GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเรื่องการเล่น . ..วอลอค

Amm_Yim2

• Newbie
  • *
  • สตรองงงงงง !
           เริ่มต้นเลยน้ะ - -'

พอดีอยากเล่นวอลอค เพราะหมามันโป๊ะรุนแรงมากอ่ะ  g#022 g#022 

ทำยัีงไงหมามันถึงโป๊ะแรงๆ ได้คะ แบบว่า 80k + อ่ะ

มันต้องอัพสเตตัสยังไงบ้าง.. . แล้วมันต้องใส่ของยังไงอ่ะ

ใคร รู้ช่วยบอกทีได้มั้ย ค้ะ ?  g#002 g#002 g#002 g#001 g#001  g#001 g#001

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
INT+DEX

วิธีทำหมาโหด ใส่  หมวกนักเวทมืด/หมวกนักล่าวิญญาน  เสื้อคลุมนักล่าวิญญาน เสื้อคลุมจอมเวท ลูกแก้วไสยเวท เข็มกลัดสมาคมเวทมืด
รองเท้าสมาคมเวทมืด  เปิดผอบ เชีย เวล99  กินเบคอนแพ็ค3ไม่แพ็ค1  ใส่สีเสื้อสีแดง  ใช้ศาสตราอาทรัมใส่ตัวเอง  เรียกหมาออกมา ศาสตราใส่มหาคลั่งใส่บัฟพละ ศาสตราแห่งลูซิส เบอคำราม เทรกดชมใส่หมา   เอาหมาไปตีพล

ตามนั้นงิๆ
ตอนนี้ของที่ผมใส่อยู่ก็มี หมวกนักเวทมืด หน้ากากวิญญาน คลุมจอมเวท คลุมหนังอาคม ตุ๊กตาต้องคำสาป  รองเท้ายังหาไม่ได้ใส่เท้าผ้าไปก่อน

Amm_Yim2

• Newbie
  • *

ทีที้

• Full Member
ต้องทำชุด 2ชุดครับ  เพราะ อุปกรณ์ส่วนใหญ่ของ  วอ  ลดเลือดแทบทั้งหมด       แต่เพิ่ม การโจมตีธาตุมืด  เข้ามา   

สรุปคือ  ตอนเรียกหมา  หาของที่ เพิ่มธาตุมืด   มาใส่ ให้เยอะที่สุดครับ    ทั้งหมวก เกราะ  ผ้าคลุม รองเท้า เสร็จแล้ว ก็ กดเปลี่ยนชุดเป็นชุด ที่ไม่ลดเลือด ทั้งเซ็ท เพราะ วอลอค  เลือดเยอะได้เปรียบครับ ห้ามเอาชิ้นที่ลดเลือดมารวม (ของเซ็ทนี้ควรออฟพลังชีวิตนะ  จิตใจไม่ต้อง เพราะวอสะท้อนเวทอยู่แล้ว)

ส่วน อาหาร  ส่วนมาก  ก้อัด เบค่อน ครับ แพ็ค 3 ไม่แพ็ค1  (เต็มแม๊ก)   เซ้ทไสร์เวท และ เกราะสะท้อน10  เป็น  สิ่งที่วอลอคควรมีครับ  ได้เท่านี้ก็หาเกรียน ได้เต็มที่แล้ว

ส่วนสเตตัส  Int นำครับ  Dex ผมเอาแค่พอร่ายเวทที่ต้องการได้   (ลงนิดหน่อย) แล้วที่เหลือ ผมเอาลงVit ครับ(เลือดเน้นๆ) สาเหตุเพราะ วอ ร่ายช้าอยู่แล้ว Dexเยอะก็เพิ่มไม่มากเท่าไร  แล้วส่วนมากก็ไม่ใช้สกิลต่อสู้ ด้วย  (กดควบคุมหมาไปกัดเอา) เลยเน้นไปที่เลือด เลยดีกว่าครับ

nnnnn

• -_____-
  • :D
INT+DEX

วิธีทำหมาโหด ใส่  หมวกนักเวทมืด/หมวกนักล่าวิญญาน  เสื้อคลุมนักล่าวิญญาน เสื้อคลุมจอมเวท ลูกแก้วไสยเวท เข็มกลัดสมาคมเวทมืด
รองเท้าสมาคมเวทมืด  เปิดผอบ เชีย เวล99  กินเบคอนแพ็ค3ไม่แพ็ค1  ใส่สีเสื้อสีแดง  ใช้ศาสตราอาทรัมใส่ตัวเอง  เรียกหมาออกมา ศาสตราใส่มหาคลั่งใส่บัฟพละ ศาสตราแห่งลูซิส เบอคำราม เทรกดชมใส่หมา   เอาหมาไปตีพล

