GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 6 กันยายน 2560

จีเอ็มเซรุ่ม

• GAMEINDY Supporter
  • Newbie
1.รายการอัพเดท

1.1 ปรับให้ บอส ใน ภารกิจ เปลี่ยนอาชีพคนทรงให้ง่ายขึ้น

1.2 ปรับปรุงตลับเพิ่มค่าประสบการณ์
  • ยกเลิกเงื่อนไขค่าชื่อเสียง
  • กดใช้ต้องไม่มีบัฟของ exp 100% อื่น

1.3 ปรับราคาของการงานที่เกินจากชิ้นอื่น (แอปเปิ้ล กล้วย)

1.4 ปรับปรุงเซตพื้นฐาน

สามารถเก็บสะสมประจุได้สูงสุด 14 ประจุ

มีให้เลือกใช้ 2 skill ดังนี้
  • ทักษะ นาย ขอเงินหน่อย 1 ประจุ
  • ทักษะ นาย สู้กับพี่เราป่าว ใช้ 1 ประจุ
หมายเหตุ:ประจุของทั้ง 2ทักษะ จะแยกประจุที่ใช้กัน

วิธีดูประจุจะมีตัวเลขหลังชื่อชุด  0/0/0

• 0ตัวแรก  คือ จำนวนประจุที่ใช้ได้ของทักษะ นาย ขอเงินหน่อย
  • 0ตัวกลาง คือ จำนวนประจุที่ใช้ได้ของทักษะ นาย สู้กับพี่เราป่าว
  • 0ตัวหลัง  คือ แสดงจำนวนประจุที่เก็บสะสมของเซ็ต

สามารถเก็บสะสมประจุได้วันละ 2 ประจุดังนี้
  • วิธีที่ 1 กด ทักษะ รอบัฟหมด 1 ชั่วโมง ได้รับ 1 ประจุ

• วิธีที่ 2 จบดันเจี้ยนรอยเลื่อน ได้รับ 1 ประจุ

สามารถล้างประจุได้ใน วันอาทิตย์ เวลา17.00-21.00 น ที่ื npcอควาเมทิส ประจุจะรีเป็น (0/0/0) ทั้งหมด (เก็บประจุในช่วงนี้ไม่ได้ แต่สามารถกดใช้งานได้)

หมายเหตุ : ถ้าผู้เล่นไม่ได้ล้างประจุในเวลาที่กำหนด ก็จะเสียสิทธิ์ในการสะสมประจุในสัปดาห์ต่อไป (ถ้าสัปดาห์นี้สะสมครบ 14 ประจุไปแล้ว)

1.5 ปรับค่าทำการงานลงอีก 90%
  • ปรับเงินบิลล่าในการทำการงานลงอีก 90%

2.แก้ไขบัค
2.1 อาวุธแรร์ทอง ดาบมือเดียว ถ้าใส่ 2 เล่มจะแสดงผลแค่เล่มเดียว

2.2 ผู้ชื่นชอบความท้าทาย
  • ทำให้ A (ไม่มี buff) หากโจมตีใส่ monster ที่เล็ง B (มี buff) ในพื้นที่ที่ buff ผู้ชื่นชอบความท้าทายจะแสดงผล A จะติด buff ไปด้วย 5 นาที

3.อัพเดทไอเทมมอล ของขาย
3.1 ตู้หยอดไข่จิ๋ว
  • หนูจะเป็น VIP 1 วัน 2
  • กล่องประกันชีวิต(สำหรับเช่า 1 วัน) 2
  • อำพันลึกลับ 4
  • ชุดเพิ่มพลังฮึดสู้ 1 วัน
  • ยาขอแชร์ด้วยคน 1 ชิ้น
  • กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู เกรด A 1 ชิ้น
  • ปีกมิคาเอล 1 ชิ้น
  • กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบียมสีรุ้ง 10 ก้อน 1
  • กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบียม 30 ก้อน 2

3.2 ตู้หยอดไข่ธรรมดา

หมวก
  • 3 ดาว : กล่องสุ่มหมวกมหัศจรรย์ 1 ชิ้น
  • 4 ดาว : กล่องสุ่มหมวกมหัศจรรย์ 2 ชิ้น

ตะโก้
  • 3 ดาว : กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู เกรด A 2 ชิ้น
  • 4 ดาว : กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู เกรด S 2 ชิ้น

สัตว์ขี่
  • 3 ดาว : กล่องสุ่มพาหนะ ระดับ A
  • 4 ดาว : กล่องสุ่มพาหนะ ระดับ S

3.3 ตู้หยอดไขพรีเมียม
  • หนูจะเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ
  • ใบเพิ่มยศของคหบดี 4 ใบ
  • ยาเพิ่ม EXP 400 2 ขวด
  • กล่องประกันชีวิตเช่า 30 วัน 3 กล่อง
  • ไก่ตัวอ้วน
  • ป้ายบอลลูน SALE
  • ปืนลูกซองโลกอนาคต
  • EXP ทักษะระดับ 3 100% 5ขวด
  • ชุดตีบวกระดับเทพ 1 กล่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2017, 01:21:44 โดย จีเอ็มวัคซีน »

