GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอบ่นยาวๆ

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ด่าเค้าอย่างโน้นอย่างนี้ แต่ก็ยังออนเกมส์อยู่ดี เห็นบอก ลาก่อยๆ หลายคนละ ไม่เห็นไปสักที  g#004

เกมส์อื่นมีเล่นเยอะแยะ ไปร้องที่เกมส์อื่นนู้น ไปๆๆๆๆ #038

คุณ Vi vi ไม่ได้ร้อนตัวหรืออะไรน่ะ..ในเกมคุณมีของในเกมเท่าไหร่คงไม่เกิน 300M(ประมาณเอา)หรือพวกโลกสวยก็แล้วแต่ ..คุณพูดได้น่ะ เค้าเรียกร้องเค้าบ่นมันเป็นสิทธิ์ของผู้เล่นไม่ใช่หรือ? พวกที่เค้าบ่น เค้าก็เล่นเพราะอะไรรู้ไหม? เพราะชอบเกมนี้แล้วเล่นมาก็นาน สำคัญของในตัวมันกะเยอะพอสมควร บางทีเรารับรองเลย(ถ้าในเกม นายมีไม่เท่าเราแน่นอนไม่ได้จะอวดน่ะอยากสร้างความเข้าใจแค่ในเกมชีวิตจริงไม่ต้องพูดถึงเราทำงานแล้ว) การที่เค้าบอกว่าจะเลิกเล่นแต่ยังมาออนเพราะอะไรรู้ไหม เพราะบางคนมีของในเกมเยอะมากๆ ขายก็ขายไม่ออก แล้วบางคนก็สะสมของมานานแล้วถ้าความเป็นจริงมันก็คือเงินจริงๆที่ซื้อกันมาจะด้วยวิธีอะไรก็แล้วแต่..มันจะผิดไหมที่เค้าจะเสียดายของที่มี..ถ้าตามหลักการตลาดหรือการขายแล้ว นายคิดเอาน่ะถ้าโตละระดับสมองนายมันเกินระดับมัธยมศึกษาตอนต้นละ นายจะเข้าใจว่า การตลาดเค้าอยากทำให้ลูกค้าพึงพอใจเค้าต้องทำเช่นไร หรือเวลาไปซื้อของมีไหนที่นายเลือกสินค้าที่บริโภคไม่โดนใจ จะซื้อกางเกงแพงๆเสื้อผ้าแพงๆ นายก็ต้องเลือก พึงพอใจก่อนถึงซื้อใช่ไหม? คนเราต้องหัดเอาใจเค้ามาใส่ใจเราน่ะ แค่เค้าจะเรียกร้องแสดงความคิดเห็นมันคงไม่ผิด..น่ะในฐานะผู้บริโภค   g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

ผมก็เป็นแฟนคลับอสุราคนนึง มีเสื้อยืดอสุรา ของอื่นๆที่ไปตามงานEven อีกมากมาย
เริ่มเล่นเกมส์อสุราตอนเส้นเทพมีดาวบนหัว(ตอนนั้นทำงานได้4ปีละ)
เรื่องเงินและของในตัว ผมจะไม่พูดถึง ไปคิดเอาเอง ผมก็รักเกมส์นี้ไม่น้อยไปกว่าใครหลายๆคน
คือ จะบอกว่า ถ้าคุณรักในเกมส์อสุราจิง คุณต้องรับกับสิ่งที่เกิดขึ้นได้ คุณไปดูแฟนคลับเกมส์ในญี่ปุ่น หรือยุโรปสิ
ต่างกับไทยเยอะ เค้าอะคลั่งในตัวเกมส์ แต่ไทยเน้นหากินในเกมส์ คือไทยชอบจ่ายน้อย แต่ขอนู้นขอนี้เพิ่ม คิดออกมะ

9169

• Jr. Member
  • **
ด่าเค้าอย่างโน้นอย่างนี้ แต่ก็ยังออนเกมส์อยู่ดี เห็นบอก ลาก่อยๆ หลายคนละ ไม่เห็นไปสักที  g#004

