GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลสรุป : เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 178 · 42217

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ปัญหาที่ตามมาคือ โกงเดล ลบ0 เกิดแน่นอน ครับ แล้วจะแก้ไขยังไง ครับ

ปัญหานี้แก้ที่ตัวผู้เล่นล้วนๆ เลยฮะ  woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ปัญหาที่ตามมาคือ โกงเดล ลบ0 เกิดแน่นอน ครับ แล้วจะแก้ไขยังไง ครับ

ปัญหานี้แก้ที่ตัวผู้เล่นล้วนๆ เลยฮะ  woon_5555

ถ้าระบบ ไม่กำหนดให้กดตัวเลข เอง ผู้เล่นก็คงไม่พลาด หรอก นะครับ

เหมือน ชีวิตจริง ทอนเงิน โดยใช้ตังเหรียญเยอะๆ มีโอกาสพลาดได้ แต่ถ้า ทอนตังโดยใช้แบ้งค์ จะไม่มีโอกาสพลาด

เหมือนกันครับ ถ้าเปลี่ยนระบบ เดลตัง เป็น คล้ายๆ การทอนตังที่ผม บอก จะไม่มีผู้เล่นพลาดในการเดลกับคนโกง

เหมือนพวกคุณ สร้างสวนสนุกมาให้คนเข้าไปเล่น
แต่ในสวนสนุกของคุณ มีมิจฉาชีพคอย รังแกคนที่มาเล่นสวนสนุก เข้าไปไถตัง โดยอ้างว่าปัญหาส่วนตัว มาทวงหนี้
แค่นี้พวก คุณก็ บอกว่าปัญหาของผู้ใช้บริการเอง เครียกันเอง

แต่พวกคุณลืมไปว่า มันมาสร้างปัญหา ในสวนสนุกของคุณ แต่คุณกลับเฉยชา ไม่สนใจอะไรเลย
แล้วแบบนี้ สวนสนุกที่คุณสร้างมาจะปลอกภัยได้ยังไง ครับ
จะมีคนคิดจะมาเล่นสวนสนุกคุณอยู่หรือป่าว

ผมพูดให้คิดนะครับ ปัญหาลบ0 โกงเดล มันเป็นปัญหาระยะยาวก็จริง แต่ถ้ามองดีๆ มันสามารถทำให้คนเลิกเล่นเกมพวกคุณได้
พอมีคนเลิกเล่น เซริฟใหม่ที่พวกคุณจะเปิด มันจะมีความหมายอะไร ครับ

สังคมดีแค่ไหน แต่ มีคนโกงในสังคมนั้น มันก็ต้อง ล่มอยู่ดี

แล้วคิดว่า ผู้เล่นทุกคน จะแก้ได้ไหม ละครับ
โดยเฉพาะผูั้เล่นใหม่

นอกจากจะเปลั้ยนชื่อ เกม ว่า เกมระวังลบ0 โกงเดล เท่านั้นแหละ ผู้เล่นใหม่ถึงจะรู้

-IlI_TimeThai_IlI-

• Jr. Member
  • **

แล้วคิดว่า ผู้เล่นทุกคน จะแก้ได้ไหม ละครับ

นอกจากจะเปลั้ยนชื่อ เกม ว่า เกมระวังลบ0 โกงเดล เท่านั้นแหละ ผู้เล่นใหม่ถึงจะรู้

ผมก็คิดว่าปัญหานี้ มันไม่ได้เกี่ยวกับเกมเลยมันอยู่ที่ผู้เล่น ว่าจะรีบกดไปไหนไม่ตรวจไห้ดีเสียก่อน จริงไหม

ผมก็คิดว่าปัญหานี้ มันไม่ได้เกี่ยวกับเกมเลยมันอยู่ที่ผู้เล่น ว่าจะรีบกดไปไหนไม่ตรวจไห้ดีเสียก่อน จริงไหม

อยู่ที่ผู้เล่น แล้ว การเดล มันไม่ใช่ระบบ หนึ่งของเกมหรอ ครับ
ก็อย่างที่บอก ผู้เล่นเก่ามีประสพการณ์ มัน รอบคอบทุกคน ครับ

แต่ผู้เล่นใหม่ เน้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ผู้เล่นใหม่ ครับ มันจะรอบคอบหรือป่าว

หรือคุณจะบอกได้แค่ ช่างหัวผู้เล่นใหม่  เราไม่เดือดร้อน

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **

อยู่ที่ผู้เล่น แล้ว การเดล มันไม่ใช่ระบบ หนึ่งของเกมหรอ ครับ
ก็อย่างที่บอก ผู้เล่นเก่ามีประสพการณ์ มัน รอบคอบทุกคน ครับ

