GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สมาคมน้องใหม่ :•: Association Fanatic :•: <PK> น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ [NEW!!]

P a t c h a :)

• Full Member
แย่งหน้าใหม่นู๋ทัมมัย TT^TT

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

:) :) :)

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

‎"เราต่างกันเกินไป" (แล้วเธอมาจากดาวไหนกันล่ะ?)
"เราไปด้วยกันไม่ได้หรอก" (จะไปไหนเหรอ?)
"ยังมีคนอื่นที่ดีกว่าฉันนะ" (แน่น๊อนนน!)
"เราจบกันแค่นี้นะ" (อ้าว แล้วจะให้จบแค่ไหนอ่ะ )
"เธอเป็นคนดีเกินไป" (ชอบคนเลว ใช่ม่ะ ด๊ายย)
"เราเป็นแค่เพื่อนกันดีกว่านะ" (เพื่อนมีเยอะแล้ว...เพื่อนมีแยะแล้ว ...)
"เธอตัดใจซะเถอะ" (ตัดก้อตายเด่ะ)
"คิดถึงความเป็นจริงบ้างสิ" (แล้วนี่ฉันฝันอยู่หรืองัย)ดูเพิ่มเติม

•CHamp•

• Jr. Member
  • **
  • SweetMine
เวลาเจองานหนัก ให้บอกตัวเองว่า
นี่คือโอกาสในการเตรียมพร้อมสู่ความเป็นมืออาชีพ

เวลาเจอความทุกข์หนัก ให้บอกตัวเองว่า
นี่คือแบบฝึกหัดที่จะช่วยให้เกิดทักษะในการดำเนินชีวิต

เวลาเจอคำนินทา ให้บอกตัวเองว่า
นี่คือการสะท้อนว่าเรายังคงเป็นคนที่มีความหมาย

เวลาเจอความผิดหวัง ให้บอกตัวเองว่า
นี่คือวิธีที่ธรรมชาติกำลังสร้างภูมิคุ้มกันให้กับชีวิต
e]

:) :) :)

คำด่าแบบฮิต ๆ ((หรอ??))

มาลองสังเกต คำด่าฮิตๆ ที่เราใช้กันอยู่ดูมั้ยครับว่า เค้าด่าเกี่ยวกับอะไร กัน และใครเป็นคน ด่ า ใครเป็นคนถูก ด่ า

ไ อ้ ตู ด

ตู ด ไม่ดีตรงไหน ตู ด ไม่ดีอย่างไร ทำไมต้อง ด่ า ไ อ้ ตู ด ด้วย ถ้าเราไม่มี ไ อ้ ตู ด เราจะทำยังไงกัน จะเอา ตู ด ที่ไหนมานั่ง เราคงต้องยืนตลอดเวลา ผมว่าคงเมื่อยน่าดูครับ แล้วยิ่งถ้าเราเอาคำนี้ด่าผู้หญิงจะเป็นยังไงนะ อี ตู ด ยี้ น่ า เ  ก ลี้ ย ด น่ า เก ลี ย ด

Shift( ฉิ บ )หาย

ตัว Shift หายนี่ก็อยู่ไม่ได้เหมือนกันครับ เวลาเราเปลี่ยนตัวหนังสือในแป้นคีบอร์ดคอมพิวเตอร์ คงลำบากน่าดูดังนั้นผมจึงขอยกร่างรัฐธรรมดาว่า ควรเก็บ Shift ไว้ อย่าให้ Shift หายไปไหนเลยครับหรือ ถ้าใคร Shift ( ฉิ บ ) หายแล้วก็สามารถเปลี่ยนคีบอร์ดได้ใหม่ครับ อย่าคิดมาก

พ่  อ   มึ  ง   ต า ย

สมัยตอนเป็นเด็ก ปกติแล้วถ้าเป็นเพื่อนที่สนิทกันก็ต้อง ล้อชื่อพ่อ ชื่อแม่ ประมาณว่าถ้าสนิทมากก็เรียกชื่อพ่อมันแทนตัวมันไปเล ย พ่อสิน เป็นพ่อแท้ๆของ สนเพื่อนผมเอง แต่ว่าเนื่องจากสนิทมากผมก็เลยถือวิสาสะเรียกมันที่โรงเรียน ว่า สิน บางทีลามไปเป็นไ  อ้ สิน ก็มี เราก็มีชีวิตปกติสุขเรื่อยมา วันนึงผมไปเที่ยวบ้านสิน ตอนเย็นหลังโรงเรียนเลิก ด้วยความปวดฉี่เมื่อไปถึงบ้านบ้านสน ผมก็ขอตัว เข้าห้องน้ำ แต่บ้านเจ้ากรรม มันจะลึกลับไปไหน ผมพยายามหา ห้องน้ำอยู่นานก็ไม่เจอ เลย ตะโกนถาม เพื่อนว่าห้องน้ำอยู่ไหน เฮ้ยสิน สิน สิน มันไม่ตอบแฮะ ผมนึกในใจสิน ไ อ้ สิ น ไ  อ้ เ ว  ร ห้องน้ำบ้าน  มึ  ง  อยู่ไหน ว   ะ ผมตะโกนเรียกอีกที ชายสูงวัยคนนึงลุกพรวด จาก โซฟาหน้าทีวี มีอะไรกับพ่อเหรอลูก ชายสูงวัยพูดกับผม ฉิบหาย(Shift หาย ) ชื่อพ่อมันนี่หว่า ผมนึกในใจเพื่อนอีกคนมีคน มา  ด่ ามันว่า พ่ อมึ   ง  ต าย มันก็เฉยๆ ผมสงสัยมากว่า โดนด่าขนาดนี้ทนได้ยังไง มันบอกว่า

