GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซโร่

• Newbie
  • *

สวัสดีครับผม วันนี้พี่เซ่โร่สุดหล่อจะมาแนะนำระบบสุดแจ๋วในเกม ๔๐๐ ออนไลน์ นั่นก็คือระบบถ่ายทอดนั่นเองครับผม เรามาดูรายละเอียดกันนิดนึงดีกว่าครับ
ถ่ายทอด คือการย้ายความสามารถยุทธภัณฑ์ต่างๆ จากชี้นหนึ่งไปยังอีกชึ้นหนึ่งได้โดย ผลึกถ่ายทอดพลัง โดยมีเงื่อนไข คือ

1.ไอเทมที่ได้รับการถ่ายทอดจะไม่สามารถแลกเปลื่ยนได้อีกต่อไป
2.สามารถถ่ายทอดพลังไปยังไอเทมที่มีระดับสูงกว่าไอเทมต้นแบบไม่เกิน 10 ระดับ

ต่อไปเรามาดูผลึกถ่ายทอดพลังพระเอกของระบบนี้ดีกว่าครับ

ในการถ่ายทอดพลังนั้น ต้องมีผลึกถ่ายทอดพลัง (ซื้อได้ที่ไอเทมมอลล์นะจ๊ะ) โดยกดตัว J ดังรูปตัวอย่างจ้า

ถ้าได้มาแล้วเราก้มาดูขั้นตอนการถ่ายทอดพลังกันเลย

สามารถทำการถ่ายทอดได้โดยกดไอคอน ปลุกเสก ไอคอน คีย์ลัด (Y) จากนั้นเลือกไอคอน ถ่ายทอด

นำอาวุธที่ลงอาคม มาใส่ไว้ในช่องที่เขียนว่า “ไอเทมต้นแบบ”

ใส่ผลึกถ่ายทอดพลัง

นำไอเทมที่จะได้รับการถ่ายทอดใส่ลงไปในอีก ช่องหนึ่ง (ช่องไอเทมที่ได้รับการถ่ายทอด)

กดที่ปุ่ม “เริ่ม” เพื่อทำการถ่ายทอด ออฟชั่นจะถูกส่งไปอยู่ที่ยุทธภัณฑ์ ที่ได้รับการถ่ายทอด ดังรูป

เมื่อสำเร็จของที่ได้รับถ่ายทอดจะไปอยู่ในช่องไอเทม คีย์ลัด I

แต่อย่าลืมนะครับ การถ่ายทอดนั้น ไอเทมต้นแบบที่ใช้จะหายไปด้วยนะครับผม