GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

13 คำถามอาชีพเบลดมาสเตอร์ !!

blackcatXII

• Jr. Member
  • **
  • ความขี้เกียจคือสิ่งที่แข็งแกร่งที่สุด.. รองจากโลลิ
อาชีพเบลดมาสเตอร์

1. ทำไมถึงเลือกเล่นอาชีพนี้
ตอบ : ตอนผมเล่นใหม่ๆ ผมเจอเบลดคนนึงช่วยพาเวลผมคับ (M-e-s-s-I)
พอผมเห็นแล้ว ผมรู้สึกว่า "แม่งเท่ว่ะ"

2. คิดว่าอาชีพนี้เป็นยังไง (คอนเซปต์)
ตอบ : คอนเซ็ปต์ ก็ต้องเป็น ดาบคู่ตีไวแต่เบา ดาบใหญ่ตีหนักแต่ช้า อยู่แล้วแหละคับ
ส่วนคอนเซปต์พิเศษน่าจะบอกว่า กระสอบทรายระดับปรมาจารย์

3. จุดแข็ง
ตอบ : ตีไว/ตีหนัก (ก็คอนเซปต์นิ)

4. จุดอ่อน
ตอบ : เปราะบางมาก ยิ่งเทียบกบสายแทงค์ด้วยกัน กันก็ไม่เยอะ เลือดก็ไม่มาก ยกดาบก็ไม่ได้เยอะอะไรขนาดนั้น

5. ทักษะที่ชอบ(พร้อมอธิบาย)
ตอบ : 1.ดาบพิโรธ(มังกรพิโรธ) นับว่าเป็นสกิลที่เห็นผลในดาบเดียวได้เลย (ดาบคู่ก็เน้นแม่นพร้อมแรงตีรับรองแรง)
2.ใช้ดาบป้องกัน เพราะเพิ่มยกดาบ
3.ชำนาญดาบใหญ่ เพราะเพิ่มยกดาบ
4.สวนกลับ เพราะเพิ่มยกดาบ

6. ทักษะที่ไม่ชอบ(พร้อมอธิบาย)
ตอบ : ทั้งหมดที่ผมไม่ได้ใช้

7. ทักษะที่เป็นประโยชน์(พร้อมอธิบาย)
ตอบ : เป็นประโยชน์ทุกทักษะแหละคับ ขึ้นอยู่ว่าจะใช้ยังไง

8. ทักษะคลาสสามที่เลือกเรียนเป็นอันดับแรก ถ้ามี (พร้อมอธิบาย)
ตอบ : เรียงลำดับ เรียนก่อน-เรียนหลังนะ มังกรพิโรธ > สวนกลับ > ดาบธาตุ

9. อยากให้ปรับปรุงอะไรเกี่ยวกับอาชีพนี้
ตอบ : เบลดดาบใหญ่  G#007  G#007
น่าให้ยกดาบกันเวทได้นะคับ แล้วเพิ่มอัตรายกดาบอีกซัก 25% รับรองเยี่ยมขึ้นเยอะ

10. รูปแบบการเล่นของอาชีพนี้รวมไปถึงการเก็บเลเวลยากง่ายอย่างไร
ตอบ : การเล่นก็สบายทุกอย่างคับ รวมไปถึงการดิ้นด้วย  g#004

11. อาวุธ ชุดป้องกัน ที่คุณคิดว่าดีที่สุด เหมาะสมที่สุดของอาชีพนี้ เพราะอะไร และ ตีบวก ออฟชั่นอะไร ?
ตอบ :
อาวุธ  1.ดาบใหญ่มาร(แม่น/ทำลาย) 2.ดาบทะลวงใจ(คลั่ง) 3.ดาบนางแอ่นเหิน(แม่น) 4.ดาบจอมราชันย์(แม่น/โชค/คลั่ง)
ชุดป้องกัน 1.เกราะซามูไร 2.เกราะร้อยพันธมิตร 3.เซตนักรบวิญญาณ 4.หมวกเทพธิดา 5.กากซาดิส
6.คลุมใบมีดซาตาน 7.คลุมปีกมังกร 8.คลุมปราชญ์ดาวดึงส์ 9.เท้าเหล็กสามภพ 10.ตะกุด 11.รางเหล็กไหล 12.จี้ทราย
เพราะอะไร ต้องอธิบายด้วย?
ตีบวกออฟชั่นอะไร ผมว่าเน้นเลือด แกร่ง กากแม่น/รอบคอบ (สำหรับโซลเบลด หลบ / จิต / พิทักษ์ กากรอบคอบ ถ้าจะออฟแกร่ง ออฟพิทักษ์จะดีกว่า) ทั้งตัวเลยคับ

12. คิดว่าสู้กับอาชีพอะไรแล้วชนะแน่ๆ และ อาชีพอะไรที่แพ้แน่ๆ
ตอบ :
คิดว่าสู้กับอาชีพอะไรแล้วชนะแน่ๆ คาเดท(ชัวร์ๆ) และทุกอาชีพ แล้วแต่ดวง
อาชีพอะไรที่แพ้แน่ๆ ทุกอาชีพ แล้วแต่ดวง

13. อื่นๆ (แสดงความเห็น)
ตอบ : อาชีพนี้มีความสมดุลมากเกินไปคับ จริงๆแล้วเล่นดาบต้องโหดสุดสิ  g#008 (เรอะ?)
ข้อมูลจะถูกผิดยังไงผมไม่รู้นา โดยเฉพาะของใส่ เพราะผมไม่เคยเล่นดาบคู่หรือ 3 ดาบ (เล่นแต่ดาบใหญ่)