GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วย เรื่องของค่ากรรม....(เซิฟใต้พิภพ)

yazakazuki

• Jr. Member
  • **
ในการเล่นเซิฟ Pk เวลาวิ่งเล่นผมก็จะเตรียมใจไว้ส่วนหนึ่งล่ะ ว่าตายแหงม เพราะนอกจากจะโดนลูกหลงตายแล้ว
ยังเจอพวกเสพติดการฆ่า สะสมค่ากรรมไว้ชิงโชคอีก

คราวนี้เลยเกิดสงสัยว่า ค่ากรรมมันมีผลเสียอะไรกันแน่?
เท่าที่รู้มาคือ เวลาตายแล้วกดเกิด เราจะเสีย Exp เพิ่มจากเดิมตามจำนวนค่ากรรมที่ได้รับมา

แต่!!!

จากในความเป็นจริงแล้ว มีค่ากรรม = เสียน้ำมนต์ 2 ขวด
ต่อให้มีค่ากรรม 1-1000+ เสียเท่าๆกันคือเกิดแล้วเสีย 0.2%(วีไอพี) นั่นคือต่อให้เป็นฆาตกรมือเปื้อนเลือดขนาดไหนก็เท่ากัน

เราลองมาเพิ่มความโหดร้ายของค่ากรรมไหมครับ

มีค่ากรรม(ขอเรียกงี้ละกัน) เล็กน้อย ข้าวของในเมืองแพงขึ้น(ไม่น่าจะเดือดร้อน คนระดับนั้น ไม่น่าจะซื้อของจาก NPC )
มีค่ากรรมพอสมควร Status หายไปเป็น % ตามความหนักของค่ากรรม อคาเดมี่ไม่คุยด้วย (คนเก่งจัดๆจะได้ลดความเก่งหน่อย จะได้มีโอกาสตายมั่ง)
อาจถึงขั้นตายแล้วชุบไม่ได้
ค่ากรรมหนัก เข้าเมืองไม่ได้ วาร์ปหาเพื่อนในเมืองไม่ได้ อะไรก็ว่ากันไป

ไม่ต้องขนาดที่ว่ามาก็ได้ แค่อยากให้รู้สึกว่า...ค่ากรรมมันก็น่ากลัวนะจ๊ะ ไม่ใช่ตาย = เสียน้ำมนต์ หุหุ

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
เป็นแนวคิดที่ดีครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำเสนอแนะครับ   woon_love