GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา ทำผิดกฏ เอาแต่ใจ อยากพูดอะไรก็พูด

ผมจะเกรียนยังไงก็อยู่ในกติกาครับ ส่วน เรื่องคดโกงไม่มี ไม่เคยซื้อขายกล่องฟ้า หรือ โกงของใคร ถ้ามีถ่ายรูปมาลงเลย
แต่จีเอ็มอาสา ละครับ อยู่ในกติกา หรือเปล่า หรือ กฏมีไว้ แหก สำหรับเด็กเส้น จีเอ็มอาสา  ;D

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• Full Member
  • `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
ทีมงานบอกว่า'เอาไว้ใช้ทำเควสจุติ'
แหม! จะมีถึง 1% หรือเปล่าที่ใช้ประโยชน์ตรงจุดนี้

ส่วนจีเอ็มอาสา
หน้าที่ของคุณมีขอบเขตแค่ไหน ก็ทำไปแค่นั้นพอ
ถ้าคุณทำเพราะผู้เล่นอื่นกระซิบมาร้องเรียน พออภัยกันได้
แต่ถ้าทำเพราะพรรคพวกของตัวเอง ก็ขอเตือน
ว่าอย่าออกตัวให้มันแรงนัก

และคุณ opkp
เกรียนอะไรให้มีขอบเขตหน่อยสิจ๊ะ
จะพูดว่า ให้นึกถึงใจเขาใจเราก็ไม่ได้นะเออ
เพราะใจคุณกับใจคนทั่วไปมันต่างกัน  :)

อันนี้ละมาถูกขอบเขต
+like

คับ จะเกรียน ให้อยู่ในขอบเขต คับ ว่าแต่ตอนนี้หลายคนบอกว่าผมกำลังเกรียนจีเอ็มอาสาอยู่ ผมขอบอกอีกทีคับว่า ผมเกรียนยังไงก็อยู่ในกฏ  และกติกา ส่วนเรื่องคดโกงนั้นไม่มี

แต่จีเอ็มอาสา ท่านนี้ละคับ ว่าไง อำนาจมันล้นฟ้าหรือ ไง ถึงต้องมาเที่ยวขู่ผู้เล่นด้วยกันเป็นตัวสีเหลืองให้รู้กันไป ทั่ว

ผมเกรียน ยังอยู่ในกติกา และไม่คตโกง แต่จีเอ็มอาสาแระ มีอำนาจไว้ ข่มขู่ผู้เล่นหรือ  ;D

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
จีเอ็มอาสามีหน้าที่ดูแลความสงบ การก่อกวนผู้อื่น=ทำลายความสงบ อาสาก็ต้องทำหน้าที่สิ แต่ถ้าใครใช้อำนาจของจีเอ็มอาสาในทางที่ผิดๆโดนปลดได้เลย(เช่น ข่มขู่ให้ออกจากแมีพไม่งั้นโดนขังคุก หรือข่มขู่ห้ามด่าอาสา ไม่งั้นโดนใบ้) ถ้าคุณทำลายความสงบ มันก็เข้าข่ายการถูกลงโทษ อันนี้ผมไม่รู้นะว่าเป็นกี่คนที่ทำแบบนี้ เพราะผมเล่นใต้ไม่ได้เล่นสวรรค์และไม่สนใจเรื่องของจีเอ็มอะไรด้วย
ปล.กฏหมาย ปกติต้องอยู่เหนืออำนาจ แต่เมืองไทย อำนาจ อยู่เหนือ กฏหมาย ไปได้- -
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ก็ พยายามวางตัวเป็นกลาง
อย่างแรกที่ค่อนข้างชัดคือ จีอาสาในรูปจงใจใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง
เราอยู่เซิร์ฟพีเค บางทีจีเอ็มก็มีพิมพ์ผิดบ้างแต่ก็เกิดจากความไม่ตั้งใจ บางทีกดshiftแล้วมันไม่ติด หรืออาจจะรีบมากไป

