GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ศึกจ้าวสังเวียน เปิดฉากต่อสู้ของเหล่านักรบ สู่การเป็นนักรบผู้แข็งแกร่งแห่งวิเศษไชยชาญ ครั้งที่ ๑

บุคคลทั่วไป · 12 · 2532

golfthaivi

• บุคคลทั่วไป

เนื่องจากในวันที่ ๑๕ พฤษภาคม ๒๕๕๖ ถึง ๒๑ พฤษภาคม ๒๕๕๖ นี้ทางทีมงานจะมีการแข่งขันอารีนาหรือสังเวียนประลองเพื่อเค้นหาทหารกล้าที่แแกร่งที่สุดเพื่อเป็นผู้นำแห่งเมืองวิเศษไชยชาญเพื่อเป็นกำลังหลักและเป็นผู้นำในการต่อกรกับกองทัพอังวะที่ขณะนี้พร้อมจะเข้าโจมตีวิเศษไชยชาญได้ทุกเมื่อ และรายละเอียดทั้งหมดและเงื่อนไขจะเป็นอย่างไรนั้นสามารถอ่านรายละเอียดได้ด้านล่างนี้เลยขอรับ

กิจกรรม : ศึกจ้าวสังเวียน เปิดฉากต่อสู้ของเหล่านักรบ  สู่การเป็นนักรบผู้แข็งแกร่งแห่งวิเศษไชยชาญ ครั้งที่ 1
ระยะเวลากิจกรรม : วันที่ ๑๕ – ๒๑ พฤษภาคม ๒๕๕๖ (ก่อนปิดเซิร์ฟเวอร์)
เกมที่เข้าร่วม : ๔๐๐ ออนไลน์

รายละเอียดกิจกรรม

ให้ผู้เล่นทำการตั้งตี้ฝั่งละ ๓ คน แล้วทำการลงทะเบียนเพื่อหาคู่ต่อสู้ โดยสังเวียนจะเปิดให้ผู้เล่นทำการลงทะเบียน ๒ รอบต่อวัน เพลา ๑๗.๐๐ น. - ๑๘.๐๐ น. และ ๒๐.๐๐ น. - ๒๑.๐๐ น. โดยผู้เล่นท่านใดที่มีคะแนนสะสมประจำสัปดาห์มากที่สุดหรือติดอันดับตั้งแต่อันดับที่ ๑ - ๑๐ จะได้รับรางวัลและพิเศษสุดสำหรับอันดับที่ ๑,๒ และ ๓ ไม่เพียงแต่ได้รางวัลไอเทมเพียงอย่างเดียวแต่ยังจะได้รับฉายาหรือติดยศเพื่อเป็นเกียรติประดับตัวละครอีกด้่วย รายละเอียดไอเทมแต่ละอันดับจะมีดังนี้

หมายเหตุ : ผู้เล่นต้องการทำแข่งขันเฉพาะโหมด ๓ - ๓ เท่านั้น
                  - ทางทีมงานจะรีเซ็ตคะแนนอันดับใหม่หลังปิดปรับปรุงดเซิร์ฟเวอร์ของทุกสัปดาห์ ขอรับ

รางวัลประจำอันดับ

ทางทีมงานจะทำการประุกาศผลในวันที่ ๒๑ พฤษภาคม ๒๕๕๖ และจัดส่งไอเทมไม่เกิน ๗ วันทำการหลังจากการประกาศ ยกเว้นผู้เล่นที่ได้รับรางวัล ฉายา จะได้รับเลยทันที

อันดัยที่ ๑  ได้รับรางวัล ฉายา"จ้าวสังเวียน" + ๑,๐๐๐ พดด้วงทอง + ยันต์อาชาไนย ๒ ใบ  + ป้ายประตูวิเศษ ๕ ชิ้น
อันดับที่ ๒ - ๓ ได้รับรางวัล ฉายา"ยอดนักสู้" + ๑,๐๐๐ พดด้วงทอง + ยันต์อาชาไนย ๒ ใบ  + ป้ายประตูวิเศษ ๓  ชิ้น
อันดับที่ ๔ - ๑๐ ได้รับรางวัล  ๑,๐๐๐ พดด้วงทอง + ยันต์อาชาไนย ๑ ใบ + ป้ายประตูวิเศษ ๒ ชิ้น

