแฮกก็ไม่สามารถเหมือนกัน คุณไม่คืนไอดีให้เจ้าของ นั่นทราบค่ะ ไม่คืินไม่ว่า เพราะยังไงเจ้าของไม่มีหลักฐาน แต่ คนที่แฮกมันมีหลักฐานหรอค่ะว่า เค้าคือเจ้าของไอดี คุณอย่าสองมาตรฐาน ในเมื่อฝั่งนั้นก็ไม่มีหลักฐาน ไม่มีสำเนาบัตร งั้นคุณยังให้เค้าออนไลได้ไง ทั้งๆที่มีคนแจ้งไปว่าเค้าเป็นแฮกเกอร์ คุณต้องระงับไอดีสิค่ะ ถ้าไม่คิดจะคืนไอดีให้ไอพีที่เล่นประจำ

คุณแบนไอดีคาเดทที่แค่ขายของอยู่ในตลาด แล้วมีคนโดนแฮกแล้วไปซื้อของๆคนนั้นๆ คุณบอกเค้าสมรู้ร่วมคิด คุณเอาส่วนไหนไปรู้ว่าเค้าสมรู้ร่วมคิดกับโจรไม่ทราบค่ะ เ้อาหลักฐานมาแสดงค่ะ ! ไม่แสดงหลักฐาน แต่คุณแบนเค้า คุณทำได้ แต่คนโดนแฮกมีหลักฐานทนโท่้ คุณใช้แค่ว่า ไม่สามารถทำได้

ตรงไหนค่ะที่ไม่มีเหตุ และ ผล ?

ด้วยความเคารพค่ะ กรุณาเป็นกลาง อย่าเอนเอียง ^ ^

สัพเพ สัตตา

~BB24~

อ่อ อีกอย่างค่ะ ผู้เล่น อุตส่าเล่นมาถึงจุ 6 คุณคิดว่ามันง่ายหรอค่ะ มันสบายหรอค่ะ กับการที่เล่นมาแทบตาย เวลมาแทบบร้า แต่ออนมาเจอแฮก คุณลองมาเป็นเองไหมค่ะจีเอม!!!!! เติมตัง เวลแทบบร้า จุ 6 ผลสรุป ไม่โดนแบนก็แฮก !!!

สัพเพ สัตตา

~BB24~

แค่นั้นจบหรอค่ะ ผุ้เล่น เล่นเกมส์นี้มานาน อุดหนุนเกมส์ไทยมาตลอด ช่วยได้แค่นี้หรอค่ะ ได้แค่ว่า เสียใจด้วยครับ หรอค่ะ
แบบนี้นี่เอง คนถึงได้เลิกเล่นกัน ไม่ดูแลผู้เล่น ปล่อยตามมีตามเกิด โดนแฮกก็เรื่องของคุณ มีหลักฐานแค่ไหน ไม่สน สมัครใหม่เติมเงินใหม่ เล่นใหม่เอาเองนะ หรอค่ะ
ไหนค่ะ เกมส์ไทยสั่งได้ ไหนค่ะ คนไทยด้วยกันแฮกกัน แต่กลับเหมือนช่วยไรไม่ได้เลย นอกจากปล่อยมันแฮกต่อไป ทำไมไม่วางมาตรการให้พวกแฮกเกอมันไม่กล้าทำมั่งค่ะ
คุณตามให้ได้เป็นตัวอย่างสักคน ต่อไปใครมันจะกล้ามาแฮกค่ะ หรืออยากมีชื่อทางเรื่องโดนเจาะระบบ ง่ายที่สุดในประเทศค่ะ

คนเล่นเกมบางทีเค้าก็ลืมคิดเรื่องใส่ประวัติจริงค่ะ จีก็บอกเองว่าจะเปิดให้แก้ไขข้อมูลได้ นี่ก็รอมานานละ ไม่เปิดสักที เรื่องกรณีนี้ก็เกิดบ่อยอีก ถ้ายังไงทำไมไม่ช่วยเหลือกันก่อนที่จะมีให้แก้ประวัติค่ะ ข้อมูลการออนไลก็มี ... หรือจีจะยอมพวกแฮกเกอมันอ่ะค่ะ ปล่อยให้พวกมันมาเหยียบบ้าน ขโมยของ เดินลอยชาย?

อ่านนี่อีกทีค่ะ !

