GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ 20 มิถุนายน 2561

จีเอ็มตัวกลม

• GAMEINDY Supporter
  • Jr. Member
1. ปรับปรุงระบบล็อคเป้าหมายอัตโนมัติ (เฉพาะเซิร์ฟเวอร์โมบาย)
  • ปรับปรุงระบบล็อคเป้าหมายอัตโนมัติ และคำสั่งเลือกเป้าหมาย ในเซิร์ฟเวอร์โมบาย สามารถใช้ได้ทุกสถานที่ (รวมกิจกรรม PVP และสงครามชิงปราสาท)
  • เซิร์ฟเวอร์อื่นๆ นอกจากเซิร์ฟเวอร์วุ้นโมบาย ยังคงมีการห้ามใช้คำสั่งเลือกเป้าหมายและระบบล็อคเป้าหมายอัตโนมัติในกิจกรรม PVP และสงครามชิงปราสาท

2. ปรับปรุงการวางป้อมในกิจกรรมสงครามชิงปราสาท
- แก้ไขไม่ให้สามารถสร้างป้อมซ้อนทับได้กัน

3. ปรับปรุงไอเทม ขวานพญาหงส์อัคคี
- ปรับให้ ทักษะ วิหคอมตะ จาก พญาหงส์อัคคี ไม่ได้รับการรีเซตคูลดาวน์ทุกกรณี เมื่อเข้าสู่ระบบ PVP

4. ปรับปรุบเควสเปลี่ยนชีพคลาส 2 (ทุกอาชีพ)
- ปรับเควสเปลี่ยนอาชีพคลาส 2 ขั้นที่ 3 ทุกอาชีพ ไม่ให้จับเวลาอีกแล้ว (ปกติมีเวลา 30 นาทีในการทำเควส)

5. ปรับให้ซ่อน UI ชื่อและเลือดของเพื่อในปาร์ตี้ได้

6. ปรับปรุง UI รูปแบบแผนที่

7. ปรับปรุงย้ายมอนเตอร์ในแผนที่ต่างๆ
- ย้ายมอนเตอร์ไผ่ ออกจากแผนที่ southern_shire/field06
- ย้ายมอนเตอร์เยลลี่ออกจากแผนที่ southern_shire/field01 

ตู้หยอดไข่จิ๋ว
  • หนูจะเป็น VIP 1 วัน  2 ชิ้น
  • กล่องประกันชีวิต(สำหรับเช่า 1 วัน) 2 ชิ้น
  • อำพันลึกลับ 4 ชิ้น
  • ชุดเพิ่มพลังฮึดสู้ 1 วัน 1ชิ้น
  • ยาขอแชร์ด้วยคน 1 ชิ้น
  • กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู เกรด A 1 ชิ้น
  • กล่องเปิดยังไงก็ได้อำพันลึกลับ 60 ก้อน
  • ยาหยั่งรู้ 7 วัน 1 ชิ้น
  • กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบียม 30 ก้อน 2 ชิ้น

ตู้หยอดไข่พรีเมียม
  • ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศของคหบดี
  • หนูจะเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ V.2(Zest 500)
  • ยาเพิ่ม EXP 400 (LV42 up)
  • กล่องประกันชีวิต (สำหรับเช่า 30 วัน)
  • เบบี้กริมทูธ
  • ปีกประตูมิติ
  • คมแฝกกระดูกมังกร
  • ยาเพิ่ม EXP ทักษะฝึกฝน 100% (LV 41 up)
  • ชุดตีบวกระดับเทพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2018, 15:54:11 โดย จีเอ็มตัวกลม »

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
อืมๆ  เอาไผ่เพิ่มกลับเข้าแมพที่4 ได้ไหมครับเดียวนี้เป็นแมพนกจุ๊ไปละ หาไผ่แทบไม่เจอ แล้วช่วยเพิ่มวุ้นเมเปิ้ลได้ไหม หายากยังกับมินิบอส ของทำคาสสามให้มันมีอัตราการหาเท่าๆกันหน่อย

