GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้รับตอบปัญหาของเครลิค/นัน(พระ)

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• Full Member
  • `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥

♫13ANK♫

• **
พระเล่นไงอะบอกให้หมดทีดิผมเล่นไม่เป็นแม้แต่น้อย  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

~.CaI2@Me!!.~

• **
  • อุคริ! อุคริ!
อยากจะเฝ้า แล้วรอดูพัฒนาการ ขั้นต่อไปของคนๆ นี้มากๆ แต่ในท้ายที่สุด มันก็ยังหาเครดิตให้กับตัวเองไม่ได้ ก่อนจะเริ่มจากตั้งกระทู้แนะนำ - แนะแนว ผมว่าลองเปลี่ยนลุ๊คมาเป็นการ ตอบปัญหาในกระทู้หัวข้อ ที่ต้องการคำตอบแล้วตัวเองชำนาญ จริงๆ จะดีกว่าไหม คือบอร์ดไหม่นี่แล้ว ไม่คิดจะปรับปรุงตัวเองมั่งหรือ ? เจ้าของกระทู้นี่อายุตั้ง 19 ปี แล้ว ทนได้กับการที่ตนเองโดน วาจา สำนวน เสียดสี ด่า ว่าทางตรง หรือ ทางอ้อม ไหนว่าจะเปลี่ยน ไหนคุยว่า ปรับ สุดท้ายมันก็แค่ คนๆ นึงที่ ใครๆก็ไม่เข้าข้าง เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนเค้าคงให้โอกาสนายอีกล่ะนะ ถ้านายยังทำตัวแบบนี้

- ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ดีอะไรหรอก แค่ อยากจะบอกในฐานะ มนุษย์ร่วมโลกคนึงที่ "สมเพช" ตัวตนของนาย  woon_yes
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

nannie_berry_

• Newbie
  • *
สงสารเจ้าของกระทู้.......

เค้าอุตสาห์หวังดีนะคะ......

อะไรที่เค้าให้ข้อมูลเรามาก็ถือว่าเป็นประโยชน์ต่อเราบ้างล่ะ............

อันที่จริงเค้ามีน้ำใจอยากช่วยคนอื่นเท่าที่ตัวเค้าจะทำได้......(คนมีน้ำใจไม่จำเป็นต้องเทพ กากก็มีน้ำใจได้)

ไม่น่ามาว่าเค้าแบบนี้เลย.....

อะไรที่เค้าแนะนำมาไม่ถูกต้อง คนที่รู้จริง ๆ  เทพ จริง ๆ ก็เข้ามาตอบแก้ไขส่วนที่ผิดเพี้ยนสิคะ......(อันนี้น่าจะดูดีกว่าเข้ามาวิพากวิจารณ์เจ้าของกระทู้)

คนที่มาถามจะได้เข้าใจวิธีเล่น....
ไม่ใช่ว่าเข้ามาแล้วเจอคำวิพากวิจารณ์ว่าให้เจ้าของกระทู้อย่างนั้นอย่างนี้....

โดยที่หาผลประโยชน์จากแก่นสารสาระไม่ได้เลย.....

คนที่เข้ามาถามก็คงจะยังไม่เทพต่อไป คริ คริ........

แต่แปลกจังคนที่รู้จริงหายไปไหนล่ะทำไมไม่ตั้งกระทู้ให้ความรู้กับพวกเรา.....

อันนี้สิน่าคิด....

เห็นมีแต่คนมาพาดพิง...ไม่มีใครมาแก้ไขข้อมูลที่เค้าอธิบายผิดเพียนเลย...(คนกากอย่างเราก็สลดใจ)

เอ๊ะ...หรือคนที่รู้จริงเอาแต่อัฟตัวเองให้เทพเลยไม่มีเวลามาตอบคำถามให้กับคนกาก ๆ อย่างเรา................

หากโพสนี้ทำให้ใครโกรธหรือแค้นใจอย่างไร ขอโทษด้วยนะคะ...............

ไม่ได้ตั้งใจปลุกกระแสให้ใครโมโห...........*-*

แค่อยากให้ทุกคนช่วยเผยแพร่ความรู้ในการเล่นเกมส์ จากคำถามที่โพสมา เพื่อไปเล่นเกมส์อย่างสนุกต่อไป......*-*

woon_sad1

Rest In Peace

อะไรที่เค้าให้ข้อมูลเรามาก็ถือว่าเป็นประโยชน์ต่อเราบ้างล่ะ............

อันที่จริงเค้ามีน้ำใจอยากช่วยคนอื่นเท่าที่ตัวเค้าจะทำได้......(คนมีน้ำใจไม่จำเป็นต้องเทพ กากก็มีน้ำใจได้)

อะไรที่เค้าแนะนำมาไม่ถูกต้อง คนที่รู้จริง ๆ  เทพ จริง ๆ ก็เข้ามาตอบแก้ไขส่วนที่ผิดเพี้ยนสิคะ......(อันนี้น่าจะดูดีกว่าเข้ามาวิพากวิจารณ์เจ้าของกระทู้)

คนที่มาถามจะได้เข้าใจวิธีเล่น....
ไม่ใช่ว่าเข้ามาแล้วเจอคำวิพากวิจารณ์ว่าให้เจ้าของกระทู้อย่างนั้นอย่างนี้....