เกมส์อื่นมีเล่นเยอะแยะ ไปร้องที่เกมส์อื่นนู้น ไปๆๆๆๆ #038

คุณ Vi vi ไม่ได้ร้อนตัวหรืออะไรน่ะ..ในเกมคุณมีของในเกมเท่าไหร่คงไม่เกิน 300M(ประมาณเอา)หรือพวกโลกสวยก็แล้วแต่ ..คุณพูดได้น่ะ เค้าเรียกร้องเค้าบ่นมันเป็นสิทธิ์ของผู้เล่นไม่ใช่หรือ? พวกที่เค้าบ่น เค้าก็เล่นเพราะอะไรรู้ไหม? เพราะชอบเกมนี้แล้วเล่นมาก็นาน สำคัญของในตัวมันกะเยอะพอสมควร บางทีเรารับรองเลย(ถ้าในเกม นายมีไม่เท่าเราแน่นอนไม่ได้จะอวดน่ะอยากสร้างความเข้าใจแค่ในเกมชีวิตจริงไม่ต้องพูดถึงเราทำงานแล้ว) การที่เค้าบอกว่าจะเลิกเล่นแต่ยังมาออนเพราะอะไรรู้ไหม เพราะบางคนมีของในเกมเยอะมากๆ ขายก็ขายไม่ออก แล้วบางคนก็สะสมของมานานแล้วถ้าความเป็นจริงมันก็คือเงินจริงๆที่ซื้อกันมาจะด้วยวิธีอะไรก็แล้วแต่..มันจะผิดไหมที่เค้าจะเสียดายของที่มี..ถ้าตามหลักการตลาดหรือการขายแล้ว นายคิดเอาน่ะถ้าโตละระดับสมองนายมันเกินระดับมัธยมศึกษาตอนต้นละ นายจะเข้าใจว่า การตลาดเค้าอยากทำให้ลูกค้าพึงพอใจเค้าต้องทำเช่นไร หรือเวลาไปซื้อของมีไหนที่นายเลือกสินค้าที่บริโภคไม่โดนใจ จะซื้อกางเกงแพงๆเสื้อผ้าแพงๆ นายก็ต้องเลือก พึงพอใจก่อนถึงซื้อใช่ไหม? คนเราต้องหัดเอาใจเค้ามาใส่ใจเราน่ะ แค่เค้าจะเรียกร้องแสดงความคิดเห็นมันคงไม่ผิด..น่ะในฐานะผู้บริโภค   g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

ผมก็เป็นแฟนคลับอสุราคนนึง มีเสื้อยืดอสุรา ของอื่นๆที่ไปตามงานEven อีกมากมาย
เริ่มเล่นเกมส์อสุราตอนเส้นเทพมีดาวบนหัว(ตอนนั้นทำงานได้4ปีละ)
เรื่องเงินและของในตัว ผมจะไม่พูดถึง ไปคิดเอาเอง ผมก็รักเกมส์นี้ไม่น้อยไปกว่าใครหลายๆคน
คือ จะบอกว่า ถ้าคุณรักในเกมส์อสุราจิง คุณต้องรับกับสิ่งที่เกิดขึ้นได้ คุณไปดูแฟนคลับเกมส์ในญี่ปุ่น หรือยุโรปสิ
ต่างกับไทยเยอะ เค้าอะคลั่งในตัวเกมส์ แต่ไทยเน้นหากินในเกมส์ คือไทยชอบจ่ายน้อย แต่ขอนู้นขอนี้เพิ่ม คิดออกมะ
ไม่ยากรู้หรอกครับ คนเขาบ่นมันก็เป็นสิทธิของเขา หุบปากมั่งก็ได้ครับ ต่างคนต่างคิด g#032

Vi vi

ไม่อยากรู้หรอกคับ ผมจะบ่นมันก็สิทธิของผม หุบปากมั่งก็ได้คับ ต่างคนต่างคิด  woon_yes