NegreDo

• **
กุว่าละ สุดท้ายก็หมาไม่แดกเหมือนเดิม มึงช่วยแยกแบทเทิล pvp ออกไปเลยระหว่างโมบายกับพีซีไปเลยได้ละ อันนึงล๊อกเป้าให้อัตโนมันติอันนึงต้องชี้เอง น้ำในสมองมึงไม่เท่ากันเหรอไง เสือกเอามาให้ตีกันเอง สมองมึงคิดกันได้แค่นี้จิงดิ ? ทำเกมส์ก็แยกแพลตฟอร์มกันไปเลยเอามารวมกันทำเหี้ยอะไร ไม่มีปัญญาหาคนให้หลอกแดกอีกแล้วเหรอ มีงก็รู้อยุ่แก่ใจพวกสมองหมามันเอาเปรียบเรื่องpvp ใช้โปรแกรมช่วยเล่น โมบายในพีซี ตั้งค่าโจมตีอัตโนมัติคอมโบ้เป็นชุด ถ้าให้เดานะ กูว่าพวกมึงบางตัวต้องมีส่วนได้ส่วนเสียกับไอ้พวกนี้แน่ ถึงได้เลือกปรับแบบนี้ สันดานหมา ปัญญาควาย

aekkaratza

• Newbie
  • *
ล็อคเป้าหมายอัตโนมัติ (เฉพาะเซิร์ฟเวอร์โมบาย)

ทำไมไม่แยกมันออกจากกันไปเลย ระบบการเล่นมันก็ไม่เหมือนกัน อีกคนโจมตีมีสกิลออโต้อัตโนมัติ ใช้ทักษะได้เป็นชุดๆ
อีกคนใช้ฝีมือคนกดเอง มันจะไปชนะโปรแกรมได้ยังไง ถึงชนะได้ก็ลำบากมาก นี่จับมายำกันมั่วไปหมด นี่คิดดีแล้วใช่มั้ย
บางคนเอาไปหาแดรกในเซิฟเวอร์พีซี กลายเป็นเกมส์ให้ใช้โปรแกรมช่วยเล่นได้อย่างตั้งใจไปแล้ว เจริญละอสุรา5555+

แล้วบัควาปกระโดดไปกระโดดมา ตามฉากเกมส์ สิ่งก่อสร้างนี่ ตั้งใจทำเหรอครับผ่านมาจะเกือบปี ป่านนี้ยังไม่แก้ไขอะไรเลย
ตั้งแต่เปิดให้เล่นได้ในมือถือ บัคพวกนี้ก็โผล่เข้ามาจากระบบนี้ทั้งนั้น

YIYY

• Newbie
  • *
เราก็เปลี่ยนไปใช้โปรแกรมช่วยเล่นเวลา จะ pvp

คิดได้แค่นี้หรอ สมองหีปัญญาหมา g#030นี่ต้องเล่นอสุราpvpทีต้องเปิดโปรแกรมช่วยเล่นหรอ? แค่คิดก็เหนื่อยละ พุดเหมือนว่าเห็นคนโกงแล้วได้ผลประโยชน์แล้วก้ไปโกงแบบมัน เจริญล้ะ คนแบบนี้ g#013 ถึงว่าเกมมันตกตํ่าเหลือเกิน ต้นเหตุก็มีก็แก้ไปดิ ไม่ใช่ไปเล่นตามมัน เอาเปรียบคนอื่นที่ไม่ใช้โปรแกรม หลายคนเค้าตั้งใจเล่น เจอแบบนี้เค้าก้เซงนะจ้ะ g#006
แล้วมันก็ป็นความผิดพลาดของอะไรก้แล้วแต่ แต่ทีมงานรับทราบแล้วก็ต้องรีบแก้ไขปะ  แจ้งไปเป็นเดือนละ Ref.ตั่งต่างก้ให้ไปละ ทั้งรุปเอ่ย woon_huh คลิปเอย woon_huh อยากรุ้จิงว่ามันจะมีปัญญาแก้ป้ะ 555555555 รอดูวววววววววววเด้อ  woon_love