สัพเพ สัตตา

artorn11111

• Newbie
  • *

จีเอ็มแพท
ดูแล้วถ้าโทรไปที่ call center มันก็ไม่เกิดประโยชนนะคับ จากที่เคยโทรไปสอบถามเรื่องถูกแบน
จีเอ้มที่รับสาย พูดกลับไปกลับมา ตั้งข้องหาที่น่าทุเรศโดยสิ้นเชิง พอถามเข้าหนักๆหาคำอธิบายไม่ได้ก็ปัดเรื่องให้ไปแจ้งปัญหาที่ support
แบบนี้ถ้า ผู้ที่ใช้บริการเกมของ พวกคุณ เค้าไปแจ้งเป็นคดีความ ถูกผู้ประกอบการเอารัดเอาเปรียบ มันจะเป็นยังไงนะ
ถ้ามีคนทำรับรองเลยว่า มีคนตามอีกหลายคนแน่เลย เรียกร้องค่าเสียหายจาก ทางบริษัท มันจะเป็นยังไงนะทีนี้ มันคงดีนะถ้ามีคนทำให้เป็นคดีความจิง
ไม่มีคัยเค้าอยากเอาชนะพวกคุณหรอก แค่ต้องการความถูกต้องและความยุติธรรมจากพวกจีเอ็ม ที่ไม่มีเลยในตัวพวกคุณจีเอ็ม
ปล. เอ่อ..นะและถ้าเจอพวกที่เค้าเอาเรื่องจิงๆไปบุกเอาเรื่องพวกคุณจีเอ็มถึงที่ทำงานมันจะเป็นยังไงนะ อิอิ

artorn11111

• Newbie
  • *
พูดไม่คิด กฎไม่มี แค้นส่วนตัว ลงโทษมั่ว / เส้นพวกกัน :: นี่คือจีเอ็มเกมอสุรา

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
ในกรณีที่ยืนยันตนเป็นเจ้าของไม่ได้ ไม่มีเลขบัตรประจำตัวประชาชนมายืนยัน ผมจะทราบได้อย่างไรครับว่า ผู้เล่นที่อ้างว่าเป็นเจ้าของไอดี เป็นเจ้าของจริงๆ  หากเกิดกรณี มีคนต้องการแกล้งกันขึ้นมา แจ้งเรื่องให้ระงับไอดี ตัวละครนี้ ให้หน่อย แล้วผมระงับลงไปโดยไม่มีหลักฐาน แล้วพอดีว่าเจ้าของไอดีจริงๆ เขามาแย้งผมได้ว่าโดนระงับไอดีโดยมิชอบ ผมจะไม่ถูกมองว่าทำงานนอกเหนือจากอำนาจหรือครับ ?

ซึ่งในส่วนนี้ ทางทีมงานได้ออกกฏที่จะสามารถช่วยเหลือผู้เล่นไว้แล้ว ผู้เล่นเพียงแค่ทำตามเงื่อนไขก็จะสามารถขอรับ การให้บริการในส่วนของคดีแฮคได้อย่างง่ายได้ รักษาสิทธิของตนเอง ด้วยการใส่เลขบัตรที่ถูกต้องครับ

ขั้นตอน และ กฏ การขอรับบริการ ในกรณีถูกแฮค
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

Antoinette'z

• Jr. Member
  • **
  • Don't stop me !

อ๊ากกก !   ดราม่า   หนูรับไม่ด๊ายยย  woon_shock
♥ Ma'meowz

# Ma vie sans toi ne vaut plus rien.
Mais , combien tu m'aimes !? ♥

[img]http://image.free

_Guละงิด_

• Newbie
  • *
ในกรณีที่ยืนยันตนเป็นเจ้าของไม่ได้ ไม่มีเลขบัตรประจำตัวประชาชนมายืนยัน ผมจะทราบได้อย่างไรครับว่า ผู้เล่นที่อ้างว่าเป็นเจ้าของไอดี เป็นเจ้าของจริงๆ  หากเกิดกรณี มีคนต้องการแกล้งกันขึ้นมา แจ้งเรื่องให้ระงับไอดี ตัวละครนี้ ให้หน่อย แล้วผมระงับลงไปโดยไม่มีหลักฐาน แล้วพอดีว่าเจ้าของไอดีจริงๆ เขามาแย้งผมได้ว่าโดนระงับไอดีโดยมิชอบ ผมจะไม่ถูกมองว่าทำงานนอกเหนือจากอำนาจหรือครับ ?

ซึ่งในส่วนนี้ ทางทีมงานได้ออกกฏที่จะสามารถช่วยเหลือผู้เล่นไว้แล้ว ผู้เล่นเพียงแค่ทำตามเงื่อนไขก็จะสามารถขอรับ การให้บริการในส่วนของคดีแฮคได้อย่างง่ายได้ รักษาสิทธิของตนเอง ด้วยการใส่เลขบัตรที่ถูกต้องครับ

ขั้นตอน และ กฏ การขอรับบริการ ในกรณีถูกแฮค
อันนี้ไม่ได้โดนแฮคมาหรืออะไรนะคะ แต่โดนแบนถาวร โดยไม่ทราบสาเหตุ ก็ได้ทำตามที่จีเอ็มบอกไปแล้ว อยากทราบสาเหตุอะไรให้ไปแจ้งปัญหาที่ support ก้ได้ไปแจ้ง ได้รับข้อมุลมาแค่
สถานะ changed from ใหม่ to เสร็จแล้ว
มอบหมายให้ set to จีเอ็ม ความมืด GAMEINDY
% สำเร็จ changed from 0 to 100

จากการตรวจสอบจากทางทีมงานพบว่า

Id ของผู้เล่นได้รับผลประโยชน์จากการ Hack เนื่องจากมีการชื่อขาย Item ที่ไม่เหมาะสม ต่อไปนี้