หมายเหตุ : รางวัล ฉายา อันดับ ๑ - ๓ นั้นจะมีอายุเวลาเพียง ๑ อาทิตย์ เท่านั้น

-= สังเวียนประลอง =- 

-= รายละเอียดแต้มอารีน่า =-

หลังปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ วันพุธที่ ๑๕ พฤษภาคม ๒๕๕๖ ทางทีมงานจะทำรีเซ็ตอันดับอารีน่าให้เป็น 0 คะแนนทุกตัวละคร แต่คะแนนเกียรติยศทางทีมงานจะไม่ทำการรีเซ็ตใดๆทั้งสิ้นจะยังอยู่คงเดิม และเมื่อถึงเวลากิจกรรมนั้นให้ผู้เล่นกลับขึ้นไปอ่าน ในหัวข้อ รายละเอียดกิจกรรม

-= รางวัลไอเทม =-

โชค ๒  นอกจากรางวัลไอเทมกิจกรรมที่ต้องแข่งขันนั้น ผู้เล่นที่ไม่ติดอับดับมิต้องเสียใจอันใด เนื่องจากแต้มอารีน่าที่ผู้เล่นได้จากการประลองสังเวียนนั้นสามารถนำแต้มอารีน่ามาแลกซื้อไอเทมได้จาก NPC อ้ายผาด จ้าวสังเวียน โดยไอเทมบางชนิดนั้นจะไม่มีขาย ทั้งในไอเทมมอลล์ และ ร้านพดด้วงเงิน เจ้าเมืองวิเศษไชยชาญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2013, 15:26:19 โดย จีเอ็มสกอฟิลด์ »

-''๑Impossible๑''-

• Newbie
  • *
จัดกิจกรรมแบบนี้   คนที่ลงสังเวียนอยู่ก่อนก็ได้เปรียบสิคับ มันเหมือนไม่ค่อยแฟเลยท่าน woon_huh

ถ้าจะเริ่มตั้งแต่ 15-22  ก็ต้องเริ่มนับตั้งแต่ 0 เป็นต้นไปสิ   แบบนี้คนที่ยังไม่เคยลง ก็อดอะสิงี้

คนที่ติดอับดับอยู่แล้วก็สบายเลยงี้ woon_bye

golfthaivi

จัดกิจกรรมแบบนี้   คนที่ลงสังเวียนอยู่ก่อนก็ได้เปรียบสิคับ มันเหมือนไม่ค่อยแฟเลยท่าน woon_huh

ถ้าจะเริ่มตั้งแต่ 15-22  ก็ต้องเริ่มนับตั้งแต่ 0 เป็นต้นไปสิ   แบบนี้คนที่ยังไม่เคยลง ก็อดอะสิงี้

คนที่ติดอับดับอยู่แล้วก็สบายเลยงี้ woon_bye

หลังปิดปรับปรุงเซิร์ฟเวอร์ วันพุธที่ ๑๕ พฤษภาคม ๒๕๕๖ ทางทีมงานจะทำรีเซ็ตอันดับอารีน่าให้เป็น 0 คะแนนทุกตัวละคร แต่คะแนนเกียรติยศทางทีมงานจะไม่ทำการรีเซ็ตใดๆทั้งสิ้นจะยังอยู่คงเดิม และเมื่อถึงเวลากิจกรรมนั้นให้ผู้เล่นกลับขึ้นไปอ่าน ในหัวข้อ รายละเอียดกิจกรรม ขอรับ

• Newbie
  • *
อ่อเข้าใจแล้วขอรับ  woon_yes

มีอีกเรื่องหนึ่งที่อยากรู้   ลงแบบไหนก็ได้ไช่ไหม ลงคนเดียว,ลงสามสาม

golfthaivi

อ่อเข้าใจแล้วขอรับ  woon_yes

มีอีกเรื่องหนึ่งที่อยากรู้   ลงแบบไหนก็ได้ไช่ไหม ลงคนเดียว,ลงสามสาม

ให้ผู้เล่นทำการตั้งตี้ฝั่งละ ๓ คน แล้วทำการลงทะเบียนเพื่อหาคู่ต่อสู้ ( ๓ - ๓ เท่านั้นขอรับ )

