GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีตอบด้วย คนอื่นอย่าเสือก

เรื่องของกู

• Newbie
  • *
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4158.0

จากกระทู้ที่มีผู้แจ้งนี้อยากรู้ว่าจุดไหนที่ทำให้จีมัดตัวได้ว่าเป็นการขายตัวละคร ขอเหตุผลและหลักฐานที่ชัดเจนด้วย
ถ้าเหตุผลมัดแน่นพอจะยอมรับผิด ชี้แจงทีนะ

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ชื่อห้องที่ผู้เล่นตั้ง แอสชายจุ6 99 เงา8 พิษ6 2.5k
ไม่ได้บอกว่า ซื้อ-ขาย แต่ มี ตัวเลขที่สื่อ ถึงราคา 2.5K ถ้าไม่ใช้ราคา ซื้อ-ขาย ช่วยบอกได้รึเปล่าว่าคืออะไร
ถ้าผู้เล่นมีหลักฐานชี้แจงได้ว่า 2.5k คืออะไร ช่วยอธิบายมาให้ด้วยนะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

Rest In Peace

เรื่องของกู

• Newbie
  • *
ชื่อห้องที่ผู้เล่นตั้ง แอสชายจุ6 99 เงา8 พิษ6 2.5k
ไม่ได้บอกว่า ซื้อ-ขาย แต่ มี ตัวเลขที่สื่อ ถึงราคา 2.5K ถ้าไม่ใช้ราคา ซื้อ-ขาย ช่วยบอกได้รึเปล่าว่าคืออะไร
ถ้าผู้เล่นมีหลักฐานชี้แจงได้ว่า 2.5k คืออะไร ช่วยอธิบายมาให้ด้วยนะครับ

แล้วถ้าผมจะแก้ตัวว่า 2.5k นี่มันสื่อถึงเรื่องเงินอย่างเดียวรึเปล่า
ถ้าในทางกลับกันผมจะอ้างว่าผมเอาแอสมาโชว์ว่า 2.5k คือ HP หรือ MP หรือค่าใดๆของตัวละครล่ะครับ
พวกคุณๆเคยบอกเองนะครับว่าอะไรที่มันมัดไม่แน่นก็ไม่สามารถเอาผิดได้ ทั้งที่รู้ว่ามันเป็นการจงใจทำจริงๆ
การตัดสินมันหลายมาตรฐานนะครับ บางคนก็โดนบางคนก็ไม่โดน ทั้งๆที่มันไม่ได้ต่างไรกันเลย

ป.ล.ฟังขึ้นหรือฟังไม่ขึ้นอยู่ที่การพิจารณาของพวกคุณๆแล้วนะครับ ขอบคุณที่บอกจะได้นำไปแก้ไขปรับปรุงในโอกาสต่อไป
 g#031 g#031

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
คนไหนไม่โดนก็แจ้งเลยซิครับจะได้โดนเหมือนๆ กัน ทำอะไรรู้แก่ใจ
ว่าจะไม่เสือกแล้วนะนี่ woon_5555

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ

แล้วถ้าผมจะแก้ตัวว่า 2.5k นี่มันสื่อถึงเรื่องเงินอย่างเดียวรึเปล่า
ถ้าในทางกลับกันผมจะอ้างว่าผมเอาแอสมาโชว์ว่า 2.5k คือ HP หรือ MP หรือค่าใดๆของตัวละครล่ะครับ
พวกคุณๆเคยบอกเองนะครับว่าอะไรที่มันมัดไม่แน่นก็ไม่สามารถเอาผิดได้ ทั้งที่รู้ว่ามันเป็นการจงใจทำจริงๆ
การตัดสินมันหลายมาตรฐานนะครับ บางคนก็โดนบางคนก็ไม่โดน ทั้งๆที่มันไม่ได้ต่างไรกันเลย

ป.ล.ฟังขึ้นหรือฟังไม่ขึ้นอยู่ที่การพิจารณาของพวกคุณๆแล้วนะครับ ขอบคุณที่บอกจะได้นำไปแก้ไขปรับปรุงในโอกาสต่อไป
 g#031 g#031

ถ้าผู้เล่นอ้างว่าเป็น ค่า HP หรือ MP แค่ 2.5k ผมถามถึงความเป็นไปได้หน่อยนะครับ ว่ามันจะเป็นไปได้หรอครับ HP 2500 หรือ MP 2500
แอสเวล 99 จุติ 6 เพราะถ้าค่าต่างๆ คงเกิน หรือ ไม่ถึง
การกระทำของผู้เล่นได้บ่งบอกอยู่แล้วว่ามีการจงใจที่จะ ซื้อ - ขาย ตัวละคร นะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

เรื่องของกู

• Newbie
  • *
คนไหนไม่โดนก็แจ้งเลยซิครับจะได้โดนเหมือนๆ กัน ทำอะไรรู้แก่ใจ
ว่าจะไม่เสือกแล้วนะนี่ woon_5555

ไม่ได้ขอความเห็นครับ แต่จะตอบให้หายควา ย ครับ
ที่กล่าวมาคือหมายถึงกระทู้ที่มีการแจ้งแล้วคร้บ แต่จีสรุปให้ไม่ผิดครับ
ผมผิดผมโดนคุกก็เพราะผมไม่เนียนพอครับ แต่แค่อยากพูดถึงเรื่องที่เหมือนกันแต่บทสรุปไม่เหมือนกันไรงี้ครับ
 woon_5555 woon_5555

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **

แมกซิม

ขออนุญาตล็อกกระทู้นะครับ