คิดในแง่ผู้เล่น
คนที่ไปตีเขา: นี่จีเอ็มใช้อำนาจเกินไปแล้วนะ ฆ่ากันผิดด้วยเหรอ ยุ่งจริงๆเลย ความสุขของชั้นมีปัญหารึไง
(อยู่พีเคคนก็บ่นเยอะ แต่ก็คงบอกได้ว่า เซิฟนี้เซิฟพีเคตีกันก็เป็นเรื่องปกติ)
(ส่วนเรื่องที่ว่าโดนก๊อบเงา ว่าตามความจริงถ้ามีไอเทมนี้ แล้วทีมงานไม่ไ่ด้แก้ไข ก็ถือว่าเป็นสิทธิ์ของผู้เล่นที่จะนำมันมาใช้ในทางใดทางหนึ่ง ซึ่งย่อมเป็นทางเพื่อความสุขและความพอใจของผู้เล่นเป็นหลัก)
คนที่โดนตี: เฮ้ย ซิบบอกจีเป็นชาติ เอาไอตัวน่ารำคาญนี่ออกไปจากโลกซะที ทำไรไม่ได้เลยเกรียนอยู่นั่นแหละ จีต้องรักษาความสงบเรียบร้อยของเกม ต้องทำให้ผู้เล่นเล่นเกมอย่างมีความสุขไม่ใช่หรือไง แล้วนี่ไง ผมกำลังไม่มีความสุขล่ะ จีเอ็มทำอะไรไม่เห็นได้เลย

สรุปง่ายๆ แง่ของผู้เล่น ยังไงจีก็ผิด

แต่ว่า ถ้ามีคนมาฟ้องเราก็แค่บอกว่าทำอะไรไม่ไ่ด้จริงๆ เพราะว่าก็ไม่มีกฏข้อไหนบอกว่ามันผิด
แต่ที่อ่านข้างบนก็นึกดูนะ ว่าคนเล่นก็คิดอย่างนี้จริงๆแหละ แล้วคนที่ผิดก็คือจีเอ็ม

ปล. คนที่เป็นจีเอ็ม ก็ควรบอกผู้เล่นนะคะ กดพากลับมาก็จบ ถ้าแค้นก็ไปตีกันให้สะใจไปเลย แรงมาเราก็แรงกลับ
ปล2. ส่งคุกเนี่ย คือเขาทำผิดกฏเกม คือใช้อะไรๆในเกมในทางที่ไม่ถูกต้อง แต่ว่าก็อยากทราบเหมือนกันว่า ก๊อบเงามันมีไว้ทำอะไร เพื่อความสะใจให้คนมาฆ่ากันหรือเปล่า ถ้าทีมงานไม่ได้ออกมาปรับอะไรก็แสดงว่า ที่ผู้เล่นเอามาฆ่ากันมันก็ไม่ผิด เพราะฉะนั้น ก็ลงโทษเอาโทษไม่ได้ ก็อยากให้ผู้เล่นที่โดนฆ่าเข้าใจด้วย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

• ชิชิชิ
คิดเอาละกัน อะไรผิดอาสาโดนด่าก่อน :'(
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
คิดเอาละกัน อะไรผิดอาสาโดนด่าก่อน :'(

ถูกเลยในประเด็นนี้
ไม่เถียงว่าบางทีอาจจะมีการใช้อำนาจในทางที่ผิด
คนที่เป็นอาสาแบบไม่เส้นก็มีนะ
คนที่พยายามเป็นกลางก็มี ก็อย่าไปเหมารวมอาสาทั้งหมด ก็ให้ความเป็นกลา่งบ้าง
แล้วก็ ถ้ามีเรื่องทักท้วงก็เจาะจงไป คนที่ตั้งใจทำงานก็มีนะ คนที่ไม่ใช้อำนาจบาตรใหญ่ก็มี :P

ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"