golfthaivi

g#015 ขุนพิทักษ์_รักไท อย่างข้าก็หมดสิทธิ์สินะ  g#016

ทำไมเล่าท่านกิจกรรมนี้สามารถเข้าร่วมได้ทุกท่านไม่มีข้อจำกัดใดๆทั้งสิ้นขอรับ

• Newbie
  • *
ปัญหาใหญ่แล้วท่านจี

กิจกรรม 3-3 เกิดอาการบัค ลงเกิน2ทีมไม่ได้ ถ้าลงต่อสู้กันอยู่ 3-3 ถ้ามีอีกทีมลง ก็จะเกิดอาการเด้งไปเจออีกทีม ส่วนอีกทีมก็จะเด้งไปไม่เจอใครแล้วจะค้างอยู่อย่างงั่นเป็นเวลา 5-10 นาทีถึงออกได้

golfthaivi

ปัญหาใหญ่แล้วท่านจี

กิจกรรม 3-3 เกิดอาการบัค ลงเกิน2ทีมไม่ได้ ถ้าลงต่อสู้กันอยู่ 3-3 ถ้ามีอีกทีมลง ก็จะเกิดอาการเด้งไปเจออีกทีม ส่วนอีกทีมก็จะเด้งไปไม่เจอใครแล้วจะค้างอยู่อย่างงั่นเป็นเวลา 5-10 นาทีถึงออกได้

ทางส่วนนี้ทางทีมงานรับทราบถึงปัญหาและได้ทำการประกาศให้ผู้เล่นทราบทางหน้าเพจ ๔๐๐ แล้วข้อความประกาศมีดังนี้ขอรับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ประกาศ

เนื่องจากตอนนี้ทางทีมงานได้พบปัญหาบั๊กอารีน่าโดย ผู้เล่นที่เข้าเล่นอารีน่าแบบทีม หลังจากตัดสินแพ้ชนะแล้ว จะค้าง ในอารีน่า จนเวลาหมด ผลจะเป็นเสมอไม่มีแพ้ชนะ ทางทีมงานรับทราบถึงปัญหาส่วนนี้แล้ว และทีมงานได้พบกับเหตุของปัยหาทางทีมงานจะรีบทำการแก้ไขและจะทำการปิดเซิรืฟเวอร์ฟ เพลา ๓.๐๐ - ๓.๐๕ เพื่อ แก้ไขบั๊ค อารีน่าแบบทีม ที่เล่นแล้วค้าง

ทางทีมงานต้องขออภัยผู้เล่นทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยขอรับ

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

Spider_Moke

• Newbie
  • *
ตอบผมหน่อยว่าทำไม่ก่อนจะมีกิจกรรมนี้ผมมีแต้มอยุแค่600แต้มพอมีกิจกรรมขึ้นมาผมลงทุกวันณวันนี้พอทีมงานประกาศผลออกมาผมมีแต้มรวมทั้งหมด2354ถ้าเอาไปลบกับแต้มเก่าอย่างพี่ผมเข้าใจคือยอดคแนนรวมน่าจะอยู่ที่1754ไมผมถึงไม่ติดอันดับเลยครับ กรูณาตรวจสอบไห้ผมหน่อยครับ งงมาก

Spider_Moke

• Newbie
  • *
ทีมงาน ตรวจสอบไอดีผมหน่อยผมว่าแต้มอารีน่าผมติดบัคแน่ๆตอนกิจกรรมครั้งที่1ผมแต้มรวม2354สรุปกันเสร็ดแล้วผมไม่ติดใจอะไรมากแต่พอครั้งที่2แต้มเก่า2354นี่คือแต้มเก่านะครับ
แต่นะเวลานี้แต้มผมรวมทั้งหมด3791ถ้าเอามาลบกับ2354ก็จะเหลือเท่ากับ1437แต่ในตารางอันดับไม่เกิน80ผมทำไมมีแต้มอยู่แค่1063เอง
ตรวจสอบหน่อยว่าแต้มมันบัครึมันยังไง กิจกรรมมีปันหาตั้งแต่ครั้งที่1 ตอนนี้ก็ ครั้งที่2ใกล้จะจบแล้วผมก็ลงแทบทุกวันนะ ตอบหน่อย