ก็พ่อเราตายจริงๆนี่นา แล้วเราจะไปโกรธทำไม

ห่ >>   า

พูดถึงใครที่ด่าคำนี้แสดงว่าเป็นคนที่อนุรักษณ์นิยมพอสมควร เนื่องจากโรค  ห่  าได้หมดไปจากประเทศไทย

ตั้งแต่สมัยโบราณ แบบนี้เรียกว่ามีส่วนส่งเสริม ในการรักษาภาษาไทยดั้งเดิมไว้ไม่ให้สูญหายไป จึงควรมอบรางวัล

รักษาภาษาดีเด่นให้คนที่ชอบด่      า ไ  อ้   ห่     า

หน้าส้  น  ตี   น

ผมเกิดมายังไม่เคยเจอคนหน้าเหมือน  ส้  น  ตี   น  สักคน เกรงว่าคำด่านี้อาจจะมีที่มามาจากการที่หนุ่มเจ้าชู้ทั้งหลายที่ไปแอบจีบแฟชาวบ้านเค้าแทนที่จะได้ความรักกลับมากลับได้  ส้  น  ตี   นของ แฟนเค้าติดมาบนหน้าแทน เตือนหนุ่มเจ้าชู้ทั้งหลายที่ชอบก้อร่อก้อติก กับแฟนชาวบ้านเค้า ระวังอยู่ดีๆ หน้าท่านอาจละม้ายคล้าย ส้  น   ตี   น ได้

แ -- ม่  --ง

เป็นเวริบช่องสองของแม่ คือต้องการด่าแม่ แต่ว่าเกรงว่าจะกระทบกระเทือนจิตใจฝ่ายตรงข้ามมากเกินไป

เลยเปลี่ยนเวริบเพื่อให้น่ารักขึ้นนิดนึง นิดนึง

เ--ฮี้--ย

คำด่ายอดฮิตติดอันดับ ประจำปีของนิตยสาร Time บางคนเพื่อให้น่ารักมากขึ้นอาจมีการดัดแปลงเป็นเชี่ย เ-- อี้--ย--เ--ลี่--ย เ--มี่--ย ให้มีสระเอี้ยไว้เป็นพอ ก็ว่ากันไป ผมมีรุ่นพี่คนนึง เวลาเค้าพูดจะต้องมี  เ- -ฮี้--ย แทรกอยู่เกือบทุกคำ ประมาณไทยคำ เ--ฮี้--ย คำ ครับ นัยว่าเพื่อความเท่ นึกถึงตอนที่เค้าคุยกับแฟนสาวน่ารักๆเนอะ ฟ้าจ๋า พี่เป็นเ-ฮี้-ยอะไรไม่รู้คิดถึงฟ้าจังเลยอ่ะ

;D ;D ;D

ความห่วงใย
ในนิยามของคำว่าคิดถึง
ฉันมีเธอเพียงหนึ่งเท่านั้นรู้ไหม
ทุกทุกช่วงจังหวะลมหายใจ
คิดถึงเธอคนไกลทุกนาที
ในนิยามของคำว่าห่วงหา
นับเวลาเนิ่นนานจนวันนี้
แต่ว่าความห่วงหาในใจที่มี
ไม่เคยลดลงไปซักที...สาบาน
ในนิยามของคำว่าผูกพัน
มีเพียงเธอและฉันร่วมผสาน
จากวันนั้นจนวันนี้นานเท่านาน
ไม่เคยลืมวันวานที่ผ่านมา
ในนิยามของึคำว่าความรัก
ที่เราร่วมฟูมฟักกันหนักหนา
แต่วันนี้เธอกลับมีคำร่ำลา
ฉันปวดร้าวเมื่อคราเราจากกัน
สุดท้ายคือ...นิยามคนอกหัก
ไม่มีเหลือแม้แต่รักที่เคยฝัน
ไม่มีคำว่าห่วงหาหรือผูกพัน
เธอจากกันไกลแสนไกลใจขาดรอน