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
คิงราเวนหรือไก่อ้วนแน่ ทำงานดึกๆหลายคืนสินั่น  g#046

เหอๆ

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
-หยอดเล็ก เอาเบี่ยมรุ้งกับเบี่ยมออกได้ไหม เปลี่ยนเป็นอะไรที่พอกดใช้เองได้เช่น หยั่งรู้1วัน ใบวาปหาเพื่อน1วัน เก็บของ1วัน บู๊1วัน ไรแบบนี้
-หยอดใหญ่เอาขยะบอลลูนออกไปเถอะ

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
-หยอดเล็ก เอาเบี่ยมรุ้งกับเบี่ยมออกได้ไหม เปลี่ยนเป็นอะไรที่พอกดใช้เองได้เช่น หยั่งรู้1วัน ใบวาปหาเพื่อน1วัน เก็บของ1วัน บู๊1วัน ไรแบบนี้
-หยอดใหญ่เอาขยะบอลลูนออกไปเถอะ
รับทราบบครับผม ไว้จัดให้พุธที่ 20 นะครับ

- หยอดใหญ่เอาขยะบอลลูนออกไปเถอะ
ขยะตรงหนายยยยย ออกจะสวยยยยย  g#002 g#002
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก

LOL2

• Newbie
  • *
 g#006 g#006    เสนอปรับ แหวนเอมัลท่า ของโซล ให้สามารถ ตีบวกได้ด้วย  ขอบคุณ  g#021 g#021

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
ความคิดส่วนตัวนะครับ
    คือ ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการปรับการงานให้ใช้เงินน้อยลงนะครับ  จริงครับ ผู้เล่นได้ผลประโยชน์ เต็มๆและอาจดึงคนกลับมาได้ครับ แต่ สถานะเงินเฟ้อในตลาด อาจกลับมาอีกครั้ง ทำให้อนาคต จะมีปัญหาวนกลับมา  ถ้าเงินการงานไม่ปรับลด แต่กำไลก็ได้เงินอยู่แล้ว ผมว่า เงินยังหมดไปนะครับ จากระบบทางหนึ่งจากหลายๆช่องทาง  อันนี้ คิดต่างนะครับ แต่ ปรับแบบนี้ ผม​ก็ได้​ประโยชน์ ทั้ง 2 อย่างครับ

A+

• Personal ID 🔐
  • **

จีเอ็มโรโล่

• Moderator
g#006 g#006    เสนอปรับ แหวนเอมัลท่า ของโซล ให้สามารถ ตีบวกได้ด้วย  ขอบคุณ  g#021 g#021
อันนี้โหดปายยยยยยยยย  g#027 g#027

จีเอ็มโรโล่

• Moderator
ความคิดส่วนตัวนะครับ
    คือ ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการปรับการงานให้ใช้เงินน้อยลงนะครับ  จริงครับ ผู้เล่นได้ผลประโยชน์ เต็มๆและอาจดึงคนกลับมาได้ครับ แต่ สถานะเงินเฟ้อในตลาด อาจกลับมาอีกครั้ง ทำให้อนาคต จะมีปัญหาวนกลับมา  ถ้าเงินการงานไม่ปรับลด แต่กำไลก็ได้เงินอยู่แล้ว ผมว่า เงินยังหมดไปนะครับ จากระบบทางหนึ่งจากหลายๆช่องทาง  อันนี้ คิดต่างนะครับ แต่ ปรับแบบนี้ ผม​ก็ได้​ประโยชน์ ทั้ง 2 อย่างครับ
ที่ปรับการเงินใช้เงินน้อยลง เพราะทีมงานได้ปรับราคาแอปเปิ้ล กล้วยให้เท่ากับการงานอื่นๆ ด้วยครับ
ส่วนเรื่องสภาพเงินในเซิร์ฟเวอร์ทางทีมงานจะเฝ้าติดตามอย่างใกล้ชิด และจะหาระบบ และกิจกรรมมาจัดการให้นะครับ  g#021

จีเอ็มโรโล่

• Moderator
อาทิตย์หน้า ตู้หยอด ขอ ตะโก้ระดับ S นะครับ  g#039
ผู้เล่นอยากให้ลงตู้หยอดราคาไหนครับ  woon_love

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
อาทิตย์หน้า ตู้หยอด ขอ ตะโก้ระดับ S นะครับ  g#039
ผู้เล่นอยากให้ลงตู้หยอดราคาไหนครับ  woon_love
เอาแบบ 2900โซล มีแต่ตะโก้ S ครับ ไม่มีอย่างอื่นมาปนเลย  woon_sunny

จีเอ็มโรโล่

• Moderator
เอาแบบ 2900โซล มีแต่ตะโก้ S ครับ ไม่มีอย่างอื่นมาปนเลย  woon_sunny
เดี๋ยวววววว ท่าน !!  woon_shock woon_shock