ปล1.แก้ไขให้มันเร็วเหมือนกับที่คิดโปรมาล่อกูเติมตังหน่อย support ตลอด เวลาผุ้เล่นมีปัญหาไม่เห็นจะรีบจัดการให้ ถามก้ตอบแต่ว่า ขออภัยในความล่าช้า อย่างไรจะเร่งประสานงานและทำการแก้ไขให้โดยเร็วนะครับ    ในส่วนนี้ต้องขออภัยในความล่าช้า อย่าไรจะเร่งประสานงานและทำการแก้ไขให้โดยเร็วนะครับ  ทีมงานเร่งตรวจสอบให้เจอบัคตัวนี้อยู่นะคะ เท่าที่แจ้งเรื่องเข้ามาตรวจสอบแล้วยังไม่พบสาเหตุเลยค่ะ เดี๋ยวจะส่งข้อมูลอัพเดทอันนี้ให้ทีมเทสดูอีกทีค่ะ อาจจะทำให้หาสาเหตุได้เร็วยิ่งขึ้น ยังไงรบกวนผู้เล่นรอนิดนึงนะคะ ทีมงานไม่ได้นิ่งนอนใจและเร่งหาทางแก้ไขให้อยู่นะคะ ต้องขออภัยด้วยนะคะที่ล่าช้าและขอขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยค่ะ ​ ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลที่แจ้งเข้ามาเพิ่มเติม เดี๋ยวทีมงานขอตรวจสอบหาสาเหตุก่อนนะคะ หากได้สรุปอย่างไรจะรีบแจ้งให้ทราบค่ะ​

มืงบ้าหรอ ถามแบบนี้มีเป็นเดือนมันตอบแบบนี้ซํ้าๆคิดไม๊ว่าคนอ่านรุ้สึกไง รอแล้วรออีก ไม่ต้องมาขอโทด รีบๆแก้ให้เถอะจ้า 

ปล.2ฝากถึงผู้บริหารตั่งต่าง ช่วยพัฒนาทีมของคุณหรือผุ้ที่ดูแลในส่วนนี้หน่อยนะ ทำงานช้ามากเด้อ  g#046 g#046 g#040

YIYY

• Newbie
  • *
เราก็เปลี่ยนไปใช้โปรแกรมช่วยเล่นเวลา จะ pvp

คิดได้แค่นี้หรอ สมองหีปัญญาหมา g#030นี่ต้องเล่นอสุราpvpทีต้องเปิดโปรแกรมช่วยเล่นหรอ? แค่คิดก็เหนื่อยละ พุดเหมือนว่าเห็นคนโกงแล้วได้ผลประโยชน์แล้วก้ไปโกงแบบมัน เจริญล้ะ คนแบบนี้ g#013 ถึงว่าเกมมันตกตํ่าเหลือเกิน ต้นเหตุก็มีก็แก้ไปดิ ไม่ใช่ไปเล่นตามมัน เอาเปรียบคนอื่นที่ไม่ใช้โปรแกรม หลายคนเค้าตั้งใจเล่น เจอแบบนี้เค้าก้เซงนะจ้ะ g#006
แล้วมันก็ป็นความผิดพลาดของอะไรก้แล้วแต่ แต่ทีมงานรับทราบแล้วก็ต้องรีบแก้ไขปะ  แจ้งไปเป็นเดือนละ Ref.ตั่งต่างก้ให้ไปละ ทั้งรุปเอ่ย woon_huh คลิปเอย woon_huh อยากรุ้จิงว่ามันจะมีปัญญาแก้ป้ะ 555555555 รอดูวววววววววววเด้อ  woon_love