• ชิชิชิ

ไม่เถียงว่าบางทีอาจจะมีการใช้อำนาจในทางที่ผิด
คนที่พยายามเป็นกลางก็มี ก็อย่าไปเหมารวมอาสาทั้งหมด ก็ให้ความเป็นกลา่งบ้าง
แล้วก็ ถ้ามีเรื่องทักท้วงก็เจาะจงไป คนที่ตั้งใจทำงานก็มีนะ คนที่ไม่ใช้อำนาจบาตรใหญ่ก็มี :P
อยากเป็นนกสองหัวมากกว่า เอ๊ะ รึเป็นหมาสามหัวดี- -*
บางทีเจอแบบว่า..นะ เหตุผลบางอันที่มาลงโทษไม่ได้มันฟังไม่ขึ้นจริงๆ อันนี้คงเรียกขี้เกียจมากกว่า- -(เจอรายนึงมาละ แต่ช่างมัน ไม่เอาเรื่องอะไร เพราะมันก็คือเกม)
ปล.ตัวเข้มกด like(ทำไมไม่มีให้โหวตlike มั่งฟระT^T)

-crucify-

อยากเป็นนกสองหัวมากกว่า เอ๊ะ รึเป็นหมาสามหัวดี- -*
บางทีเจอแบบว่า..นะ เหตุผลบางอันที่มาลงโทษไม่ได้มันฟังไม่ขึ้นจริงๆ อันนี้คงเรียกขี้เกียจมากกว่า- -(เจอรายนึงมาละ แต่ช่างมัน ไม่เอาเรื่องอะไร เพราะมันก็คือเกม)
ปล.ตัวเข้มกด like(ทำไมไม่มีให้โหวตlike มั่งฟระT^T)

อยากให้มีกดไลค์แบบในเฟสจังเลย

บางทีบางอันที่ตอบไปอาจจะเหมือนหลายหัวนะ แต่มันก็คือความจริงที่ไม่สามารถบอกได้อย่างแน่้ัชัดว่าอันไหนถูกอันไหนผิด แล้วแต่ว่าคนไหนจะมองด้านไหน(ความจริงก็คือ ความคิดของใครของมัน)

ไม่เข้าใจ
ขี้เกียจกดอ่าน มันหลายหน้าเกิน
บอกหนูทีว่าจีอาสาเค้าส่งคุกคนนั้นเพราะ
คนนั้นก๊อปมอนฆ่าตัวอาสา
หรือคนนั้นก๊อปมอนฆ่าผู้เล่น
TT

-crucify-

ความจริงยังมีอีกอย่างนี่นา ที่ฆ่าคนไม่เปิดพีเคได้(เซิฟพีเคนะ เซิฟอื่นไม่ทราบ)

ยิงสนับสนุนมันเลย เราไม่รวยตังจริงไม่ซื้อก๊อบเงามาตีกลับเพื่อความสะใจก็ปั้นเซนซักตัวมายิงสนับสนุนเลย ยิงเป็นหมู่ด้วย หึหึ

ก็พยายามเข้าใจในหลายๆฝ่ายแต่ก็คงไม่มีข้างไหนยอม ทุกคนก็อยากสนุก อยากสะใจ บางทีมันอาจจะดูส่วนตัวแล้วก็ไม่เห็นแก่ส่วนรวม
แต่ว่ามันก็ไม่แปลก เกมก็เอาไว้เล่นคลายเครียดนี่นา

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
ทีมงานจะเห็นแก่ประโยชน์ของคนกลุ่มน้อยก็เชิญเถอะนะ
ย้ายบอร์ดเค้าก็เกลียดกันจะตายแล้ว
ทุกวันนี้คนเล่นเกมนี้ก็ลดลงไปเรื่อยๆ
แค่ปรับไอเทมชิ้นเดียว
คงไม่ถึงกับทำให้บริษัท "ล่มจม" ละมั้ง
ถ้าคนมีความรู้ได้อ่าน ก็คงรู้ว่า "นิสัย" คนที่พิมพ์เป็นยังไง
ต่อไปก็จะเหลือแต่คนแบบนี้ในเกมส์อสุรา สายเลือดไทยอะไรนั้น
ที่ทุกวันนี้เกมส์เป็นแบบนี้ก็เพราะทีมงาน
และต่อไปในอนาคต ก็พอจะเห็นร่ำไรแล้วแหละ
เกมส์ร้างอย่างที่คนนอกเค้าด่ากัน

