GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชุดแฟชัน

pool112

• Newbie
  • *
มีปัญหากับชุดแฟชัน คือเวลาลง 1-1 รุ่นเล็ก แล้วมันมองไม่ออกว่าเป็นอาชีพอะไร โดยเฉพาะเซนจูเรียน วอล็อค นึกว่าจะโดนประณีต ดันโดนสาปเสียฉิบ คือ แฟชันก็น่าจะใส่สำหรับแฟชัน จะบู๊ก็น่าจะใส่ชุดประจำอาชีพนะครับ แบบนี้มันทำให้บางคนได้เปรียบเสียเปรียบกัน ผมอยากเสนอให้ชุดแฟชันไม่สามารถใส่ลง1-1 ได้ ถ้าใส่ได้ให้เห็นเป็นชุดประจำอาชีพแทน เชื่อเถอะครับมันมีผลได้เปรียบเสียเปรียบกันจริงๆ

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
  • Jr. Member
สำหรับปัญหานี้ได้แจ้งทางทีมงานให้รับทราบ และได้แนวทางแก้ไขปัญหาประมาณนี้ครับ
ทางทีมงานจะเพิ่ม icon ของอาชีพต่างๆ ไว้ที่ตัวละคร (แบบธงกิลด์ในกิจกรรมสงครามชิงปราสาท)
เพื่อให้ผู้เล่นสามารถแยกแยะอาชีพของผู้เล่นอื่นๆ ภายในกิจกรรมต่างๆ ได้ ( PVP สงครามชิงปราสาท เป็นต้น)
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก

pool112

• Newbie
  • *
สำหรับปัญหานี้ได้แจ้งทางทีมงานให้รับทราบ และได้แนวทางแก้ไขปัญหาประมาณนี้ครับ
ทางทีมงานจะเพิ่ม icon ของอาชีพต่างๆ ไว้ที่ตัวละคร (แบบธงกิลด์ในกิจกรรมสงครามชิงปราสาท)
เพื่อให้ผู้เล่นสามารถแยกแยะอาชีพของผู้เล่นอื่นๆ ภายในกิจกรรมต่างๆ ได้ ( PVP สงครามชิงปราสาท เป็นต้น)

ให้มันมองเห็นและแยกแยะออกได้ง่ายๆจะดีมากเลยครับ

pool112

• Newbie
  • *
แล้ว ต้องรอจนถึงเมื่อไหร่ล่ะ วอยังไม่เท่าไหร่นะ เวลา 1-1 นิ  โป้งเดียวจอด ก็ตัดสินกันละ บางอาชีพมันไม่บัฟ พังเสียงก็ไม่ออก โดนไปแล้วถึงรู้

ผมเห็นรูปแบบในเซิฟนรกแล้วครับ
จะเป็น icon อาชีพ
เช่น พยากรณ์ ก็จะมี icon รูปอาชีพขงอพยากรณ์อยู่บนหัวเลย
ส่วนวันออก ไม่ทราบ แต่น่าจะเร็วๆนี้แหละ
ค่อนข้างดีครับ