แต่ผู้เล่นใหม่ เน้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ผู้เล่นใหม่ ครับ มันจะรอบคอบหรือป่าว

หรือคุณจะบอกได้แค่ ช่างหัวผู้เล่นใหม่  เราไม่เดือดร้อน

คือคุณจะให้มันเป็นข้อผิดพลาดของระบบให้ได้ใช่ไหมครับ
คือผมก็เห็นทีมงานออกมาป้องกันเรื่องการเดลมาพอสมควร (แค่ไม่ตามเรื่องให้หากโดนโกงตอนเดล)
ซึ่ง การที่คุณจะซื้อหรือขาย หากกลัวการเดล ก็ตั้งร้านขายสิครับ
หรือคุณกลัวเสียภาษี (ที่เงินตรงนั้นจะเข้าระบบ หรือบ้านที่ครองที่)

แล้วเรื่องเด็กใหม่  เอาจริงๆการเล่นเกมออนไลน์ มันก็เป็นโลกเสมือนจริงอย่างหนึ่ง  ที่เมื่อมีสังคมเกิดขึ้น ก็ต้องมีคนดีคนชั่วปะปนกัน 
ต่อให้ทีมงานเอาระบบตลาดกลางเขามา คุณก็ต้องการ การซื้อของที่คุณสามารถต่อรองราคาได้
ยิ่งเป็นจำพวกของร้อน คุณยิ่งชอบเพราะรับมาถูกรอขายแพง

สมัยตอนโปรเจควัน ตอนที่set เข้ามาแรกๆ  ถามว่าด็กใหม่ที่ไม่เข้าบอร์ดรู้ไหมว่า ชุดset ประกอบไปด้วยอะไรบ้าง  เขาไม่รู้ครับ ไม่ใช่ทีมงานไม่ประกาศให้ทั่วถึงนะ  แต่ผู่เล่นไม่แสวงหาข้อมูลเอง ทั้งๆที่เข้าบอร์ด หรือ หาในกรูเกิลก็เจอเยอะมากมาย  ตอนนั้นผมนี่ยิ้มเลยครับ  เขาตั้งใจขาย ผมก็เต็มใจซื้อ ไม่ผิดกฏของเกม ตกลงด้วยราคาที่เขาพอใจ ( 10เค)  เอามาขาย 3 M
กำไรสุดๆ   ผมว่ามันไม่ได้อยู่ที่คนเก่หรือคนใหม่  มันขึ้นอยู่กับคนเล่นนั้นแสวงหาข้อมูลมากพอหรือยัง  เพราะทีมงานก็บอกทุกรายละเอียดนะสำหรับสิ่งที่อยู่ในเกม 

คือคุณจะให้มันเป็นข้อผิดพลาดของระบบให้ได้ใช่ไหมครับ
คือผมก็เห็นทีมงานออกมาป้องกันเรื่องการเดลมาพอสมควร (แค่ไม่ตามเรื่องให้หากโดนโกงตอนเดล)
ซึ่ง การที่คุณจะซื้อหรือขาย หากกลัวการเดล ก็ตั้งร้านขายสิครับ
หรือคุณกลัวเสียภาษี (ที่เงินตรงนั้นจะเข้าระบบ หรือบ้านที่ครองที่)

แล้วเรื่องเด็กใหม่  เอาจริงๆการเล่นเกมออนไลน์ มันก็เป็นโลกเสมือนจริงอย่างหนึ่ง  ที่เมื่อมีสังคมเกิดขึ้น ก็ต้องมีคนดีคนชั่วปะปนกัน 
ต่อให้ทีมงานเอาระบบตลาดกลางเขามา คุณก็ต้องการ การซื้อของที่คุณสามารถต่อรองราคาได้
ยิ่งเป็นจำพวกของร้อน คุณยิ่งชอบเพราะรับมาถูกรอขายแพง

สมัยตอนโปรเจควัน ตอนที่set เข้ามาแรกๆ  ถามว่าด็กใหม่ที่ไม่เข้าบอร์ดรู้ไหมว่า ชุดset ประกอบไปด้วยอะไรบ้าง  เขาไม่รู้ครับ ไม่ใช่ทีมงานไม่ประกาศให้ทั่วถึงนะ  แต่ผู่เล่นไม่แสวงหาข้อมูลเอง ทั้งๆที่เข้าบอร์ด หรือ หาในกรูเกิลก็เจอเยอะมากมาย  ตอนนั้นผมนี่ยิ้มเลยครับ  เขาตั้งใจขาย ผมก็เต็มใจซื้อ ไม่ผิดกฏของเกม ตกลงด้วยราคาที่เขาพอใจ ( 10เค)  เอามาขาย 3 M
กำไรสุดๆ   ผมว่ามันไม่ได้อยู่ที่คนเก่หรือคนใหม่  มันขึ้นอยู่กับคนเล่นนั้นแสวงหาข้อมูลมากพอหรือยัง  เพราะทีมงานก็บอกทุกรายละเอียดนะสำหรับสิ่งที่อยู่ในเกม