ในเมื่อทีมงานเอง ยังไม่รักเกมส์ของตัวเอง
แล้วจะให้คนอื่นมารักเนี้ยนะ

ผมว่าใบก๊อปปี้เงา มันเป็นรส ชาติ และสีสัน แปลก หรือ รสชาติ ใหม่ ที่ทำ อะไร ๆ ไม่ซ้ำ ซาก นะ ถ้า ไม่มีมัน เวลาสมาคมใหญ่ ทะเลาะกันวิธีทางเดียวที่จะระบายกัน ที่ส่วนใหญ่ใช้ กันก็ คือ ด่ากัน และด่ากันแบบไม่จบไม่สิ้น หยาบ ตัวขาวกันทั่วไปผมว่าใบก๊อปปี้เงาสามารถช่วยให้ ด่า กันได้น้อยลง เพราะการได้ ฆ่าผู้เล่นด้วยกันมันคือ การระบายทางหนึ่ง ส่วนการต่อสู้ในแบท มันก็แค่ เด็กเล่นกัน ใครแพ้ใครชนะ ไม่มีใครเสียเปอร์ อย่ามากก็แค่เจ็บใจเพราะคิดกันไปเอง แต่ใบก๊อปปี้เงา ทำให้ ผู้เล่น สามารถแปลงเป็นมอน มาฆ่าผู้เล่นด้วยกันเองได้ ส่วน ผู้เล่น ดังกล่าวก็เช่นกันสามารถ ฆ่าผู้เล่นที่สามารถ  แปลงเป็นมอนได้เช่นกัน ดังนั้นผู้เล่นทุกคนขณะเล่นเกมส์ผมเห็นด้วยนะคับ ว่าสมควรที่จะอยู่จอ ถ้าจะเล่นเกมส์ ถ้าจะออนทิ้งไว้ หรือจะขายของก็ควรตั้งร้านในเมือง ซึ่งถือ ว่าเป็นสถานที่ที่ได้จัดเตรียมไว้

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับที่ช่วยมาลงกระทู้กัน   ว่าแต่จีเอ็ม อาสาท่านนั้น เค้าจะมีบทลงโทษ หรือมียางอายบ้างไหม อะครับว่าท่านกำลังใช้สิทธิ์เกินส่วนของตัวท่านเอง หรือ ว่า จีเอ็มอาสาท่านนั้น เค้าจะคิดว่าที่มาเป็นจีเอ็มอาสา ก็เพราะต้องการ มีอำนาจ และนำมาใช้ ให้เห็นว่า ข้านี่ ยิ่งใหญ่กว่าผู้เล่นทั่วไป  ;D

สำหรับผม ถ้าผมใช้ใบก๊อปปี้เงา ผมตีหมด แระคับ ใครจะอยู่จอ หรือไม่อยู่จอ คนเวล หรือคนหาสมุนไพร ผมทำเวลาคับ ใบนึงใช้ได้สามนาทีเอง ต้อง ตี ให้ได้มากๆคน คับ ไม่ใช้ตีเฉพาะคนที่ไม่อยู่จอ ผมตีทุกคนที่เจอ รับรองได้  ไม่เลือกกิลด้วย

ว่าแต่ จีเอ็มอาสา คนที่ โดนถ่ายรูป นี้ ทำไม มีเพื่อนมาออกตัวให้เยอะจังอะคับ ใช้อำนาจในทางที่ไม่ควร แล้วยังจะเล่นพวกอีกหรือ ผมไม่ได้ว่าบ้างคนที่ไม่ได้รู้จักกับจีเอ็มอาสาท่านนี้นะคับ อย่าร้อนตัว  ;D

เฮ้ย ท่านเมย์ทำเวลาในการขุดสมุนไพรป่ะ ออนทั้งที อ่ะ ทั้งค่าไฟ ค่าเนท ถูกเบรคเพราะความเกรียน ท่านทำเวลามั๊ย

ปล.ท่านย้ายหนีลงถ้ำไปละนี่ คงรอดจากเกรียนระดับนึง