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ตอนแรกก็ไม่ชอบครับพอเริ่มปรับระบบ UI ให้เริ่มดีขึ้นๆก็เริ่มชอบครับ จอใหญ่เล่นง่าย ใจเย็นๆครับค่อยๆพัฒนาไป ปรับนู้นนี้เดี๊ยวมันก็เข้าที่ ระบบมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดจะต้องเลิก เล่นเกมนี้มาตั้งแต่สมัย ProjectOne ก็ยังรักมันมาจนถึงทุกวันนี้

ใจเย็นๆครับ  g#004

LOL2

• Newbie
  • *

ไม่ยากรู้หรอกครับ คนเขาบ่นมันก็เป็นสิทธิของเขา หุบปากมั่งก็ได้ครับ ต่างคนต่างคิด g#032

ชอบประโยคนี้มาก เห็นด้วยอย่างยิ่ง แต่ไทยเน้นหากินในเกมส์ คือไทยชอบจ่ายน้อย แต่ขอนู้นขอนี้เพิ่ม คิดออกมะ
แชได้เเช เยอะๆ

Vi vi

ขอบคุณคับที่ชอบ จิงๆคนไทยที่เล่นเกมส์น่าจะคิดได้ตั้งนานละคับ รักเกมส์จิงก็ต้องรับได้สิ ว่าอะไรจะเกิดขึ้นหรือมีการเปลี่ยนแปลง
ขอให้เล่นเกมส์ให้สนุก คลายเครียด มีเพื่อนคุย หาปาร์ตี้เก็บเวล,เก็บจิต ฯลฯ เรื่องขายของเป็นแค่ตัวประกอบคับ

ปล. UI ใหม่ก็โอเคนะ สบายตาดี จอใหญ่ขึ้น ชอบๆ ชอบที่เป็นอสุรา   g#006

-Porsche-

• Newbie
  • *
ขอบคุณคับที่ชอบ จิงๆคนไทยที่เล่นเกมส์น่าจะคิดได้ตั้งนานละคับ รักเกมส์จิงก็ต้องรับได้สิ ว่าอะไรจะเกิดขึ้นหรือมีการเปลี่ยนแปลง
ขอให้เล่นเกมส์ให้สนุก คลายเครียด มีเพื่อนคุย หาปาร์ตี้เก็บเวล,เก็บจิต ฯลฯ เรื่องขายของเป็นแค่ตัวประกอบคับ

ปล. UI ใหม่ก็โอเคนะ สบายตาดี จอใหญ่ขึ้น ชอบๆ ชอบที่เป็นอสุรา   g#006
อยากเล่นแบบสนุกๆ คลายเครียดเหมือนกันนะ แต่เข้าเกมไปแล้วน้ำตาจะไหล 55555 เพื่อน0 คนเล่น0 เดินๆไปบางเซิฟนี่ยิ่งกว่าคำว่าร้าง ไม่มีอะไรเลย ตีมอนคนเดียวเงี้ย  woon_hurt เอาจริงๆ UI ใหม่มันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นอ่ะ แต่ภาพ/เอฟเฟค/ความละเอียด ไรเงี้ยมันไม่โอเลย อะไรๆมันใหญ่เกินที่ควรจะเป็น ภาพไอเทมงี้แตกในแตก หน้าต่างในเกมอ่ะใหญ่มาก ใหญ่แบบโอ้โห้วว พักก่อนจะทะลุจอออกมาแล้วว g#013
เกลียดหลอดร่ายสกิลมาก รับไม่ได้
คือมันแย่มาก ไม่รู้คิดได้ไงเอามาใส่
คือจะทำไรก็ทำให้ดีขึ้นสิ ไม่ใช่แย่ลง
ปล. เปลี่ยนทั้ง pc ทั้งโมบาย เลยก็ได้

โอโหเกลียดด้วยคน ทุเรศมาก หลอดขนาด1.5cm.หรอคะ?
.
จะใหญ่ไปไหน อะไรอะไรก็ใหญ่ไปหมด
hello ผู้เล่นอายุยังไม่ถึง50 กันนะคะไม่ต้องใหญ่ขนาดนั้นก็ได้

