GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับสมดุลการงานและปรับปรุงเซตพื้นฐาน

ADox

• Administrator
  • Full Member

ไม่ต้องใส่เซตตลอดเวลาหมายความว่า ถอดเซทออกเวลาสะสมประจุก็จะยังเดินหรอ

อย่างนี้ ใครมีเซตพื้นฐานเซตเดียวก็เวียนใส่หลายตัวได้หรอครับ มีการออกแบบป้องกันตรงนี้ไหม

แล้วถ้า มีเซทพื้น 1 เซต ใส่ให้ตัวละครที่ 1 ออนครบ 2 ชม ได้ 2 ประจุ ถอดเซทไปใส่ให้ตัวที่ 2 ออนต่อ 2 ชม ครบก็ถอดให้ตัวที่ 3 แบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าไม่มีการล้างประจุเมื่อถอดเซท มีเซทเดียวเวียนใส่ 5 ตัววันนึงก้ได้ 10 m เลย
ใน 1 สัปดาห์ เซ็ตพื้นฐาน 1 เซ็ต จะได้เงินสูงสุด 14 M ครับ (จะเก็บวันละ 2 ประจุ เพื่อกด 2 M 7 วัน หรือวันเดียว 14 ประจุ เพื่อกด 14 M ก็ได้ ซึ่ง 6 วันที่เหลือก็จะกดไม่ได้แล้วเพราะครบโควต้า 14 ประจุ)

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
  • Jr. Member

ตอนล้างประจุผู้เล่นต้องไปล้างเองที่ NPC (รอรายละเอียดแบบเต็มๆจากตัว skill) ทั้งนี้ที่เปลี่ยนแปลงระบบเก็บประจุเป็นแบบนี้ก็เพราะ
ต้องการให้ผู้เล่นมีความสะดวกที่ไม่ต้องใส่เซ็ตอยู่ตลอดเวลาครับ
ปล.อัพเดทลงวันพุธนี้ครับ
[/quote]

ไม่ต้องใส่เซตตลอดเวลาหมายความว่า ถอดเซทออกเวลาสะสมประจุก็จะยังเดินหรอ

อย่างนี้ ใครมีเซตพื้นฐานเซตเดียวก็เวียนใส่หลายตัวได้หรอครับ มีการออกแบบป้องกันตรงนี้ไหม

แล้วถ้า มีเซทพื้น 1 เซต ใส่ให้ตัวละครที่ 1 ออนครบ 2 ชม ได้ 2 ประจุ ถอดเซทไปใส่ให้ตัวที่ 2 ออนต่อ 2 ชม ครบก็ถอดให้ตัวที่ 3 แบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าไม่มีการล้างประจุเมื่อถอดเซท มีเซทเดียวเวียนใส่ 5 ตัววันนึงก้ได้ 10 m เลย
[/quote]

เวียนกันใช้ได้ครับ แต่สุดท้ายแล้วประจุก็จะสามารถสะสมได้แค่ 14 ประจุตามเดิม
เพราะการเก็บข้อมูลประจุจะอยู่ที่ตัวไอเทมครับ
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก

LOL2

• Newbie
  • *
 g#005 มีกำไลในตัว  50 วง    555+  ออน 50ตัว ตัว14เอม ต่อสัปดาห์ 50*14   สัปดา700 เอม เดือนนึง 2800 เอม สบายไปเลย 555+

nonstop

• **
อ้อ เข้าใจแล้วครับ

การสะสมแบบเก่า ประจุจะติดอยู่กับตัวละครถอดเซทไปให้ตัวอื่นประจุไม่ได้ไปด้วย

แต่แบบใหม่นี้ ประจุจะติดกับเซทพื้นฐาน ถอดเซทไปให้ตัวอื่นประจุจะตามไปด้วย ไปจำกัดจำนวนประจุที่ไอเทมแทนกำจำกัดประจุที่ตัวละคร

ขอถามเพิ่มอีกอย่าง เมื่อเป็นแบบนี้ ประจุจะยึดกับไปเทมชิ้นไหน เพราะมันสลับกันได้ กำไลหรือปล่าว ถ้าเกิดมีการสลับ ไอเทมกันละ เช่น เอา ผ้าคลุมจากเซทที่มี 5 ประจุ กับ กำไลที่มี 3 ประจุมาใส่ กับรองเท้าที่ ยังไม่มีประจุ ผลจะเป็นไง

จีเอ็มโรโล่

• Moderator

การสะสมแบบเก่า ประจุจะติดอยู่กับตัวละครถอดเซทไปให้ตัวอื่นประจุไม่ได้ไปด้วย

แต่แบบใหม่นี้ ประจุจะติดกับเซทพื้นฐาน ถอดเซทไปให้ตัวอื่นประจุจะตามไปด้วย ไปจำกัดจำนวนประจุที่ไอเทมแทนกำจำกัดประจุที่ตัวละคร

ขอถามเพิ่มอีกอย่าง เมื่อเป็นแบบนี้ ประจุจะยึดกับไปเทมชิ้นไหน เพราะมันสลับกันได้ กำไลหรือปล่าว ถ้าเกิดมีการสลับ ไอเทมกันละ เช่น เอา ผ้าคลุมจากเซทที่มี 5 ประจุ กับ กำไลที่มี 3 ประจุมาใส่ กับรองเท้าที่ ยังไม่มีประจุ ผลจะเป็นไง
การใช้งานสกิลจะต้องใช้ประจุของไอเทมทุกชิ้นอย่างละ 1 ประจุครับ ถ้ามีประจุไม่ครบ ก็จะไม่สามารถใช้งานสกิลได้ครับ
ปล. ผมเพิ่งเพิ่มรายละเอียดของการเก็บประจุในไอเทมไปในข้อ 1 ครับ