...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:06 มงกุฎครีบปลา 1100000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:06 มงกุฎครีบปลา 1100000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:04 ที่คาดผม 400000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:04 ผ้าขนหนู 700000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:03 เหรียญรูปวิหารแห่งแสง 700000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:03 เหรียญรูปวิหารแห่งแสง 700000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:02 ผ้าขนหนู 700000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:02 ที่คาดผม 400000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:01 เข็มทิศโบราณ 2000000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:01 หน้าไม้อัศวินปิศาจ 500000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:01 ชุดคลุมอัคคี 500000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:00 ผ้าคลุมนักสำรวจ 500000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:00 ชุดคลุมอัคคี 500000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:10:00 ผ้าคลุมนักสำรวจ 500000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:09:59 เครื่องรางโบราณ 50000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:09:59 เครื่องรางโบราณ 50000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:09:59 เกราะจ้าวพสุธา 3000000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:09:58 เครื่องรางโบราณ 50000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:09:58 เครื่องรางโบราณ 50000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:09:58 ผ้าคลุมจอมราชันย์ 6000000
...y... ซื้อไอเทมจากร้านค้าของผู้เล่น OOOOO 2011-11-04 21:09:55 มีดผลึกอันดามันพิเศษ 30000000

รวมเป็นเงิน         49600000
ทางทีมงานจึงได้ดำเนินการแบน Id ดังกล่าวเนื่องจากได้รับประโยชน์จากการ Hack

แค่นี้มันพอจะทำให้เรามีความผิดจิงอย่างที่คุณจีเอ็มกล่าวหามาหรือคะ ขายของอยู่ดีๆมีคนมาซื้อของๆเรา กับโดนกล่าวหาว่าได้รับผลประโยชจากการ Hack แบบนี้มันเหมือนกับยัดเยียดข้อหาให้ หรือแกล้ง หรือถูกเส้นสายสั่งมา อ่านและคิดดูด้วยนะคะ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2011, 13:27:22 โดย จีเอ็มแมกซิม »

artorn11111

• Newbie
  • *
แบบนี้ถ้าตัวละครที่มาซื้อของเรา ไม่ได้โดนแอคมาจิงแต่ไปแจ้งว่าโดนแฮคมาหละ จีเอ็มพอจะมีความสามารถตรวจสอบได้มะ และชี้แจงให้มันชัดเจนกับผู้ที่แจ้งเรื่องแฮคกับผู้ที่ได้รับผลประโยช ทำได้ไหม หุหุ

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ซึ่งจากการตรวจสอบของทางทีมงานพบว่า ตัวละครดังกล่าวได้รับประโยชน์จากการ ชื้อขาย Item ที่มีราคาเกินจริงเข้ามาและ ทีมงานได้ดำเนินการแบนตั้งแต่วันที่  5 พ.ย 54  เป็นเวลา 30 วันเพื่อดำเนินการตรวจสอบ ซึ่งในเวลาดังกล่าวก็ไม่มีผู้เป็นเจ้าของ Id ดังกล่าวติดต่อมาสอบถามถึงขอมูลการโดนแบนว่าโดนเพราะว่า อะไร ซึ่งปรกติแล้วผู้เล่นถ้าหากไม่ได่ทำผิดประการ จะต้องรีบดำเนินการติดต่อเพื่อสอบถามข้อมูลและชี้แจ้งการกระทำเข้ามา ซึ่งเมือครบเวลาทางทีมงานจึงได้ดำเนินการแบนถาวร ID ดังกล่าวค่ะ

ส่วนสาเหตุที่ว่าทำไมเข้าตัวละครเข้าไปแล้ว เงินหายไปไหนนั้น ทางทีมงานได้ดำเนินการนำเอา เงินของกลางซึ่งได้มาจากผลประโยชน์จากการ Hack คืนให้เจ้าของ Id ที่แจ้ง Hack เข้ามาค่ะ

ปล.ที่ผู้เล่นสามารถเข้าไปไนชั่วระยะเวลาหนึ่งนั้นเกิดจากความผิดพลาดของทีมงานที่มิได้ตั้งเวลาระบบแบนให้ดำเนินการติดต่อกันหลังจากโทษแบน 30 หมดลงทันที

Tr3aSur3_of_d3ad

• Jr. Member
  • **
  • DEATH

แล้วคุณ ก็อ้าง กฎ
ขอถามเรื่องหมายเลขบัตร  อยากจะโทษ ระบบสมาชิก ของคุณบ้าง ทำมัยไม่พัฒนา ให้ตรวจสอบได้ว่า จริงหรือปลอม ซึ่งหลายๆ เกมส์เค้ามี การตรวจเลขบัตร หรือบางเวบก็มี ไม่ต้อง ไปถึงทะเบียนราษ หรอก แค่เบื่องต้นก็ได้

ปล.ผู้เล่น ที่ว่าแอบอ้าง อุสาห์เล่น จนจุ 6 โซลก็เติม เพื่อจะได้ของเช่ามาเล่นสนุกๆ กับพี่ๆน้อง .... พอดีกว่า