ที่จริง ถ้าระบบจะทำก้ทำได้ ครับ ทำ ช่องใส่จำนวนเงิน เหมือน ตอน เดลของจำนวนมากๆ หรือ ตอนที่เรา ทำการงาน จำนวนมากๆ จะต้อง กด ใส่จำนวนๆ มากๆ แล้วกดตกลง ตัวเลข ที่ช่องนั้นก้จะแก้ไขไม่ได้ แล้วค่อยกด ยืนยัยอีกที

นี่อะไร กดใส่ตัวเลข ที่ช่อง เดลเลย มัน ทำให้เกิดช่องดห่งไง ครับ  เกมแรน ระบบเดล ปลอดภัยกว่านี้ ยังล่มเลย

และอีกอย่าง ผม ไม่เข้าใจ พวกผู้เล่นเก่า ที่ไม่รู้จักความหมายของคำว่า ผู้เล่นใหม่ จริงๆ

เน้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ผู้เล่นใหม่ ต้องหาคำนิยามของผู้เล่นใหม่ มาให้ไหม ถึงจะเข้าใจ

ส่วนการรณรงค์ ให้ป้องกันการโกงเดล ลบ0 นั้น เคยมีแปปเดียว ก็หาย กระทู้ หายเข้ากลีบเมฆ

ส่วนกระทู้ โปรเติมเงินหยอดตู้ เห้นปักหมุด ไว้ทั้ง ปี

แบบนี้ ไม่ให้โทษทีมงานว่า ไม่เห็นความสำคัญได้ยังไง ครับ ในเมื่อ แค่ปักหมุดไว้ ยังไม่มีเลย คำแนะนำตอนเล่นเกมใหม่ๆก้ไม่มีเรื่องการป้องกันการโกงเดล

มีแต่ แนะนำให้ตีบวก แนะนำให้ซื้อของเงินโซล เห็นความสำคัญเรื่องเติมเงินมากกว่า การป้องกันระบบโกงเดล ลบ0 เสียอีก

ไม่เคยโดนกับตัวคงไม่รู้สึกหรอก ครับ  คนที่มีประสพการณ์ มันพุดได้อยู่แล้ว ช่างหัวผู้เล่นใหม่ กรู ไม่ประมาท ก็พอ

แตารู้ไม่ ผู้เล่นใหม่จะเลิกเล่นเพราะ พวกผู้เล่นเก่า ช่างหัว มัน นี่แหละ

พรุ่งนี้รีเซิฟวันวานเพื่อนๆเวลเท่าไรกันบ้างครับ woon_sunny

-ส่วนตัวเล่นเเคสเวล35ครับไม่ค่อยมีเวลาเล่น g#002

T0Nz

29 ตั้งแต่วันแรก พอเอาเบคอนออก เวลไม่ขยับเลยครับ 5555

29 ตั้งแต่วันแรก พอเอาเบคอนออก เวลไม่ขยับเลยครับ 5555
มาทดสอบไม่ทันเบคอนครับ woon_hurt

เเนะนำ"คาถาเรียกวุ้นเพื่อนรัก" g#008

แต่เดิมเรามีคาถาเรียกวุ้นอออกมา ออกมาตีเล่นๆ ได้
แต่คาถานี้วุ้นที่ออกมาจะเป็นพวกเดียวกับเรา ร่วมเป็นร่วมตายกับเรา
และยอมพลีชีพเพื่อเรา

woon_love
ี้

1 ชิ้น ราคา 300 โซล
10 ชิ้น ราคา 1500 โซล
50 ชิ้น ราคา 3000 โซล
แต่ละชิ้นจะเรียกออกมา 1 ตัว

มันช่วยเรารุมมอนส์เตอร์ได้นะ 

------เผยไต๋------
เลเวล15  พลังชีวิต 670 
ธาตุ ดิน โจมตี 47-54
ป้องกัน8+10 ต้านเวท14+10

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
จะไม่ถกเถียงเรื่องออโต้+หลายจอในกระทู้แต่จะบอกไว้อย่างนะออโต้+หลายจอมันทำให้คนน้อยลงเรื่อยๆมานานแล้วเพียงแต่พอคนทรงมาแล้ว
มีคนนำไปใช้ออโต้+หลายจอทำให้เกิดผลกระทบหนักขึ้นกว่าเดิมจนคนที่เดิมน้อยอยู่แล้วยิ่งน้อยลงไปอีกเท่านั้นล่ะ