ADox

• Administrator

ประจุต้องมีพอใช้ทั้ง 3 ชิ้นครับ

ZoDiC คนเดิม

ถ้าในวันนึง เก้บปะจุตัวละคร A ครบ 2 ชิ้น แล้วถอดเซตให้ตัวละคร B ใส่เพื่อสะสมประจุ แล้วประจุที่ ตัว A จะหายไปไหมหรือสะสมใหม่ไหมครับครับ

จีเอ็มโรโล่

• Moderator
ถ้าในวันนึง เก้บปะจุตัวละคร A ครบ 2 ชิ้น แล้วถอดเซตให้ตัวละคร B ใส่เพื่อสะสมประจุ แล้วประจุที่ ตัว A จะหายไปไหมหรือสะสมใหม่ไหมครับครับ
ประจุจะถูกเก็บที่ตัวไอเทมครับ ถ้าเอาไอเทมไปให้ B ก็ตัวละคร A ก็จะไม่มีไอเทมสำหรับใช้งานสกิลครับ

ExCuseMe

สอบถามวิธีได้ประจุหน่อยครับ

ที่ว่า มี 2 วิธี ลงดันรอยเลื่อนกับ รอ 1 ชม

ถ้าผมเลือก รอ 1 ชม  2 ครั้ง ก้ = วันนึงได้ 2 ประจุใช่ปะครับ

หรือจะเลือกลงดันรอยเลื่อน 2 ครั้ง ไรเเบบนี้ใช่ไหมครับ

จีเอ็มโรโล่

• Moderator
สอบถามวิธีได้ประจุหน่อยครับ

ที่ว่า มี 2 วิธี ลงดันรอยเลื่อนกับ รอ 1 ชม

ถ้าผมเลือก รอ 1 ชม  2 ครั้ง ก้ = วันนึงได้ 2 ประจุใช่ปะครับ

หรือจะเลือกลงดันรอยเลื่อน 2 ครั้ง ไรเเบบนี้ใช่ไหมครับ
รอ 1 ชม. 2 ครั้งไม่ได้ครับ ถ้าต้องการ 2 ประจุต้องทำทั้ง 2 วิธีครับ

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
แปลว่าขอตังได้เต็มที่14m/วง แล้วก็กดบอสได้เต็มที่14ตัว/วง (กรณีกำไลวงเดียวกัน)ใช่ไหมคะ
เพราะประจุเป็น 14/14/14  g#025
เป็นคนคนหนึ่ง

จีเอ็มโรโล่

• Moderator
แปลว่าขอตังได้เต็มที่14m/วง แล้วก็กดบอสได้เต็มที่14ตัว/วง (กรณีกำไลวงเดียวกัน)ใช่ไหมคะ
เพราะประจุเป็น 14/14/14  g#025
ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบ  g#017

nonstop

• **
การล้างประจุทุกสัปดาห์ เข้าใจว่าทีมงาน ทำระบบนี้มาเพื่อ เช็คว่า แต่ละสัปดาห์มีการมาล้างประจุทั้งเซิฟเวอร์เป็นเท่าไร เพื่อที่ว่า ถ้ามีบัคปั้มประจุจะได้รู้ เพราะน่าจะมีสิ่งผิดปกติที่ npc ล้างประจุ ไม่เหมือนก่อนนี้ คนบัคแม่รงปั้มเอาๆ เป็นหมื่นล้าน

แต่อยากขอเสนอว่า ถ้าให้ล้างประจุทุกวันอาทิตย์ ไม่จำกัดเวลาได้ไหมหรือเพิ่มเวลาหน่อย เช่น 12.00 - 24.00 ไปเลย บางคนอาจจะมีธุระได้น่ะ ช่วง 17.00 - 21.00 เกิดต้องไปไปไหนอาจจะกลับไม่ทันอะน่ะ เพิ่มเวลาให้มาล้างประจุก็ไม่น่าจะเสียหายอะไรนะ บางคนอาจจะว่างเที่ยงๆ

~๐ Ryan ๐~

การล้างประจุทุกสัปดาห์ เข้าใจว่าทีมงาน ทำระบบนี้มาเพื่อ เช็คว่า แต่ละสัปดาห์มีการมาล้างประจุทั้งเซิฟเวอร์เป็นเท่าไร เพื่อที่ว่า ถ้ามีบัคปั้มประจุจะได้รู้ เพราะน่าจะมีสิ่งผิดปกติที่ npc ล้างประจุ ไม่เหมือนก่อนนี้ คนบัคแม่รงปั้มเอาๆ เป็นหมื่นล้าน

แต่อยากขอเสนอว่า ถ้าให้ล้างประจุทุกวันอาทิตย์ ไม่จำกัดเวลาได้ไหมหรือเพิ่มเวลาหน่อย เช่น 12.00 - 24.00 ไปเลย บางคนอาจจะมีธุระได้น่ะ ช่วง 17.00 - 21.00 เกิดต้องไปไปไหนอาจจะกลับไม่ทันอะน่ะ เพิ่มเวลาให้มาล้างประจุก็ไม่น่าจะเสียหายอะไรนะ บางคนอาจจะว่างเที่ยงๆ
จริง เมื่อวานก็ลืมล้าง  woon_cry

nonstop

• **
หรือทำให้ระบบล้างประจุอัตโนมัติไปเลยได้ไหม  ได้ 14 ประจุต่อสัปดาห์ พอเที่ยงคืนวันอาทิตย์ หรือ หกโมงเช้าวันจันทร์ก้ได้ ให้ระบบมันล้างประจุอัตโนมัติไปเลย