ตามนั้นงิๆ
ตอนนี้ของที่ผมใส่อยู่ก็มี หมวกนักเวทมืด หน้ากากวิญญาน คลุมจอมเวท คลุมหนังอาคม ตุ๊กตาต้องคำสาป  รองเท้ายังหาไม่ได้ใส่เท้าผ้าไปก่อน
ให้เบอคำรามเราก่อนสิ ค่อยเรียกหมา  g#015

ต้องทำชุด 2ชุดครับ  เพราะ อุปกรณ์ส่วนใหญ่ของ  วอ  ลดเลือดแทบทั้งหมด       แต่เพิ่ม การโจมตีธาตุมืด  เข้ามา   

สรุปคือ  ตอนเรียกหมา  หาของที่ เพิ่มธาตุมืด   มาใส่ ให้เยอะที่สุดครับ    ทั้งหมวก เกราะ  ผ้าคลุม รองเท้า เสร็จแล้ว ก็ กดเปลี่ยนชุดเป็นชุด ที่ไม่ลดเลือด ทั้งเซ็ท เพราะ วอลอค  เลือดเยอะได้เปรียบครับ ห้ามเอาชิ้นที่ลดเลือดมารวม (ของเซ็ทนี้ควรออฟพลังชีวิตนะ  จิตใจไม่ต้อง เพราะวอสะท้อนเวทอยู่แล้ว)

ส่วน อาหาร  ส่วนมาก  ก้อัด เบค่อน ครับ แพ็ค 3 ไม่แพ็ค1  (เต็มแม๊ก)   เซ้ทไสร์เวท และ เกราะสะท้อน10  เป็น  สิ่งที่วอลอคควรมีครับ  ได้เท่านี้ก็หาเกรียน ได้เต็มที่แล้ว

ส่วนสเตตัส  Int นำครับ  Dex ผมเอาแค่พอร่ายเวทที่ต้องการได้   (ลงนิดหน่อย) แล้วที่เหลือ ผมเอาลงVit ครับ(เลือดเน้นๆ) สาเหตุเพราะ วอ ร่ายช้าอยู่แล้ว Dexเยอะก็เพิ่มไม่มากเท่าไร  แล้วส่วนมากก็ไม่ใช้สกิลต่อสู้ ด้วย  (กดควบคุมหมาไปกัดเอา) เลยเน้นไปที่เลือด เลยดีกว่าครับ

หรือไม่ก็INt+VITแล้วเอาลูกแก้วไปออฟกาลเพราะสายเวทเจอสายเวท ร่ายไวได้เปรียบครับ

-.-

วอเราไม่จุเวล55ใส่เซตไสยเวทโป๊ะ 14k  แบบไม่เปิดผอบเปิดผอบโป๊ะเกือบ20k 

ใส่ไม่ครบเซต หมาเรา12Kงิ(คลั่งไม่ศาสตรา)

Amm_Yim2

• Newbie
  • *
Thx For Comment

ขอบคุนคำแนะนำของทุกๆ คนเลยน้ะจ้ะ ♥  g#006 g#006

เออ... แล้ววอมันจุง่ายมั้ยคะ ?

Glex

ผมเคยทำได้20k มีแค่บัพพระกับบัพของตัวเอง ใส่ทั้งคนทั้งหมา กดเบคอน4อัน ไม่มีผอบ ได้22k มั้ง g#015
สมัยนี้จุได้ทุกอาชีพง่ายๆครับ แค่เสียตัง แต่ไม่ได้กล่อง ถ้าอยากได้กล่องต้องทำเคววส ผมว่าวอทำเควสจุยากนะ เสี่ยงหมาโดนตีตายถ้าเราไม่ตีเอง ตีเองก็กว่าจะตาย woon_shock

Amm_Yim2

• Newbie
  • *
- -'

คงง่ายอยู่มั้งง งง ' วอโป๊ะแรง ตีบอส สบาย !

Glex

คือ ถ้าไม่มีพระไปกายให้หมา ก็ยากนะ หมาจะโดนตีตาย+ถ้าเล่นพีเค ระวังหมาไปกัดคนอื่น(เคยกดควบคุมหมา จะตีมอนไปโดนคน 30นาทีเสียฟรีเลยตู-*-)
ไอ้ตีบอสยังไม่ยากเท่าเวลนะ ไม่มีเพื่อน=เกือบจะจบ woon_555

Amm_Yim2

• Newbie
  • *
55 5. จิงๆ

เอาเทรหยุดเวลาก็ได้นี่ ไม่จำเป้นต้องมีพระเลย

เอาเทรหยุด ได้เชีย หมาจะได้โป๊ะบ่อยด้วย : )