อย่างที่ผมเคยบอกไปถ้าแก้ปัญหาเรื่องออโต้+หลายจอไม่ได้ผมก็ไม่คิดจะกลับมาเล่นวุ้นวันวานจริงจังหรอกเพราะอนาคตวุ้นวันวานจะโดนออโต้+หลายจอกลืนแบบเซิฟเก่าทั้ง3

ตราบใดที่ ตลาดกลาง ฝากของขาย ยังไม่มี ก็ต้องพึ่ง หลายจอไปก่อน แต่ ออโต้ รอดูต่อไป

อย่างที่เคยบอกไปว่าระบบเกมนี้มันทำมาเอื้อผลประโยช์นให้คนใช้ออโต้+หลายจอนะ ที่คุณว่ามาเรื่องการงานค้าขายก็เป็นหนึ่งในนั้นถ้าเล่น1จอก็ทำอะไรไม่ได้นอกจากแชท(การงานอื่นก็ด้วย)
อยากให้ทีมงานถือโอกาสนี้ปรับเปลี่ยนการค้าขายของเซิฟวุ้นวันวานให้ต่างจากเซิฟเก่าไปเลยหรือไม่ก็ตัดระบบค้าขายออกแล้วให้ผู้เล่นตั้งห้องซื้อ-ขายไม่ก็ตะโกนขายเอาเลยดีกว่า
แบบนี้ผมว่ายังจะได้สังคมมากกว่าการงานแบบเก่าอีกยิ่งเป็นเซิฟเปิดใหม่ความต้องการด้านอุปกรณ์กับตัวเงินก็สูงมากด้วย ตัวระบบเกมวุ้นวันวานก็ป้องกันเงินเฟ้อและของเฟ้อดีระดับนึง
น่าจะช่วยลดปัญหานั่งรอนานขายนานได้ด้วยดีไม่ดีจะมีประมูลราคาแย่งของกันด้วยซ้ำ(กันแตกไม่มีบวกแตกก็ต้องหาของใหม่ลูกเดียว) ยกเว้นแต่ทีมงานจะพัฒนาพลาดในอนาคตเอง
จนทำให้เกมเละอีกนั่นล่ะ

ตอนนี้รอดูวันพุธก่อนว่าจะมีปรับเปลี่ยนอะไรใหม่ๆเพิ่มเติมบ้าง

เอ้ยๆๆๆ  ตา aod  จอเดียวแล้วผมจะใช้ออโต้  aod จะว่าไรไหม  จะแก้ไขยังไง  อธิบายมาเป็นข้อๆ  ขอบคุณ

นึกถึงที่ตัวเองชอบอะนะ   สังคมเกมส์ คนเยอะๆ  คุยกันช่วยกัน  ไปเป็นกลุ่ม   แล้วนึกถึงตอนไม่มีคนมั่งมั้ยฟระ 

ถ้าเปิดจริงไป  คนมันมากขึ้นหรือคงเดิมก็ดี  แต่ถ้ามันลดลง  สังคมเกมส์  ไปเป็นกลุ่ม  เอาคนที่ไหนฟระ  คนละ 1 จอ

ถึงเวลานั้น aod ช่วยเหลือไรได้บ้าง   เดี๋ยว Dark จะนั่งรอดู   ทีมงานก็จัดตามที่ aod ต้องการให้มันรู้รอดไปสักที

ป.ล.  ระบบเกมส์มันเอื้อกับโปรแกรมออโต้   เปิดได้ครึ่งจอ มันก็ออโต้   เอาเผ่าอสุราออก  เผ่ามนุษย์ก็ออโต้   ระบบตอบคำถาม  เขาอยู่จอเขาก็ออโต้  ระบบ PK ฆ่ากันเอง  จะออโต้หรือไม่ออโต้ มันก็เกรียนฆ่ากันตามเรื่องตามราว    อยากจะแก้ปัญหาออโต้  ไม่ดูว่ามันออโต้ได้เพราะอะไร  ไปจับจดมีปมกับไอ้หลายจอ   พูดแต่ข้อเสียที่มันปลายๆปัญหา  ข้อดีไม่พูด   แล้วถ้าปรับแล้วเจ๊งอีก  รับผิดชอบไรให้เค้าได้ ทั้งคนเปิดเซิร์ฟ ทั้งคนเล่นอื่น  เจริญพร

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
aod ว่าไงฟระ   ไม่เอาผ่านๆ ข่าเก่า ข่าเก่า เสนอต้องรู้มาก  ันนักดันหนา ดันมีประเด็น เอ็งควรขยาย  woon_sad1

Saori Rina

• Newbie
  • *
  • ซาโอริ รินะค่ะ ^^
 woon_5555 woon_5555พวกที่เวลตันก่อน อย่าเกรียนพวก ที่กำลังเวลล่ะ= =