ทำอาหารได้รับอะไรมาก็โชว์ด้านบนหมด ฉันไม่ต้องการรับรู้ค่ะ สปา5000ก็โชว์มัน5000
ทำเพื่อไรฮะทีมงาน ครุ่นคีสสสสสสสส #คริ
เราชอบความเห็นนี้มากกก คือเล่นในคอมอ้ะครับ ไม่ต้องซูมอะไรเบอร์นั้น เอาพอดีๆสวยๆพอแล้ว  woon_sunny
ส่วนตัวก็ไม่ได้เทพไม่ได้เก่งอะไร ไม่ได้เปย์แบบเกมเมอร์หลายๆคน แค่มาหาไรเล่นสนุกๆ ตอนปิดเทอมแค่นั้น อยากสนับสนุนเหมือนกัน แต่เจอแบบนี้แล้วไปไม่ค่อยเป็นเลย 55555
ปล.อยากให้ทีมพัฒนาใส่ใจทีม PC กว่านี้มากๆอีกหน่อย ฟังก์ชั่นอะไรในคอมก็ซัพพอร์ทหน่อยนะครับ อย่างความเห็นก่อนบ่น ใช้เม้าส์กับแป้นเล่นเด้อ จอเราไม่ได้สัมผัส  woon_sad1 woon_yes พึ่งจะกลับมาอย่าพึ่งไล่กันจิ 5555 พูดซะยาวเลย เป็นกลจ.ให้ทีมงาน "พัฒนาเกมไปข้างหน้า" นะครับ อย่าทำอะไรไปเรื่อย  g#022 g#022
ตอนนี้เข้าเกมไปเศร้าใจมาก #ใจนึงก็รักแต่ใจนึงก็อยากเลิก(เพราะไม่มีเพื่อนเล่น555)   woon_o_o woon_o_o woon_o_o

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• **
  • คนเก่าแก่ ™
เล่นเป็นช่วง นานๆที เห็นการปรับปรุงก็ต้องชมว่าดี ทำต่อไปอย่าทิ้ง

ข้อดีที่มีปัญหาบ่อยเกี่ยวกับการเปิดร้านรับซื้อตั้งชื่อร้านว่าเป็นร้านขายของ ก็หมดปัญหาไปช่วงหนึ่ง โดยรวมการเปลี่ยนสคริปต์นี้น่าจะช่วยพลิกแผ่นดินการหลุดจากระบบกลางตลาดได้หรือไม่ก็ต้องดูต่อไป

แนะนำเพิ่มสัก 2 ข้อ อยากให้เพิ่มคำสั่งใน alt+o คือ
1.ให้มีปุ่ม ปิด / เปิด ลูกศรบนพื้นเวลากดเดิน เดินไม่สะดวก ลายตา
2.ให้มีปุ่ม ปิด / เปิด ข้อความขึ้นกลางจอด้านบนเมื่อเก็บไอเท็มได้ หรือ หากกดเมาส์ไปโดนคนจะมีชื่อค้างหน้าจอบนโดยไม่หายไป ทำให้ปิดบังภาพเบื้องหลัง โดยเฉพาะเวลาตีบอส

ขอให้ท่านโชคดี

Vi vi

อยากเล่นแบบสนุกๆ คลายเครียดเหมือนกันนะ แต่เข้าเกมไปแล้วน้ำตาจะไหล 55555 เพื่อน0 คนเล่น0 เดินๆไปบางเซิฟนี่ยิ่งกว่าคำว่าร้าง ไม่มีอะไรเลย ตีมอนคนเดียวเงี้ย  woon_hurt เอาจริงๆ UI ใหม่มันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นอ่ะ แต่ภาพ/เอฟเฟค/ความละเอียด ไรเงี้ยมันไม่โอเลย อะไรๆมันใหญ่เกินที่ควรจะเป็น ภาพไอเทมงี้แตกในแตก หน้าต่างในเกมอ่ะใหญ่มาก ใหญ่แบบโอ้โห้วว พักก่อนจะทะลุจอออกมาแล้วว g#013