โดยที่หาผลประโยชน์จากแก่นสารสาระไม่ได้เลย.....

คนที่เข้ามาถามก็คงจะยังไม่เทพต่อไป คริ คริ........

แต่แปลกจังคนที่รู้จริงหายไปไหนล่ะทำไมไม่ตั้งกระทู้ให้ความรู้กับพวกเรา.....

เห็นมีแต่คนมาพาดพิง...ไม่มีใครมาแก้ไขข้อมูลที่เค้าอธิบายผิดเพียนเลย...(คนกากอย่างเราก็สลดใจ)

เอ๊ะ...หรือคนที่รู้จริงเอาแต่อัฟตัวเองให้เทพเลยไม่มีเวลามาตอบคำถามให้กับคนกาก ๆ อย่างเรา................

หากโพสนี้ทำให้ใครโกรธหรือแค้นใจอย่างไร ขอโทษด้วยนะคะ...............

ไม่ได้ตั้งใจปลุกกระแสให้ใครโมโห...........*-*

แค่อยากให้ทุกคนช่วยเผยแพร่ความรู้ในการเล่นเกมส์ จากคำถามที่โพสมา เพื่อไปเล่นเกมส์อย่างสนุกต่อไป......*-*

woon_sad1

เคยเข้าบอร์ดเก่ามั้ยครับ จะได้รู้สิ่งที่เขาทำไว้(เยอะ)  woon_5555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

woon_sad1

เคยเข้าบอร์ดเก่ามั้ยครับ จะได้รู้สิ่งที่เขาทำไว้(เยอะ)  woon_5555

คำว่าแหวกแนว กับ มั่ว มันต่างกันนิดเดียวเองนะคับ

แหวกแนวคือ คนส่วนใหญ่ไม่นิยม แต่ก็แปลกและใช้ได้ผลในด้านใดด้านหนึ่ง
แต่มั่ว คือ เอาไปทำอะไรไม่ได้เลย

ส่วนตัวผมชอบนะ ความคิดแปลกๆ แหวกแนว เพราะชอบอะไรแปลกๆเหมือนกัน
แต่ต้องทำได้จริง ได้ผลด้านใดด้านหนึ่ง ไม่ใช่แปลกๆ แล้วเน่า ใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้

(มีวุ้นแระ เจิมวุ้นกระทู้นี้เลยละกัน เนียนๆ) woon_o_o
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

мммммм 'ẕ

อย่าว่างั้นงี้เลยนะ - -.
แต่มันให้ความรู้สึกว่าคุณ พลังฯ จะเป็นเรปนี้ อวตารมาเลยอะ
กระทู้ 1 นิวบี

หนูไม่รุ้ หนูไม่ได้กล่าวหา หนูไม่มีหลักฐาน หนูดูไอพีไม่เปน   g#040

T0Nz

แต่มันให้ความรู้สึกว่าคุณ พลังฯ จะเป็นเรปนี้ อวตารมาเลยอะ

หนูไม่รุ้ หนูไม่ได้กล่าวหา หนูไม่มีหลักฐาน หนูดูไอพีไม่เปน   g#040

ไม่น่าใช่นะ ดูจากสำนวนแล้ว

мммммм 'ẕ

ไม่น่าใช่นะ ดูจากสำนวนแล้ว

woon_yes

อ้วกกกก '

• gengzenz •
เหมือนจะหนีปัญหาอีกแล้ว
นิสัยเด็กไปไหมอะ ..
เอ๊ะ ! หรือเป้นเด็กชายอยู่
 #038 #038 #038

nannie_berry_

• Newbie
  • *
รู้สึกว่าคอมเม้นเราไม่เข้าตากรรมการงั้นขอเดินถอยหลังออกจากห้องงาม ๆ..................

พ. ยังไม่ตาย!

• My Boyfriend

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
เซต พยาบาล เซต กาล เซต บวชแสง

อันไหนดีสุด  g#025

เซต พยาบาล เซต กาล เซต บวชแสง

อันไหนดีสุด  g#025

เซ็ตเป่า
คือจริง ๆ แล้วมันแล้วแต่สาย
พระสายเกรียนก็บวชแสง โดยรวมแล้วบวชแสงดีสุด
เซ็ตพยาบาลสายบัพ เซ็ตเป่าก็สายบัพ
เซ็ตพยาบาลกดเบคอนงี้ฟูอย่างเว่อร์
ส่วนเซ็ตเป่าเอาไว้ตีพวกบอส เคยเอาตีพลลาด
ใช้คำรามระดับ ๑๐ กับผอบเชียร์คริ ๒๐k (ไม่กดอาหาร ไม่ใช้สาปคลั่ง)
เซ็ตบวชแสงก็ต้านเวทอย่างเวอร์เช่นกัน ยิ่งมีแสงคุ้มกาย +กันหลังอีก ๕๐
ส่วนตัวขนาดใส่ของออฟเลือดทั้งหมดยังกันหลัง ๙๔ เลย
 woon_yes