GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้สำหรับวิซาร์ด ถาม/ตอบ แนวทางก่อนเทพที่วิซาร์ดทุกคนไม่ควรมองข้าม

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

foor

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าเล่น3สายมันจะเวิกกับการเกรียนรึเปล่าค๊ะ และควรอัพสกิลอะไรบ้างอะค๊ะ รึเล่นไฟ-ลม รึไฟ-ดิน อันไหนจะเทพกับการเกรียนมากกว่าค๊ะ และควรใช้ไม้เท้าอะไรถึงจะโจมตีเวทแรงๆค๊ะ ช่วยแนะนำทีค๊ะ ขอบคุณร่วงหน้านะค๊ะ
 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อยากทราบว่าเล่น3สายมันจะเวิกกับการเกรียนรึเปล่าค๊ะ และควรอัพสกิลอะไรบ้างอะค๊ะ รึเล่นไฟ-ลม รึไฟ-ดิน อันไหนจะเทพกับการเกรียนมากกว่าค๊ะ และควรใช้ไม้เท้าอะไรถึงจะโจมตีเวทแรงๆค๊ะ ช่วยแนะนำทีค๊ะ ขอบคุณร่วงหน้านะค๊ะ
 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008
สามสายเวลเวิร์คนะ
แต่เกรียนไม่รู้จะเวิร์คมั้ย เพราะผมเล่นวิสามสายไม่เคยเกรียน woon_555
สกิลผมไปลงในกระทู้ของลุงอ้วนแล้วนะ ไปดูได้ ถ้าจะเกรียนแนะนำสองสายจะดีกว่า woon_bye
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ภู

• Newbie
  • *
อยากทราบความสามารารถ ของทักษะพลังน้ำแข็งอย่างละเอียดครับ

รู้สึกว่าจะทำให้การร่ายเวทย์ชะงักไปรึเปล่า   

ผมเล่นวิซาร์ดสายไฟลมอยู่ อยากได้สกิวไว้หยุดศัตรูซักแปบนึง พลังน้ำแข็งระดับ1 จะพอใช้ได้รึเปล่า

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ g#021

• ชิชิชิ
อยากทราบความสามารารถ ของทักษะพลังน้ำแข็งอย่างละเอียดครับ

รู้สึกว่าจะทำให้การร่ายเวทย์ชะงักไปรึเปล่า   

ผมเล่นวิซาร์ดสายไฟลมอยู่ อยากได้สกิวไว้หยุดศัตรูซักแปบนึง พลังน้ำแข็งระดับ1 จะพอใช้ได้รึเปล่า

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ g#021
ถ้าหยุกดการร่าย ก็ต้องสัมผัสแห่งเทอร่าห์ ไม่ก็สัมผัสแห่งอควา
วิสายไฟลม แนะนำไม่ต้องใช้หยุดร่าย วิ่งไปลงอัคคีเลย ลงแรงโน้มด้วย เจอพระกรงน้ำแข็ง+เพลิง แต่จะทันมั้ยก็อีกเรื่อง g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ภู

• Newbie
  • *
เรื่องสังหารหมู่น่ะไม่มีปัญหาหรอกครับ  ติดตรงพอเจอตัวๆ อัดสกิวไม่ทัน อยากจะหยุดไว้แปบนึง
เคยโดนพลังน้ำแข็งแล้วรู้สึกว่ามันร่ายไม่ออก....มั้งนะ

เรื่องสังหารหมู่น่ะไม่มีปัญหาหรอกครับ  ติดตรงพอเจอตัวๆ อัดสกิวไม่ทัน อยากจะหยุดไว้แปบนึง
เคยโดนพลังน้ำแข็งแล้วรู้สึกว่ามันร่ายไม่ออก....มั้งนะ

อันนี้แล้วแต่สกิลครับ ในสกิล พระ เช่นแสงแห่งเทพ จะไม่โดนหยุด(ถ้าจำไม่ผิด) และวิ ที่ใช้สกิลเกราะเวทย์ ต้องทำให้มึนถึงหยุดได้

• ชิชิชิ

อันนี้แล้วแต่สกิลครับ ในสกิล พระ เช่นแสงแห่งเทพ จะไม่โดนหยุด(ถ้าจำไม่ผิด) และวิ ที่ใช้สกิลเกราะเวทย์ ต้องทำให้มึนถึงหยุดได้
เค้าถามถึงวิ g#015
โดนพลังน้ำแกข็งแล้วร่ายไม่ออกเพราะลืมเปิดเกราะเวทย์รึเปล่าครับ g#016
* White reaper in the black hell เจอตบ
แต่ผมโดนพลังน้ำแข็งไปหลายดอกแล้วนะ มันก็ไม่หยุดร่ายสักกะที แถมเวลาร่ายเพลิงมันร่ายยาวซะด้วย g#015

ภู

• Newbie
  • *
ก็ไม่เชิงกับหยุดนะ แบบว่าชะงักไปเสี้ยววิ อะไรทำนองนี้มั้ง      รึว่าผมคิดไปเอง

por123123

• Newbie
  • *
ทำยังไงวิถึงจะร่ายได้เร็วอ่ะครับ เวลาไปแบทเอาวิไปแพ้เพราะร่ายไม่ทันตลอดเลย woon_cry ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ woon_5555

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ทำยังไงวิถึงจะร่ายได้เร็วอ่ะครับ เวลาไปแบทเอาวิไปแพ้เพราะร่ายไม่ทันตลอดเลย woon_cry ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ woon_5555
เห็นเค้าว่า ไช้กำไลอะอองเพลิงกับหมวกผีเสื้อ ตีบวก ไม้เท้า เบี่ยมกาลเวลา

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]
เลิกให้คำปรับษาครับ ทุกอย่างจะถูกปิดบังต่อไป  g#027
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0