ปล1.แก้ไขให้มันเร็วเหมือนกับที่คิดโปรมาล่อกูเติมตังหน่อย support ตลอด เวลาผุ้เล่นมีปัญหาไม่เห็นจะรีบจัดการให้ ถามก้ตอบแต่ว่า ขออภัยในความล่าช้า อย่างไรจะเร่งประสานงานและทำการแก้ไขให้โดยเร็วนะครับ    ในส่วนนี้ต้องขออภัยในความล่าช้า อย่าไรจะเร่งประสานงานและทำการแก้ไขให้โดยเร็วนะครับ  ทีมงานเร่งตรวจสอบให้เจอบัคตัวนี้อยู่นะคะ เท่าที่แจ้งเรื่องเข้ามาตรวจสอบแล้วยังไม่พบสาเหตุเลยค่ะ เดี๋ยวจะส่งข้อมูลอัพเดทอันนี้ให้ทีมเทสดูอีกทีค่ะ อาจจะทำให้หาสาเหตุได้เร็วยิ่งขึ้น ยังไงรบกวนผู้เล่นรอนิดนึงนะคะ ทีมงานไม่ได้นิ่งนอนใจและเร่งหาทางแก้ไขให้อยู่นะคะ ต้องขออภัยด้วยนะคะที่ล่าช้าและขอขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยค่ะ ​ ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลที่แจ้งเข้ามาเพิ่มเติม เดี๋ยวทีมงานขอตรวจสอบหาสาเหตุก่อนนะคะ หากได้สรุปอย่างไรจะรีบแจ้งให้ทราบค่ะ​

มืงบ้าหรอ ถามแบบนี้มีเป็นเดือนมันตอบแบบนี้ซํ้าๆคิดไม๊ว่าคนอ่านรุ้สึกไง รอแล้วรออีก ไม่ต้องมาขอโทด รีบๆแก้ให้เถอะจ้า 

ปล.2ฝากถึงผู้บริหารตั่งต่าง ช่วยพัฒนาทีมของคุณหรือผุ้ที่ดูแลในส่วนนี้หน่อยนะ ทำงานช้ามากเด้อ  g#046 g#046 g#040

@To Whom It May Concern (ALL GM)

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
คนเล่นมือถือ มันคลิกตี ลำบากนิ ล๊อคเป้าก้อดีแล้วนี่นา  มันก้อใช้ไม่ได้กับ PVP ก้อยุติธรรมดี แต่เซิฟโมบายไม่ได้เล่นเลยไม่รู้เรื่อง

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
ใตรจะด่าก้อด่าไป เราคิดว่า พวกที่ ทำอะไรอยู่เหนือ คนอื่นได้ จะไม่มีปัญหา
 เมื่อใด ที่คนอื่นมาทัดเทียมตัวเอง  จะเกิดปัญหาขึ้นทันทีเทอว่าจิงมะ 

eaticenice

• misowXD
  • Newbie
  • *
    • Finest Сasual Dating - Genuine Females
GM ทำล็อคเป้าอัตโนมัติ มันก็ดีนะ
แต่ช่วยทำให้มันล็อคเป้าใกล้ ๆ ก่อนได้ป่ะ
พอมอนส์มารุม  แมร่ง...เดินไปตีตัวที่ไกลกว่า กลายเป็นเรียกตีนเพิ่มเฉย

YIYY

• Newbie
  • *
ใตรจะด่าก้อด่าไป เราคิดว่า พวกที่ ทำอะไรอยู่เหนือ คนอื่นได้ จะไม่มีปัญหา
 เมื่อใด ที่คนอื่นมาทัดเทียมตัวเอง  จะเกิดปัญหาขึ้นทันทีเทอว่าจิงมะ

ช่ายจ้า เมื่อใดที่คนอื่นมาทัดเทียมตัวเอง โดยใช้โปรแกรมช่วยเล่นอะหรอจ้ะ ทุเรศสิ้นดี หน้าไม่อายเนอะ

YIYY

• Newbie
  • *
ทำไมภาษา ในบอร์ดแห่งนี้ ถึงได้หยาบคาย กักขละมาก  g#041

ภาษาตํ่าตมมาก การกระทำนี้เลวทราม เอาเปรียบคนอื่น แถวบ้านเรียกว่าอะไรน้า ..  g#033 g#033

ADox

• Administrator
  • Full Member
Auto Lock ที่ปลับกลับแบบเดิม เฉพาะเซิร์ฟเวอร์โมบาย
หมายถึงเฉพาะวุ้นโมบายนะครับ  woon_huh