อย่างที่บอกไปอ่ะคับ ถ้าไม่รักเกมส์นี้จริงๆก็ไปเล่นเกมส์อื่นคับ อย่ามาเสียเวลาบ่นนู้นนี่นั่น เชื่อเถอะ เกมส์อื่นภาพสวยกว่า
เพื่อนก็เยอะ ขายของก็ง่าย ดีทุกอย่าง ไม่ใช่พอไปถึงเกมส์อื่น บ่นให้เค้าอีกล่ะ  #038 #038

-Porsche-

• Newbie
  • *

อย่างที่บอกไปอ่ะคับ ถ้าไม่รักเกมส์นี้จริงๆก็ไปเล่นเกมส์อื่นคับ อย่ามาเสียเวลาบ่นนู้นนี่นั่น เชื่อเถอะ เกมส์อื่นภาพสวยกว่า
เพื่อนก็เยอะ ขายของก็ง่าย ดีทุกอย่าง ไม่ใช่พอไปถึงเกมส์อื่น บ่นให้เค้าอีกล่ะ  #038 #038
ก็ถ้าไม่ชอบจริงๆ คงเลิกเล่นจริงจังไปแล้วหล่ะ นี่ก็ยังแวะเวียนมาเล่นตลอดเพราะ "ชอบ" ไง เปลี่ยนUIใหม่ก็ไม่ได้ต่อต้านอะไร แต่บางอย่างเราก็ติเพื่อให้มันดีขึ้นนะครับ ไม่ได้บ่นไปหมดทุกสิ่ง ความจริงเกมอื่นผมก็แทบจะไม่เล่นด้วยซ้ำ ว่างเมื่อไรก็เข้ามาเกมนี้ พอเจอคนไล่ไปเล่นเกมอื่นนี่แบบ..  Hello นี่จะซัพพอร์ทความคิดเห็นไหงไล่กันงี้  woon_bye woon_sunny

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **

รู้สึกว่าตัวจริงต้องเป็นคนที่ป่วยมาก..ทั้งสมองและความคิด นี่คือการพิมพ์ของคนที่โตแล้วเหรอไม่น่าเชื่อ
คือมาผ่านๆดูแล้วทนไม่ไหวจริงๆ
คนแบบนี่ทำงานร่วมกับคนอื่นได้ด้วยหรอ
ไม่เกี่ยวกับหัวกระทู้เลยแต่อยากเข้ามาเตือนเหมือนเมื่อก่อนกระทู้ก็มีคนแบบนี้แนวขวางโลก
เดี๋ยวนี้ก็ยังมีอยู่อีก แถมโดนด่าหน่อยก็จะเป็นจะตาย เอาจริงๆนี่โตแต่ตัวสมองไม่โตรึป่าว
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

ball203

• **
UI ใหม่ ไม่ได้แย่นะ แค่คนมันไม่ปรับตัวละก็ใช้ไม่เป็น แค่นั้นเอง  GM น่าจะเผื่อให้คนเลือกได้บ้าง ว่าชอบ UI ไหน

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
สำหรับ UI ในแพทช์ปัจจุบัน เพื่อนๆ ติดขัดหรือยังมีปัญหาการเล่นในส่วนไหน
ลองแชร์ให้ฟังกันได้นะครับ จะได้เอาข้อมูลไปแจ้งทีมพัฒนาปรับปรุงแก้ไขให้จ้า  g#001 g#001
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก

9169

• **
เวลาตายจะมีสถานะบดบังหน้าจอให้กดเกิดหรือกดประกัน ทำไงให้มันหลบหรือเล็ก กว่านี้ได้ไหมคลิกไปโดนเกิดตลอดเลยเวลาลงกิจกองพัน

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
เวลาตายจะมีสถานะบดบังหน้าจอให้กดเกิดหรือกดประกัน ทำไงให้มันหลบหรือเล็ก กว่านี้ได้ไหมคลิกไปโดนเกิดตลอดเลยเวลาลงกิจกองพัน
อันนี้เดี๋ยวเช็คให้นะครับ  g#017
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก