GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ระวัง!! การโกงแบบใหม่ที่คุณคาดไม่ถึง!!

-so_Janenii_os-

• Newbie
  • *
  • ..รักเธอ..
วันนี้ตอนดึกๆ มีคนขายค้อน 6.5m
ไอ้เราก็คิดว่า อ้ะ ถูกดี ในตัวก็ไม่มีตังมีแต่กุดไอซ์
แลกตัดสินใจเอาไปแลกกับค้อน 5 อัน
ถ้าเป็นคนขายปกติคงไม่ยอม แต่ไอ้นี่มันบอกมาว่า ได้!
ขณะที่กำลังเดลเราทั้งสองคนก็กดปุ่มตกลง ในรูปก่อนกดปุ่มยืนยันยังมีรูปค้อน 5 อัน
แต่ตอนที่เรากดยืนยันแล้ว ค้อนลดลงเหลือ 1 อัน!!!  woon_angry
แล้วมันก้ปิดซิปแล้ววิ่งหนีหายไปเลย

เพื่อนๆดูไว้เป็นบทเรียนนะคะ อย่าให้ความโลภมันครอบนำจนโดนโกงเหมือนเรา woon_cry

รัก J&J ที่สุดในสามล้านโลก  g#005

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
เป็นอุทาหรณ์สอนใจเพื่อนๆ ท่านอื่นได้ดีเลยครับว่า การจะทำการแลกเปลี่ยนซื้อขายทุกครั้ง ต้องรวจสอบให้ดีเสียก่อนที่จะกดตกลง

ยังไงก็ตามขอแสดงความเสียใจกับ เจ้าของกระทู้ด้วยครับ  woon_cry
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

OniZuKaGT

• Jr. Member
  • **
คาดถึงสิครีบ แต่นานคาดไม่ถึงเองมันมีนานแล้ว แบบนี้อะครับ  woon_huh

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.
ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ตักเตือนนะครับ

ก็ช่วยลดความประมาทของหลายๆ คนได้เลยครับ

.P a t c h a :)

มันเลวจริงๆนะคะ
เสียใจกับเข้าของกระทู้ด้วยนะคะ
ที่ถูกหลอก
 woon_hurt woon_hurt woon_hurt

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

• เรียลเวลคัมพ์ #

• **
  • ประทับตรา ณ. เหินหาว
กดตกลงก่อน อย่าพึ่งกดยืนยัน  woon_yes
อะไรกัน ชอบยุ่งกะคนอื่น เพี้ยน ! # =w=;

yonkung

• บุคคลทั่วไป
เราก็ งง อะไร เทพคหบแกร่ง แลก ค้อน 14 อัน ที่ไหนได้ลด ค้อน O_o_Jarm_arT_oO ชื่อ นี้ ระวังไว้ให้ดี เด้อ

อันนี้เราไม่ดน เรา อ่านในบอร์ดก่อน ^^

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
เราก็ งง อะไร เทพคหบแกร่ง แลก ค้อน 14 อัน ที่ไหนได้ลด ค้อน O_o_Jarm_arT_oO ชื่อ นี้ ระวังไว้ให้ดี เด้อ

อันนี้เราไม่ดน เรา อ่านในบอร์ดก่อน ^^

จิงเหรอเธอ

yonkung

• บุคคลทั่วไป

จิงเหรอเธอ

5555 ถ้าลุงไม่เตือน กราฟก็หลับหูหลับตา กดเดลแล้ว เอิ๊กๆ ^^  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

•Insomnia' •

• un' :)
ที่จริงแล้ว ถ้ามีหลักฐานการตกลงซื้อขายก่อน แล้วอีกฝ่ายไม่ปฏิบัติตามข้อตกลง
ถึงทีมงานจะไม่สามารถลงโทษได้ เพราะเป็นความประมาทเลินเล่อของผู้เล่น
แต่ทางกฏหมายทั่วไปสามารถแจ้งความได้ เพราะอีกฝ่ายมีเจตนาจงใจที่จะโกง
(แต่ก็ไม่ค่อยมีคนทำ เพราะดำเนินการหลายขั้นตอน ส่วนมากจะปลง)
ซึ่งไม่ว่าจะเป็นการตกลงแลกเปลี่ยนรูปแบบไหนในเกม
ย่อมที่จะดำเนินการทางกฏหมายได้เช่นกัน

มันเป็นกรณีความแพ่งที่ตำรวจจะแค่ลงสมุดบันทึกประจำไว้
และส่งเรื่องไปอัยการ ยื่นฟ้องต่อศาลแพ่ง
แต่ก็มีขั้นตอนระหว่างนั้นมากมาย

ปล.บอกไว้เป็นความรู้ เผื่อบางคนเสียหายมาก
แล้วก็เผื่อบางคนว่าง อยากจะสอนให้คนโกงรู้จักเข็ดหลาบ

บ้ากาม

• **
อยากให้จีปรับเวลาเดล สมุว่าเศษวุ้น10ชิ้น เวลากดตกลงแล้ว เอาออกไม่ได้น่ะ ดีกว่าไหม หรือ จะเอาออกก็เอาออกหมดเลย แล้วค่อยเอามาใส่ใหม่

ชายอิสระ

• **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
อันนี้ผมเคยเจอนะ มีหลายรูปแบบ ที่ผมเจอคือเส้น หึหึโดนไป7m ช่วงนั้นเส้นกำลังขึ้นด้วย  g#002 g#002 g#002
รูปแบบคล้ายๆกัน พอกดตงลง มันจะเอาของออก  ที่เจอๆมาก้มีเส้น หรืออาจจะเปลี่ยนก่องเส้นออก เอาอะไรไม่รู้ห่อเหลืองมาใส่
อย่างในปัจจุบันมิจฉาชีพที่มากับค้อนตี+มีเยอะมาก เราท่านๆก้เล่นมานานรู้จักเข้าบอร์ดติดตามข่าวสาร แล้วคนเล่นไหม่ๆละ
น่าจะมีแนวทางแก้ไขด้วยนะ g#046 ส่วนเราๆท่านๆผมก้มีข้อแนะนำว่าของอันไหนที่มันขายถูกผิดปกติ ก็ระวังไว้แล้วกัน
โดนกับตัวเองแล้วมันเซงจริงๆ g#040 g#040 g#040แทบคลั่ง

icedik1

• Newbie
  • *